Mwisho wa RIM? ( Blackberry ) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwisho wa RIM? ( Blackberry )

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Kang, Jul 2, 2012.

  1. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #1
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,959
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
    RIM = Research in Motion, watengenezaji wa Blackberry.

    RIM wametangaza hasara ya $518 Million.

    Wanafukuza watu 5,000 kazi kupunguza gharama za uendeshaji.

    BB10 simu mpya yenye OS mpya, ambayo ndo ilitakiwa iwarudishe katika ushindani wa Smartphones hasa katika soko la Marekani, wameshindwa kuizindua mwaka huu na sasa wanasema itatoka 2013, kutokana na maengineer kushindwa kukamilisha kazi ya kuiweka software sawa.

    Mauzo ya BB yameshuka kutoka simu milioni 11 hadi millioni 8.

    Thamani ya kampuni imeanguka kutoka Billioni $78 (2008) hadi Billioni $4, anguko la karibia %95!

    Kuna uwezekano wa RIM kupona kweli?
     
  2. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,958
    Likes Received: 886
    Trophy Points: 280
    Kang, this reminds me the fact that if we are not in motion to accommodate changes as they happen and respond accordingly, we would all end up as waste in the dustbin.
    RIM did not think Ipad and other smartphone companies would give them headaches so soon. They did not prepare themselves and now they pay the price. But all is not lost with creativity...they can come back with a product that could turn their business around! I refer back the essence of pro-activity in our endevors.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #3
    Jul 2, 2012
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,406
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii ni habari mbaya sana hasa kwa sisi wapenzi BB,kwa mwelekeo huu nadhani ndio mwisho RIM

    Sent from my BlackBerry 9630 using JamiiForums
     
  4. mandella

    mandella JF-Expert Member

    #4
    Jul 2, 2012
    Joined: Oct 29, 2011
    Messages: 2,453
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Naomba maelezo zaidi kuhusu RIM.

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  5. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #5
    Jul 2, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 5,778
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    Kwanini usi-google mkuu..
     
  6. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #6
    Jul 2, 2012
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,329
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    RIM will come back strong....hiyo os mpya wanayotengeneza italeta ushindani mkubwa japo kuitoa 2013 ni great setback kwani apple na samsung watakuwa wameshatoa vyombo vikali zaidi.....
     
  7. UncleUber

    UncleUber JF-Expert Member

    #7
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 4,930
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Nimesikia new bb phones zitafungwa android nadhani ndo mwisho wa bb os
     
  8. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #8
    Jul 2, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,836
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    $78Bil mpaka $4Bil???
    Me naona waanzishe biashara ya kuuza samaki tu. yaani wanakufa.
     
  9. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #9
    Jul 2, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,959
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
    Wamekataa kufunga Android, wangefunga Android wangekufa mapema zaidi maana manufacturers wote wa Android wanakula hasara kasoro Samsung.
    Nadhani kampuni itavunjwa vunjwa na kuuzwa vipande, BB10 kuwaokoa sio rahisi, angalia WP7 OS nzuri ambayo kila reviewer anaisifia na hardware kiboko ya Nokia lakini bado kukamata market share ni tatizo, uzuri wa Microsoft ana cash zinaingia kutoka sector zengine so wanaweza kung'ang'ania kwa muda mrefu sana, RIM wanategemea simu more or less hawawezi kula hasara kwa muda mrefu.
     
Loading...