Mwanamke msagaji ameniambukiza virusi vya ukimwi.

Mwanamke msagaji ameniambukiza virusi vya ukimwi.

[h=3]WANAWAKE WA KITANZANIA WALIO SHINIKIZWA ( KUBAKWA) KUINGIA KATIKA MAHUSIANO YA JINSI MOJA NA WANAWAKE WENZAO.[/h]

SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA

​





​


KULAZIMISHWA NA/ KUSHINIKIZWA NA WANAWAKE WENZAO:
Wasichana wengine huingia katika mahusiano ya jinsi moja kwa kushininikzwa na wasichana ama wanawake wenzao ambao tayari wameingia katika tabia hiyo muda mrefu. Hii mara nyingi hutokea mashuleni, magerezani na hata mitaani.

· Msichana huyu alilazimishwa na mwalimu wake shuleni.
Unajua kuna walimu wengine mashuleni ni wasagaji, walimu hawa huwashinikiza baadhi ya wanafunzi kuingia nao katika mahusiano ya jinsi moja na pindi wanapokataa, waalimu hao huwafanyia visa mpaka shule wanaiona chungu. Mimi niliingia kwenye usagaji kwa sababu hii. Nilipokuwa kidao cha kwanza "performance" yangu darasani ilikuwa kubwa sana na nilikuwa sikosi tatu bora. Nilipo fika kidato cha tatu , mambo yakaanza kuwa magumu sana kwangu, kwani kuna huyu mwalimu aitwaye ( anataja jina la Mwalimu; tunampa jina Madame X ) wa somo la ( anataja jina la somo ). Umri wake ni kati ya miaka 35 na 40. Mwalimu huyu kumbe alikuwa ni msagaji. Hakuna aliyekuwa anaijua tabia yake kwa sababu alikuwa mkali sana na wengi walimuogopa kwa ukali wake. Wakati tupo kidato cha kwanza, mwalimu huyu alipelekewaga kesi ya wanafunzi wa vidato vya juu kukutwa wakisagana bwenini, aliwakomalia mpaka wakafukuzwa. Alianza kwa kunichagua kuwa Monitress wa somo lake, so akitoa kazi yoyote mimi ndio nilikuwa napeleka kwake madaftari. Mara kwa mara alikuwa ananituma nyumbani kwake na kunipa kazi mbalimbali. Alikuwa pia ananipa zawadi za hapa na pale. Mimi nilijua alikuwa ananipenda kwa sababu ya uwezo wangu darasani kama ambavyo walimu wengine huwapenda wanafunzi wanao fanya vizuri darasani ili kuwa encourage waendelee kufanya vizuri darasani. Siku moja nikiwa nyumbani kwake, akaniambia kwamba ananipenda. Ilikuwa hivi, siku hiyo ya Ijumaa kulikuwa na kipindi cha michezo shuleni so watu walikuwa loose tu. Mida ya kama saa saba mchana akaniita na kuniagiza nipeleke vitabu nyumbani kwake halafu nikamsaidie kupika na usafi. Kweli nikaenda, lisaa limoja baadaye akaja nyumbani, chakula kilikuwa kimesha iva, mambo mengi sana yalitokea hapo ila kufupisha stori, baadaye akaniambia twende tukaoge wote, nikawa naogopa ogopa kwa sababu yeye ni mkubwa sana kwangu na ni mwalimu so nikawa na ona ona aibu na kusita sita ingawa kweli nilikuwa ninataka kwenda kuoga. Nikamwambia we nenda tu kaoge kwanza, mimi nitakuja baadaye ukimaliza, akanijibu ninaogopa nini wakati sisi wote ni wanawake?!! Ahh ! basi baada ya kunishawishi pale nikakubali, tukaingia kuoga bafuni kwake, mpaka hapo sikuwa nimemuhisi chochote, nilipo ingia ndani bafuni na kuvua nguo zangu huku na yeye akiwa uchi, ndio akaanza kunisifia jinsi nilivyo umbika. " I wish I could be man!" ni moja kati ya maneno aliyo nitamkia, mimi nikawa nacheka tu naona kama ni utani wetu wanawake, baadaye nikaona anaanza kunishika shika, mara akanisogelea kama mtu anayetaka kulana denda, hapo ndio nikawa nimestuka, nikatoka bafuni nikaenda kuvaa nguo zangu, wakati natoka bafuni alitaka kama kunilazimisha hivi lakini nikamshinda nguvu. Badaye akavaa na kunifuata ambapo sasa aliamua kunitamkia wazi kwamba ananipenda na anataka tuwe na uhusiano wa kimapenzi. Akaniambia atanihudumia kila kitu na itakuwa siri sana kati yetu, akasema hata katika masuala yangu ya darasani atanisaidia pia. Nikamuomba aniache niondoke kwa sababu sikuwa tayari kwa hilo kwa kweli. Alipoona nina msimamo , akaamua kuwa mkali na akaniambia ole wangu asikie nimemtangaza tabia yake, atanifanya niyaone maisha yangu ya shule ni machungu. Nikarudi zangu bwenini nikiwa nna mawazo mengi sana, nilishangaa sana kujua kumbe na Madame X na yeye alikuwa anajihusisha na mambo ya usagaji. Hata hivyo sikutaka kuharibu mambo ya shule, nikaamua kuwa kimya na kuendelea na maisha yangu ya shule. Hata hivyo Madame X hakuishia hapo, akaanza kuniandama na kunifanyia visa, adhabu za mara kwa mara na kunifelisha mitihani, achilia mbali kuwafanya baadhi ya walimu wenzake nao wanichukie. Nilipo ona hali hii inazidi nikataka kwenda kumripoti kwa Matron wetu au Head Mistress lakini nikashindwa kwa sababu nilijua nisingesikilizwa kwa sababu waalimu huwa hawaamini wanafunzi pindi wanafunzi wanapo kuwa na ugomvi ama malalamiko na waalimu wao. Hali hii ilinichanganya sana, hata matokeo yangu ya nusu muhula hayakuwa mazuri, sikuwemo hata kwenye kumi bora. Nilipo rudi nyumbani, wazazi wakataka kujua nini chanzo, nikawaambia tatizo ni shule na baadhi ya waalimu. Baba akadhani labda nimeanza mambo ya wanaume, so wakanibana sana, ambapo nikaamua kuwaambia ukweli kuhusu Madame X, wakaniambia ninamsingizia mwalimu wa watu, na kwamba mwalimu hawezi kufanya hivyo. Baba akaniambia endapo nisinge ingia kwenye kumi bora wenye mitihani yangu ya kuingia form four basi angenihamisha shule na kwenda kurudia tena kidato cha tatu. Niliogopa sana, niliporudi shule nikaamua tu kumkubalia Madame X , tukaanzisha huo uhusiano wa jinsi moja, vituko vyake vikaisha , akaanza kunisifia tena kwa walimu wenzake kwamba nimebadilika. Hata hivyo sikuwa nikiyafurahia kabisa haya mahusiano ingawa sikuwa na jinsi ya kuyaepuka. Matokeo yangu ya kidato cha tatu kwenda cha nne, hayakuwa mabaya sana,ingawa yalikuwa mazuri ikilinganishwa na yale ya nusu muhula, hata hivyo matokeo yangu ya kidato cha nne kwenda cha tano hayakuwa mazuri, nilipata Division IV.28 "






Maelezo ya msichana huyu yanakubaliana na maelezo yanayo patikana katika ukurasa wa wa kwenye kitabu :




" Mariam was discovered having sex with her lover when they were studying at a teachers training college. They were reported to the principal and was suspended for one month " …." Ruth Morgan & Saskia Wieringa ( 2005) uk.54
Tafsiri ya maelezo haya ni kwamba " Mariam alikutwa akiwa anajamiiana na msichana mwenzake wakati akiwa anasoma katika chuo cha waalimu. Yeye na msichana mwenzake huyo , waliripotiwa kwa mkuu wa chuo na kupewa adhabu ya kusimamishwa masomo kwa muda wa mwezi mmoja"
Lengo la kuweka kisa hiki, ni kuonyesha uwezekano wa kuwepo kwa waalimu wa kike wanao jihusisha na mapenzi ya jinsia moja, na hivyo kuleta uwezekano wa wanafunzi hao kuwashinikiza wanafunzi wao wa kike kuingia nao katika mahusiano ya jinsi moja.
( KUMBUKA HII IMETOKEA HAPA HAPA TANZANIA, NA IMEANDIKWA KWENYE KITABU " TOMMY BOYZ, LESBIAN MEN & ANCESTRAL WIVES: Female Same Sex Practices In Africa. Kitabu hiki kinaelezea maisha ya wanawake wasagaji katika nchi kadhaa za kiafrika kama vile Kenya, Tanzania, Namibia na South Afrika, una weza kuki google na kukisoma online, uone jinsi jamii yetu ilivyo oza. )
Kisa kingine kutoka kitabu hicho hicho hapo juu, ni kama ifuatavyo :


· I selected five women of different age and from different religions. All interviews were conducted in April and May 2003. Anita Mwinyimkuu is the youngest participant. She was 18 years old at the time of the interview and was born in the region of Dar es salaam. She was brought up as a catholic and is still studying at a secondary school. Asha Kamala was born into a muslim family in the region of Mwanza and is 25 years old. She grew up in Dar es salaam. She is a bussines woman who owns a grocery store. My third respondent is Prisca Maganua , 30 years of age. She was born in a region outside of Dar es salaam and grew up in Dar es salaam where she got her degree from Dar es salaam Tourism Institute. She works in the hotel business. She belongs to the Lutheran church as does my next respondent, Jovita Lendi, she was born in Arusha and is 31 years old. She also grew up in Dar es salaam, she did not finished her education as she was married off. She is at present a business woman who owns a saloon and a boutioque. The oldest respondet is Hanifa Mgosi who was born in the region of Tanga 35 years ago, the coastal region from which it is said homosexuality was originated. Like all the others, she too grew up in Dar es salaam. She is current teaching at a girls secondary school. She is a muslim. All these names are pseudonym , as are names of other women mentioned in this chapter…….Ruth Morgan & Saskia Wieringa (2005) uk. 54.


Hapa msisitizo wangu upo kwenye sentensi iliyo kolezwa kwa wino. Kwa ufupi sentensi hiyo inamzungumzia mwanadada mwenye umri wa miaka 35, aitwaye Hanifa Mgosi, ambaye ni msagaji na ni mwalimu kwenye shule ya sekondari ya wasichana.




Madame Y ( 28 ) ni mwalimu wa shule ya sekondari ya kutwa iliyopo huko mjini Songea, yeye pia anajihusisha na mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzake. Anasema:


" Mimi wanaume huwa nawapenda kama kaka zangu tu na wala sio kimapenzi . Nilianza uhusiano na msichana mwenzangu nilipokuwa chuoni. Kwa sasa nipo huku Songea, yule msichana niliyekuwa naye tumesha break up naye, ila kwa sasa nina uhusiano na kidenti cha form two, kina kama miaka 15 hivi. Sijawahi sex nacho ila issue za denda, nimepiga sana tu. "


Msichana huyu anatoa maelezo kuhusu rafiki yake msichana ambaye yupo katika mahusiano na mwalimu wake .


" Yeah, its true ( anataja jina la msichana huyo ), ana date na mwalimu wake. Huyo mwalimu amegraduate chuo mwaka jana tu na kupata kazi ya kufundisha kwenye shule ya kina ( anataja jina la msichana ) "








· Kisa Cha Mfanyakazi wa ndani aliyeshinikizwa na Bosi wake.
" Nilikuwa nafanya kazi za ndani kwa mwanamke mmoja wa makamu. Sikujua kama ni mwanamke anaye jihusisha na mahusiano ya jinsi moja. Siku moja aliniita chumbani kwake, tukiwa huko akaweka video ya picha za ngono na kuniambia tuangalie, niliona aibu lakini sikuweza kubisha kwa sababu alikuwa ni bosi wangu. Mkanda huo ulikuwa na picha za ngono za wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao. Ilikuwa ndio mara yangu ya kwanza kusikia kitu kama hicho, japo nilikuwaga nasikia kijuu juu tu. Basi nikashitukia amenishika na kuninyonya ulimi, halafu akaanza kuniambia nimnyonye kwenye sehemu zake za siri, nilianza kwa kukataa kataa, baadaye akanipiga mkwara akaniambia, atanifukuza kazi na hatanilipa mshahara kama nisipo kubali kufanya naye. Sikuwa na jinsi zaidi ya kukubali, baadaye ndio ukawa mchezo wetu huo "
 
KUSHAWISHIWA NA RAFIKI ZAO WA KIUME ( 3somes )






SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA



[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Baadhi ya wanaume, huwashawishi ama kuwashinikiza,wapenzi wao wa kike, kufanya mapenzi ya watatu yaani 3somes. Hali hii kwa kiasi kikubwa imechangia katika kuwaharibu wengi wa dada zetu na kuwafanya kuingia kwenye usagaji kabisa.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Baadhi ya wasichana wanakubali kujiingiza katika vitendo vya ngono ya jinsia moja kama shinikizo kutoka kwa rafiki zao wa kiume. Inasemekana, kuna baadhi ya wanaume husisimka pindi wawaonapo wanawake wakijamiiana wao kwa wao,wanaume hawa huwalazimisha ama kuwashinikiza rafiki zao wa kike kufanya mapenzi ya watatu " 3somes " na wanawake wasagaji. Baadhi ya wasichana hawa hunogewa a kuamua kuingia kabisa kwenye usagaji.


SABABU ZA KIBAIOLOJIA : ( KUZALIWA NA HOMONI ZA KIUME )
Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali za kitaalamu, wapo baadhi ya wanawake ambao wamezaliwa wakiwa na homoni nyingi za kiume . Homoni hizi za kiume ndio zinazo wafanya wanawake hawa kutamani kuwa katika mahusiano ya kimapenzi na wanawake wenzao. Wanawake hawa wanaweza kuwa na muonekano wa kiume ama muonekano wa kike kabisa, lakini ndani yao wana homoni za kiume, ambazo ndio zinazo wafanya kuvutiwa kimapenzi na wanawake wenzao.
Yapo makundi mawili yanayo kinzana kuhusu uhalali na ukweli kuhusu dhana hii. Kundi la kwanza, ni la wananzuoni wanao kubaliana kwamba "usagaji ni hali ya mtu kuzaliwa nayo " na kundi jingine linapingana na dhana hii na badala yake wao wanasema " Usagaji ni tabia ya kujifunza tu ". Kundi hili la huamini kwamba, mwanamke anaye ingia katika usagaji , hafanyi hivyo kwa sababu amezaliwa na hisia za kimapenzi kwa wanawake wenzake bali kwa sababu amejifunza tu kujamiiana na wanawake wenzake na hatimaye kuwa addicted.
Suala hili ni refu na pana sana, hatutaweza kulijadili katika makala haya, bali tumelijadili kwa kina sana katika makala yetu itakayo fuata baada ya hii" USAGAJI; NI HALI YA KUZALIWA AMA TABIA YA KUJIFUNZA ?". Katika kitabu hiki, tumefanya mahojiano na watu mbalimbali ikiwemo wanawake walio katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao ama walio wahi kuwa katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao. Ndani ya kitabu hiki, tunatoa maoni yetu ya kitaalamu juu ya namna ya kuwasaidia wanawake wasagaji walio katika kundi hili, ili kuweza kurudi katika hali ya kawaida . Kuna maelezo kuhusu mambo gani yafanyike ili kumsaidia mwanamke aliye katika kundi hili aweze kuacha kujihusisha tena na mahusiano na wanawake wenzake nakadhalika.
Watu wenye busara wanasema " The problem well stated, is the problem well solved ". Yaani ukilielezea tatizo vizuri, ni sawa sawa na kutatua nusu ya tatizo husika . Hivyo ni vyema tukaelewa vyema kuhusu tatizo hili, ili tuweze kutafuta suluhisho sahihi ambalo litaendana na maadili na tamaduni zetu na wala halita athiri imani zetu za kidini. Kwa mfano ikithibitika kwamba, wapo wanawake wanao zaliwa na homoni hizi, sisi kama jamii tunaweza kuchukua hatua madhubuti kama vile kuanzisha vituo maalumu vya saikolojia kwa ajili ya kuwapa msaada na ushauri wa kisaikolojia ili waweze kurudi katika hali ya kawaida kama wanawake wengine, ama kuanzisha kliniki maalumu kwa ajili kuwapatia dawa za kubalance tatizo lao la homoni,( yaani kuwawekea homoni za kike kwa wingi ili kushusha homoni za kiume walizo nazo na hivyo kutosumbuliwa tena na tatizo la homoni ) nakadhalika. Lengo haswa ni kuweza kumsaidia mwanamke wa aina hii aweze kuishi kama ambavyo jamii inavyo taka.
( N.B: Kama utapenda kushirikiana nasi katika utafiti huu, tafadhali, tuandikie barua pepe kwenda : mungwakabili@gmail.com
 
HUU NDIO MWISHO WA SEHEMU YA PILI YA MAKALA HAYA ..
COMING NEXT TOMMOROW : SEHEMU YA TATU YA MAKALA HAYA : MAAMBUKIZI YA V.V.U MIONGONI MWA WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA. NAOMBA USIKOSE KUFUATILIA MAKALA HAYA, KWANI SIKU YA KESHO, NITAONYESHA NI KWA NAMNA GANI, SUALA LA USAGAJI LINAWATEKETEZA DADA ZETU KWA UKIMWI, HALAFU NITAWEKA SHUHUDA ZA WANAWAKE WA KITANZANIA WAPATO KUMI NA MOJA AMBAO WAMEPATA MAABUKIZI YA V.V.U KWA KUJAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO, PAMOJA NA SHUHUDA ZA WANAWAKE WENGINE WAWILI AMBAO WANASHUHUDIA KUWA WALIINGIA KATIKA MAHUSIANO YA JINSI MOJA NA WANAWAKE WENZAO HUKU WAKIWA WANAJIJUA WAZI KUWA WANA VIRUSI VYA UKIMWI...Usikoze kutembelea hapa hiyo kesho. Kama una maoni yoyote, ama una chochote unataka kushauri ama kuongezea kuhusu makala haya, usisite kutuandikia : mungwakabili@gmail.com

" WALE WALIOKUWA WANATAKA KUJUA MWENDELEZO WA KILE KISA CHA KWANZA ( CHA ZUWENA ), WASIKOSE KUFUATILIA MAKALA HAYA KUANZIA KESHO.
 
536369_280862738656675_795011333_n.jpg





Zuwena ( sio jina lake halisi ), ni mwanamke wa kitanzania mwenye umri wa miaka 43. Kwa sasa mwanadada huyu anaishi na virusi vya ukimwi. Mwanadada huyu anabainisha namna, alivyo pata maambukizi ya v.v.u kw kujamiiana na mwanamke mwenzake, ama kwa lugha nyingine, Zuwena anaeleza namna ambavyo mwanamke msagaji alimuambukiza v.v.u wakati wakiwa na uhusiano wa jinsi moja... Fuatilia kisa hiki cha kufundisha na kusikitisha.




425788_277557108987238_1348503100_n.jpg

Nakumbuka ilikuwa mwezi wa kumi na mbili mwaka 2007, nilipata tenda ya u MC

katika sherehe ya kumuaga binti wa jirani yangu kule Buza Cape Town. Sherehe hiyo ilifanyika kwenye ukumbi wa Mihogoni Pub kulekule Buza.

Saa moja usiku nilikuwa nimeshafika ukumbini na kutoa maelekezo kwa wageni waalikwa, watu walikuwa wengi kiasi ambacho hata mama mwenye sherehe alifurahi kwa jinsi watu walivyo muitikia.

Kama kawaida niliendelea na matangazo ya hapa na pale, watu walicheza na kufurahi. Muda wa chakula ulipowadia nilikaa pembeni nikiwa
naangalia watu wanavyo kwenda kuchukua chakula.

Ghafla alitokea mama mmoja mtu mzima kwa kumkadiria alikuwa na miaka kama 48 – 50 hivi. Alinifata pale nilipokuwa nimesimama na kuanza kutoa sifa za hapa na pale mara umependeza , mara unaongea vizuri, mara vazi ulilovaa limekupendeza, mwisho aliniomba namba ya simu akaniambia kuwa ana sherehe ya kumuaga binti yake kwa hiyo angependa niwe MC katika shughuli yake.

Kwa kweli mimi nilikuwa kazini, sikukataa kumpa namba yangu.

Kesho yake alinipigia simu ya kunisalimia, kwa kuwa kiumri alinizidi nilimuamkia, ila nilichokisikia masikioni mwangu ni neno “ Ahsante baby “. Nilishituka lakini nikaona ni vitu vya kawaida , kadri siku zilivyokwenda tulizidi kufahamiana nilimwambia kuwa nina saluni yangu, alinitumia vocha na mwisho alliniambia anataka kuja kupajua ofisini kwangu, nilimuelekeza akawa anakuja kutengeneza nywele, akitoa 10,000/= nikimrudishia chenji ananiambia “ utakunywa soda “ , siku nyingine anafika ofisini kwangu ananipa hela anaondoka. Nikaanza kuwa na mawazo juu ya huyu mama lakini sikupata jibu.

Siku moja akanipigia simu akaniambia anataka kufungua saluni yake, kwa hiyo angeomba tukutane Cape Town Bar tuongee mimi na yeye.

Ilikuwa siku ya Jumapili, wateja walikuwa wengi alinisubiri kama saa moja akanipigia kuniulizia nimekwama wapi? Nikamwambia bado nina wateja , akaniambia funga saluni njoo nikulipe hela ya siku hiyo yote. Nilifika pale akaniagizia kinywaji na baada ya hapo akatoa shilinge 50,000/= .

Nilishindwa kumuelewa huyu mama akaanza kunihoji naishi na nani, nikamwambia naishi na watoto wangu watatu, baba yao baba yao amefariki miaka miwili iliyopita .

Nikamuuliza saluni anataka kufungulia wapi? Akanijibu achana kwanza na mambo na mambo hayo tutaongea baadaye . Tuliendelea kunywa hadi saa mbili usiku nikamwambia nawawahi watoto wangu nyumbani akaniambia nitakupeleka na gari, kusema kweli sikuelewa nia yake ni nini hivyo hata nyumbani kwangu sikutaka apajue.

Nilimuaga tena kwa mara ya pili akaniruhusu , kesho yake aliniletea viroba vya unga na mchele akavishusha saluni kwangu, akaniambia atanipigia simu , kesho yake aliniletea viroba vya unga na mchele akabishusha saluni kwangu , akaniambia atanipigia simu kesho yake
kuna kitu anataka kunieleza.

Nilianza kupata hofu, ilibidi niwaeleze rafiki zangu wa karibu , ushauri walionipa waliniambia usikubali kutoka naye kwenda popote mbali ya pale Buza kwa sababu nia yake hatueielewi. Kesho yake akafika pale bar akanipigia simu, nikaenda ila nikapanga na rafiki yangu mmoja anifuate pale .

Alipokuja nilitoa hela ili nimuagizie kinywaji, Yule mama alinizuia akatoa hela na kumuambia muhudumu alete kinywaji ila alimuomba
Yule rafiki yangu akae meza nyingine. Kusema kweli alizidi kunichanganya, sikumuelewa.

Yule rafiki yangu alikunywa bia ya kwanza na ya pili na akaja kutuaga akaondoka.Nilimtumia meseji kuwa asicheze mbali.

Baada ya kama lisaa limoja hivi alipigiwa simu, akaniaga akatoa Sh. 10,000/= akanibusu akaondoka. Yaani hapo ndio alinifanya niwe na mawazo sana, nikaenda kuwahadithia wenzangu wengine wakasema labda ni msagaji, wengine wakasema ametokea kukupenda
tu au anataka kaka yake akuoe.

Kesho yake akaja na dereva mwanamke, binti mdogo mwenye umri kati ya miaka 20 au 25, akaniambia nimsindikize mjini nikamchagulie nguo za biharusi mtarajiwa.

Tukaondoka wote hadi Kariakoo, akamwambia Yule dada apaki gari pembeni ili akajisaidie, Yule binti akajitambulisha kwangu kuwa anaitwa Angel, akaniuliza huyu mama mmeanza kufahamiana toka lini, nakamwambia yapata mwezi mmoja sasa. Nikamuuliza mbona
unaniuliza hivyo akaniambia nilikuwa nakuuliza tu.

Akaniuliza unajishughulisha na nini ,nikamwambia nina saluni na ni mc, akaniomba namba ya simu, Yule mama alipokuja akatuuliza mlikuwa mnaongea nini? Mimi nikamjibu kuwa dereva wako ananiuliza ile saluni ni yangu au nimeajiriwa ? Tukaja mpaka mtaa wa Tandamti akamwambia apaki gari atusubiri, tukaanza kuingia madukani, badala ya kutafuta nguo ya bi harusi akawa ananiambia mimi nichague nguo niliyo ipenda nikawa namkatalia , tukaja mpaka mtaa wa Agrrey kuna duka linauzwa nguo za kutokea usiku, tukaingia pale kuna nguo nzuri tuliikuta inauzwa 120,000/= akaniambia niichukue nikakataa, tulipotoka nje kuna kaka alikuwa anauza viatu simple akaniambia nichague nikaona nisimkatishe tama nikachagua naye akachagua , Mara ikaingia meseji kwenye simu yangu , meseji ilikuwa
inasema hivi “ Huyo mama unamtambua vizuri au haumtambui, ni msagaji mzuri pole Aunty nakuhurumia, “ by Angel .

Kwa kweli nilishtuka nikahisi nazimia , akaniambia mbona umesoma sms ukaonekana umeshtuka . Nikamwambia kaka yangu amenitumia sms mtoto wake anaumwa sana.

Akaniambia twende nikupeleke , akili yangu ilishahama, nilimuambia tu hapana acha niende nikapande daladala niwahi hospitali. Alitoa shilingi 10,000/= akanipa kama nauli,nilitoka speed mithili ya mshale, nilivuka mtaa wa uhuru, nusu nigongwe na gari,sikuamini macho yangu, nilifungua tena ile sms nikaisoma , ghafla akanitumia vocha yash. 5000/= na ujumbe uliosema “ I love you baby “

Nilipofika nyumbani nikawapigia rafiki zangu simu nikawaeleza, walishtuka sana, wengine waliniambia namsingizia . Rafiki yangu Hawa akanishauri nibadilishe laini siku hiyo hiyo na pale saluni nisikae.

Nikanunua laini mpya , nikaenda kutafuta kazi ya saluni Yombo pale kwangu nikaweka msichana. Nikamwambia mtu yoyote akiniuliza amwambie nimesafiri na simu sina.

Na kweli huyo mama alikuwa anakuja mara kwa mara saluni kwangu kuniulizia , lakini hakupata mafanikio yoyote. Matokeo yake niliamua kuhama nikapangisha nyumba yangu nikahamia Tandika nyumbani kwetu.

Nilicho hofia ni kwamba kwa sababu nilishakula pesa yake nyingi, angefikia kunitaka kimapenzi, matokeo yake ningemkatalia angeweza kunifanyia chochote.

Je Ni Kitu Gani kiliendelea? Fuatilia kisa hiki cha kusikitisha na kufundisha kupitia :

ULIMWENGU USIONEKANA

So what? wangapi wamepata kisukari leo? Cancer? JF sio magazeti ya Shigongo. Acheni kuingilia kazi za watu.
 
So what? wangapi wamepata kisukari leo? Cancer? JF sio magazeti ya Shigongo. Acheni kuingilia kazi za watu.

Unamaanisha nini hapo kaka, sijakuelewa, unaweza kunifafanulia?
 
SEHEMU YA TATU : MAAMBUKIZI YA V.V.U MIONGONI MWA WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA.

SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA

ANGALIZO : Baadhi ya picha ambazo zimetumika katika sehemu hii, ni chafu sana, na haziwezi kuchapishwa hapa Jamii Forums kutokana na ethics za hapa. Ila hata hivyo kutokana na umuhimu wa picha hizo( kwani ninataka kukuonyesheni namba ambavyo virusi vya ukimwi huweza kupenya kutoka kwa mwanamke mmoja kwenda kwa mwenzake wakati wa tendo la kusagana. Nimeziweka kwenye blogu yangu. Hivyo nakushauri utembelee : ULIMWENGU USIONEKANA ili uweze kuziona picha hizo.

moja.jpg

Picha ya mwanamke aliye athirika na ukimwi. Wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania,wapo katika hatari kuu ya kupata maambukizi ya v.v.u.






Through December 2004, a total of 246,461 women were reported as HIV infected. Of these, 7,381 were reported to have had sex with women;. Of the 534 (of 7,381) women who were reported to have had sex only with women….
Through December 2004, a total of 246,461 women were reported as HIV infected. Of these, 7,381 were reported to have had sex with women;. Of the 534 (of 7,381) women who were reported to have had sex only with women..Department Of Health and Human Services, Centre For Diseases Control, HIV/AIDS among Women Who Have Sex With Women ( 2004 )




Wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania, wapo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u, pengine kuliko wanawake walio katika kundi jingine lolote lile la wanawake nchini . Sababu zinazo waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni kama ifuatavyo :

1. NJIA WANAZO TUMIA KUJAMIIANA
Utafiti wetu umetuwezesha kugundua ya kwamba, njia wanazo tumia wanawake kujamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania, ndio zinazo waweka katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Uchunguzi w etu umetuwezesha kugundua ya kwamba, wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini hutumia njia zifuatazo katika kujamiiana :

i. KUNYONYANA NDIMI ZAO.
Endapo mmoja wao atakuwa na maambukizi ya v.v.u anaweza kumuambukiza mwenzake virusi wakati wa tendo la kunyonyana ndimi. Tafiti mbalimbali za kisayansi,zinaeleza bayana kuwa, v.v.u vinaweza kupenya kutoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mtu mwingine wakati wa tendo la kunyonyana ndimi kati ya wahusika. Virusi hivyo huweza kupenya kupitia michubuko iliyopo katika kinywa cha aliye athirika. Uwezekano wa kutokea kwa michubuko kinywani wakati wa tendo la kunyonyana ndimi ni mkubwa sana kwa sababu sehemu za ndani ya kinywa cha mwanadamu ni laini sana, na michubuko huweza kutokea bila ya hata muhusika kujua kwamba michubuko imetokea. Wanawake wote walio fanyiwa mahojiano walikiri kunyonyana ndimi z ao wakati wa tendo la ngono ya jinsia moja na wanawake wenzao.


ii. KUNYONYANA SEHEMU ZA SIRI.
Tendo hili hufanyika kwa wahusika kunyonyana katika tupu zao za mbele na wakati mwingine tupu za nyuma. Tutaanza kutolea ufafanuzi, kipengele kimoja baada ya kingine.
KUNYONYANA KATIKA TUPU YA MBELE
Endapo mmoja kati ya wanawake hawa atakuwa na v.v.u basi atamuambukiza kwa uraisi kabisa mwenzake.
ENDAPO MNYONYAJI NDIO AMEATHIRIKA.
Kama anaye mnyonya mwenzake ndio ana v.v.u, basi atamuambukiza mnyonywaji . Virusi vya ukimwi vitapenya kutoka katika michubuko iliyopo katika kinywa cha mnyonyaji kwenda kwenye michubuko iliyopo katika sehemu za tupu ya mbele ya mnyonywaji.
Uwezekano wa kutokea michubuko kwenye kinywa cha mnyonyaji na katika sehemu ya tupu ya mbele ya mnyonywaji ni mkubwa kwa asilimia mia moja, kwa sababu tendo hili uhusisha msuguano kati ya kinywa cha mnyonyaji na sehemu ya tupu ya mbele ya mnyonywaji. Tafiti mbalimbali za kitaalamu, zinaonyesha kuwa sehemu ya ndani ya kinywa cha mwanadamu ambayo huundwa na ulimi ni laini sana na inaweza kupatwa na michubuko pindi kunapotokea msuguano kati ya sehemu hiyo na kitu kingine . Isisahaulike kuwa sehemu ya ndani ya tupu ya mbele ya mwanamke ni laini sana na inaweza kupatwa na mchubuko kwa uraisi sana pindi iwapo katika hali ya msuguano na kitu kingine. Pia ikumbukwe ya kwamba tendo hili la kunyonyana sehemu za siri huusisha matumizi ya meno ambapo mnyonyaji huweza kum'ngata mnyonywaji na hivyo kuongeza uwezekano wa kutokea michubuko hence maambukizi ya v.v.u kutoka kwa mnyonyaji kwenda kwa mnyonywaji. Uwezekano wa kutokea kwa maabukizi ya v.v.u kutoka kwa mnyonyaji kwenda kwa mnyonyaji ni mkubwa kwa asilimia nyingi.

ENDAPO MNYONYWAJI NDIO AMEATHIRIKA.
Hapa hatari huwa kubwa maradufu kwa sababu mnyonyaji atapata maambukizi ya v.v.u moja kwa moja kutoka katika ute ute uliopo katika tupu ya mbele ya mnyonywaji. Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali za kisayansi, v.v.u huweza kuishi katika ute ute wa tupu ya mbele ya mwanamke muathirika wa ukimwi, hivyo basi v.v.u kutoka katika ute ute uliomo kwenye tupu ya mbele ya mnyonywaji vitapenya kwenye michubuko iliyopo katika kinywa cha mnyonyaji na kumuambukiza mnyonyaji. Ikumbukwe kuwa, uwezekano wa kutokea kwa michubuko wa ufanyikaji wa tendo la kunyonyana sehemu z a siri ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana.

KUNYONYANA KATIKA TUPU YA NYUMA.
Tendo hili hufanyika kwa wahusika kunyonya katika tupu zao za nyuma jambo linalo waweka katika hatari kubwa zaidi na hata zaidi ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kama inavyo onyeshwa hapa chini

ENDAPO MNYONYAJI NDIO ANA V.V.U
Endapo mnyonyaji ana v.v.u atamuambukiza mwenzake kwa urahisi sana. Virusi vya ukimwi vitapenya kutoka katika michubuko iliyopo katika kinywa cha mnyonyaji kwenda kwa mnyonywaji kupitia michubuko iliyopo katika ngozi ya ndani ya tupu ya nyuma ya mnyonywaji. Uwezekano wa kutokea kwa michubuko katika tupu ya nyuma ya mnyonywaji ni mkubwa kwa asilimia nyingi kwa sababu sehemu ya ngozi ya kwenye tupu ya nyuma ya mwanadamu ni laini na kavu sana na hupatwa na michubuko pindi inapotokea msuguano kati ya sehemu hiyo na kitu kingine . Ikumbukwe kuwa tendo la unyonyaji wa tupu ya nyuma uhusisha meno ya mnyonyaji na hivyo kuleta uwezekano wa msuguano unao weza kusababisha michubuko katika ngozi ya tupu ya nyuma ya mnyonywaji. Isisahaulike pia sehemu ya ndani ya kinywa cha mwanadamu ni laini sana na huweza kuchubuka pindi ihusikapo katika msuguano na kitu kingine. Hivyo basi uwezekano wa kutokea kwa maambukizi ya v.v.u kutoka kwa mnyonyaji kwenda kwa mnyonywaji ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana.




ENDAPO MNYONYWAJI NDIO ANA V.V.U.
Endapo mnyonywaji ana v.v.u, mnyonyaji atakuwa amejihakikishia kupatwa na maambukizi ya v.v.u ambavyo vitapenya kutoka katika michubuko ya kwenye tupu ya nyuma ya mnyonywaji kwenda kwake ( mnyonyaji ) kupitia katika michubuko ya kwenye kinywa ( ulimi ) cha mnyonyaji.
Hapa pia, uwezekano wa kutokea kwa maambukizi ya v.v.u kutoka kwa mnyonywaji kwenda kwa mnyonyaji ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana.





iii. KUINGIZIANA VIDOLE KATIKA SEHEMU ZA SIRI.
Uchunguzi wetu umetuwezesha kubaini ya kwamba, miongoni mwa njia zinazo tumiwa na wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao wakati wa tendo la ngono ya jinsia moja ni pamoja na kuingiziana vidole katika sehemu za siri. Tendo hili linaweza kufanyika kwa kuingiziana vidole katika sehemu ya tupu ya mbele ama ya nyuma ya wahusika. Uwezekano wa kutokea kwa maambukizi ya v.v.u kutoka kwa mwanamke mmoja kwenda kwa mwenzake ni mkubwa kwa asilimia nyingi kama maelezo yafuatayo yanavyo fafanua.

a. KUINGIZIANA VIDOLE KATIKA TUPU YA MBELE : Tendo hili huwaweka wahusika katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu virusi vya ukimwi huweza kupenya kutoka katika michubuko ya kwenye sehemu ya tupu ya mbele ya mwanamke ama ute ute wa mwanamke anaye ingiziwa vidole kwenda kwa aliye muingizia vidole kupitia kwenye michubuko ya kwenye vidole vya anaye muingizia mwenzake vidole. Hali hii huweza kuwa kinyume chake pia yaani, anaye muingizia mwenzake vidole kama ndio ameathirika basi atamuambukiza v.v.u kupitia kwenye michubuko ya kwenye vidole vyake kwenda kwa mwenzake kupitia katika michubuko ama ute ute wa kwenye sehemu ya tupu ya mbele ya mwanamke anaye ingiziwa vidole. Uwezekano wa kutokea kwa michubuko wakati wa tendo la kuingizia vidole kwenye tupu ya mbele ni mkubwa kwa asilimia nyingi kwa sababu tendo hili uhusisha msuguano mkubwa kwani vidole hivyo hutumika kama mbadala wa kiungo cha kiume cha mwanaume na kama inavyo julikana sehemu ya tupu ya mbele ya mwanamke ni laini sana na inaweza kuchubuka pindi ihusikapo katika msuguano na kitu kingine.

b. KUINGIZIANA VIDOLE KATIKA TUPU YA NYUMA : Tendo hili huwaweka wahusika katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu virusi vya ukimwi huweza kupenya kutoka katika michubuko ya kwenye sehemu ya tupu ya nyuma ya mwanamke anaye ingiziwa vidole kwenda kwa aliye muingizia vidole kupitia kwenye michubuko ya kwenye vidole vya anaye muingizia mwenzake vidole. Hali hii huweza kuwa kinyume chake pia yaani, anaye muingizia mwenzake vidole kama ndio ameathirika basi atamuambukiza v.v.u kupitia kwenye michubuko ya kwenye vidole vyake kwenda kwa mwenzake kupitia katika michubuko ya kwenye sehemu ya tupu ya nyuma ya mwanamke anaye ingiziwa vidole. Uwezekano wa kutokea kwa michubuko wakati wa tendo la kuingizia vidole kwenye tupu ya nyuma ya mwanadamu ni mkubwa kwa asilimia nyingi kwa sababu sehemu ya tupu ya nyuma ya mwanadamu ni kavu na laini sana na huweza kuchubuka kwa urahisi pindi kunapotokea msuguano kati ya sehemu hiyo na kitu kingine . Isisahaulike pia, katika tendo hili, vidole hutumika kama mbadala wa kiungo cha uume hivyo basi hata nguvu ya msuguano huwa kubwa sana kiasi cha kuongeza uwezekano wa kutokea kwa michubuko wakati wa ufanyikaji wa tendo hilo. Kwa ufupi, uwezekano wa kutokea maambukizi ya v.v.u wakati wa ufanyikaji wa tendo hili ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana hivyo kuwaweka wahusika katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.


iv. Kusuguana katika tupu zao za mbele :
Uchunguzi wetu pia umetuwezesha kubaini njia nyingine itumiwayo na wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini. Tendo hili ni hatari sana kwani huwaweka wahusika katika uwezekano mkubwa sana wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u . Virusi vya ukimwi huweza kupenya kwa urahisi sana kutoka katika michubuko ama ute ute wa mmojawapo kati ya wanawake waliopo katika tendo hili kwenda kwa mwenzake kupitia katika ute ute ama michubuko iliyopo katika sehemu ya tupu ya mbele ya mwenzake. Uwezekano wa kutokea kwa michubuko wakati wa ufanyikaji wa tendo hili ni mkubwa sana kwa sababu tendo hili huhusisha msuguano katika sehemu za siri za wahusika . Vile vile kitendo cha wanawake hawa kuunganisha tupu zao za mbele kunatoa uwezekano mkubwa wa virusi vya ukimwi kuhama kutoka kwa mwanamke mmoja kwenda kwa mwingine kupitia ute ute wa ukeni kutoka kwenye uke wa mmoja kwenda kwa mwenzake . Kwa ujumla tendo hili ni hatari sana kwani linawaweka wahusika wote wawili kwenye uwezekano wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u.





v. KUTUMIA VIFAA BANDIA VYA KIUME : Matumizi ya vifaa bandia vya kiume ni njia nyingine inayo tumiwa na wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao, utafiti wetu umegundua. Vifaa hivi bandia huweza kutumika katika sehemu ya tupu ya mbele ama tupu ya nyuma ya mwanamke wakati ufanyaji wa tendo la kujamiiana kwa jinsi moja. Tendo hili ni hatari sana na huwaweka wahusika katika uhakika mkubwa wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u kama maelezo yafuatayo yanavyo fafanua.



KUINGILIANA KWA KUTUMIA VIFAA BANDIA VYA KIUME.
Hapa wahusika huingiliana kwa zamu katika tupu zao za mbele na nyuma kwa kutumia vifaa bandia vya kiume. Endapo mmoja kati ya wahusika atakuwa na maambukizi ya v.v.u basi atamuambukiza mwenzake kwa urahisi sana kwa kupitia chembe chembe za damu ambazo hubaki kwenye uume huo wa bandia kutokana na michubuko inayo tokea wakati wa ufanyaji wa tendo hilo. Tendo hilo linapo fanyika kupitia tupu ya nyuma hatari huwa kubwa zaidi kwa sababu kama inavyo julikana kwamba sehemu ya tupu ya nyuma ya mwanadamu ni laini na kavu sana na huchubuka kwa urahisi sana pindi inapokuwa katika msuguano na kitu kingine, hivyo basi uwezekano wa kutokea kwa michubuko katika tendo hilo ni mkubwa kwa asilimia nyingi hali inayo waweka katika hatari kubwa zaidi ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.

Mara nyingi tendo hili hufanywa kwa zamu, yani A anamuingilia B kisha B anamuingilia tena A kwa wakati huo huo na kwa kutumia kifaa hicho hicho.
Wakati mwingine tendo hili hufanywa na watu watatu " 3somes " kwa wakati mmoja. Yaani A, B na C ama na watu watano na kuendelea " group sex ".
Linapo fanywa na watu watatu watu wote hao watatu kila mmoja atamuingilia mwenzake kwa kutumia kifaa kile kile , yaani A atawaingilia B na C, kisha B atawaingilia A na B halafu C atawaingilia C na A.
Na linapo fanywa na kundi la watu, kila mmoja katika kundi hilo atamuingilia mwenzake kwa kutumia kifaa kile kile. Endapo mmoja kati yao atakuwa na ukimwi, basi atawaambukiza wenzake kupitia chembe chembe zenye virusi zinazo toka kwenye michubuko ama ute ute wa mwanamke aliye athirika na ukimwi miongoni mwao.
 
[h=3]SEHEMU YA TATU INAENDELEA : MAAMBUKIZI YA V.V.U MIONGONI MWA WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA. [/h]
SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA






[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Sababu zinazo wafanya wanawake kuingia katika mahusiano ya jinsi moja nchini, zinawaweka katika hatari kubwa sana ya kupata maambukizi ya v.v.u.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]






Sababu kuu ya pili inayo waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya virusi vya ukimwi ni
SABABU ZINAZO WAFANYA KUINGIA KATIKA MAHUSIANO YA JINSI MOJA.
Sababu zinazo wafanya wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania kuingia katika mahusiano ya jinsi moja ndizo zinazo waweka katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya virusi vya ukimwi. Tuanze kuzipitia moja baada ya nyingine .
i. KUJIEPUSHA NA MAAMBUKIZI YA V.V.U​
Wanawake wanne kati ya kumi ambao wanajamiiana na wanawake wenzao wameingia katika mahusiano ya jinsia moja na wanawake wenzao kwa sababu ya kujiepusha na maambukizi ya v.v.u ambayo wanaamini wangeweza kuyapata kutoka kwa wanaume. Wanawake wanane kati ya kumi wanao jamiiana na wanawake wenzao wanaamini kuwa hawawezi kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa kujamiiana na wanawake wenzao. Imani hii inawaweka wanawake hawa katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu ni imani potofu, ukweli ni kwamba wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania wapo katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u mara mia zaidi kuliko wanawake wanao jamiiana na wanaume tu.


ii. KUTAFUTA MARIDHISHO YA KINGONO: Mwanamke anaye ingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzake kwa sababu ya kutafuta maridhisho ya kingono " sexual satisfaction " anajiweka katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi hayo. Sababu kuu inayo muweka mwanamke huyu katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni uwezekano mkubwa wa kujamiiana na idadi kubwa sana ya wanawake akitafuta mwanamke wa kumridhisha kingono. Tazama kisa hiki :​






" Unajua tangu nilipo achana na boy friend wangu miaka mitatu iliyo pita sijawahi kubahatika kukutana na mwanaume mwenye uwezo wa kunifikisha kileleni kama my ex boyfriend, hali hiyo ili nifanya niwe nabadilisha marafiki wa kiume mara kwa mara bila mafanikio. Hali ilinichanganya sana na sikujua nitafanya nini kumpata mwanaume mwenye uwezo wa kuniridhisha kimapenzi kama ilivyo kuwa kwa my ex - boyfriend. Katika pita pita zangu kwenye mitandao ya kijamii na mitaani huko, nikakutana na taarifa zinazo sema kuwa wasagaji wapo hot sana kitandani na uwezo mkubwa wa kumfikisha mwanamke kileleni kushinda hata wanaume. Kwa kuwa lengo langu kuu ilikuwa ni kumpata mtu wa kunifikisha kileleni, nikaamua kumtafuta mwanamke msagaji ili niweze kukipata kile nilicho kikosa kwa wanaume.

JE ALIFANIKIWA KUMPATA?


"Hapana! Nilicho fanikiwa ni kuwapata hao wanawake wasagaji lakini sikufanikiwa kuridhishwa kimapenzi kama ambavyo nilikuwa ninasimuliwa . Nilianza na mwanamke wa kwanza, hakuna kitu, nikaenda kwa wa pili vile, akaja watatu wanne, hadi kumi na saba, lakini wote hakuna aliye weza kuniridhisha kimapenzi, wala sikufurahia chochote na sitaki hata kusikia kabisa kuhusu wanawake wa dizaini hiyob na ninaona kama nilikuwa napoteza muda wangu tu bure. Mwisho wa siku niliamua kutulia na kutafuta mwanaume sikufanikiwa kumpata mwanaume mwingine ila yule boyfriend wangu alijirudi, tukasameheana na sasa tumerudiana na ninayafurahia sana tu mahusiano yangu na boyfriend wangu."


Uchunguzi wetu umetuwezesha kugundua ya kwamba katika kila wanawake kumi ambao wameingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao kwa sababu ya kutafuta maridhisho ya kingono, ni wawili tu ndio wamejamiiana na wanawake chini ya watano katika harakati zao za kutafuta maridhisho ya kingono kutoka kwa wanawake wenzao. Wanane kati yao wametembea na zaidi ya wanawake wenzao zadi ya kumi. Kama tulivyo ona hapo juu kwamba wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania wapo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u, hatari hii huongezeka maradufu pindi wanawake hao wanapo kuwa wanajamiiana na idadi kubwa ya wanawake wenzao.








iii. KUTAFUTA UPENDO WA KWELI KUTOKA KWA WANAWAKE WENZAO.​
Kama tulivyoona hapo awali, kuna kundi kubwa tu la wanawake wanao ingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao wakiamini kuwa watapata upendo wa dhati kutoka kwa wanawake wenzao. Wanawake wanao ingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao kwa sababu ya kutafuta upendo wa dhati wapo katika hatari kubwa sana ya kupata na /ama kusambaza virusi hivyo kwa wanawake wanao enda kuanzisha nao mahusiano ya jinsi moja. Sababu z a hoja hii ni kama ifuatavyo :
a. Historia ya mahusiano ya kimapenzi ya wanawake hawa:
Katika hali ya kawaida, ili mwanamke afikie hatua ya kusema ameumizwa na wanaume kiasi cha kutotamani tena kuwa katika mahusiano na wanaume, ni lazima awe ameumizwa na angalau wanaume watano na kuendelea. Nilifanya mahojiano na wanawake wapatao kumi na tatu ambao wameingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao baada ya kuchoshwa na kuumizwa na wanaume. Nilitaka kujua idadi ya wanaume ambao wamekuwa katika mahusiano nao na kuwaumiza. Mmoja wao alisema ameumizwa na wanaume sita, mwingine alisema ameumizwa na wanaume watano. Na kumi na moja waliobaki walisema wameumizwa na wanaume zaidi ya kumi. Nilitaka kujua kama walikuwa wanatumia kinga katika mahusiano yao na wanaume waliokuwa na uhusiano nao. Wote walisema walitumia kinga katika wakati mahusiano yao yanaanza lakini baadaye walikuwa wana jamiiana bila kutumia kinga. Sasa basi, kwa kuzingatia takwimu za hali ya maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania, pamoja na namna ambavyo maumbile asilia ya mwanamke yanamweka katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u, mwanamke ambaye amewahi kuwa na uhusiano wa kimapenzi na wanaume kumi ambao hawajatulia na wakawa hawatumii kinga katika mahusiano yao, ana uwezekano wa kuwa na maambukizin ya v.v.u kwa asilimia 98.


b. Sifa za wanaume walio wahi kuwa nao katika mahusiano ya kimapenzi:
Wanawake wanao dai kuingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao baada ya kuumizwa na wanaume walio kuwa nao katika mahusiano wameumizwa katika masuala yanayo husu mambo ya mapenzi , yaani wanawake hao walishoshwa na vitendo vya wanaume wao kuwachanganya kimapenzi kwa kuwa na mahusiano na zaidi ya mwanamke mmoja. Hivyo, sifa kuu ya wanaume ambao wamekuwa katika mahusiano ya kimapenzi na wanawake ambao wameamua kuingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao ni " umalaya' yaani kuwa na wanawake zaidi ya mmoja. Katika wanawake wote kumi na tatu walio hojiwa ni mmoja tu ndio alisema, mwanaume wake alikuwa na uhusiano na wanawake watano. Wanawake kumi walio baki walikiri kuwa wanaume wao walikuwa na wanawake zaidi ya watano ( hao ni wale wanao wajua, vipi kuhusu wasio wajua ) . Hivyo basi kwa kuangalia tu sifa za wanaume waliowahi kuwa na mahusiano na wanawake hawa kuchanganya na takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania, ni wazi kuwa wanawake hawa wana uwezekano wa kuwa na maambukizi ya v.v.u kwa asilimia nyingi. Hivyo basi mwanamke anayeingia katika mahusiano ya jinsi moja na mwanamke mwenzake kwa sababu ameumizwa na wanawake wenzake ni wazi kuwa atawenda kumuambukiza mwanamke mwenzake ambaye wataenda kuanzisha naye uhusiano wa jinsi moja.


c. Aina ya wanawake wanao kutana nao katika mahusiano hayo.
Uchunguzi wetu umetuwezesha kugundua ya kwamba, aina ya wanawake wanao kutana na kuanzisha uhusiano na wanawake hawa huwa ni
wanawake walioumizwa kama wao.
Hali hii huwaweka katika hatari ya kupata maambukizi ya v.v.u maradufu kwa sababu hukutana na wanawake walio pitia mapito ya kingono kama yao na ambao wana uwezekano wa kuwa na maambukizi ya v.v.u kama wao .
" hello dina,
kwa kipindi tulichopo sasa haya mambo ni ya kawaida sema tu si ya kulazimisha sana mpaka ukamnyima mwenzako raha hata kazini akapaona pachungu!!! wana wake wengi wapo kwenye haya mambo ya kisagaji coz wengi wao wamekua wana umizwa sana na hawa wanaume wetu wa kibongo si siri wana ume wana chosha akili sana !!! yani unakuta lina wanawake kama 6 hivi then linakuambia linakumbenda au linakuweka nyumbani kama kapeti likirudi halitaki kufanyana na wewe hata miezi sita,
unajua sisi wana wake tunajua sana kupenda na tunapopenda tuna kuwa waaminifu kupita kiasi sasa tukipendana wenyewe kwa wenyewe huwa tuna peana raha sana, mimi nilishakuwa na mwanaume alinitesa sana tena sana lakini kuna siku nilikutana na mama mmoja anamatatizo kama yangu ndipo akasema tujaribu kusagana kweli dina lienjoy sana tena sana mpaka sasa nimeolewa na nnaishi na mwanaume lakini bado nasagana nayule mama yani sina wasi wasi nannaenjoy sana nikiwa na sagana !!!..........."

Chanzo : www. dinamarios.blogspot.com, O7 Septemba 2009.








Wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao kwa wanawake wenzao.
Wanawake hawa hujamiiana na wanawake wengi kwa sababu nia yao haswa ni kupata fedha kutoka kwa wanawake wanao jamiiana nao. Mwanamke aliyekuwa anatafuta upendo wa dhati kwa mwanamke mwenzake baada ya kuumizwa na wanaume anapoingia katika mikono ya wanawake hawa hali huwa mbaya zaidi. Kwanza huwa haupati upendo wa dhati aliokuwa anautaka na matokeo yake hupoteza pesa na muda wake na kujiongezea risk ya kupata v.v.u kama atakuwa amesalimika kupata kutoka kwa wanaume alio tembea nao. Mwanamke huyu anapokosa upendo huo wa ukweli kwa mwanamke mmoja, huenda kwa mwanamke mwingine na mwingine na mwingine na mwisho wa siku huishia kupata maambukizi ya v.v.u.




Sababu nyingine kama vile kuiga na kutukuza tamaduni za kimagharibi, ushirikina, fahari ya mfumo dume, kupambana na mfumo dume, umasikini na kutafuta fedha, kushinikizwa na wenzao, kuwa katika mazingira yasiyokuwa na watu wa jinsia ya kiume, kushinikizwa na rafiki zao wa kiume, udadisi na kadhalika zote huwaweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.


iv. Udadisi : Kama tulivyo ona hapo awali, kuna kundi kubwa tu la wanawake nchini Tanzania ambao wameingia na ama wanaingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao kwa sababu ya udadisi wa kutaka kujua kilichomo ndani ya mahusiano hayo. Mwanamke aliyeingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzake kwa sababu ya udadisi yupo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu zifuatazo :​
Kwanza; mwanamke huyu atajaribu kutumia kila njia inayo tumiwa na wanawake wasagaji kujamiiana na wanawake wenzao. Na kama tulivyoona hapo juu ni kwamba njia wanazo tumia wanawake kujamiiana na wanawake wenzao zinawaweka katika hatari ya uwezekano wa kupata maambukizi ya v.v.u kwa asilimia nyingi.​

​
Pili mwanamke huyu ata jamiiana na idadi kubwa ya wanawake, kwa sababu lengo lake kuu ni kudadisi kilichomo ndani ya mahusiano ya jinsi moja. Katika kila wanawake kumi walio ingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao kwa sababu ya udadisi, ni wanawake watatu tu ndio wamekiri kujamiiana na wanawake chini ya watano, saba walio baki wamejamiiana na wanawake wenzao zaidi ya watano na hivyo kujiweka katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.​

​
Tatu, ni aina ya wanawake wanao kutana nao; Wanawake hawa hukutana na wanawake walioingia katika usagaji kwa sababu kama vile kujiepusha na ukimwi, kutafuta mapenzi ya dhati, maridhisho ya kingono, kutafuta fedha nakadhalika, hali ambayo inawaweka katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kama tulivyo ona hapo juu. ​

​

​
v. Fahari ya mfumo dume : Kuna idadi kubwa tu ya wanawake ambao wanaingia katika mahusiano ya jinsi moja kwa sababu ya fahari ya mfumo dume. Wanawake hawa hujifananisha na wanaume na huona fahari kufanya mambo yanayo fanywa na wanaume kama vile mavazi,kuongea na hata kutembea . Linapokuja suala la mahusiano wao pia hutaka kuchukua nafasi ya wanaume na hivyo kufanya mahusiano na wanawake wenzao. Wanawake hawa wapo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Sababu zinazo waweka wanawake hawa katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni kama ifuatavyo : ​

​
Kwanza : Namna wanavyo jichukulia; Wanawake hawa hujichukulia kama wanaume na huona fahari kufanya mambo yote kama ambavyo hufanywa na wanaume. Linapokuja suala la mahusiano, basi nao hutaka kuwa na hulka za kiume. Wanaume wengi wana hulka ya kuwa na mwanamke zaidi ya mmoja katika mahusiano na huonea fahari jambo hilo. Wanawake hawa nao huwa na wanawake wengi sana, jambo linalo waweka katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Tulifanya mahojiano na wanawake wapatao kumi na moja kutoka katika kundi hili wenye umri wa kuanzia miaka 27 hadi 32, ni mwanamke mmoja tu ndiye aliyekiri kuwa na uhusiano na wanawake chini ya kumi na tano tangu aingie katika mahusiano ya jinsi moja. ( Hapa nazungumzia wanawake alio kuwa nao katika mahusiano ya jinsi moja achilia mbali wanawake anao kutana nao wanajamiiana na kuondoka )​
Wengine wote walio baki, wamekiri kuwa na uhusiano na zaidi ya wanawake kumi na tano tangu waingie katika mahusiano. ​

​
" Ambao nimewahi kuwa katika mahusiano nao ni kama kumi na tatu hivi, lakini ambao nakutana nao nawasaga na kuwaacha ambao wengi ni ma cd wapo wengi s ana, sikumbuki wala siwezi kukisia idadi yao "..Anasema mmoja kati ya wanawake walio fanyiwa mahojiano.​

​
Kama nilivyo sema hapo awali, wanawake hawa huiga tabia na hulka zote za wanaume wa mjini. Asilimia kubwa ya wanaume wa mjini hupenda kujamiiana na wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao, na wanawake hawa pia hujamiiana na wanawake wanao uza miili yao, iwe ni wale machangudoa kabisa au wanawake wengine wa mtaani ambao wanatafuta fedha .​
Aina ya wanawake wanao jamiiana nao: Wanawake hawa mara nyingi hujamiiana na wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili ambao wengi wao wana maambukizi ya v.v.u. Vile vile kwa kuzingatia sababu zinazo wafanya wanawake kujamiiana na wanawake wenzao, wanawake hawa watakutana na wanawake walio katika mzunguko ule ule na hivyo kufanya mzunguko huu wa maambukizi ya v.v.u kuwa mkubwa zaidi. ​


vi. Umasikini na kutafuta fedha​
Wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao kwa sababu ya umasikini na kutafuta fedha, wapo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu zifuatazo;
Kwanza ni aina ya watu wanao jamiiana nao : Wanawake hawa hujamiiana na wanawake ambao wameingia kwenye mahusiano ya jinsi moja kwa sababu ya fahari ya mfumo dume, kama tulivyo ona hapo awali kuhusu aina ya wanawake ambao wanawake walioingia katika mahusiano ya jinsi na wanawake wenzao kwa sababu ya mfumo dume hukutana nao( wanawake wanao jiuza kwa wanawake wenzao ).
Vilevile wanawake hawa hujamiiana na wanawake ambao wameingia katika mahusiano ya jinsia moja kwa sababu ya udadisi, kutafuta maridhisho ya kingono, kujiepusha na ukimwi, kutafuta upendo wa dhati na kadhalika. Yote haya huwaweka katika hatari kuu ya kupata maambukizi ya v.v.u.
Pili; ni idadi ya wanawake wanao tembea nao; wanawake hawa hujamiiana na idadi kubwa sana ya wanawake. Kwa wastani, mwanamke mmoja anaweza kujamiiana na angalau wanawake kumi na sita hadi thelathini kwa mwezi kutegemeana na namna ambavyo anfahamika. Sababu hizi huwaweka wanawake hawa katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.


vii. Kuwa katika mazingira yasiyokuwa na wanaume:​
Hii huwa ni mashuleni hususani katika shule za sekondari za bweni za wasichana na magerezani. Tuanze kuchambua eneo moja baada ya jingine:
WALIOPO MASHULENI : Wasichana wana anzisha mahusiano ya jinsi moja ni wasichana ambao tayari walishaanza kuwa na mahusiano na wavulana majumbani mwao. Wengine wamekuwa katika mahusiano na mvulana ama mwanaume z aidi ya mmoja na ni wasichana ambao wamezoa kufanya tendo la kujamiiana mara kwa mara. Wasichana hawa wanapo kaa mashuleni kwa muda mrefu bila kujamiiana huamua kutafuta wasichana wenzao kwa ajili ya kujamiiana nao. Uwezekano wa wasichana hawa kuwa wameambukizwa v.v.u huko mtaani ni mkubwa sana kwa kuzingatia takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania, hivyo wanapo enda kujamiiana na wasichana wenzao mashuleni wanaweza kuwaambukiza wenzao pia ama kupata maambukizi kutoka kwa wenzao ambao tayari wamekwisha ambukizwa kwa namna moja au nyingine.
Vilevile, wapo wasichana waliopo mashuleni hususani wa vidato vya juu ambao wamekwisha ingia katika mahusiano haya tangu wakiwa majumbani mwao, na kwa sababu mahusiano ya jinsi moja kati ya mwanamke kwa mwanamke huwaweka wahusika katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni wazi kuwa wasichana hawa wawapo shuleni wataambukizana v.v.u pindi wakutanapo kujamiiana. Ikumbukwe pia kwamba idadi kubwa ya wasichana wa shule wanao jamiiana wao kwa wao hufanya hivyo kwa sababu ya kujiepusha na mimba na ukimwi, hali inayo waweka katika hatari zaidi ya kupata maambukizi ya v.v.u kwa sababu ya hiyo imani potofu " kujiepusha na maambukizi ya v.v.u, " jambo ambalo sio sahihi.
WALIOPO MAGEREZANI : wanawake waliopo magerezani hutoka katika jamii na " background " tofauti tofauti. Miongoni mwao wapo walio athirika na ukimwi . Nchini Tanzania hakuna utaratibu wa kuwawezesha wafungwa kupata nafasi ya kujamiiana na waume, wake ama wapenzi wao waliopo mitaani kama ilivyo kwa wafungwa wa nchi kama Marekani .
Kama ilivyo kwa binadamu wengine, wafungwa nao wanalo hitaji la kiubinadamu la kujamiiana. Kwa sababu magerezani wamo wa jinsi moja tu linapokuja suala la kukidhi haja zao za kimwili wafungwa hawa wanakuwa hawana jinsi zaidi ya kujamiiana wao kwa wao wakiwa jinsia moja. Ni wazi kuwa wafungwa hawa wanaweza kuambukizana virusi vya ukimwi wakati wa kujamiiana. Ikumbukwe kuwa uwezekano wa kuwepo kwa wafungwa ambao walikuwa wanajihusisha na mahusiano ya jinsi moja tangu wakiwa mitaani ni mkubwa sana. Hivyo wawapo magerezani huweza kujamiiana na wafungwa wenzao na kusambaza virusi vya ukimwi.


Kushinikizwa na rafiki zao wa kiume
Hujamiiana na wanawake wengi, na mara nyingi hutafuta wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao ama kukutana na wanawake walio katika moja wapo kati ya makundi tuliyo yataja hapo juu. Hivyo basi uwezekano wa wanawake hawa kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni mkubwa kwa asilimia nyingi.
viii. Kushinikizwa na wanawake wenzao​
Hushinikizwa na wanawake ambao nao wanakuwa wameingia katika mahusiano ya jinsi moja kwa sababu kati ya zilizo tajwa hapo juu, hivyo suala la maambukizi ya v.v.u haliepukiki kwao pia.


ix. Kuiga na kutukuza tamaduni za kimagharibi ;​
Hukutana na wanawake walio ingia katika mahusiano ya jinsi moja kwa sababu mbalimbali kama ilivyo onyeshwa hapo juu, hivyo uwezekano wa wao kuambukizwa v.v.u ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana.






Sababu ya tatu inayo waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania, takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania 
Kwa mujibu wa takwimu za maambukizi ya virusi vya ukimwi nchini Tanzania, zilizotolewa na Tuma Ya Taifa Ya Kudhibiti Ukimwi ( TACAIDS ) mnamo mwaka 2008, idadi kubwa ya watu walio athirika na virusi vya ukimwi nchini Tanzania ni wanawake walio katika umri wa miaka 15-49 .
( Kwa mujibu wa utafiti wetu wanawake wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja ni wale walio katika umri wa kuanzia miaka 25 hadi 40 ) . Hii ina maana kuwa wanawake ndio wameathirika zaidi na v.v.u kuliko wanaume. Kama hiyo haitoshi, wanawake waliopo mijini ndio wameathirika katika kiwango kikubwa zaidi kuliko waliopo maeneo ya vijijini. ( Vitendo vya mahusiano ya jinsi moja kati ya wanawake na wanawake nchini Tanzania hufanyika katika maeneo ya mijini zaidi kuliko vijijini )Hii ina maanisha kuwa uwezekano wa kutokea kwa maambukizi ya v.v.u miongoni mwa wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana kwa sababu mahusiano hayo yanawahusiha watu kutoka kwenye kundi la walio athirika na ukimwi kwa kiwango kikubwa zaidi.
( Takribani watu milioni moja na laki sita wanaishi na virusi vya ukimwi nchini Tanzania, ambayo ni sawa na a silimia sita ya idadi ya watu wote nchini ( Hizi ni takwimu za mwaka 2008, na zinahusisha watu waliojitokeza kupima ukimwi, huenda zikawa zimebadilika , isisahaulike pia, idadi kubwa ya watanzania hawajitokezi ama hawajajitokeza kupima virusi vya ukimwi, hivyo uwezekano wa kuwa na idadi kubwa ya waathirika wa ukimwi kuliko walio tajwa katika ripoti hiyo hapo juu ni mkubwa sana. )




· Sababu ya nne ambayo ina waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u ni aina ya wanawake wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja :


Utafiti wetu umetuwezesha kugundua ya kwamba, idadi kubwa ya wanawake na/ama wasichana wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja, hujihusisha na tabia nyingine za kingono na zisizo kuwa za kingono ambazo ni hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u. Tabia hizo ni pamoja na






i. kufanya biashara ya kuuza miili yao kwa watu kwa wa jinsia zote. Kama tulivyo ona hapo juu kuna kundi la wanawake nchini ambao wanajihusisha na mahusiano ya jinsi moja ambao pia hujihusisha na biashara ya kuuza miili yao kwa wanaume.
TABIA HATARISHI ZA KINGONO ZA WANAWAKE WALIO KATIKA KUNDI HILI:
Wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao, hujihusisha na tabia nyingi hatarishi za kingono ambazo huwaweka katika uwezekano mkubwa wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Tabia hizo ni pamoja na

· Kujamiiana na idadi kubwa sana ya wanaume. Kwa mujibu wa utafiti wetu, kwa wastani mwanamke mmoja anayefanya biashara ya kuuza mwili wake anaweza kujamiiana na watu watatu mpaka kumi kwa siku kutegemea na sehemu anayo fanyia biashara yake. Kwa kuzingatia takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania, mwanamke anaye jamiiana na wanaume watatu ama kumi kwa siku anajiweka katika uwezekano wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa asilimia nyingi sana.
· Kujamiiana bila kutumia kinga : Utafiti wetu umetuwezesha kugundua ya kwamba wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao , mbali na kujamiiana na idadi kubwa sana ya wanaume pia hujamiiana bila kutumia kinga mara kwa mara. Tulifanya mahojiano na wanawake wapatao arobaini ambao wanajihusisha na biashara ya kuuza miili yao katika maeneo mbalimbali jijini Dar Es salaam. Tulitaka kujua kama wamewahi kujamiiana na wateja wao pasipo kutumia kinga na kama wamewahi ni mara ngapi na ni kwa sababu gani. Katika wanawake wote arobaini walio fanyiwa mahojiano wanawake 31 ambao ni sawa na asilimia 90% ya walio fanyiwa mahojiano walikiri kuwahi kujamiiana na wateja wao bila kutumia kinga zaidi ya moja na sababu kubwa ikiwa ni kiasi kikubwa cha pesa wanacho lipwa na wateja wao ambao hutoa kiasi hicho cha pesa kwa ajili ya kuruhusiwa kufanya tendo hilo la ngono bila kondomu. Kwa mujibu wa takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini Tanzania, mwanamke anaye jamiiana na idadi kubwa ya wanaume pasipo kutumia kinga, anajiweka katika uwezekano wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa asilimia nyingi sana.


· Kujamiiana kinyume na maumbile : Asilimia kubwa ya wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili jijini Dar es salaam, wana jihusisha na ngono ya kinyume na maumbile. Katika wanawake 40 tulio wafanyia uchunguzi, wanawake 29 walikiri kuwa wanajihusisha pia na ngono ya kinyume na maumbile sababu kubwa ikiwa ni ile ile, kupata pesa kutoka kwa wateja wao ambao hutoa pesa nyingi kwa ajili ya kupata huduma hiyo. Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali za kitaalamu, ngono ya njia ya haja kubwa ni hatari sana kwa maambukizi ya v.v.u . Ikilinganishwa takwimu za maambukizi ya v.v.u nchini na namna ambavyo ngono ya kinyume na maumbile ilivyo kuwa hatari kwa maambukizi ya v.v.u mwanamke anaye jihusisha na ngono ya kinyume na maumbile yupo katika hatari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.


· Kunyonyana ndimi : Miongoni mwa tabia hatarishi za kingono zinazo fanywa na wanawake wanao fanya biashara ya kuuza miili yao nchini Tanzania ni pamoja na kunyonyana ndimi na wateja wao. Katika wanawake 40 walio fanyiwa mahojiano wanawake 38 walikiri kuwa hunyonyana ndimi na wateja wao wakati wa kujamiiana. Tafiti mbalimbali za kitaalamu zimethibitisha kwamba, maambukizi ya v.v.u huweza kutokea wakati wa tendo la kubusiana kinywani kati ya watu w awili endapo mmoja kati yao atakuwa na michubuko kinywani na michubuko ya kinywani huweza kutokea pasipo muhusika kugundua kwamba ana michubuko. Mwanamke ambaye anabusiana kinywani na wanaume watano kwa siku, yupo katari kubwa sana ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Tabia nyingine ya kingono hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u inayo fanywa na wanawake hawa ni pamoja na unyonyaji wa nyeti za wanaume wanao jamiiana nao jambo ambali pia linawaweka katika hatari kuu ya maambukizi ya v.v.u.


· Ulevi na utumiaji wa mihadarati : Asilimia kubwa ya wanawake wanao jihusisha na biashara ya kuuza miili yao jijini Dar Es salaam, hutumia ulevi na mihadarati aina ya bangi. Matumizi ya vitu hivi hupunguza uwezo wao wa kuchukua tahadhari wakati wa ufanyaji wa tendo la kujamiiana na wateja wao wa kiume. Hivyo hata kama kondomu itatumika haiwezi kutumika kwa usahihi .( Ieleweke wazi kwamba, kondomu inapaswa kutumika kwa usahihi ili kumkinga muhusika na maambukizi ya v.v.u, endapo kondomu haitatumika kwa usahihi muhusika anaweza kupatwa na maambukizi ya v.v.u ). Mbali na utumiaji wa ulevi na mihadarati kwa mwanamke huyu kumpuguzia uwezo wa kuchukua tahadhari ya kujikinga na ukimwi, kuna wateja wengine wana makusudi. Anaweza kupasua kondomu au hata kufanya nae ngono bila kutumia kinga bila ya mwanamke husika kujua kwa sababu anakuwa hajitambui kwa ulevi. Hapo hapo katika utumiaji mihadarati wapo wengine ambao wanatumia wanatumia dawa za kulevya. Tafiti mbalimbali nchini zinaelezea namna ambavyo watu wanao tumia dawa za kulevya walivyo katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Kujua zaidi kuhusu hili tafadhali tafuta vitabu na nyaraka mbalimbali zinazo elezea namna ambavyo watumiaji wa dawa za kulevya walivyo katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.


· TABIA YA UDADISI : Kwa mujibu wa utafiti huu, wanawake wengi wanao jihusisha na ngono za jinsia moja wana tabia na kasumba ya kupenda kujaribu na kufanya kila aina ya kitu wanacho kiona ama kusikia. Kuingia kwenye usagaji tu kwanza kwao ilikuwa ni kwa sababu ya udadisi. Wanawake na /ama wasichana hawa mbali na kujihusisha na ngono ya jinsia moja hujihusisha pia na aina nyinginezo za kingono ambazo zote ni hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u. Aina hizo ni pamoja na ngono ya kinyume na maumbile, ngono ya watu watatu kwa pamoja ambayo inaweza kuwa ya wanawake watatu, ama wanawake wawili na mwanaume mmoja, ama ngono ya wanawake wengi ( group sex au orgy ) kwa wakati mmoja, Hii group sex huweza kufanywa na hata wanawake watano kwa wakati mmoja na kila mmoja akafanya na mwenzake . Wanawake hawa hutaka kujaribu kujamiiana na kila aina ya mwanamke. Hawaishii kwenye kujaribu masuala ya kujamiiana pekee bali huenda mbali zaidi kwa kujaribu na mambo mengineyo kama vile ulevi, utumiaji wa mihadarati , dawa za kulevya nakadhalika.


· WANAWAKE WALIO KATA TAMAA NA MAISHA : Ni wazi kuwa kuna idadi kubwa ya wanawake wanaoingia katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao wamekata tamaa ya maisha kwa kiasi fulani. Fikiria kuhusu mwanamke aliye umizwa na wanaume zaidi ya watano. Pengine angeweza kuchukua uamuzi wa kujitoa roho yake ( Tumeshuhudia matukio mengi ya wanawake wanao jiua baada ya kuumizwa katika mapenzi ). Hivyo basi ni haki kumchukulia mwanamke huyu aliye ingia katika mahusiano na wanawake wenzake kwa sababu ameumizwa na mwanaume ama wanaume alio kuwa nao katika mahusiano.


Mwanamke anaye fanya biashara ya kuuza mwili wake pia ni mwanamke aliye kata tamaa ya maisha yake. Sifa kuu ya mtu aliye kata tamaa ya maisha yake ni kufanya mambo bila kuangalia wala kuzingatia athari zake. Wanawake hawa huweza kufanya maamuzi hatarishi kwa afya yao na hivyo kufanya uwezekano wa kupatwa na maambukizi ya v.v.u pindi wajamiianapo kuwa maradufu.
 
SEHEMU YA TATU INAENDELEA: MAAMBUKIZI YA V.V.U MIONGONI MWA WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA


SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA












[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Picha ya tupu ya mbele ya mwanamke iliyo athiriwa na fangasi. Tafiti mbalimbali za kitaalamu zinaeleza kuwa maumbile asilia ya wanawake huwaweka katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kuliko ilivyo kwa wanaume. Sasa inapotokea tendo la kujamiiana linafanywa na wanawake wawili, maana yake, risk inakuwa ni kubwa maradufu. PICHA INATOKA KATIKA BLOG YA MEKUZI ( Tunaomba mtuwie radhi kwa picha )[/TD]
[/TR]
[/TABLE]




Sababu nyingine inayo waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini Tanzania katika hatari kuu ya kupata maambukizi ya v.v.u ni " HALI YA KIMAUMBILE ASILIA YA MWANAMKE " . Soma chini uelewe zaidi.


Tafiti mbalimbali za kisayansi zinaelezea kuwa maumbile asilia ya mwanamke yanamuweka katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Inapotokea sasa wanakutana wanawake wawili, uwezekano wa wao kuambukizana v.v.u unakuwa mkubwa maradufu.


Kuelewa zaidi, soma link hizi.


i. Why African women are more vulnerable to HIV/Aids

ii. WHY WOMEN ARE MORE VULNERABLE TO HIV and AIDS THAN MEN. | Kenya Youth Peace Summit 2009

iii. Taking a Deep Look At Why Women Are Vulnerable to HIV/AIDS: Northwestern University News




Sababu nyingine, inayo waweka wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao, katika hatari kuu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u, ni :

SIFA NA TABIA ZA WANAWAKE WANAO JIHUSISHA NA MAPENZI YA JINSI MOJA
Sifa na tabia za wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao katika jamii yetu ,zinawaweka katika hatari kuu zaidi ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u. Rejea sura ya pili ya kitabu hiki katika sababu zinazo wafanya wanawake kujamiiana na wanawake wenzao, zitazame sababu zinazo wafanya wanawake hao kujamiiana na wanawake wenzao, halafu jumlisha na hii; Asilimia kubwa ya wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao nchini hujamiiana na idadi kubwa sana ya wanawake na mara nyingi hukutana kwenye mitandao ya kijamii ,klabu za usiku nakadhalika . Kwa sababu hukutana kwenye mitandao ya kijamii na ama klabu za usiku, mara nyingi hujamiiana katika siku ya kwanza wanayo kutana. " Ukishawaambia tu kwamba wewe ni lesbian, basi watataka mkutane kwa ajili ya kujamiiana siku hiyo hiyo. " anasema mmoja kati ya wasichana aliyewahi kuwa katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzake.

MWISHO WA SEHEMU YA TATU: COMING UP NEXT, SEHEMU YA NNE: ATHARI NYINGINEZO WAZIPATAZO WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA.

 
[h=3] Sehemu ya Nne : ATHARI NYINGINEZO ZINAZOWEZA KUWAPATA WANAWAKE WANAO JAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI. [/h]

SOURCE: ULIMWENGU USIONEKANA


[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Pichani mwanamke aliyeshikiliwa na polisi akidaiwa kumsaga mtoto wa kumzaa mwenyewe ambaye ni binti mwenye umri wa miaka 7, kwa kumuingilia na uume wa plastiki katika tupu yake ya mbele na nyuma. Ni dhairi kuwa mwanamke huyu amepatwa na uchizi kama sio ukichaa. Tafiti mbalimbali zinaeleza kuwa, wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao, wana asilimia kubwa ya kupatwa na uchizi/ukichaa kama madhara ya kujihusisha na vitendo hivyo.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]









Athari hizi zimegawanyika katika makundi makuu mawili, nayo ni :
a. Athari zinazo wahusu wahusika.
· KUPATWA NA MAGONJWA YA ZINAA : Kwa mujibu wa tafiti mbalimbali za kitaalamu, wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao, mbali na kuwa katika hatari ya kuambukizwa v.v.u, wanaweza kuambukizana magonjwa mbalimbali ya zinaa, magonjwa hayo ya zinaa ni pamoja na Chlamydia, Humanpapilomavirus( HPV), Gonorhea, herpes, na hepatitis ( multiple strains) Magonjwa mengineyo ya zinaa, yanayo weza kuwaoata wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao ni pamoja na Hepatitis B, Hepatitis C, Poliomyelits, Herpes Simplex Virus, Gastroentretis, na Conjuctivitis na Fangasi za ukeni. Magonjwa haya ni hatari sana na yanaweza kusababisha ugumba, kansa na hata kifo. Pia mwanamke aliye ambukizwa mojawapo kati ya magonjwa haya ya zinaa, anakuwa katika hatari kuu maradufu ya kuambukizwa ugonjwa wa ukimwi pindi akutanapo kujamiiana na mwanamke mwenzake ama na mwanaume.




Soma kisa hiki kilichotokea huko Somalia mnamo mwaka 2009.


" A lesbian couple was sentenced to death in Bossasso, Somalia, Feb. 19 for "exercising unnatural behavior," according to numerous reports by Somali and international media.

The women reportedly were convicted under the Somali Criminal Punishment Law which is based on Islamic Sharia law.

Bossasso is a port city in the autonomous northeast Puntland region where executions reportedly are usually by firing squad.

The news reports said the unnamed women were arrested when one of them complained to police that the other refused to pay for her medical care after infecting her with a sexually transmitted disease.

According to the BBC, hundreds of spectators cheered when the judge handed down the death sentences.

Meanwhile, on Feb. 23, Puntland police denied that any of the reported events had occurred, one Somali newspaper reportedly printed a retraction, and the BBC said it had been unable to confirm its earlier reports.

The United Nations' Integrated Regional Information Network responded to the retraction by saying it knows who the women are and where they are jailed. "

CHANZO : Reports: Somali Lesbians Sentenced to Death
Tafsiri ya kisa hiki ni kwamba wanawake wawili wa kisomali walianzisha uhusiano wa jinsia moja. Mmoja kati ya wanawake hao alikuwa ametoka nje ya Somalia alipokuwa anaishi na/ama kusoma. Wakati wa uhusiano wao mmoja alimuambukiza mwenzake ugonjwa wa zinaa, baada ya kuambukizwa ugonjwa wa zinaa, akamuomba mwenzake ampatie pesa za kwenda kujitibu ugonjwa huo wa zinaa ambapo alikataa ndipo mwanamke huyo akaenda kumshitaki mwenzake polisi.
Kisa hiki kinaonyesha namna ambavyo ngono kati ya mwanamke na mwanamke inaweza kusababisha maambukizi ya magonjwa ya zinaaa ikiwemo ukimwi.










KUPATWA NA MAGONJWA YA AKILI
Hatujaweza kubaini kwamba ni kitu gani kinacho tangulia kati ya hivi viwili, ni ugonjwa wa akili kisha usagaji? Ama usagaji kisha ugonjwa wa akili?. Uchunguzi huu umegundua ya kwamba, wanawake wengi wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja huishia kupatwa na stress ambazo mwisho wa siku huweza kuwapelekea kupatwa na uchizi ama ugonjwa wa akili. Hebu tazama mwenye visa vifuatavyo :


NI UCHIZI AU NI NINI HIKI JAMANI? MAMA MZAZI AMFANYIA VITENDO VYA USAGAJI MWANAE WA KUMZAA...!!!


Mwanamama asiyekuwa ha haya mkazi wa Dar es salaam imebainika alikuwa akimsaga mwanae wa kumzaa mwenyewe binti wa miaka 7, alikuwa akimuingiza vidole mwanae huyo kwenye sehemu zake zote mbili za siri kuona haitoshi akaamua kumuingizia na uume wa bandia binti huyo kwa muda usiojulikana ila imebainika kwamba binti huyo ameharibiwa sana sehemu zake zote za siri.
Mama huyo mwenye roho ya kikatili alifikishwa kituo cha polisi na alipohojiwa alisema yeye anaona kama ndoto na labda afungwe miaka 10 ndio atajitambua,ila alionesha kutokujali kabisa what a shame??????
​

​
Yaliyojiri baada ya hapo​
Baada ya kusikiliza kipindi cha leo cha leo tena na heka heka ya leo.Juu ya mama aliyekuwa akimfanyia mtoto wake wa kike wa miaka saba vitendo vya kisagaji na udhalilishaji mkubwa wa kijinsia. Wengi wamelia na kujiuliza why??​
Kwanza kabisa huyu mama alipata mimba ya huyu mtoto akiwa kidato cha kwanza. Hapo alipo mpaka leo haijulikani baba wa huyo mtoto ni nani?amekuwa akiwafanyia huo mchezo hata watoto wengine.Ana umri wa miaka 25 huyo dada.​

​
Wakati anapewa taarifa za mwanae hakushtuka wala kujali kama mama juu ya afya ya mwanae. Sawa alikuwa anakataa hajafanya kitu lakini kama mama hakushtuka kwa lolote.​

​
Baada ya wananchi kumzonga,kumsema,wengine kumpiga akaangua kilio na kusema ''jamani mimi sijui nifanyalo, sijielewi''akaongeza ''naomba niwekwe ndani kwa maana ya jela au sehemu ya peke yangu nisionane na binadamu yoyote nijijue maana sijitambui wala sijielewi kwa nini nafanya hivyo.​

​
Haikutosha akasema ''niueni"​
Hapa najaribu kuwaza tu mdau...na bado naendelea kuwaza.​

​




Rejea kisa cha Yule mwanamke wa kisomali aliye mshitaki polisi mwanamke aliyekuwa naye katika uhusiano wa kisagaji kwa kosa la kumuambukiza ugonjwa wa zinaa ambao aliupata wakati wa tendo la kujamiiana jinsi moja. Somalia ( Puntland ) ni nchi inayo tawaliwa kwa Sharia.Na katika Sharia moja kati ya makosa yanayochukuliwa kuwa makosa makubwa kabisa ( Heinious Offences ) na ambayo yanapigwa vita sana na adhabu yake ni kubwa sana, ni kosa la watu wa jinsi moja kujamiiana. Kitendo cha mwanamke huyo kwenda kumshitaki mwanamke mwenzake polisi kwa kosa la kukataa kumlipa pesa ya kutibu ugonjwa wa zinaa ambao mwanamke huyo aliupata wakati anafanya tendo la jinsia moja na mwanamke mwenzake huyo ni uthibitisho tosha kwamba mwanamke huyo alikuwa na ugonjwa wa akili. Kitendo alicho kifanya ni sawa sawa na mtu aliye dhulumiwa gunia la bangi kwenda kumshitaki polisi mtu aliye mdhulumu gunia hilo la bangi.






MWANAMKE AMPIGA HADI KUMUUA MTOTO WAKE WA KIUME MWENYE UMRI WA MIAKA MINNE!!!, KISA? MTOTO HUYO ALIGOMA KUMUITA " BABA " , MWANAMKE AMBAYE ALIKUWA KATIKA UHUSIANO WA JINSI MOJA NA MAMA WA YAKE HUYO!
http://www.iol.co.za/news/south-africa/lesbian-couple-guilty-of-gruesome-murder-1.2704


Katika tukio hili la kutisha lilitokea mnamo mwaka 2006 , wanawake wawili, Hanelie Botha, 31, na mwenzake Engeline de Nysschen, 33, ambao walikuwa katika mahusiano ya jinsi moja, walikutwa na hatia ya mauaji ya kikatili ya Jandre Botha,4 ambaye ni mtoto wa kumzaa wa Hanelie Botha. Ilielezwa mahakani hapo kwamba, mauti ya mtoto huyo yalisababishwa na kipigo kikali kutoka kwa Engeline de Nysschen ambaye alikuwa katika mahusiano ya jinsi moja na mama yake mzazi. Ikaelezwa zaidi, kosa alilolifanya mtoto huyo ni kugoma kumuita " Daddy" Engeline de Nysschen ambaye alikuwa katika mahusiano ya jinsi moja na mama yake mzazi. Upande wa mashtaka ulieleza zaidi kwamba majeruhi aliyokutwa nayo mtoto huyo yalikuwa ni sawa sawa na majeruhi ya mtu aliye dondoka kutoka kwenye jengo la ghorofa mbili!.
Nadhani unaweza ku "imagine " mwenyewe kiwango cha nguvu kilicho tumika kumuadhibu mtoto huyo asiye kuwa na hatia. Kitendo cha wanawake hawa wawili kufikia hatua ya kumpiga hadi kumuua mtoto huyo kwa kosa la kukataa kumuita " Daddy" mmoja wapo kati ya wanawake hao kinathibitisha hoja yangu kwamba miongoni mwa athari wanazo weza kuzipata wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao ni pamoja na kupatwa na ugonjwa wa akili. Ukitaka kuisoma kwa urefu zaidi habari hii tafadhali tembelea






Hatujaweza kubaini kwamba ni kitu gani kinacho tangulia kati ya hivi viwili, ni ugonjwa wa akili kisha usagaji? Ama usagaji kisha ugonjwa wa akili?. Wapo watu katika jamii yetu ambao wana amini ya kwamba, watu wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja, uwezo wao wa kufikiri na kufanya maamuzi upo chini ya kiwango. Nchini Marekani, kabla ya mwaka 1972, ushoga na usagaji vilikuwa vinachukuliwa kama ugonjwa wa akili . Kuanzia mwaka 1972 hadi sasa, ushoga na usagaji nchini Marekani hauchukuliwi tena kama ugonjwa wa akili bali hali ya kingono " sexuality " .




Kupatwa na athari za kisaikolojia ; Athari nyingine wanayo weza kuipata wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao ni pamoja kutopea kabisa katika mahusiano ya jinsi moja na kutotamani tena wanaume. Hili ni tatizo la kisaikolojia ambalo linasababishwa na wanawake hawa kuamini kuwa wanaweza kuridhika kingono kwan kujamiiana na wanawake wenzao na sio wanaume.
Kadadaa ni msichana mwenye umri wa miaka 27, aliwahi kuwa katika mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzake, anatamani sana kuacha lakini anashindwa, anaelezea namna anajitaidi kuachana na suala hili :

" ………., nilishawahi kufanya hivyo ila nilichukia sana mambo hayo na kuyaona ya kuwa ni ya kijinga, japokuwa mara nyingine naweza kuvutiwa na mwanmke mwenzangu ila nakataa hiyo hali japokuwa inanitesa. Labda kwasababu nimekuwa namshirikisha Mungu na kumuomba yeye anisaidie kuondokana na hili ndo mana sijuhusishi nayo. Kwa kweli najitahidi sana kuwa na mahusiano na wanaume ili niepuke hili "


Huyu hapa ni mwanamke mwenye umri wa miaka 37, kwa sasa ni mama wa watoto wanne. Yeye alifikia hadi hatua ya kuachana na mume wake wa ndoa wa kwanza amabye tayari walikuwa wamezaa wote watoto wawili.
" Nilikuwa katika mahusiano haya kuanzia mwaka 1998 hadi 2009, hali hii ilisababisha kuachana na mume wangu ambaye nilikuwa nimezaa naye watoto wawili kwa sababu ilifikia hatua nikawa simtamani kabisa "






Tazama kisa hiki
Natamani kuacha hii tabia lakin nashindwa naomba ushauri doctor
Chanzo : [url]www.jamiiforums.com[/URL] ,02 Juni, 2012.
" Nimekuwa nafanya mapenzi na wanawake wenzanga huu ni mwaka wa nne mwanzon niliona ni sawa ila sasa naichukia najitahid kuacha lakini nimeshindwa imefikia hatua nataman hata kufanya na dada yangu wa kuzaliwa naye. Kila nikiona wanawake wenzangu nataman kufanya nao. Sitaman mwanaume kabisa naona hawana maana kwangu kbisa tena huwa naona wananisumbua naumia nataka kuacha hii tabia nifanyeje nisaidien nataman kuwa kama wadada wenzangu. "


Dada huyu anaendelea kwa kusema ;






"………………………………………………………………………………………………….Jaman ckupenda kufanya tabia hzi lakin nilijikuta katika maisha haya ambayo mwanzon niliona ni sawa na niliyafurahia lakin sasa imeniletea shida kubwa ktk maisha yangu kwan watu wakaribu yangu ikiwemo familia wananisema hata akija mgeni wa kike nyumban hawaniruhusu hatakuongea nikiwa nimekaa naye peke yangu. Inaniumiza sana."


Kisa kingine hiki hapa :
Ushauri wa haraka jamani
Chanzo : www. jamiiforums.com , 14 Septemba 2012.


Mimi nimsichana mwenye miaka 22. jamani sijui ninamatatizo ninampenzi wangu wa kike 1 na ninampenzi wa kiume cha ajabu na furahi sanna pindi napofanya romance na mwanamke mwenzangu kuliko boyfriend wangu nimejaribu kuacha nashindwa nimiaka 6 sasa nitumie dawa ganni jamaan au ndio nimeshaaribika hivyo.


· nilikua nasoma ( anataja jina la shule ) sasa kulikua na mambo ya kijembe, best, sweet, na ukifika lazima upate best, sweet, darling waliokutangulia vidato ndo wanaokuomba nikama mtu kukuaproach ukikubali ndo mnakuwa mnafanya hivyo so nilianza nikiwa form onne jaman mpaka wakati mwingine nachukia basi tu.


· binafsi kwa sasa nachukia sana na nikijaribu kuacha yule rafiki angu wakike hataki na akiwa karibbu yangu basi nakua weak.


· naenjoy zaidi napokua na gf wangu kuliko napokua na bf na nampenda sana bf wangu lakini kimapenzi naridhhika zaidi na gf wangu




· nasoma na chuo kimoja sasa nashindwa kumkwepa ghafla, boyfriend wangu sio muelewa kabisa na amekamata msg nyingi kutoka kwa mpenzi wangu huyo na kuhisi kuna mwanaume anapitia kwake kuwasiliana na mimi nikimshirikisha atanitoa kizazi


· imefikia hatua nachukia sana


· sina hisia kabisa na bf wangu bt nampenda. cha ajabu nikiwa mbali na gf wangu simfikirii kabisa mpaka nikiwa nae close


· nikitaka nienjyo sex na bf wangu basi nivute hisia jinsi anavyonifanyia gf wangu ndio nienjoy apart from hapo sijisikii raha yoyote nafanya kumridhisha yeye tu kwa sasa sijafikiria kuwa na bf mwingine coz stil nampenda
Hiki ni kisa kingine cha msichana mwenye umri wa miaka 20. Anasema :
" Ninapenda sana kufanya ngono na vivulana vidogo ninavyo vizidi sana umri, lakini pia ninapenda kujamiiana na wasichana na wanawake wenzangu. Nipo katika mahusiano haya kwa miaka mitatu na natamani sana kuacha lakini ninashindwa, nimejaribu kila njia lakini haiwezekani ?"


" Nilianza kulala na wasichana wenzangu nilipokuwa shuleni, niliporudi mtaani nikajaribu kusex na boyfriend wangu but siku enjoy kwa sababu nilikuwa tayari nipo addicted na wasichana wenzangu. Kwa sasa nimeshindwa kabisa kujizuia, natamani sana kuacha ila imeshindikana, sina jinsi inanibidi kuendelea "……Haya ni maneno ya msichana mwenye umri wa miaka 28, ambaye amenza kuwa na mahusiano na wasichana wenzake, tangu alipokuwa na miaka 17.


Maneno mengine yanatoka kinywani mwa msichana mwenye umri wa miaka 19.Ni muhitimu wa kidato cha nne anaye subiria matokeo yake kwenda kidato cha tano mwaka huu 2013. Huyu pia alianza mahusiano haya alipokuwa shuleni. Anasema.
" Sina ndoto za kuolewa na mwanaume, japo nina ndoto za kuzaa tu, but kiukweli mimi ni wasichana tu, siwezi kabisa wanaume, najaribu kujilazimisha kuacha lakini nashindwa "
Athari za jambo hili ni kwamba, mwanamke aliye katika hili anakuwa katika hatari maradufu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu anakuwa anakutana na wanawake wenzake na uwezekano wa kutokea kwa maambukizi ya v.v.u katika tendo la kujamiiana kati ya mwanamke na mwanamke ni mkubwa kwa asilimia nyingi sana.




Kutengwa na jamii : Jamii ya kitanzania kama zilivyo jamii nyinginezo za kiafrika, haikubaliani kabisa na suala la mahusiano ya jinsi moja iwe ya wanawake kwa wanawake ama wanaume kwa wanaume. Wanawake wanao jihusisha na jinsi moja wanakabiliwa na athari ya kutengwa na jamii wanazo ishi nazo. Kutengwa huko hutokea pindi wajulikanapo kujihusisha na mambo hayo, na hii ndio sababu inayo wafanya wanawake wengi wanao jihusisha na mahusiano ya jinsi moja kufanya hivyo kwa siri kubwa sana wakihofia kujulikana na hatimaye kutengwa na jamii zao ingawa sasa hivi wapo wanao fanya bila uficho .
Sikia kisa cha mwanamke huyu mwenye umri wa miaka 34 ambaye amekuwa akijihusisha na mahusiano ya jinsi moja ya wanawake kwa wanawake kwa muda mrefu sasa. Anasema :
" Nilifukuzwa nyumbani kwetu baada ya kufumwa nikijamiiana na msichana mwenzangu. Nikaenda kuishi kwenye nyumba ya kupanga mbali na nyumbani. Bado nilikuwa ninaendelea na uhusiano wa kimapenzi na wanawake wenzangu. Kwa kipindi hicho nilikuwa natoka na wasichana wanne kwa wakati mmoja ingawa walikuwa hawajuani. Baada ya kama miezi miwili hivi tangu nihamie katika nyumba hiyo karibu kila mtu akawa anajua kwamba mimi ni msagaji. Baada ya kunijua wanaume wa mtaani kwetu hasa wenye wake zao ama wenye marafiki wa kike wakaanza kunichukia, walikuwa hawataki kabisa kuniona nipo karibu na wake zao, nadhani walikuwa wanahofia labda ninaweza kuwazidi kete.Nakumbuka kuna dada mmoja aliibiwa shilingi elfu thelathini alizokuwa ameagizwa na mume wake kwenda kuhemea vyakula, aliporudi, mume wake hakumuelewa na akampa dakika thelathini awe amerudisha hiyo hela. Mwanamke kwa kuogopa ukorofi wa mume wake akaja kwangu nikamuzima hiyo pesa, alipo enda kumpatia pesa mume wake, akaulizwa hiyo pesa ameitoa wapi, akamjibu mimi nimemuazima. Jamaa kwa sababu alikuwa anajua mimi ni msagaji akajua moja kwa moja lazima kuna kitu kitakuwa kinaendelea kati yetu basi alimpiga sana mke wake huku anakuja naye chumbani kwangu na alivyo fika kwangu nikaunganishwa kwenye kipigo huku natukanwa naambiwa msagaji Malaya mkubwa weeh!. Mwanamke alitimuliwa siku hiyo hiyo na jamaa alikimbia kwa sababu nilienda kushitika polisi.
Hilo likawa limepita, lakini likawa limeacha tena doa kwangu, zile tuhuma za usagaji dhidi yangu zikawa kama zimethibitika na hali ya kutengwa na jamii ikazidi kuongezeka.
Wanawake wenye watoto wao wa kike wakawa hawataki kabisa kuniona nikiwa na ukaribu wa aina yoyote ile na mabinti zao. Nakumbuka kuna siku binti mmoja wa kama miaka 15 alikuja kutizama tamthiliya ya kwenye t.v chumbani kwangu. Baadae mama yake akaanza kumtafuta alipo muita binti akaitika na wakati anatoka mama yake akamuona anatokea chumbani kwangu, Yule mwanamke alinitukana matusi ya nguoni alihisi labda nilikuwa nataka kumuharibi binti yake. Usiku wa siku hiyo hiyo baba wa Yule msichana aliporudi kutoka kazini akaambiwa ilivyokuwa na Yule binti alipigwa sana.
Hata wadada wa rika langu nao wakawa wanaepuka kuonekana na mimi kwa sababu wengi wao walikuwa wana ogopa kuhisiwa kuwa na mahusiano na mimi. Nakumbuka kuna siku msiba ulitokea kama mtaa wa tatu hivi kutoka kwetu. Nilikuwa sijui exactly nyumba msiba ulipotokea so wakati ninaelekea kwenye msiba nilimuona dada mmoja ambaye naye pia alikuwa anaelekea kwenye ule msiba , nikamuomba tuongozane kwa sababu yeye ni mwenyeji, Yule dada alikataa kata kata kuongozana na mimi na nilipombana akaniambia hawezi kwa sababu anaogopa kuchafuka, watu hawa muelewa akionekana yupo na mimi. Nilivyo hali imekuwa ngumu zaidi kwangu nikaamua kuhamia mtaa mwingine ambao upo mbali kabisa na nilipokuwa ninaishi na nikaanza kutafuta namna ya kuweza kuachana na masuala ya usagaji ila kwa kweli niliishi kwa tabu sana, siwezi kabisa kumshauri msichana kuingia katika usagaji ."


Matukio ya wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao kutengwa na jamii zao ni mengi sana kiasi tukisema tuya orodheshe hapa, hatutaweza kuyamaliza. Lakini kwa ufupi wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao wanajiweka katika uwezekano mkubwa sana wa kutengwa na familia, ndugu , jamaa na marafiki zao pindi wajulikanapo kujihusisha na mahusiano hayo.




Kuingia katika matumizi ya dawa za kulevya
Kutengwa huku na jamii kumewafanya wanawake wengi wanao jamiiana na wanawake wenzao kuingia katika matumizi ya mihadarati na dawa za kulevya. Matumizi ya mihadarati na dawa hizo za kulevya huwaweka katika hatari maradufu ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u.
Kufikia hatua ya kutaka kujiua: Wengine baada ya kutengwa na familia zao huamua kujiua.
" Ninaye rafiki yangu ninaye mfahamu kabisa ambaye alijiua baada ya mama yake na ndugu zake wengine kumfuma akisagana na rafiki yake chumbani kwake. Mama yake alilia sana na kupoteza fahamu kisha kupelekwa hospitali. Baba yake alikuwa nje ya Dar so akawa anasubiriwa aje ili kifanyike kikao kati ya familia na Yule msichana. Msichana hakusubiri jambo hilo lifanyike kwani kesho kutwa yake asubuhi alikuwa akiwa amejinyonga chumbani mwake na kuacha ujumbe kwamba amejinyonga kwa sababu hawezi kuishi na aibu ya kukutwa akijamiiana na msichana mwenzake. Msichana aliyekutwa na huyo marehemu aliposikia mwenzake amejiua na yeye akakimbia kusikojulikana na hadi sasa hivi hatujasikia tena kuhusu yeye tangu mwaka 2010 ambapo tukio ndio lilitokea. " .
Haya ni maelezo ya mmoja kati ya wanawake ambao wamewahi kujihusisha na mahusiano ya jinsi moja.


Kupungua kwa ufanisi wa masomo darasani : Kwa mujibu wa Utafiti " FEMALE ADOLESCENTS ‘KNOWLEDGE ON HOMOSEXUAL RELATIONS AND THEIR EFFECTS IN LEARNING, uliofanywa na Cecilia Izahaki katika shule tatu za sekondari za wasichana nchini, wanafunzi wa kike wanao jihusisha na vitendo vya jinsia moja shuleni hupatwa na athari nyingi sana ikiwemo kushuka uwezo wao wa kitaaluma.




KUVUNJIKA KWA NDOA NA MAHUSIANO: Kuibuka, kuenea na kushamiri kwa mahusiano ya jinsi moja kati ya wanawake na wanawake kumepelekea kuvunjika kwa ndoa na mahusiano mengi. Wanaume wengi wanapogundua wake ama wapenzi wao wanajihusisha na mahusiano ya jinsi moja, huamua kuvunja ndoa ama mahusiano hayo. Tulifanya mahojiano na wanawake wanane ambao walikuwa katika mahusiano ya jinsi moja huku wakiwa wamolewa na wanaishi na waume zao. Wanawake wote wanasema waliachwa na waume zao mara baada ya wanaume wao hao kugundua kwamba wanawake zao wana mahusiano ya jinsi moja na wanawake wenzao. Athari za kuvunjika kwa ndoa ni nyingi sana ikiwemo kuongezeka kwa watoto yatima. Mwanamke anaye jihusisha na mahusiano ya jinsi moja anachukuliwa kuwa mwanamke mwenye utovu ama mmomonyoko wa maadili kwa kiwango cha juu sana, mwanaume anapogundua kwamba mke wake anajihusisha na mahusiano ya jinsi moja hawezi tena kuwa na amani na mwanamke wa aina hiyo.
" Unajua mke ni chombo chema. Mke wa mtu anatakiwa kuwa ni mwanamke mwenye kiwango cha maadili cha hali ya juu sana. Huyu mwanamke ndio mtu ambaye ninategemea awe mlezi wa kiakili, kimwili na kiroho wa watoto wangu wa kike na kiume. Sasa basi ninapo gundua kwamba mke wangu anajihusisha na ngono ya jinsia moja siwezi kuwa na amani naye tena. Kwa sababu mwanamke asiye na maadili kama huyo anaweza vipi kuwalea watoto wangu wa kike na kiume katika maadili mema. ".Anasema mwanaume mmoja mkazi wa jijini Dar es salaam, ambaye ni mume wa mtu.
 
SEHEMU YA NNE INAENDELEA :ATHARI IZIPATAZO JAMII NZIMA KUTOKANA NA UWEPO WA WANAWAKE WASAGAJI.






SOURCE : ULIMWENGU USIONEKANA





Athari zinazo ihusu jamii nzima kwa ujumla.



[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption, align: center"]Endapo vitndo vya usagaji vitaachwa viendelee kuwepo katika jamii yetu bila kukemewa, jamii itakuwa katika hatari kuu ya kuwa na kizazi chenye wanawake walio na kiwango cha juu ya mmomonyoko wa maadili na mwisho wa siku kuwa jamii iliyo shindwa, kwani jamii yoyote ile inawahitaji wanawake walio na maadili mema ili indelee kustawi. Vile vile, vitendo hivi, vinachangia katika kuongeza kasi ya maambukizi ya v.v.u katika jamii nzima kwa ujumla wake.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Uwepo wa wanawake na / ama wasichana wanao jamiiana na wanawake wenzao katika jamii yetu hauwaathiri wahusika tu, bali una iathiri jamii nzima kwa ujumla wake. Zifuatazo ni baadhi ya athari zinazo weza kuikuta jamii nzima kutokana na uwepo wa wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao.



· KUENEA KWA KASI YA MAAMBUKIZI YA V.V.U KATIKA JAMII.
Maambukizi ya v.v.u kati ya wanawake wanao jamiiana wanawake huiathiri jamii nzima kama ifuatavyo :
· wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao, hujamiiana na wanaume pia ama hujamiiana na wanawake wanao jamiiana na wanaume pia. Maambukizi ya v.v.u wanayo yapata kutoka kwa wanawake wanao jamiiana nayo huyapeleka kwa wanaume wanao jamiiana nao na hivyo kuiathiri jamii nzima.
· Miongoni mwa wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao ni wake za watu hivyo v.v.u wanavyo vipata kwa wanawake wanao jamiiana nao huvipeleka kwa waume zao na hivyo kuongeza idadi ya waathirika wa ukimwi katika jamii yetu.
· Ongezeko la wasagaji katika jamii yetu pia, limesababisha kuongezeka kwa idadi kubwa ya wanaume ambao pia huwanyonya wanawake wanao kutana nao kimapenzi wa kike katika sehemu zao za siri wakiamini kuwa kwa kufanya hivyo watawaepusha wanawake zao hao na mawazo ya kuingia kwenye usagaji. Mwisho wa siku hujiweka katika hatari ya kupatwa na maambukizi ya v.v.u kwa sababu tendo la kunyonya sehemu za siri za mwanamke limethibitishwa kitaalamu kuwa hatari kwa maambukizi ya v.v.u.
Kuwepo kwa wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao katika jamii yetu kunaongeza idadi ya waathirika wa virusi vya ukimwi kwa sababu wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao mbali ya kuambukizana virusi vya ukimwi wao kwa wao, lakini pia husambaza virusi hivyo kwa wanaume wanao jamiiana nao pia na hivyo kuifanya idadi ya waathirika wa ukimwi nchini kuwa kubwa maradufu.


Athari zingine ni zinazo ikumba jamii nzima kutokana na kuwepo kwa wanawake wanao jamiiana na wanawake wenzao ni athari zote zinazo tokana na ugonjwa wa ukimwi ambazo ni pamoja naL
· Kupotea kwa nguvu kazi ya taifa: Vijana wanao tegemewa na taifa wanajiingiza katika tabia hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u kama usagaji, tabia hizi huwapelekea kupatwa na maambukizi ya v.v.u na hatimaye kifo. Vijana hawa endapo hawatajihusisha na tabia hizi hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u wanaweza kuishi mua mrefu wakiwa na afya zao njema na hivyo kusaidia katika kuendesha gurudumu la taifa.


· Hasara kwa familia , jamii na taifa kwa ujumla.
Familia zinatumia pesa nyingi sana kuwasomesha watoto wao, na hutegemea kula matunda ya watoto wao, watoto wanapo ingia katika tabia hatarishi kwa maambukizi ya v.v.u kama usagaji, huweza kupatwa na maambukizi ya v.v.u, na hatimaye kifo, hivyo kusababisha majonzi na hasara kubwa kwa familia zao, jamii na taifa zima kwa ujumla.
· Umasikini kwa familia, jamii na taifa kwa ujumla.
Familia inapo kuwa na mgonjwa wa ukimwi, huongezewa jukumu la kununua madawa kwa ajili kumuuguza muathirika huyo wa ukimwi. Pesa , muda na nguvu ambavyo vingetumiwa na familia husika katika kufanya shughuli nyinginezo za kimaendeleo, inaenda kutumika kugharamia matibabu ya mwana familia wao. Kama hiyo haitoshi, mwanafamilia huyo anaweza kuwa ndio tegemeo la familia yao na anapofariki huacha hasara na mzigo mkubwa kwa taifa.


· Kuvunjika kwa mahusiano na ndoa :
" Mwanamke anapokuwa ametopea katika ngono ya jinsi moja na wanawake wenzake, inaweza kufikia kipindi kachukia kabisa kufanya tendo la ndoa na mume wake jambo linalowezesha kuhatarisha uhai wa ndoa yake "
Wanaume wengi huvunja mahusiano na ama ndoa pindi wagunduapo kwamba wake ama wapenzi wao wa kike wana jihusisha na mahusiano ya jinsi moja. Madhara ya kuvunjika kwa ndoa yanajulikana, kwa kuyataja machache ni pamoja na kuongezeka kwa watoto wa mitaani nakadhalika.


· Ongezeko la watoto yatima na watoto wa mitaani:


" Nilikuwa katika mahusiano na mwanamke mwenzangu kuanzia mwaka 1998 hadi 2009, hali hii ilisababisha kuachana na mume wangu ambaye nilikuwa nimezaa naye watoto wawili kwa sababu ilifikia hatua nikawa simtamani kabisa "




Hii hutokea pindi wazazi wanapo kufa kwa ukimwi ama wazazi wanapo tengana. Mwanaume anapo muacha mke wake , kuna uwezekano mkubwa ataenda kuleta mwanamke mwingine,na huyo mwanamke mwingine anaweza kuwachukia watoto wa mwanaume na kuwanyanyasa, mwishowe watoto kuamua kukimbia nyumbani na kwenda mitaani. Vilevile mwanamke anaye jamiiana na wanawake wenzake, anaweza kuleta virusi vya ukimwi kwa mume wake. Wazazi wanapo fariki huwaacha watoto yao wakiwa yatima.


HUU NDIO MWISHO WA MAKALA HAYA. KUHUSU SIMULIZI ZA UKWELI ZA WANAWAKE WA KITANZANIA WANAO SHUHUDIA JINSI WALIVYO PATA MAAMBUKIZI YA V.V.U KWA KUJAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO. TAFADHALI ENDELEA KUTEMBELEA BLOGU YA : http://www.mungwakabili.blogspot.com . MASIMULIZI HAYO YATAANZA KURUKA HEWANI KATIKA WIKI YA KWANZA YA MWEZI WA NANE KUPITIA KITUO KIMOJA CHA REDIO AMBACHO TUTAKITANGAZA, KILA KITU KITAKAPO KUWA TAYARI.
 
COMING UP NEXT : USAGAJI NA UKIMWI : SIMULIZI KUTOKA KWA WANAWAKE WALIOPATA MAAMBUKIZI YA V.V.U KWA KUJAMIIANA NA WANAWAKE WENZAO NCHINI TANZANIA.


source: ULIMWENGU USIONEKANA

​

​
​
Ni wazi kuwa, umeelimika vya kutosha baada ya kusoma makala haya. Sasa jiandae kusoma mfululizo wa vitabu vya Simulizi za ukweli kutoka kwa wanawake wa kitanzania, waliopata na maambukizi ya ukimwi kwa kujamiiana na wanawake wenzao. Masimulizi haya, yatakuwa kwenye vitabu na AUDIO CDS na yatasimuliwa na wahusika wenyewe. Masimulizi yaliyo kwenye CD yatarushwa kupitia katika kituo cha redio ambacho mtafahamishwa. Kama na wewe ni mwanamke na umepata maambukizi ya v.v.u kutokana na kujamiiana na wanawake wenzako, ama umepata athari zozote, za kiafya kutokana na kujamiiana na wanawake wenzako,na unataka kushirikiana na sisi katika kuwaelimisha wanawake wenzako juu ya masuala ya usagaji kupitia vitabu na vipindi vya redioni, tafadhali,wasiliana nasi kupitia email : mungwakabili gmail.com

N.B: MASIMULIZI KWA NJIA YA CD, YATAANZA KURUSHWA REDIONI KUANZIA KATI KATI YA MWEZI WA NANE. STAY TUNED. WAKATI HUO HUO, MASIMULIZI HAYA YATAKUWA YAKICHAPISHWA KUPITIA KATIKA GAZETI JIPYA LIITWALO " ULIMWENGU" AMBALO LITAANZA KUWA MITAANI, MWANZONI MWA MWEZI WA NANE.
 
Back
Top Bottom