Mwamunyange na Mwema watakiwa kujiuzulu


C

calmdowndear

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
605
Likes
102
Points
60
C

calmdowndear

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
605 102 60
Mkuu wa Majeshi Nchini, Davis Mwamunyange na Mkuu wa Jeshi la Polisi, IGP Said Mwema nao wametakiwa kujiuzulu kutokana na uozo uliobainika katika ripoti ya Operesheni Tokomeza Ujangili, iliyosababisha Rais Jakaya Kikwete kutengua uteuzi wa mawaziri wake wanne.

2.JPG




Akizungumza na waandishi wa habari jana jijini Dar es Salaam katibu wa madiwani wa jiji hilo, Julian Bujugo alisema wakuu hao wanapaswa kujiuzulu kwa kuwa wao ndio wanaotoa amri kwa askari wao na siyo mawaziri.

“Nao wanatakiwa kuchukua uamuzi wa kujiuzulu kama hatua ya kuonyesha uwajibikaji wao, askari wao wamefanya maovu makubwa,” alisema. Alisema kama wakuu hao wa watakaidi agizo la madiwani watalipeleka suala hilo kwa Rais Kikwete.

“Watendaji wa Serikali ndio chanzo cha uonevu, hata mawaziri ‘mizigo’, nao wanatakiwa kujiuzulu. Alimtolea mfano Waziri wa Chakula na Ushirika, Christopher Chiza, Bujugo alisema ameshindwa kuwasimamia wakulima na kusababisha mvutano na vurugu katika Sekta ya Kilimo.

Chiza alitajwa kama waziri ‘mzigo’ na Kamati Kuu ya CCM iliyokutana wiki mbili zilizopita chini ya uenyekiti wa rais Kikwete.

Bujugo ambaye ni diwani wa Kata ya Magomeni alisema mbali na wakuu hao wa ulinzi na usalama, pia wakuu wote wa wilaya waliohusika kusimamia operesheni hiyo nao wanapaswa kuwajibika kwa kuwa walijua na waliona wazi vitendo vichafu walivyofanyiwa wananchi lakini walikaa kimya.

Ripoti ya tume ya kuchunguza Operesheni Tokomeza Ujangili ilisomwa bungeni mjini Dodoma mwishoni mwa wiki iliyopita na mwenyekiti wa Kamati hiyo, James Lembelii na kuwango’a mawaziri hao.

Waliong’olewa ni Waziri wa Maliasili na Utalii, Balozi Khamis Kagasheki, Waziri wa Mambo ya Ndani, Dk Emmanuel Nchimbi, Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Dk Mathayo David na Waziri wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa, Shamsi Vuai Nahodha, huku Waziri Mkuu, Mizengo Pinda akiwa njia panda kutokana na wabunge kuendesha mpango wa chini chini wa kupiga kura ya kutokuwa na Imani naye kwa maelezo kuwa ameshindwa kuwasimamia mawaziri wake.
Dar News Line: ‘Mwamunyange, Mwema wajiuzulu'
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
16
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 16 0
Hakuna haja ya wao kujiuzulu, Jeshi hutenda according to TOR waliyokabidhiwa...
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Mwema ndio ajiuzulu.
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
14,535
Likes
4,750
Points
280
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
14,535 4,750 280
hakuna haja ya wao kujiuzulu, jeshi hutenda according to tor waliyokabidhiwa...
walikabidhiwa na nani? Basi huyo aliyewakabidhi hiyo tor anapaswa kuwajibika.
 
By hair

By hair

Senior Member
Joined
Sep 6, 2013
Messages
142
Likes
2
Points
0
Age
43
By hair

By hair

Senior Member
Joined Sep 6, 2013
142 2 0
Mi naunga Mkono hoja.maana maaskari na wanajeshi ndio waliokuwa wanatesa watu,sasa nao pamoja na wakuu wao lazima wawajibike,Tanzania hii tunaoneana sana,ila mwisho wake umekaribia,haiwezekani hao wajinga waende kuua ng'ombe wa watu kisa wanatafuta majangili wanaoua tembo,wakati wauza meno tembo waliwaacha dar na wanawajua mpaka majina,afu wanaenda kuonea watu vijijini.
 
B

Bukile

Member
Joined
Sep 12, 2013
Messages
88
Likes
40
Points
25
B

Bukile

Member
Joined Sep 12, 2013
88 40 25
Ndipo mnapoishia, kila kitu policcm, usilete siasa kwenye mambo serious. Hivi operesheni hiyo ilifanywa na Polisi peke yao? Vyombo vyote vilihusika ila wenye kimavi ni Polisi tu!
 
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2012
Messages
6,614
Likes
1,276
Points
280
chikutentema

chikutentema

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2012
6,614 1,276 280
Ndipo mnapoishia, kila kitu policcm, usilete siasa kwenye mambo serious. Hivi operesheni hiyo ilifanywa na Polisi peke yao? Vyombo vyote vilihusika ila wenye kimavi ni Polisi tu!
Mbona unahsira mkuu ulishiriki kuwapiga mtungo kwa vijiti ndgu zetu nii, tupa hao wote nje na tupia ndani kama mnaogopa kupinduana
 
nditolo

nditolo

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
1,459
Likes
476
Points
180
nditolo

nditolo

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
1,459 476 180
Mi naunga Mkono hoja.maana maaskari na wanajeshi ndio waliokuwa wanatesa watu,sasa nao pamoja na wakuu wao lazima wawajibike,Tanzania hii tunaoneana sana,ila mwisho wake umekaribia,haiwezekani hao wajinga waende kuua ng'ombe wa watu kisa wanatafuta majangili wanaoua tembo,wakati wauza meno tembo waliwaacha dar na wanawajua mpaka majina,afu wanaenda kuonea watu vijijini.
Kinana hajakamatwa wakati hata mtoto mdogo anajua kuwa Kinana ni jangili number moja(according to Msigwa)
 
F

Fitinamwiko

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
4,808
Likes
256
Points
180
F

Fitinamwiko

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
4,808 256 180
Hakuna haja ya wao kujiuzulu, Jeshi hutenda according to TOR waliyokabidhiwa...
Vitabu vyote vya sheria vinasema "hakuna utii katika uvunjaji wa sheria au haki ya mwanadamu" hao wanatakiwa kufukuzwa na kushitakiwa mara moja
 
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2009
Messages
2,644
Likes
499
Points
280
makoye2009

makoye2009

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2009
2,644 499 280
IGP Mwema na CDF Mwamunyange hawana namna ya kukwepa kitanzi.Ni LAZMA WAACHIE NGAZI BILA SHURUTI!Sio kuachia ngazi tu baali WASHTAKIWE pia.
Lazima waelewe kuwa kilicho wang'oa Mawaziri wao kimesababishwa na wao kama Watendaji wakuu kwenye idara zao!

Rais Kiwete ataendelea kudhihirisha UDHAIFU wake kama atawaacha hawa jamaa waendelee kukalia afisi hizo.

Kama anataka kuwa FAIR lazima LUNGU LISHUKE MPAKA kiongozi wa chini kabisa aliyehusika na unyama huu!
 
B

Bukile

Member
Joined
Sep 12, 2013
Messages
88
Likes
40
Points
25
B

Bukile

Member
Joined Sep 12, 2013
88 40 25
Mbona unahsira mkuu ulishiriki kuwapiga mtungo kwa vijiti ndgu zetu nii, tupa hao wote nje na tupia ndani kama mnaogopa kupinduana
Sina hasira Chikutentema, Jeshi ni amri na maelekezo. Askari walipewa bunduki, hawakupewa kondom, chupa wala vijiti. Sasa hawa wakiondoka atakaekuja atatokea mbinguni ajue askari wana nini mioyoni mwao? Vile vile siku nyingine wasifanye operesheni zinazochanganya wanaotafuta ushahidi wa kwenda mahakamani na wanaotoa hukumu ( mitazamo ya majeshi yetu iangaliwe).
 

Forum statistics

Threads 1,215,688
Members 463,371
Posts 28,556,909