Mwakyembe usiwe mbuni, mchawi bandarini ni uliowaamini, WATOE

Mwakyembe usiwe mbuni, mchawi bandarini ni uliowaamini, WATOE

Nenda zako! Mlivyokula vinawatosha ww ni mmoja ya walioondolewa km vp mwandikie barua humu haitakusaidia.
 
Hata kabla Mwakyembe hajapindua uongozi hapo TPA, bado bandari haikuwa inafanya vizuri, wizi ni kweli ulikuwapo, rushwa na urasimu wa utoaji mizigo uliokisiri, na majirani zetu wanatuzidi kwa ubora.

Hatua ya Mwakyembe ya kutifuatifua pale TPA ni ya kupongezwa. Inamaana watu wameisha kabisa ili arudishe wezi wa zamani? Hudhani kuwa inaweza iwe ni hujuma ya wale waliotimuliwa kuonyesha kuwa wao wanaweza na waziri amekurupuka kuwatimua?

Kama hawa walioteuliwa hawakidhi, ni kumshauri Waziri aweke wengine wapya wa mpito lakini sio wale aliowatimua......!

Kibanga Msese

K.msese kama kuna anayehujumu, kwanini asikamatwe? vyombo vya dola vinafanya kazi gani? nadhani tusioneane haya, kama kuna anayehujumu ama mzembe ama hana uwezo aondolewe, tutafute wenye uwezo na wapo
 
As usually tukishampenda mtu basi hata mapungufu yake hatujali.
Nina imani michango itakayofuata itakuwa ni ya kumtetea Mwakyembe kana kwamba yeye hafanyi makosa.
 
Nenda zako! Mlivyokula vinawatosha ww ni mmoja ya walioondolewa km vp mwandikie barua humu haitakusaidia.

Google hebu nenda kwenye google usome kwa makini, hutotoa majibu mepesi na ya jumla kama haya.... pole sana.
 
As usually tukishampenda mtu basi hata mapungufu yake hatujali.
Nina imani michango itakayofuata itakuwa ni ya kumtetea Mwakyembe kana kwamba yeye hafanyi makosa.

Mimi namkubali sana Mwakyembe na ana uwezo, na kwa kuwa namkubali, ndio maana nimechukua muda kutafuta facts na kuandika ili kumsaidia, inawezekana wanaomzunguka hawamwambii ukweli kama ilivyo baadhi ya watu humu JF, wanajifanya wanamtetea kumbe wanamharibia. kumpenda ni kumuonyesha palipo na hitilafu ili achukue hatua, Kipande hana uwezo wa kazi aliyopewa na kibaya hana hata uwezo wa kuwasiliana na watu hata wa ndani ya TPA na hata wateja na media.
 
Mengi yatasemwa lakini mimi kama mteja mojawapo ambaye ametumia bandari ya Dar kwa miaka kadhaa namuunga mkono Dr. Mwakyembe kwa kiasi fulani. Nilitegemea awe mkali zaidi. Nimeagiza mizigo yangu kupitia badnari ya Dar mara zote kitu lazima kinyofolewa. JK mwenyewe aliwahi kuwatishia tu kuwa ana majina ya wezi wa pale bandarini lakini hakurudi tena. Kitu cha ajabu kabisa kwa mkuu wa nchi kufanya hivyo.

Hata kabla Mwakyembe hajawatimua hao wezi wateja wengi tayari walikwishaikimbia bandari ya DSM. DRC na Zambia hata baadhi ya Watanzania wanaona afadhali kuingiza magari kupitia Durban kuliko DSM. Kuingiza magari kupitia Durban siyo bei chini hata kidogo kwani inabidi ukodi gari la kuibeba hiyo gari ndani ya Afrika Kusini mpaka mpakani. Lakini ukilinganisha na adha za wizi hapo bandari ya DSM wengi wanasema afadhali wagharamie lakini wapate kitu chao kikiwa katika hali nzuri.

Nadhani Mwakyembe anatakiwa aende mbali zaidi. Ni vizuri kama akifanya yale yaliyofanywa TRA, wote waombe kazi upya na siyo lazima waajiliwe tena. Usalama wa taifa wakifanya kazi vizuri watajua kabisa ni nani anaihujumu bandari kwa wizi, n.k. Hao waondolewe wote bila huruma. Tutakosa wateja leo lakini watarudi kwa wingi zaidi bandari itakapokuwa imesafishwa.
 
Kazi kwelikweli.....! Nimeamini tatizo sio uongozi, ni watu wenyewe....hatutaki shida.
 
Mengi yatasemwa lakini mimi kama mteja mojawapo ambaye ametumia bandari ya Dar kwa miaka kadhaa namuunga mkono Dr. Mwakyembe kwa kiasi fulani. Nilitegemea awe mkali zaidi. Nimeagiza mizigo yangu kupitia badnari ya Dar mara zote kitu lazima kinyofolewa. JK mwenyewe aliwahi kuwatishia tu kuwa ana majina ya wezi wa pale bandarini lakini hakurudi tena. Kitu cha ajabu kabisa kwa mkuu wa nchi kufanya hivyo.

Hata kabla Mwakyembe hajawatimua hao wezi wateja wengi tayari walikwishaikimbia bandari ya DSM. DRC na Zambia hata baadhi ya Watanzania wanaona afadhali kuingiza magari kupitia Durban kuliko DSM. Kuingiza magari kupitia Durban siyo bei chini hata kidogo kwani inabidi ukodi gari la kuibeba hiyo gari ndani ya Afrika Kusini mpaka mpakani. Lakini ukilinganisha na adha za wizi hapo bandari ya DSM wengi wanasema afadhali wagharamie lakini wapate kitu chao kikiwa katika hali nzuri.

Nadhani Mwakyembe anatakiwa aende mbali zaidi. Ni vizuri kama akifanya yale yaliyofanywa TRA, wote waombe kazi upya na siyo lazima waajiliwe tena. Usalama wa taifa wakifanya kazi vizuri watajua kabisa ni nani anaihujumu bandari kwa wizi, n.k. Hao waondolewe wote bila huruma. Tutakosa wateja leo lakini watarudi kwa wingi zaidi bandari itakapokuwa imesafishwa.

Jambo la msingi hapa ni ujumbe kufika live bila chenga.... twende kazini kamanda Mwakyembe
 
Kiranja, kuvishtakia vyombo vya umma dhidi ya wanaohujumu uongozi uliopo, na hatua stahiki kuchukuliwa dhidi ya wanao hujumu ni vitu viwili tofauti. Kwani vyombo vya dola havifahamu kuwa mkataba wa TICTS ni wakifisadi, hatua gani zimechukuliwa?

Ni kumtia moyo Mwakyembe ili akaze buti wala siyo kumvunja moyo, kama viatu alivyojaribu vinapwaya......tumshauri taratibu bila jazba, wala makandokando ya kufutwa kazi.....kuwa; badilisha hawa viongozi tena na weka wengine. Kama umeweza kuandika waraka mrefu hivi....unaweza kumshauri na majina unaodhani wanafaa.....humu humu.....!

Kibanga Msese
 
Mengi yatasemwa lakini mimi kama mteja mojawapo ambaye ametumia bandari ya Dar kwa miaka kadhaa namuunga mkono Dr. Mwakyembe kwa kiasi fulani. Nilitegemea awe mkali zaidi. Nimeagiza mizigo yangu kupitia badnari ya Dar mara zote kitu lazima kinyofolewa. JK mwenyewe aliwahi kuwatishia tu kuwa ana majina ya wezi wa pale bandarini lakini hakurudi tena. Kitu cha ajabu kabisa kwa mkuu wa nchi kufanya hivyo.

Hata kabla Mwakyembe hajawatimua hao wezi wateja wengi tayari walikwishaikimbia bandari ya DSM. DRC na Zambia hata baadhi ya Watanzania wanaona afadhali kuingiza magari kupitia Durban kuliko DSM. Kuingiza magari kupitia Durban siyo bei chini hata kidogo kwani inabidi ukodi gari la kuibeba hiyo gari ndani ya Afrika Kusini mpaka mpakani. Lakini ukilinganisha na adha za wizi hapo bandari ya DSM wengi wanasema afadhali wagharamie lakini wapate kitu chao kikiwa katika hali nzuri.

Nadhani Mwakyembe anatakiwa aende mbali zaidi. Ni vizuri kama akifanya yale yaliyofanywa TRA, wote waombe kazi upya na siyo lazima waajiliwe tena. Usalama wa taifa wakifanya kazi vizuri watajua kabisa ni nani anaihujumu bandari kwa wizi, n.k. Hao waondolewe wote bila huruma. Tutakosa wateja leo lakini watarudi kwa wingi zaidi bandari itakapokuwa imesafishwa.
Tatizo la Watanzania wengi wana akili na wanafikri kama samaki by Karume Jr,Bandari itakuwa effecient kama tu TRL na TAZARA zitafanya kazi vizuri na pia TRA kuwa free corruption institution.TRA ni janga la Taifa system walizoweka sijui wanazihujumu au makusudi kupata rushwa mambo ni balaa kabisa. Kwa kiasi kikubwa TPA ilikuwa imeimarika sana na wadau wote wanakiri.Tatizo ni kupata release kutoka TRA ambapo inachukua muda mrefu na mara tu release inapotolewa TPA hawana hiana.DR Mwakyembe kiasi anakurupuka na hana strategic mission na Idara na taasisizilizo chini yake.
 
Kiranja, kuvishtakia vyombo vya umma dhidi ya wanaohujumu uongozi uliopo, na hatua stahiki kuchukuliwa dhidi ya wanao hujumu ni vitu viwili tofauti. Kwani vyombo vya dola havifahamu kuwa mkataba wa TICTS ni wakifisadi, hatua gani zimechukuliwa?

Ni kumtia moyo Mwakyembe ili akaze buti wala siyo kumvunja moyo, kama viatu alivyojaribu vinapwaya......tumshauri taratibu bila jazba, wala makandokando ya kufutwa kazi.....kuwa; badilisha hawa viongozi tena na weka wengine. Kama umeweza kuandika waraka mrefu hivi....unaweza kumshauri na majina unaodhani wanafaa.....humu humu.....!

Kibanga Msese

Wahujumu wa kwanza ni hao TICTS ambao waliona TPA inawanyang'anya kazi na sasa wanechekelea.... khusu nani anafaa hiyo ni kazi ya vyombo husika
 
Mwacheni Mwakymbe afanye kazi.....mpeni muda ili muweze kumsahihisha.....! Bandari imekimbiwa tangu siku nyingi hata kabla ya uongozi huu unaokaimu, wafanya biashara wanatolea mizigo mombasa kwajili ya urasimu uliokisiri. Kila ICD inatoza bei yake katika handling jumlisha port charges.

Hizo ICD zinashirikiana na TRA ili mradi mzigo uwe na storage kubwa. Mara mtando upo down, cost zake anapewa mteja....TBS wameweka makalio yao ofisini kwao uwapelekee documnts, badala yakuwa na ofisi kwenye ICDs na Bandrini badala ya kuja ubungo. TOOOOOOOOO MUCH documentation.

Kibanga Msese
 
Mwacheni Mwakymbe afanye kazi.....mpeni muda ili muweze kumsahihisha.....! Bandari imekimbiwa tangu siku nyingi hata kabla ya uongozi huu unaokaimu, wafanya biashara wanatolea mizigo mombasa kwajili ya urasimu uliokisiri. Kila ICD inatoza bei yake katika handling jumlisha port charges.

Hizo ICD zinashirikiana na TRA ili mradi mzigo uwe na storage kubwa. Mara mtando upo down, cost zake anapewa mteja....TBS wameweka makalio yao ofisini kwao uwapelekee documnts, badala yakuwa na ofisi kwenye ICDs na Bandrini badala ya kuja ubungo. TOOOOOOOOO MUCH documentation.

Kibanga Msese

mawazo yako mengi ni mazuri, lakini la kuachwa asikosolewe, si hapa JF, maana kama Daily News wanamkosoa JF ikae kimya! hapana, tujadili ili tumsaidie, tusifunge watu midomi
 
Mkuu Kiranja umesema wanao hujumu wachukuliwe hatua kwa kuwashitaki kwenye vyombo vya usalama....nikakwambia TICTS ni moja ya wahujumu uchumi wa nchi na bandari kwa ujumla......vyombo vya dola vinajua hilo pia....sasa, ni hatua gani zimechukiliwa dhidi ya hiyo TICTS?

Kama vyombo vya dola havijafanya kitu dhidi ya TICTs, na kwa upande wake Mwakyembe ameamua kuchukua hatua stahiki dhidi ya wezi...kwa kuanzia.....sasa lawama ya nini dhidi yake badala ya kumuunga mkono..... ikiwa hata wewe mwenyewe huji jina la mtu unayetaka achukue nafasi ya anayekaimu.....lol

Kibanga Msese
 
sina hakika hata kama hata kama umesoma kwa umakini.... maswali mazito majibu mepesi.... umetumwa, umenunuliwa, fisadi, wivy wa kike.... hiii ndio Tanzania yetu na CCM yenu

Yani mmebwana mnatoa POVU kweli nina uhakika 100% na wewe ulikuwa unanufaika na ule wizi pale bandarini jamani tafute shughuli nyingine za kufanya huyu MWAKYEMBE kaletwa na MUNGU kusaidia wananchi.
 
Mkuu Kiranja umesema wanao hujumu wachukuliwe hatua kwa kuwashitaki kwenye vyombo vya usalama....nikakwambia TICTS ni moja ya wahujumu uchumi wa nchi na bandari kwa ujumla......vyombo vya dola vinajua hilo pia....sasa, ni hatua gani zimechukiliwa dhidi ya hiyo TICTS?

Kama vyombo vya dola havijafanya kitu dhidi ya TICTs, na kwa upande wake Mwakyembe ameamua kuchukua hatua stahiki dhidi ya wezi...kwa kuanzia.....sasa lawama ya nini dhidi yake badala ya kumuunga mkono..... ikiwa hata wewe mwenyewe huji jina la mtu unayetaka achukue nafasi ya anayekaimu.....lol

Kibanga Msese

Suala la hatua gani zichukuliwe dhidi ya TICTS sidhani kama mwandishi wa makala anastahili kulaumiwa na pia sidhani kama mwandishi wa makala analazimika kutaja jina la anayestahili kuchukua nafasi, vinginevyo ni mbinu ya kukwepa hoja ya msingi. Tatizo la Watanzania tunajadili mambo tukiwa tayari na upande
 
Kiranja, sijasema asikosolewe na wala sina nia ya kukufunga mdomo, ila nilidhani tuangalie zaidi nia yake (Mwakyembe), kwani underperfomnce ya hao aliowaweka sio kusudio la Waziri. Ndiyo maana nimeshauri kuwa, tumshauri waziri, tumfungulie aone kinachoendelea bandarini ili afanye mabadiliko kwa kuwaweka wengine (kama inafaa) lakini siyo kwa kuwarudisha waliofukuza kama ulivyoshauri.....watu hawajaisha bado, na tunahitaji kusonga mbele.

Kibanga Msese
 
bandari bila wadau road, reli, pipeline, TRA, wenye meli, clearing and forward mfano reli imechukua only one percent ya mzigo wote wote, rest imechukuliwa na barabara, that means lazima mfumo wote wa sekta ya bandari hauko sawa.... lazima Mwakyembe asaidiwe kwa kuelezwa haya....haiwezekani TAZARA na TRL iiachie barabara pekee kubeba mzigo toka bandarini halafu utegemee ufanisi na uchumi kukua... msongamano, uharibifu wa barabara, gharama za usafiri, vyote vinapaswa kuangakiwa... hatuna pipeline mafuta yanabebwa na malori.... sekta a wizara zote zishirikiane
 
Kiranja, sijasema asikosolewe na wala sina nia ya kukufunga mdomo, ila nilidhani tuangalie zaidi nia yake (Mwakyembe), kwani underperfomnce ya hao aliowaweka sio kusudio la Waziri. Ndiyo maana nimeshauri kuwa, tumshauri waziri, tumfungulie aone kinachoendelea bandarini ili afanye mabadiliko kwa kuwaweka wengine (kama inafaa) lakini siyo kwa kuwarudisha waliofukuza kama ulivyoshauri.....watu hawajaisha bado, na tunahitaji kusonga mbele.

Kibanga Msese

Tuko pamoja sasa.... suala la kuwarudisha si amri kama yalivyo maoni mengine, jambo la msingi ni Waziri kuona kuna tatizo badala ya kusifiwa tu. Uwezo alionao Mwakyembe wa kuthubutu ndio pekee tunaoutaka kwa Tanzania ya saa, ni bora mtu anayejaribu kuthubutu hata kama atakwama ni rahisi kurekebishika maana unaona ulipojikwaa kuliko kulala usingizi na kufanya kazi kwa mazoea.... Rais angekua mtu wa maamuzi, waziri mkuu naye,mawziri na watendaji nao, lakni jamani nchi kama imewekwa kwenye chupa na kufungiwa watu hawafanyi maamuzi, vyombo vyote vinaendeshwa kwa mazoea, rushwa, kujuana na uchafu mwingine mwingi... Mwakyembe asaidiwe hata kama Kipande ni ndugu yetu wa kule Msata asiachwe
 
Nimejaribu kufuatilia mtiririko mzima wa mada hii nikaona nina wajibu pia wa kuchangia machache. Kwanza naona kama wadau wa bandari ni wengi zaidi kuliko Bodi ya bandari, wafanyakazi wa bandari, wizara husika, TASAA, TAFFA...NK! Nitafafanua; Waziri kudeal na management au bodi ya wakurugenzi tu na kuacha wadau wengine pembeni hakuwezi kuondoa tatizo pale bandarini espcially TPA.
Meli kuchelewa kupakuliwa au kupakiwa hakuwezi kutatuliwa kwa kuondoa watendaji wa sehemu moja huku wadau wengine wakiwa kimya. Wizi kutokea ama kwa mizigo kuibwa au kodi kukwepwa hakutaisha kwa kusimamisha watu wa upande mmoja. Nafafanua....
1. Nani anajua kwamba mzigo uliobebwa kwenye Kontaina X, ndani ya Meli Y ni wa aina gani hadi ufikapo bandarini uibwe? Jibu ni Mwenye mzigo na mwenye meli. Mwenye meli(wakala wa meli) anaandaa manifest ya mzigo, hivyo anajua nini amebeba na wapi anapeleka; mwenye mzigo anajua nini amenunua na kiasi cha ushuru wa serikali. Ulinzi wa bandari upo, ni kwa namana gani mzigo utoke/ uibwe bila taarifa? Hapo Bodi/ Meneja bandari inahusika vipi hadi iwajibishwe? TAFFA wako wapi, hakuna member wao amehusika? Kama ndiyo, mwenye meli alimkabidhi delivery order? Kama hapana, yuko salama? Waziri kumsimamisha kazi meneja bandari kwa tuhuma za wizi au utendaji mbovu kutarejesha mali zilizoibwa?
TASAA, ndio wanaowakilisha wenye meli. Je, wanavyochelewa kupeleka manifet TRA hadi wakati mwingine siku moja kabla meli haijaanza kupakuwa mzigo kutamsaidia TAFFA kuwahi kutoa mizigo bandarini kabla ya kupata Storage Charges? Hapa mwenye mzigo aliyecheleshewa mzigo ataishia kumlaumu nani?
TRA kuchelewa kukagua au kutoa kibali cha kutolea mzigo bandarini kwa wakati na kusababisha usumbufu kwa wateja hadi storage nani alaumiwe, bila shaka wengi watafikiri ni Bandari!
Msongamano wa magari kuingia na kutoka bandarini kunakosababisha uchelewaji mkubwa wa mzigo, lawama zinaelekezwa kwa bandari!
Katika katika ya umeme unaosababisha System ya TRA kutokuwasiliana na members wa TAFFA( ASUCUDA +++) na kupelekea ufanisi wa bandari kushuka nao uwekwe wapi?
Kwa ujumla wadau wa bandari ni wengi, na pia mashririkiano miongoni mwao ni muhimu sana, ni kama kupeana vijiti hivyo mmoja akikosekana the whole system in shake ila mmoja ndiye atakaye nyooshewa kidole ambaye kwa sasa kwa mujibu wa Mwakembe ni TPA! WATCH OUT BRO!
 
Back
Top Bottom