Mwakyembe usiwe mbuni, mchawi bandarini ni uliowaamini, WATOE

Mwakyembe usiwe mbuni, mchawi bandarini ni uliowaamini, WATOE

Tuko pamoja sasa.... suala la kuwarudisha si amri kama yalivyo maoni mengine, jambo la msingi ni Waziri kuona kuna tatizo badala ya kusifiwa tu. Uwezo alionao Mwakyembe wa kuthubutu ndio pekee tunaoutaka kwa Tanzania ya saa, ni bora mtu anayejaribu kuthubutu hata kama atakwama ni rahisi kurekebishika maana unaona ulipojikwaa kuliko kulala usingizi na kufanya kazi kwa mazoea.... Rais angekua mtu wa maamuzi, waziri mkuu naye,mawziri na watendaji nao, lakni jamani nchi kama imewekwa kwenye chupa na kufungiwa watu hawafanyi maamuzi, vyombo vyote vinaendeshwa kwa mazoea, rushwa, kujuana na uchafu mwingine mwingi... Mwakyembe asaidiwe hata kama Kipande ni ndugu yetu wa kule Msata asiachwe

Kwani waliondolewa pale ni wangap?mbona hawafiki ata SITA kwa ingetokea wakafa ingebidi tufunge bandari? hivi kweli unataka kutuaminisha tanzania yenye watu zaidi ya 40 million kwa sasa hakuna wa kuongoza bandari zaidi ya hao unaowalilia warudishwe.
 
Mengi yatasemwa lakini mimi kama mteja mojawapo ambaye ametumia bandari ya Dar kwa miaka kadhaa namuunga mkono Dr. Mwakyembe kwa kiasi fulani. Nilitegemea awe mkali zaidi. Nimeagiza mizigo yangu kupitia badnari ya Dar mara zote kitu lazima kinyofolewa. JK mwenyewe aliwahi kuwatishia tu kuwa ana majina ya wezi wa pale bandarini lakini hakurudi tena. Kitu cha ajabu kabisa kwa mkuu wa nchi kufanya hivyo.

Hata kabla Mwakyembe hajawatimua hao wezi wateja wengi tayari walikwishaikimbia bandari ya DSM. DRC na Zambia hata baadhi ya Watanzania wanaona afadhali kuingiza magari kupitia Durban kuliko DSM. Kuingiza magari kupitia Durban siyo bei chini hata kidogo kwani inabidi ukodi gari la kuibeba hiyo gari ndani ya Afrika Kusini mpaka mpakani. Lakini ukilinganisha na adha za wizi hapo bandari ya DSM wengi wanasema afadhali wagharamie lakini wapate kitu chao kikiwa katika hali nzuri.

Nadhani Mwakyembe anatakiwa aende mbali zaidi. Ni vizuri kama akifanya yale yaliyofanywa TRA, wote waombe kazi upya na siyo lazima waajiliwe tena. Usalama wa taifa wakifanya kazi vizuri watajua kabisa ni nani anaihujumu bandari kwa wizi, n.k. Hao waondolewe wote bila huruma. Tutakosa wateja leo lakini watarudi kwa wingi zaidi bandari itakapokuwa imesafishwa.

Sioni popote ambapo mtu anapoweza kusimamia kuwatetea waliosimamishwa na Dr Mwakyembe. Watu wangejua kua bandari ingefanya kazi inavyotakiwa tusingetembeza vibakuli nje ya nchi wangepunguza kutetea wachumia tumbo kama hawa.
 
Hii barua according to the date inayoonekana juu imeandikwa tarehe Jumatano ya tarehe 21 October 2012.. Ukiangalia kwenye kalenda.. tarehe 21 ilikuwa ni ciku ya jumapili na sio Jumatano..

Halafu hapo chini kwenye barua TSAA wana-aknowledge kupata receipt ya barua tarehe 15 Nov 2012..! Yaani barua iliondikwa tarehe 21 Oct..???
Hebu nieleweshe hapo Mkuu vinginevyo nitaona ni wale wale waathirika wa operation ya Dr Mwakyembe ya kusafisha bandari..



Umeonaee!!!! Hiii imekaa kama jitihada za mwizi kutafuta huruma kwa jamii. Ninaelekea kuamini kuwa alieleta huu uzi ni mmoja wa majeruhi.
 
Nimejaribu kufuatilia mtiririko mzima wa mada hii nikaona nina wajibu pia wa kuchangia machache. Kwanza naona kama wadau wa bandari ni wengi zaidi kuliko Bodi ya bandari, wafanyakazi wa bandari, wizara husika, TASAA, TAFFA...NK! Nitafafanua; Waziri kudeal na management au bodi ya wakurugenzi tu na kuacha wadau wengine pembeni hakuwezi kuondoa tatizo pale bandarini espcially TPA.
Meli kuchelewa kupakuliwa au kupakiwa hakuwezi kutatuliwa kwa kuondoa watendaji wa sehemu moja huku wadau wengine wakiwa kimya. Wizi kutokea ama kwa mizigo kuibwa au kodi kukwepwa hakutaisha kwa kusimamisha watu wa upande mmoja. Nafafanua....
1. Nani anajua kwamba mzigo uliobebwa kwenye Kontaina X, ndani ya Meli Y ni wa aina gani hadi ufikapo bandarini uibwe? Jibu ni Mwenye mzigo na mwenye meli. Mwenye meli(wakala wa meli) anaandaa manifest ya mzigo, hivyo anajua nini amebeba na wapi anapeleka; mwenye mzigo anajua nini amenunua na kiasi cha ushuru wa serikali. Ulinzi wa bandari upo, ni kwa namana gani mzigo utoke/ uibwe bila taarifa? Hapo Bodi/ Meneja bandari inahusika vipi hadi iwajibishwe? TAFFA wako wapi, hakuna member wao amehusika? Kama ndiyo, mwenye meli alimkabidhi delivery order? Kama hapana, yuko salama? Waziri kumsimamisha kazi meneja bandari kwa tuhuma za wizi au utendaji mbovu kutarejesha mali zilizoibwa?
TASAA, ndio wanaowakilisha wenye meli. Je, wanavyochelewa kupeleka manifet TRA hadi wakati mwingine siku moja kabla meli haijaanza kupakuwa mzigo kutamsaidia TAFFA kuwahi kutoa mizigo bandarini kabla ya kupata Storage Charges? Hapa mwenye mzigo aliyecheleshewa mzigo ataishia kumlaumu nani?
TRA kuchelewa kukagua au kutoa kibali cha kutolea mzigo bandarini kwa wakati na kusababisha usumbufu kwa wateja hadi storage nani alaumiwe, bila shaka wengi watafikiri ni Bandari!
Msongamano wa magari kuingia na kutoka bandarini kunakosababisha uchelewaji mkubwa wa mzigo, lawama zinaelekezwa kwa bandari!
Katika katika ya umeme unaosababisha System ya TRA kutokuwasiliana na members wa TAFFA( ASUCUDA +++) na kupelekea ufanisi wa bandari kushuka nao uwekwe wapi?
Kwa ujumla wadau wa bandari ni wengi, na pia mashririkiano miongoni mwao ni muhimu sana, ni kama kupeana vijiti hivyo mmoja akikosekana the whole system in shake ila mmoja ndiye atakaye nyooshewa kidole ambaye kwa sasa kwa mujibu wa Mwakembe ni TPA! WATCH OUT BRO!

Asante mkuu kwa mchango Wako, lazima tumsaidie kamanda Mwakyembe
 
ukisikia paaa ujue limekupata.........
 
ukisikia paaa ujue limekupata.........

message sent and delivered, limenipata nimepata hasara kubwa sana ya kukimbiwa ma wateja baada ya mizigo Yao kuchelewa bandarini dar,wamehamia Kenya. ILA Wako waliopatwa ma ujumbe niliowasilisha halo flow haikua nzuri.
 
Tatizo la Watanzania wengi wana akili na wanafikri kama samaki by Karume Jr,Bandari itakuwa effecient kama tu TRL na TAZARA zitafanya kazi vizuri na pia TRA kuwa free corruption institution.TRA ni janga la Taifa system walizoweka sijui wanazihujumu au makusudi kupata rushwa mambo ni balaa kabisa. Kwa kiasi kikubwa TPA ilikuwa imeimarika sana na wadau wote wanakiri.Tatizo ni kupata release kutoka TRA ambapo inachukua muda mrefu na mara tu release inapotolewa TPA hawana hiana.DR Mwakyembe kiasi anakurupuka na hana strategic mission na Idara na taasisizilizo chini yake.

Mimi siyo mvuvi kwa hiyo siwezi kujua samaki wanafikiri vipi.

Hakuna asiyejua kuwa TRL na TAZARA kwa kiasi fulani vinachangia kwenye kupunguza ufanisi bandari ya DSM. Inawezekana kabisa TRA wana tatizo la corruption lakini inawezekana vilevile kuwa TRA wanakuwa na urasimu kutokana na matatizo ya corruption yaliyopo TPA. Kwa mfano, inawezekanaye container zima lipotee? Inawezekanaje train iingie bandarini na kupakia mizigo wa wizi na kutoka nayo? Katika hali iliyopo hapo bandarini mimi naona kuwa tatizo kubwa ni TPA na siyo TRA. Mtu aliyepotelewa na container zima au hata kitu kidogo hapo bandarini ana uchungu zaidi kuliko aliyecheleweshewa mzigo wake kwa siku kidogo. Wanaokimbia bandari ya DSM ni wale wateja ambao hawana uhakika kama mizigo yao wataipata salama

Kwa hiyo tatizo kubwa la bandari ya Dar es Salaam ni wizi wa mali za wateja. Kuna watu wamefanya hiyo bandari kuwa ni shamba lao la kutajirikia. Fikiria hiki, mimi naagiza tractor lakini linapotolewa bandarini limenyofolewa “starter motor”, mtu anaagiza gari lakini likipitia bandari ya dSM lazima kitu fulani kinyofolewe. Kwa sisi ambao tumepoteza mali zetu hapo bandarini hutuambii chochote. Kama ikiwezekana kufukuza watu wote hapo bandarini na iwe hivyo.
 
Hii barua according to the date inayoonekana juu imeandikwa tarehe Jumatano ya tarehe 21 October 2012.. Ukiangalia kwenye kalenda.. tarehe 21 ilikuwa ni ciku ya jumapili na sio Jumatano..

Halafu hapo chini kwenye barua TSAA wana-aknowledge kupata receipt ya barua tarehe 15 Nov 2012..! Yaani barua iliondikwa tarehe 21 Oct..???
Hebu nieleweshe hapo Mkuu vinginevyo nitaona ni wale wale waathirika wa operation ya Dr Mwakyembe ya kusafisha bandari..

Hawa ndiyo wezi wenyewe wa mizigo bandarini, wataalamu wa kung'oa redio za magari na kuiba makontena nakumbuka wakati fulani Dk. Mwakyembe alishangaa kontena linapoteaje bandarini. Hawaii ndiyo wanaoweka kontena kwenye mfuko wa suruali.
 
Umeonaee!!!! Hiii imekaa kama jitihada za mwizi kutafuta huruma kwa jamii. Ninaelekea kuamini kuwa alieleta huu uzi ni mmoja wa majeruhi.

Ukishazoea kuiba Mkuu mwisho wake unaona una haki na sheria ya kufanya wizi huo.. Jamaa wanatumia kila aina ya mbinu kutaka kuhalalisha wizi wao.. Ona nguvu zinazotumika kutetea mfumo wizi wao urudishwe..! Na kama hakutakuwa na umakini mwisho wa ciku watarejea tu kwenye usukani..
 
Ukishazoea kuiba Mkuu mwisho wake unaona una haki na sheria ya kufanya wizi huo.. Jamaa wanatumia kila aina ya mbinu kutaka kuhalalisha wizi wao.. Ona nguvu zinazotumika kutetea mfumo wizi wao urudishwe..! Na kama hakutakuwa na umakini mwisho wa ciku watarejea tu kwenye usukani..

ma kweli wezi ndio walioandika hizo barua. Majibu mepesi kwa maswali magumu. Mungu ibariki Tanzania
 
Hii barua according to the date inayoonekana juu imeandikwa tarehe Jumatano ya tarehe 21 October 2012.. Ukiangalia kwenye kalenda.. tarehe 21 ilikuwa ni ciku ya jumapili na sio Jumatano..

Halafu hapo chini kwenye barua TSAA wana-aknowledge kupata receipt ya barua tarehe 15 Nov 2012..! Yaani barua iliondikwa tarehe 21 Oct..???
Hebu nieleweshe hapo Mkuu vinginevyo nitaona ni wale wale waathirika wa operation ya Dr Mwakyembe ya kusafisha bandari..

Uko makini sana si rahisi kugundua vimakosa vidogo vidogo kama hivyo !
 
Kwani waliondolewa pale ni wangap?mbona hawafiki ata SITA kwa ingetokea wakafa ingebidi tufunge bandari? hivi kweli unataka kutuaminisha tanzania yenye watu zaidi ya 40 million kwa sasa hakuna wa kuongoza bandari zaidi ya hao unaowalilia warudishwe.
Haa haa haa... hivyo tunaviita viandishi chumia tumbo aka zuzu magic. Vimepewa tenda ya kuwatetea hao walioondolewa. Lakini vinashindwa kujenga hoja vinaandika makala ndeeeeeefu isiyo na la maana hata moja. Mwakywmbe usirudi nyuma... fukuza fukuza mpaka wapatikane wenye uwezo.
 
ma kweli wezi ndio walioandika hizo barua. Majibu mepesi kwa maswali magumu. Mungu ibariki Tanzania

Mkuu nimeuliza hizo tofauti kwenye barua Ukapotezea.. Hiyo imepelekea mie kupata majibu mepeci kwa maswali ya kupikwa..
 
Mkuu nimeuliza hizo tofauti kwenye barua Ukapotezea.. Hiyo imepelekea mie kupata majibu mepeci kwa maswali ya kupikwa..

ni kweli wezi ndio walioandika hizo barua. WeZi ndio wanafanya nazi chini ya Kipande, wezi ndio wanaofanya boashara ya memo..

Majibu ya makosa kwenye tarehe yanaweza kujibiwa ma walioandika, ILA sidhani kama mwandishi WA makala ndiyr mwandishi WA barua


Na hats barua ya Wakenya nadhani haijandikw ma wezi kama wanavyoitwa
 
Uko makini sana si rahisi kugundua vimakosa vidogo vidogo kama hivyo !

Ha ha ha.. Mkuu nilikopita mie nimefundishwa kutafuta mlima kwenye kichuguu.. Makosa mengi kwenye cookuped fabrication yanakuwa kwenye minor objects.. Tarehe.. Ref no.. Letter head.. Mtiririko na sio maudhui.. Hii iko clear Mkuu..
 
Haa haa haa... hivyo tunaviita viandishi chumia tumbo aka zuzu magic. Vimepewa tenda ya kuwatetea hao walioondolewa. Lakini vinashindwa kujenga hoja vinaandika makala ndeeeeeefu isiyo na la maana hata moja. Mwakywmbe usirudi nyuma... fukuza fukuza mpaka wapatikane wenye uwezo.

pole sana. Hujijui, wenye upeo watajua nani anachumia tumbo.

timu ya EU ilitembelea port oct 2011 wakapendekeza maboresho port dsm, one stop centre iliyowekwa April, watu wunasema ufanisi duni wanaunapata wapi? Majungu tu! EU imeshtuka kuona Waziri anatangazia dunia kuna wizi na uozo, wamekuja wameona tofauti juzi ma kusema wazi hali iliboreka
 
Ha ha ha.. Mkuu nilikopita mie nimefundishwa kutafuta mlima kwenye kichuguu.. Makosa mengi kwenye cookuped fabrication yanakuwa kwenye minor objects.. Tarehe.. Ref no.. Letter head.. Mtiririko na sio maudhui.. Hii iko clear Mkuu..

Kwa hiyo barua ni za kughushiwA?
 
Hii barua according to the date inayoonekana juu imeandikwa tarehe Jumatano ya tarehe 21 October 2012.. Ukiangalia kwenye kalenda.. tarehe 21 ilikuwa ni ciku ya jumapili na sio Jumatano..

Halafu hapo chini kwenye barua TSAA wana-aknowledge kupata receipt ya barua tarehe 15 Nov 2012..! Yaani barua iliondikwa tarehe 21 Oct..???
Hebu nieleweshe hapo Mkuu vinginevyo nitaona ni wale wale waathirika wa operation ya Dr Mwakyembe ya kusafisha bandari..
Ni kweli tarehe imekosewa, maudhui ya barua je yako sahihi? Tujadili hoja zilizoko kwenye barua.
 
ni kweli wezi ndio walioandika hizo barua. WeZi ndio wanafanya nazi chini ya Kipande, wezi ndio wanaofanya boashara ya memo..

Majibu ya makosa kwenye tarehe yanaweza kujibiwa ma walioandika, ILA sidhani kama mwandishi WA makala ndiyr mwandishi WA barua


Na hats barua ya Wakenya nadhani haijandikw ma wezi kama wanavyoitwa

Mkuu punguza jazba.. Kukosea tarehe kwenye barua ya muhimu kama hiyo imeondoa uhalali wa madai yalioletwa hapa Mkuu..
 
Back
Top Bottom