Nahisi kuchanganyikiwa, ina maana Tongolanga hakuwa muhimu?

PAPAKINYI - SJUT 2013

JF-Expert Member
Jun 5, 2017
367
250
Jana Halila Yusuf Tongolanga (1965-2017) amezikwa kijijini kwao Tandahimba.

Hakuna asiyemfahamu huyu mtu kwa kazi zake za kisanii zilizobamba sana sana.. Umaarufu wake ulikuwa mkubwa hadi kutumika katika matamasha mbalimbali na wakubwa...

Wamakonde walipata umaarufu na kimakonde chao sababu ya huyu jamaa. mi binafsi nilikuwa na bado ni mpenzi sana wa nyimbo zake... Naipenda sana ile 'chilambo cha vene!

Wadau, nilichokiona na kusikia katika mazishi yake. Nimelia, ninalia na nitaendelea kulia hadi mwisho wa maisha yangu, bila shaka.

Kusema inasikitisha naona haitoshi..

1. Alianza kuumwa akiwa Dar, mama yake (75) alimtumia nauli ili arudi... Baada ya mwanae huyo kumpigia simu kila siku kuwa 'mama mi naumwa'. ilimlazimu kutuma nauli sababu mwanae huyo hakuwa na chochote.

2. Balozi wa Msumbiji ndiye mwanaserikali pekee aliyeenda kumjulia hali wakati wa ugonjwa wake.

3. Zaidi ya redio Pride Fm ya Mtwara, sijui kama kuna chombo chochote kingine kimejali kuhusu kifo chake.

4. Mama yake alipoulizwa alichoweza kufanya, alijibu ameacha banda la vyumba viwili kijijini.

5. Wabunge wa Mtwara wote, ukitoa Katani wa Tandahimba. Hawakuhudhuria msiba huo na badala yake wamechanga tshs. 700,000/=. Pia hakukuwa na uwakilishi wowote toka serikalini.

6. Wasanii km Harmonize ambaye Mtwara ni kwao, hata pole hajatoa!

Hey great thinkers, nikiangalia na kile kilimchomkuta yule mzee mchora nembo ya taifa na wengine, wallah nayaona maisha hayana maana kabisa.

Hata sijui nimlaumu nani na kivipi, najihisi kuchanganyikiwa tu na hii dunia 'the saddest world' kama alivyosema Celine Dion.

Naomba mchango wenu pengine nitaelewa jambo!
 

nyabhingi

JF-Expert Member
Oct 12, 2010
14,261
2,000
mimi binafsi simjui,na kama alikuwa maarufu hivyo ni kwamba alikuwa anafanya show/muziki bure au?isije kuwa tunaanza kumimina sympathy kumbe alikuwa mhongaji mzuri
 

galindas

JF-Expert Member
Mar 3, 2013
985
1,000
Binafsi simjui na sijui alikuwa anahusika na nini. Lakini ni vyema tukaweka akilini kuwa pale tutakapoifanyia serikali kazi maalum ni vyema tukadai chetu palepale, baadae hakuna atakae jali. Tujenge mazingira mazuri ya watoto wetu na sisi wenyewe ili kuepuka fedheha baadae.
 

moudgulf

JF-Expert Member
Jan 23, 2017
82,722
2,000
Huyu jamaa alikuwa msanii sawa. sasa ndugu yangu ulitaka jamii na serikali vifanye nini. maisha yako yatajengwa na wewe mwenyewe. kama huwezi kujihurumia, hakuna wa kukuhurumia. Dunia hii ni katili. huyo jamaa kama alikubali kufanya matamasha ya kisiasa bure utamlaumu nani?
 

Mbimbinho

JF-Expert Member
Aug 1, 2009
7,186
2,000
sawa, lkn sina uhakika km nitakuwa hai muda wote maandalizi ya maisha yake....jamii inahusika pia!
Hiyo jamaa unayoililia itakuwa busy kulea watoto wake. Future ya wanao ipo mikononi mwako peke yako, siyo hata ya ndugu zako achilia mbali jamii.
Andalia wanao vyema, ikitokea jamaa wakashow sympathy itakuwa ni bonus
 

Kolomije wa Dar

JF-Expert Member
Apr 10, 2017
284
1,000
Mleta mada nadhani huyo aliyefariki ni baba ako au ndugu wa karibu yako, na sasa unataka tukuchagie chochote kitu.

Haiwzekani mtu hafaamiki miaka yote afu leo unaitupia serikali lawama. Japo mimi binafsi naichukia hii serikali ya JPM lakini not to that extent aise.

Ila kwakuwa ni mmakonde tafadhali kwa mwenye Namba ya Nape ampm mleta mada
 

Mr.Junior

JF-Expert Member
Sep 8, 2013
10,289
2,000
Ungeweka na picha ya huyo marehemu tumuone.

jana Halila Yusuf Tongolanga (1965-2017) amezikwa kijijini kwao tandahimba.

hakuna asiyemfahamu huyu mtu kwa kazi zake za kisanii zilizobamba sana sana...umaarufu wake ulikuwa mkubwa hadi kutumika katika matamasha mbalimbali na wakubwa...wamakonde walipata umaarufu na kimakonde chao sababu ya huyu jamaa. mi binafsi nilikuwa, na bado ni mpenzi sana wa nyimbo zake...naipenda sana ile 'chilambo cha vene!!

wadau, nilichokiona na kusikia katika mazishi yake...nimelia, ninalia na nitaendelea kulia hadi mwisho wa maisha yangu, bila shaka. kusema inasikitisha naona haitoshi.....
1. alianza kuumwa akiwa dar, mama yake (75) alimtumia nauli ili arudi...baada ya mwanae huyo kumpigia simu kila siku kuwa 'mama mi naumwa'. ilimlazimu kutuma nauli sababu mwanae huyo hakuwa na chochote.
2. balozi wa msumbiji ndiye mwanaserikali pekee aliyeenda kumjulia hali wakati wa ugonjwa wake
3. zaidi ya redio pride fm ya mtwara, sijui kama kuna chombo chochote kingine kimejali kuhusu kifo chake.
4. mama yake alipoulizwa alichoweza kufanya, alijibu ameacha banda la vyumba viwili kijijini.
5. wabunge wa mtwara wote, ukitoa katani wa tandahimba, hawakuhudhuria msiba huo na badala yake wamechanga tshs. 700,000/=. pia hakukuwa na uwakilishi wowote toka serikalini.
6. wasanii km harmonize ambaye mtwara ni kwao, hata pole hajatoa!

hey great thinkers, nikiangalia na kile kilimchomkuta yule mzee mchora nembo ya taifa na wengine, wallah nayaona maisha hayana maana kabisa...hata sijui nimlaumu nani na kivipi, najihisi kuchanganyikiwa tu na hii dunia 'the saddest world' km alivyosema celine dione....naomba mchango wenu pengine nitaelewa jambo!!!!!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom