Mwanangu anaongezeka uzito kwa kasi sana

Mwanangu anaongezeka uzito kwa kasi sana

Poleni na majukumu ya kila siku kuna swala hapa nina mtoto uzito wake unaongezeka kwa kasi mpaka inafikia atua sasa nimeanza kuogopa anamiezi miwili na siku 20 lakini lakini Ana kilo 8.2kg naombeni ushauri jaman
Kama anatumia maziwa ya mama pekee( Exclusive Breastfeeding) sio tatizo ila kama mnampa na vitu vingine kama maziwa mbadala n.k muache kwanza atimize miezi sita.
 
Jaribu kuwasiliana na watu wa kliniki madaktari vp wamekupa muongozo wowote mkuu
Uku niliko sidhan kama ni wataalam hawa manesi mana wao wenyew walikuwa wana mshangaa mama yake alipompeleka clinic
 
Mmmh!
Kwani alizaliwa na uzito wa kilo ngapi?
Huenda hiyo siyo dalili njema sana kiafya kwa mtoto.
Niliwahi kusikia mahali fulani wataalamu wakisema mtoto mwenye mwenendo huo huenda akawa na tatizo la kihomono (homoni za ukuaji, homoni za usisimukaji (adrenal?), tezi kuu za homoni (Thyroid?) nk), na likiendelea kisukari kinaweza kumnyemelea.

Ushauri wangu, muwaishe mtoto akaunwe na daktari bingwa wa watoto.
 
Poleni na majukumu ya kila siku kuna swala hapa nina mtoto uzito wake unaongezeka kwa kasi mpaka inafikia atua sasa nimeanza kuogopa anamiezi miwili na siku 20 lakini lakini Ana kilo 8.2kg naombeni ushauri jammtoto ma
 
Poleni na majukumu ya kila siku kuna swala hapa nina mtoto uzito wake unaongezeka kwa kasi mpaka inafikia atua sasa nimeanza kuogopa anamiezi miwili na siku 20 lakini lakini Ana kilo 8.2kg naombeni ushauri ja
Poleni na majukumu ya kila siku kuna swala hapa nina mtoto uzito wake unaongezeka kwa kasi mpaka inafikia atua sasa nimeanza kuogopa anamiezi miwili na siku 20 lakini lakini Ana kilo 8.2kg naombeni ushauri jaman
kwa kuanza ulimzaa anakio ngap?
Kama ni chin ya 4kg . Ni sawa kama zaidi 4kg mara nying madaktar wanashauri mama ajifungue kwa njia ya opareshin
Mtoto wa miezi 6 anapaswa kuwa na kilo 7kg. Kama amenyonyeshwa 2 maziwa ya mama bila kuchanganyiw na chakul chccote. Ambap baada y miezi 6 anategemew awe anongezeka kilo 2kila mwaka. Kwa hyo jaribu kuangalia wko hpo kweny kunyosha mnafanyaje?

Kingine ni kma kun historia ya ugonjwa wa kurithi kam presha au magonywa ya moyo?? Maan ni moja wapo y chanzo kuongzekk
Ni kweli sio kawaida mtoto wa miez2 awe na kilo8 . Ukiwez kujib maswal hpo juu. Ntapata pa kuanzia af twendelee? Tofaut n hopo labda tuwashilishe wataamu labda mtoto anachezewa??
Lengo lanng nikutafta chanzo n nn? Jibu hyo af tuendelee
 
cheki jedwal na kilo na miaka ziavyokwenda
 

Attachments

  • tmp-cam-8018085846143959040.jpg
    tmp-cam-8018085846143959040.jpg
    38.5 KB · Views: 22
Back
Top Bottom