Mwalimu Nyerere College Inahujumiwa!


Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,266
Likes
10
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,266 10 135
Kwa taarifa nilizozipata leo hii kutoka kwa wadau wa Mwalimu nyerere Memorial Academy ni za kusikitisha sana. Cha kusikitisha zaidi ni kwamba, mambo haya yanafanywa na vijana, ambao tulitegemea wangeleta mabadiliko na kusahau ile kasumba iliyokuwa ikishusha hadhi ya baadhi ya vyuo mbali mbali hapa nchini! Kinachotokea Mwalimu Nyerere ni kwamba kuna baadhi ya walimu wamesahau wajibu wao wa kuwasimamia wanafunzi wao ili kufikia malengo yao ya kitaaluma na badala yake wamejigeuza miungu watu.

Haya yametokea hivi karibuni pale wanafunzi wa kada mbalimbali walipohitajika kuandika ripoti zao za tafiti mbalimbali kama utaratibu unavyoeleza. Kinyume na matarajio, baadhi ya wanafunzi hasa wa kike ambao wasimamizi wao ni wanaume vijana kukutana na vikwazo mbalimbali. Wengine walitakiwa kupeleka ripoti hizo nyumbani kwa walimu nyakati za usiku. Waliokataa kufanya hivyo wamefikia hatua mbaya, hata kukataliwa kupokelewa ripoti zao na hivyo kuwepo uwezekano wa kurudia mwaka! Cha kushangaza, ni kwamba, hawa wanaofanya haya wengine wamesoma ndani na nje ya nchi, na wameona ni jinsi gani huko walimu walivyo committed na helpful kwa wanafunzi wao kama wao walivyosaidiwa kwa hali ya juu. Cha ajabu ni kwanini wanaamua kuwafanyia ushenzi kama huu watanzania wenzao.

Kuna mwalimu mmoja baada ya kufanya upumbavu kwa mwanafunzi mke wa mtu, mumewe akaamua kutia timu chuoni, mwalimu alipolazimishwa kuipokea ripoti ya mwanafunzi na mkuu wake akamwambia yule mwanafunzi amwite mumewe wasaishe wote,mwanafunzi alipoambiwa vile akaamua kufikisha malalamiko kwa mkuu wa yule mwalimu, ndipo akabadilishiwa msimamizi, ndipo yule mwalimu wa awali akamfuata huyu mwalimu na kumpa maelekezo kwamba, ahakikishe yule mwanafunzi anarudia mwaka ama yeye anaunja urafiki nae.
Majina ya hawa walimu wote ninayo, na kuna mengi yaliyofanywa hapo chuoni, ikihitajika tutayaweka hapa.

Sasa najiuliza, haya mambo mbona hayafanani na falsafa ya Mwalimu kama chuo kilivyobeba jina lake? Ama ndio hujuma za makusudi kukihujumu chuo hiki kwa malengo maalumu?
 
fikirini

fikirini

Senior Member
Joined
May 24, 2011
Messages
114
Likes
3
Points
0
fikirini

fikirini

Senior Member
Joined May 24, 2011
114 3 0
Hao walimu kweli au ndo waliobebwa wakati wa taaluma zao vyuoni? hao wana tabia za kinyama kabisa hawafai ktk maendeleo ya taifa letu, hebu ifikie kipindi vyuo viwe katka hali ya upekee kama ngazi ya juu ya elimu kwa kutoa elimu bora bila ya unyanyasaji wa wale wanaosoma sasa, kweli hao walimu ni educated au schooled people?
Kwa taarifa nilizozipata leo hii kutoka kwa wadau wa Mwalimu nyerere Memorial Academy ni za kusikitisha sana. Cha kusikitisha zaidi ni kwamba, mambo haya yanafanywa na vijana, ambao tulitegemea wangeleta mabadiliko na kusahau ile kasumba iliyokuwa ikishusha hadhi ya baadhi ya vyuo mbali mbali hapa nchini! Kinachotokea Mwalimu Nyerere ni kwamba kuna baadhi ya walimu wamesahau wajibu wao wa kuwasimamia wanafunzi wao ili kufikia malengo yao ya kitaaluma na badala yake wamejigeuza miungu watu.
Haya yametokea hivi karibuni pale wanafunzi wa kada mbalimbali walipohitajika kuandika ripoti zao za tafiti mbalimbali kama utaratibu unavyoeleza. Kinyume na matarajio, baadhi ya wanafunzi hasa wa kike ambao wasimamizi wao ni wanaume vijana kukutana na vikwazo mbalimbali. Wengine walitakiwa kupeleka ripoti hizo nyumbani kwa walimu nyakati za usiku. Waliokataa kufanya hivyo wamefikia hatua mbaya, hata kukataliwa kupokelewa ripoti zao na hivyo kuwepo uwezekano wa kurudia mwaka! Cha kushangaza, ni kwamba, hawa wanaofanya haya wengine wamesoma ndani na nje ya nchi, na wameona ni jinsi gani huko walimu walivyo committed na helpful kwa wanafunzi wao kama wao walivyosaidiwa kwa hali ya juu. Cha ajabu ni kwanini wanaamua kuwafanyia ushenzi kama huu watanzania wenzao.
Kuna mwalimu mmoja baada ya kufanya upumbavu kwa mwanafunzi mke wa mtu, mumewe akaamua kutia timu chuoni, mwalimu alipolazimishwa kuipokea ripoti ya mwanafunzi na mkuu wake akamwambia yule mwanafunzi amwite mumewe wasaishe wote,mwanafunzi alipoambiwa vile akaamua kufikisha malalamiko kwa mkuu wa yule mwalimu, ndipo akabadilishiwa msimamizi, ndipo yule mwalimu wa awali akamfuata huyu mwalimu na kumpa maelekezo kwamba, ahakikishe yule mwanafunzi anarudia mwaka ama yeye anaunja urafiki nae.
Majina ya hawa walimu wote ninayo, na kuna mengi yaliyofanywa hapo chuoni, ikihitajika tutayaweka hapa.
Sasa najiuliza, haya mambo mbona hayafanani na falsafa ya Mwalimu kama chuo kilivyobeba jina lake? Ama ndio hujuma za makusudi kukihujumu chuo hiki kwa malengo maalumu?
 
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,266
Likes
10
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,266 10 135
Cha kushangaza wanapoomba kazi, ukisoma barua zao na CV zao wanavyojieleza kwa ethics utapenda! Wanapopewa ofisi za umma wanafanya "uswahili" wao wa kijinga!
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
483
Likes
2
Points
0
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
483 2 0
hayo malalamiko mtumie rais kwenye account yake facebook watashughulikiwa haraka iwezekanavyo.
 
S

Sanga n.

Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
51
Likes
1
Points
0
Age
31
S

Sanga n.

Member
Joined Jun 28, 2011
51 1 0
Kweli inashangaza sana. Halafu 2nasema 2nataka kuwafikia Westeners. Kwa mtindo huu wa kukabidhiana degree za kitandani tutafika?
 
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
1,566
Likes
8
Points
135
mashikolomageni

mashikolomageni

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
1,566 8 135
Duh kweli kazi ipo
 
khayanda

khayanda

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
248
Likes
2
Points
35
khayanda

khayanda

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
248 2 35
Hapo sina neno, hao ndiyo watanzania
 
S

siwalaze

Senior Member
Joined
Oct 7, 2010
Messages
124
Likes
1
Points
35
S

siwalaze

Senior Member
Joined Oct 7, 2010
124 1 35
Kwa taarifa nilizozipata leo hii kutoka kwa wadau wa Mwalimu nyerere Memorial Academy ni za kusikitisha sana. Cha kusikitisha zaidi ni kwamba, mambo haya yanafanywa na vijana, ambao tulitegemea wangeleta mabadiliko na kusahau ile kasumba iliyokuwa ikishusha hadhi ya baadhi ya vyuo mbali mbali hapa nchini! Kinachotokea Mwalimu Nyerere ni kwamba kuna baadhi ya walimu wamesahau wajibu wao wa kuwasimamia wanafunzi wao ili kufikia malengo yao ya kitaaluma na badala yake wamejigeuza miungu watu.
Haya yametokea hivi karibuni pale wanafunzi wa kada mbalimbali walipohitajika kuandika ripoti zao za tafiti mbalimbali kama utaratibu unavyoeleza. Kinyume na matarajio, baadhi ya wanafunzi hasa wa kike ambao wasimamizi wao ni wanaume vijana kukutana na vikwazo mbalimbali. Wengine walitakiwa kupeleka ripoti hizo nyumbani kwa walimu nyakati za usiku. Waliokataa kufanya hivyo wamefikia hatua mbaya, hata kukataliwa kupokelewa ripoti zao na hivyo kuwepo uwezekano wa kurudia mwaka! Cha kushangaza, ni kwamba, hawa wanaofanya haya wengine wamesoma ndani na nje ya nchi, na wameona ni jinsi gani huko walimu walivyo committed na helpful kwa wanafunzi wao kama wao walivyosaidiwa kwa hali ya juu. Cha ajabu ni kwanini wanaamua kuwafanyia ushenzi kama huu watanzania wenzao.
Kuna mwalimu mmoja baada ya kufanya upumbavu kwa mwanafunzi mke wa mtu, mumewe akaamua kutia timu chuoni, mwalimu alipolazimishwa kuipokea ripoti ya mwanafunzi na mkuu wake akamwambia yule mwanafunzi amwite mumewe wasaishe wote,mwanafunzi alipoambiwa vile akaamua kufikisha malalamiko kwa mkuu wa yule mwalimu, ndipo akabadilishiwa msimamizi, ndipo yule mwalimu wa awali akamfuata huyu mwalimu na kumpa maelekezo kwamba, ahakikishe yule mwanafunzi anarudia mwaka ama yeye anaunja urafiki nae.
Majina ya hawa walimu wote ninayo, na kuna mengi yaliyofanywa hapo chuoni, ikihitajika tutayaweka hapa.
Sasa najiuliza, haya mambo mbona hayafanani na falsafa ya Mwalimu kama chuo kilivyobeba jina lake? Ama ndio hujuma za makusudi kukihujumu chuo hiki kwa malengo maalumu?

Mie nadhani inahitajika!! hebu mwaga hapa hayo majina mkuu! u r a great thinker mkuu,ain't u?
 
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2011
Messages
4,809
Likes
136
Points
160
Jestina

Jestina

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2011
4,809 136 160
duh wataje hao wahujumu,hawana haya?
 
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Messages
1,854
Likes
232
Points
160
Mnyamahodzo

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2008
1,854 232 160
Mtoa mada uliyosema ni kweli. Yupo mwalimu mmoja anapenda kuwakomalia sana wake za watu, haswa wanaotoka mikoani. Na yeyote hata kama hajaolewa. Anawabana sana ktk research work, jina limenitoka, nilikuonyeshwa akiwa ndani ya gari ya jamaa yake maeneo ya Posta.

Wanatumia Mkendo Motel, halafu kuna mmoja anatajwa kuwapeleka kwenye Hotel moja ipo maeneo ya Kariakoo karibu na Mtaa wa Lumumba.
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
483
Likes
2
Points
0
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
483 2 0
ni dhambi jamani matumizi ya kitu ya watu ni hatari sana ila mungu anaona hayo
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Inabidi muweke majina yao hadharani ili hatua stahiki zichukuliwe dhidi yao. Kwanini watanzania mnapenda kuficha ficha mambo? Hao wataendelea kudidimiza elimu pamoja na kuchafua sifa nzuri za chuo.
 
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2010
Messages
2,544
Likes
9
Points
135
Kalunguine

Kalunguine

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2010
2,544 9 135
Hili ni tatizo kubwa.Walimu wa vyuo hawana ethics za ualimu.Wanapata kazi kwa sababu wana GPA kubwa.Hakuna kozi wanazopelekwa kusomea ualimu pamoja na ethics zake ndiyo maana mambo kama haya yanajitokeza.
 
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2006
Messages
1,756
Likes
351
Points
180
Age
64
Ruge Opinion

Ruge Opinion

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2006
1,756 351 180
Hivi hapo Chuoni hakuna Serikali ya Wanafunzi? Kwa nini watu wawakubalie hao mafisadi badala ya kutumia vyombo vya kutafuta haki? Hakuna regulations dhidi ya sexual harassment? Kuwataja hapa JF yatakuwa kama majungu tu. Kama wahusika ni serious wafanye mipango ili hao watu wakamatwe ready-handed in action. Hili linawezekana. Lakini vile vile kuna wanawake wavivu au wasiojiweza (darasani) wakifeli wanasingizia eti walimu waliwataka kimapenzi wakawakatalia. Chunguzeni pande zote mbili.
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,210
Likes
283
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,210 283 180
wataje kwa majina yao au ni umbeya wa kuwachafua tu?
 
M

maguu

Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
12
Likes
8
Points
0
Age
33
M

maguu

Member
Joined Aug 12, 2011
12 8 0
kama ni kweli waachishwe kazi mar moja, si wazalendo hao, wana tamaa mbaya.
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Mhusiika atoe data ambazo zitasaidia kulifanyia jambo hili. Kuongea kwa mafumbo hakusaidii
 
Mashamba

Mashamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
416
Likes
6
Points
35
Mashamba

Mashamba

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2011
416 6 35
ainisha majina yao jamvin humu, hawafai kwa lolote hata jina la kuwapa sina.Majina tu
 
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,266
Likes
10
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,266 10 135
Hivi hapo Chuoni hakuna Serikali ya Wanafunzi? Kwa nini watu wawakubalie hao mafisadi badala ya kutumia vyombo vya kutafuta haki? Hakuna regulations dhidi ya sexual harassment? Kuwataja hapa JF yatakuwa kama majungu tu. Kama wahusika ni serious wafanye mipango ili hao watu wakamatwe ready-handed in action. Hili linawezekana. Lakini vile vile kuna wanawake wavivu au wasiojiweza (darasani) wakifeli wanasingizia eti walimu waliwataka kimapenzi wakawakatalia. Chunguzeni pande zote mbili.
Mkuu ingekuwa hivyo ulivyofikiria endapo matokeo yangekuwa yametoka na wahusika wamefeli mitihani yao!
Nilichokielezea hapa, hata matokeo hayajatoka, kwa hiyo sidhani kama inaweza kuwa ni uvivu wa akina dada kutokamilisha repoti ndio wamesingizia hivyo kwa hili, japokuwa siwezi pingana moja kwa moja kwamba baadhi ya wanawake wanatumia njia za kujirahisisha kupata wepesi kwenye mambo ya elimu. Ila haimaanishi pia kwamba hakuna walimu wenye tabia chafu kama hizi
 

Forum statistics

Threads 1,213,488
Members 462,160
Posts 28,479,807