Mwanakijiji amshitua Pinda


M

Msharika

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
937
Likes
4
Points
35
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
937 4 35
WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda ameshtushwa na swali lililomtaka kutoa maelezo ya kwa nini Serikali inahofu kukubaliana na uamuzi wa Mahakama Kuu ya Tanzania iliyobariki mgombea binafsi.

Swali hilo liliulizwa jana na mkazi wa kijiji cha Ibushi, Joseph Mazwazwa, mara baada ya Pinda kukagua bwawa linalotumika kwa shughuli mbalimbali za binadamu, wanyama na kilimo.

"Mheshimiwa Waziri Mkuu ni kwa nini Serikali inahofia kuwapo kwa mgombea binafsi katika uchaguzi mkuu ingawa Mahakama Kuu ilishabariki kuwapo kwa mfumo huo katika uchaguzi?," aliuliza.

Waziri Mkuu alimjibu kwa kusema, ni kweli Mahakama Kuu ilibariki mgombea binafsi baada ya kesi ya suala hilo kuwasilishwa mahakamani hapo.

Alisema hata hivyo suala hilo linaleta utatanishi kutokana na tafsiri ya kikatiba, kwa kuwa Katiba inasema mgombea katika nafasi za kisiasa, kama diwani, Mbunge na Rais, ni lazima atokane na chama cha siasa kilichosajiliwa.

Alisema, hatua hiyo ndiyo inayoleta utata kwa Serikali kukubaliana na uamuzi wa Mahakama Kuu wa kuruhusu kuwapo kwa mgombea binafsi.

"Ni sababu hizi hasa ndizo ambazo zimetufanya kupinga uamuzi huu wa Mahakama. Hata hivyo wenzetu bado wanataka mfumo huu uwepo na ndiyo maana wamekata rufaa katika chombo cha juu ambacho ni Mahakama ya Rufaa ili mfumo huu uruhusiwe.

"Hata hivyo kesi hii kwa ngazi ya Mahakama ya Rufaa bado haijatolewa uamuzi, kwa hiyo ni vigumu kueleza. Mahakama ya Rufaa ikibariki uamuzi huu basi hatutakuwa na la kufanya itabidi tukubaliane na matokeo katika suala hili," alisema Waziri Mkuu.

Kesi ya kutaka Mahakama kukubaliana na kuwapo kwa mfumo wa mgombea binafsi, ilifunguliwa katika Mahakama Kuu na Mwenyekiti wa Chama cha Democratic (DP), Mchungaji Christopher Mtikila na Mahakama hiyo iliamuru mfumo huo kuanza kutumika, lakini Serikali ilikataa kutekeleza amri hiyo ya Mahakama.

Hata hivyo katika siku za karibuni wanaharakati wamekuwa wakishinikiza Serikali ikubali mfumo huo kwani tayari kuna uamuzi wa Mahakama wa kuuruhusu, hata kama Mahakama ya Rufaa itakuwa bado haijatoa uamuzi kwa suala hilo.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,449
Likes
31,732
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,449 31,732 280
mahakama itatengenezewa majibu. let see.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
17,960
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 17,960 280
1. Wanavijiji wa Tanzania tunawa-underestimate sana, mimi nilivyosoma kichwa cha thread nikafikiri huyu ni "Mwanakijiji" wetu hapa JF, kumbe kuna watu wana rep huko.

2. Jibu la Pinda ni unafiki mtupu. Kama Mahakama ndicho chombo cha ku-interpret sheria, kwa nini serikali kuu ina hijack hiyo role?

Bottom line, tunahitaji mabadiliko ya katiba na kufanya overhaul.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Ni sababu hizi hasa ndizo ambazo zimetufanya kupinga uamuzi huu wa Mahakama. Hata hivyo wenzetu bado wanataka mfumo huu uwepo na ndiyo maana wamekata rufaa katika chombo cha juu ambacho ni Mahakama ya Rufaa ili mfumo huu uruhusiwe.

“Hata hivyo kesi hii kwa ngazi ya Mahakama ya Rufaa bado haijatolewa uamuzi, kwa hiyo ni vigumu kueleza. Mahakama ya Rufaa ikibariki uamuzi huu basi hatutakuwa na la kufanya itabidi tukubaliane na matokeo katika suala hili
huyu mtu ana matatizo!

kwanza, ni serikali iliyokata rufaa, pili Mahakama Kuu imeshabariki uamuzi huo kwa kutoa angalizo. Hivi wakati kina Nguza wamekata rufaa walikuwa nje wanasubiri hukumu yao badala ya kuendelea kutekeleza hukumu ya awali? Hivi kukata rufaa kunasababisha automatic stay ya hukumu ya awali?
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
huyu mtu ana matatizo!

kwanza, ni serikali iliyokata rufaa, pili Mahakama Kuu imeshabariki uamuzi huo kwa kutoa angalizo. Hivi wakati kina Nguza wamekata rufaa walikuwa nje wanasubiri hukumu yao badala ya kuendelea kutekeleza hukumu ya awali? Hivi kukata rufaa kunasababisha automatic stay ya hukumu ya awali?
NOP ndio wanasema nchi ni ya kwao sisi wengine tulie tu.
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
huyu mtu ana matatizo!

kwanza, ni serikali iliyokata rufaa, pili Mahakama Kuu imeshabariki uamuzi huo kwa kutoa angalizo. Hivi wakati kina Nguza wamekata rufaa walikuwa nje wanasubiri hukumu yao badala ya kuendelea kutekeleza hukumu ya awali? Hivi kukata rufaa kunasababisha automatic stay ya hukumu ya awali?
Nilivosoma heading kwa haraka nilidhani ni wewe mkuu kumbw we kijiji chako kiko mjini teh teh
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
huyu mtu ana matatizo!

kwanza, ni serikali iliyokata rufaa, pili Mahakama Kuu imeshabariki uamuzi huo kwa kutoa angalizo. Hivi wakati kina Nguza wamekata rufaa walikuwa nje wanasubiri hukumu yao badala ya kuendelea kutekeleza hukumu ya awali? Hivi kukata rufaa kunasababisha automatic stay ya hukumu ya awali?
Nilivosoma heading kwa haraka nilidhani ni wewe mkuu kumbe we kijiji chako kiko mjini teh teh
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,511
Likes
4,888
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,511 4,888 280
1. Wanavijiji wa Tanzania tunawa-underestimate sana, mimi nilivyosoma kichwa cha thread nikafikiri huyu ni "Mwanakijiji" wetu hapa JF, kumbe kuna watu wana rep huko.

2. Jibu la Pinda ni unafiki mtupu. Kama Mahakama ndicho chombo cha ku-interpret sheria, kwa nini serikali kuu ina hijack hiyo role?

Bottom line, tunahitaji mabadiliko ya katiba na kufanya overhaul.
Kuna watu hawafanyi kazi zao vyema wakishindwa kwenye uchaguzi, wanakimbilia kusema vijijini watu hawajaamka! ona sasa !
 
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2008
Messages
1,322
Likes
21
Points
135
Selous

Selous

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2008
1,322 21 135
Watabana weeee mwishowe wataachiz. Ngoja nijiandae kugombea mie
 
Mwananzuoni

Mwananzuoni

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2009
Messages
291
Likes
31
Points
45
Mwananzuoni

Mwananzuoni

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2009
291 31 45
Nami najiandaa kugombea, acha wazunguke zunguke tu, Watakuta mwana si wao. Watajiju!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
that is the story behind the name.. tumedharauliwa kiasi cha kutosha; tumepuuzwa kiasi cha kutosha; na tumenyanyaswa kiasi cha kutosha. Ni unyonge wetu uliotufanya tudharauliwe, tupuuzwe na tunyanyaswe! sasa tunataka haki yetu! Haki yetu ya kuweza kuwahoji watawala wetu na kuwapinga, haki yetu ya kukataa majibu ya uongo na haki yetu kutoa mapendekezo ya kile kinachopaswa kufanyika.

Hongera mwanakijiji mwenzangu.. inanikumbusha yule mtoto wa mwanakijiji mwingine aliyewahi kumuuliza swali Waziri Mkuu mwingine!!
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
that is the story behind the name.. tumedharauliwa kiasi cha kutosha; tumepuuzwa kiasi cha kutosha; na tumenyanyaswa kiasi cha kutosha. Ni unyonge wetu uliotufanya tudharauliwe, tupuuzwe na tunyanyaswe! sasa tunataka haki yetu! Haki yetu ya kuweza kuwahoji watawala wetu na kuwapinga, haki yetu ya kukataa majibu ya uongo na haki yetu kutoa mapendekezo ya kile kinachopaswa kufanyika.
Mbona unapunguza makali ya hiyo nukuu uliyoimwakikagile kutoka kwenye Azimio la Arusha? Sasa "tunataka mapinduzi; mapinduzi ya kuondoa unyonge ili tusionewe tena, tusinyonywe tena na wala tusipuuzwe tena." Hiki ndicho tunachotaka sio hizo nyimbo za Nothing Going On (NGOs) za 'Haki' bila utayari wa kuleta mapinduzi ya Haki! Haki haitolewi kwenye sinia la fedha kwa vigelegele!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Mbona unapunguza makali ya hiyo nukuu uliyoimwakikagile kutoka kwenye Azimio la Arusha? Sasa "tunataka mapinduzi; mapinduzi ya kuondoa unyonge ili tusionewe tena, tusinyonywe tena na wala tusipuuzwe tena." Hiki ndicho tunachotaka sio hizo nyimbo za Nothing Going On (NGOs) za 'Haki' bila utayari wa kuleta mapinduzi ya Haki! Haki haitolewi kwenye sinia la fedha kwa vigelegele!

nadhani kusema right to liberty, life and pursuit of happiness huitaji kutaja source.. AR is a document that Tanzanians should freely quote from it with pride! It is theirs!
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Kiu na hamu ya mabadiliko chanya inasambaa Tanzania kwa kasi, Tanzania ya leo sio ya mwaka 2005, uelewa wa watu wetu unazidi kuwa mkubwa, ipo elimu ya uraia inawafikia, hamu ya kutaka kushiriki siasa kuvitendo inawaingia.

Hamu yakutaka kuona Mustakabali wa taifa hili ukienda vyema unawaingia.

Tunatarajia mageuzi makubwa katika kipindi cha miaka kumi ijayo.

Unaweza kudhani miaka kumi toka sasa ni mingi, la hasha. Ipo Tanzania yenye NEEMA TELE mbele yetu.
 
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
23
Points
135
Age
42
kilimasera

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 23 135
WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda ameshtushwa na swali lililomtaka kutoa maelezo ya kwa nini Serikali inahofu kukubaliana na uamuzi wa Mahakama Kuu ya Tanzania iliyobariki mgombea binafsi.

Swali hilo liliulizwa jana na mkazi wa kijiji cha Ibushi, Joseph Mazwazwa, mara baada ya Pinda kukagua bwawa linalotumika kwa shughuli mbalimbali za binadamu, wanyama na kilimo.

“Mheshimiwa Waziri Mkuu ni kwa nini Serikali inahofia kuwapo kwa mgombea binafsi katika uchaguzi mkuu ingawa Mahakama Kuu ilishabariki kuwapo kwa mfumo huo katika uchaguzi?,” aliuliza.

Waziri Mkuu alimjibu kwa kusema, ni kweli Mahakama Kuu ilibariki mgombea binafsi baada ya kesi ya suala hilo kuwasilishwa mahakamani hapo.

Alisema hata hivyo suala hilo linaleta utatanishi kutokana na tafsiri ya kikatiba, kwa kuwa Katiba inasema mgombea katika nafasi za kisiasa, kama diwani, Mbunge na Rais, ni lazima atokane na chama cha siasa kilichosajiliwa.

Alisema, hatua hiyo ndiyo inayoleta utata kwa Serikali kukubaliana na uamuzi wa Mahakama Kuu wa kuruhusu kuwapo kwa mgombea binafsi.

“Ni sababu hizi hasa ndizo ambazo zimetufanya kupinga uamuzi huu wa Mahakama. Hata hivyo wenzetu bado wanataka mfumo huu uwepo na ndiyo maana wamekata rufaa katika chombo cha juu ambacho ni Mahakama ya Rufaa ili mfumo huu uruhusiwe.

“Hata hivyo kesi hii kwa ngazi ya Mahakama ya Rufaa bado haijatolewa uamuzi, kwa hiyo ni vigumu kueleza. Mahakama ya Rufaa ikibariki uamuzi huu basi hatutakuwa na la kufanya itabidi tukubaliane na matokeo katika suala hili,” alisema Waziri Mkuu.

Kesi ya kutaka Mahakama kukubaliana na kuwapo kwa mfumo wa mgombea binafsi, ilifunguliwa katika Mahakama Kuu na Mwenyekiti wa Chama cha Democratic (DP), Mchungaji Christopher Mtikila na Mahakama hiyo iliamuru mfumo huo kuanza kutumika, lakini Serikali ilikataa kutekeleza amri hiyo ya Mahakama.

Hata hivyo katika siku za karibuni wanaharakati wamekuwa wakishinikiza Serikali ikubali mfumo huo kwani tayari kuna uamuzi wa Mahakama wa kuuruhusu, hata kama Mahakama ya Rufaa itakuwa bado haijatoa uamuzi kwa suala hilo.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Wanakijiji wana natural logic, ukienda kichwakichwa wanakureduce to absurdity. Likini serikali ya CCM inaogopa nini kuruhusu hili jambo hata baada ya sheria kuruhusu?
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
31
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 31 0
Ha ha ha!mimi nilifikiri ni Mwanakijiji wa JF,kumbe ni mwingine.
 
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
850
Likes
4
Points
0
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
850 4 0
Hata mimi nilidhani ni Mzee MKJJ!

Walizoea wanasiasa waTZ kuwa wanakijiji wapo tu kuimba nyimbo za kuwapokea na kubaki kushangaa huku wakipigwa jua na kusikiliza hotuba zisizokua na mwisho!

Sasa hivi na uhuru na wingi wa vyombo vya habari angalau habari zinafika huko, na wanakijiji si kwamba ni wajinga, mara nyingi ni kutokua na taarifa.

Tuombe Mungu hii trend iendelee,labda ndio jambo litakalookoa nchi yetu
 
Jeremiah

Jeremiah

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
644
Likes
11
Points
35
Jeremiah

Jeremiah

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
644 11 35
Hilo ni funzo kwa serikali ya JK . Kwamba hata uchaguzi ujao wananchi wengi wa kawaida kabisa watakuwa namaswali yafuatayo?
A. Ni vipi serikali ilipata kigugumizi kuwawajibisha watuhumiwa wa Richmond?
B.Una vigezo vipi ili kutushawishi ili tukupe kura?
c. serikali inasemaje kuhusu mwanasheria mkuu Jonson Mwanyika aliyestaafu kwa kumaliza muda wake wa utumishi wa umma wakati alitakiwa kuwajibishwa kutokana na zabuni tata ya Richmond? Sina uhakika kama wagombea kwa tiketi ya CCM wameandaa majibu hayo. Niwashauri kuwa hakutakuwa na maswali mengine tofauti ukiacha yale yalizoeleka na yenye majibu rahisi, kama sababu za ufinyu wa bajeti ila tutajitahidi bajeti hii. Hayo ni majibu ya tangu uhuru mpaka hadi 2005. Wanasahau kuwa sasa wanavijiji ni form six,form four,na wengi wakitokea shule za kata, au malufu kama yeboyebo. Wengi waliokuwa wanasomea chini ya miembe yaani wateja wa CCM wameisha kuwa wazee sana au wamekwisha kufa na au hawawezi kupiga kura tena. Wapiga kura wa leo chumvi wakipewa wanapokea kura chadema. nawashauli warudishe mkanda nyuma wakumbuke uchaguzi mdogo wa busanda Geita, Bihalamuro mjini. Majibu anayo Mzee makamba. JK timiza wajibu wako uinusulu CCM. Usanii ulishapitwa na wakati kwa vile watanzania wengi nao walishajifunza usanii. Jifunze kutoka hata nchi jirani .Maisha tunayoyapitia wote walisha yapitia. hakuna aliyesalia nisisi pekee tunasubiliwa .Suruhu ni kuwabananisha Mafisadi. Halafu kura huhitaji kurudia kama ulivyokuwa unajieleza kistadi mwaka 2005. Yale hatuhitaji kuyasikia tena kwa vile majibu yake tunayo. Oh ,niongeze miaka hii iliyo baki nisawazishe. Make nawe ni mahili kinywani tena huende ukampigia debe jamaa yako Uliyeshindwa kumshughulikia .
 

Forum statistics

Threads 1,238,893
Members 476,226
Posts 29,335,882