Nahitaji kununua Benz ML 350, msaada kwa anayelifahamu

Nahitaji kununua Benz ML 350, msaada kwa anayelifahamu

Kweli ni mawazo tu mkuu, hata hivyo naona umezungumzia kitu tofauti kabisa, binafsi wala sijaongelea uchuuzi, mimi ni muumini wa uzalishaji, hivyo unaweza kuona tuko tofauti kidogo kimawazo, kama wewe vitabu vyako vimekufundisha uchuuzi, mimi vya kwangu vimenifundisha uzalishaji. Sina maneno na kusoma, kwani ndiyo hasa ufunguo wa maisha, lakini natofautiana na wewe kuhusu kukimbilia ajira kwa sababu ya security ya "good job", labda hiyo good job inayokuwekea security ya kukopa 50M halafu unanunua "gari la kutembelea" ili na wewe ujione uko daraja la juu kidogo (kwa mkopo!!!!), ni ofauti ya maono tu mkuu, na sijajua ni kwa nini wasomi wengi wabobezi wa mambo ya uchumi hawafanyi vizuri sana wanapojiajiri, na mara wengi wao wanaogopa kujiajiri maka uzeeni utakuta kutwa kuruka na ndege kufukuzia tempo za vipindi!!! Binafsi siamini kama kuna biashara ambayo ni stress free, labda kama mwenye nayo hana mipango mipana, kwangu mimi challenge ni kila siku, nikipata mia nawaza niifanyeje iwe miambili, siyo nikipata mia niumuzike kwa sababu nina uhakika shillingi hamsini imeshalipa!! Ni mawazo yangu hayo mkuu, nadhani ni kwa sababu nimekulia kwenye mazingira hayo, simind sana nikionekana lower class wakati mzunguko wangu wa pesa uko vizuri kuliko hao wanaoonekana barabarani upper au midle class wakati wanalipa mkopo usiozalisha.
Waza nje ya hilo boksi ulilomo!

Poa mkuu endelea kuongeza mia iwe mia mbili, ni vizuri. Lakini ujue kuwa hao hao wasomi unaowabeza unawatamani kwani nao wanaweza kufanya hizo biashara na wakaajiri watu wengi tu. Biashara haiitaji uende shule, kila mtu akiamua anafanya, na ungejua wafanya biashara wengi sana hapa dar pia ni wafanyakazi. Hilo huwez kubisha. Ila kama hujaenda shule kamwe huwez kulingana na mtu mwenye security ya elimu na ajira hapa mjini.

hata sie tuna kampuni zetu na wakati pia tumeajiriwa na hatuna stress zozote na hivo vibiashara vidogo vidogo vya kupata hela ya mafuta na bia hapa mjini tunavipiga na tunawaajiri watu ambao waliona elimu ni time wasting.

Anyway ndo jf tunachat kubadilishana mawazo. So keep with what you see you can do better and make the most out of it.
 
Sikushauri pesa zote hizo za mkopo ununulie gari la kifahari.
 
Poa mkuu endelea kuongeza mia iwe mia mbili, ni vizuri. Lakini ujue kuwa hao hao wasomi unaowabeza unawatamani kwani nao wanaweza kufanya hizo biashara na wakaajiri watu wengi tu. Biashara haiitaji uende shule, kila mtu akiamua anafanya, na ungejua wafanya biashara wengi sana hapa dar pia ni wafanyakazi. Hilo huwez kubisha. Ila kama hujaenda shule kamwe huwez kulingana na mtu mwenye security ya elimu na ajira hapa mjini.

hata sie tuna kampuni zetu na wakati pia tumeajiriwa na hatuna stress zozote na hivo vibiashara vidogo vidogo vya kupata hela ya mafuta na bia hapa mjini tunavipiga na tunawaajiri watu ambao waliona elimu ni time wasting.

Anyway ndo jf tunachat kubadilishana mawazo. So keep with what you see you can do better and make the most out of it.

Hahahaha, usichukulie personal kaka tunajadili tu, siwasemi vibaya waliokwenda shule wala siwadhihaki wasiokwnda shule, naongelea uzoefu na uhalisia tu mkuu, kuna wakati najina nilipoteza muda mwingi sana shuleni, kuna wakati naona kijishule nilichopitia kinanisaidia kidogo japo mengi yanatoka nje ya darasa! Kuna wakati nilipotoka chuo niliajiriwa na jamaa aliyeishia darasa la saba, and I was like...dafuq! Nilijawa wivu sana lakini nilijifunza mengi mno katika umri wangu ule, nilipomuaga kuwa na mimi najitegemea alinipa support, akaajiri jamaaa mmoja mwenye PhD naona mpaka sasa wanaendelea vizuri mno, na kusema kweli amemsaidia sana huyo jamaa kukuza biashara mara dufu! Hivyo ndivyo maisha yalivyo, hauko vizuri zaidi eti tu kwa sababu umesoma, na hauko vibaya sana kwa sababu tu unafanya biashara, HATA ELIMU NI BIASHARA, UNAPOLIPA ADA YAKO UNAWEKEZA, Lazima upige hesabu ya marejesho! Zamani watu walikuwa wakitambiana ELIMU, siku hizi watu wanatambiana PESA!

Sentensi yako ya mwisho nimeipenda, naomba kuinukuu;
"jf tunachat kubadilishana mawazo. So keep with what you see you can do better and make the most out of it"
- mamanalia
 
Last edited by a moderator:
Kama idea yako ni kununua gari nunua gari achana na hao wanaokwambia uweke kwenye mradi kwani wewe hujui hiyo pesa unataka kufanyia kitu gani? Na pia unaweza kuweka pesa kwenye mradi ikaisha yote vilevile suala hapa ni mtu anaomba ushauri gari inafaa au haifai hajauliza kama amekopa pesa aifanyie nini. Watu wanatofautiana mimi naweza kopa ninunue baiskeli wewe upeleke shamba na bado nikakushangaa na wewe ukanishangaa vilevile watu stick kwenye point ya muhimu
 
Mtu mwenyewe anaitwa Mamanalia,anataka mwenzie akakope na yeye awe anaitwa Babanalia.
Kwahiyo wote wawe wanalia.

Mambo ya Ulaya analeta huku,nyie ndio mkisikia ulaya wanaowana jinsia moja mnafuata na nyie,kwakuwa ni Ulaya .alaa

We mtu mwenye akili timaju hasa unamshauri ujinga huu mwenzio?

Yeye kama analipwa vizuri basi mpaka hapo alipofika angeweza kununua gari hilo kwa pesa zake.
Sifa za magari ni za kizamani sana,nyie mliochelewa kuja mjini ndio mnaona magari dili.
Watu wanashindana nani ana nyumba kali na ngapi,nani anasomesha watoto shule nzuri.

We kuna msanii kama Ferous alieenda kununua Jeep ya bei mbaya sana,huku hana hata moja.
Leo anatoa nyimbo kama za uganga na maisha yake ni kuombaomba.
Hizi ndio akili unazompa mwenzio.

Nyie ndio siku mkifa mkipelekwa kwenu aibu tupu,kina mafisango nyie
 
Nafikiri huyu jamaa aliyeleta hii maada alitaka kutupima akili wana JF, sidhani km kwa kpnd hiki bado kuna mtu anataka achukue mkpo 25m akanunue gari labda zamani au km ni gari ya biashara, inamaana hata mafuta ya kuweka kwenye hiyo gari ataenda kukopa, kaa na watu wako wa karibu wakushauri! Thanx!
 
Mkuu pamoja kuwa sikufahamu lakini ngoja niseme yafuatayo kwa faida ya sisi vijana. Kwanza kabisa sijui kipato chako ni Sh ngapi kwa mwezi, lakini kama umefikia kukopa mshahara ununue gari basi haukuwa na pesa yako mwenyewe.

Mkuu kama kuna kosa kubwa katika maisha ni kukopa pesa halafu ununue LIABILITY (something that draws money from your pocket). Tena gari ni hatari zaidi kwani unagharamikia mafuta, service na bado inashuka thamani, wakati huohuo unakatwa pesa ya mkopo, mkuu utaumia. Mimi nina jamaa zangu waliyumba sana ki uchumi hadi wakauza gari zao kwa bei ya hasara. Ukisoma tabia ya watu waliofanikiwa, huwa wanawekeza kwenye rasilimali zinazozalisha na mwisho wananunua vitu vikubwa kama hivyo. Nakushauri iingize kwenye business, au kama unaogopa business basi nunua viwanja vingi ili baadae uuze, hapo utakuwa safe. Hii ni kwa vijana wote wasio na financial intelligence
 
Back
Top Bottom