Mwenzenu sielewi! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwenzenu sielewi!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jaguar, Aug 26, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mara utasikia mkandarasi wa barabara fulani,mkandarasi wa jengo au daraja fulani lakini pia nimesikia kwa maradona amesaini kandarasi ya kuifundisha timu moja huko uarabuni.Kwa kuzingatia hii mifano,nini maana ya neno MKANDARASI?naomba msaada wenu.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,061
    Trophy Points: 280
    Tatizo lako unachanganya Kizaramo na Kiingereza. Maradona sio Mswahili
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,201
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    contract=kandarasi
    contrctor= mkandarasi
    usimsikilize buji, anafundishwa kiswanglish na mwehu
     
  4. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Akhsante mkuu,lakini sikuhitaji tofauti ya mkandarasi na kandarasi,nahitaji ufafanuzi wa neno MKANDARASI.Kwa mfano FUNDI MWASHI=fundi mjenzi wa nyumba.MKANDARASI=?
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,061
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    nini tofauti ya mkataba na kandarasi?
     
  6. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 80
    Me nimeelewa hv jamani. Contract ni mkataba na constractor ni yule anaye enhance mkataba kwa kile alichotakiwa kufanya na client! Samahani km nimechanganya wana jf!..
     
  7. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 23,104
    Likes Received: 10,418
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    ENHANCE!!! KWANINI UMEANDIKA KIINGLISH UMEANZA VWEMA UMEHARIBU HAPA TUUU
     
  8. Mpalestina Mchizi

    Mpalestina Mchizi JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2017
    Joined: Jul 24, 2016
    Messages: 951
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 180
    nini maaana ya neno
    Papuchi
    Lofa
    Mwehu
    Boya
    Fala
    ******
    Kugegeda

    MJUKUU WA CHIFU
     
  9. orangutan

    orangutan JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2017
    Joined: Mar 21, 2014
    Messages: 754
    Likes Received: 647
    Trophy Points: 180
    Mkandarasi (contractor) ni mtu ama kampuni linalokubadiliana na upande wa pili(contractee) kufanya shughuli ya kimkataba(contract). Nikizungumzia mkataba ninamaanisha kufanya kazi fulani kwa makubaliano ya kiasi fulani cha fedha, muda wa kuimaliza hiyo kazi na ubora(specifications) mlioridhia.

    Mkandarasi sio lazima awe mtu wa construction pekee, hata mama ntilie au fundi cherehani au mtu wa usafi anaweza akaramba kandarasi kama kawa. Simply put ni kwamba mkandarasi ni mtu yeyote au kampuni inayokuwa imejitia kifungo kwenye kandarasi fulani.
     
Loading...