Mwakyembe na ATC - Ni kitu gani anachoogopa?

Mwakyembe na ATC - Ni kitu gani anachoogopa?

Nipashe

Member
Joined
Nov 4, 2007
Posts
52
Reaction score
14
1. Kuna taarifa kwamba kuna marubani zaidi ya 60 ambao wapo nyumbani kwa miaka minne sasa na wanalipwa shillingi milioni sita kila mwezi. Hii ni sawa na zaidi ya milioni 400 kwa mwezi, zaidi ya bilioni nne kwa mwaka, karibia bilioni 20 katika kipindi cha miaka minne iliyopita. Hizi ni fedha ambazo zinapotea bila wahusika kuwa na mchango wowote kwa shirika hili la umma.

2. Kuna watumishi ambao Mkurugenzi Mkuu wa zamani aliwaajiri kwa wingi sana kwa misingi ya urafiki wa kijinsia na undugu, na wengi ya hawa hawana sifa za nafasi zao, na kwa sasa hawana lolote la maana wanalofanya kwani hakuna kazi za kufanya katika shirika linalokufa, sana sana wanapoteza fedha za walipa kodi.

3. Kuna ushahidi tosha kwamba kuna mkono wa vigogo kuhakikisha shirika hili halifanikiwi, kama ilivyotokea kwenye sekta ya reli, ili kunufaisha biashara binafsi za vigogo katika sekta ya usafiri.

Dr. Mwakyembe, unasubiri nini kusafisha madudu haya badala ya kuokoa fedha za walipa kodi zinazo zidi kupotea kwa wingi?
 
1. Kuna taarifa kwamba kuna marubani zaidi ya 60 ambao wapo nyumbani kwa miaka minne sasa na wanalipwa shillingi milioni sita kila mwezi. Hii ni sawa na zaidi ya milioni 400 kwa mwezi, zaidi ya bilioni nne kwa mwaka, karibia bilioni 20 katika kipindi cha miaka minne iliyopita. Hizi ni fedha ambazo zinapotea bila wahusika kuwa na mchango wowote kwa shirika hili la umma.

2. Kuna watumishi ambao Mkurugenzi Mkuu wa zamani aliwaajiri kwa wingi sana kwa misingi ya urafiki wa kijinsia na undugu, na wengi ya hawa hawana sifa za nafasi zao, na kwa sasa hawana lolote la maana wanalofanya kwani hakuna kazi za kufanya katika shirika linalokufa, sana sana wanapoteza fedha za walipa kodi.

3. Kuna mkono wa vigogo kuhakikisha shirika hili halifanikiwa, kama ilivyotokea kwenye sekta ya reli, ili kunufaisha biashara binafsi za vigogo.

Mwakyembe unasubiri nini kusafisha madudu haya?

Yuko bize kusafisha Bandari ambayo ilikua inaendesha biashara kwa faida kabla ya kuikoroga! Akaacha taasisi ambazo zinahitaji kusaidiwa! Time will tell Watanzania tutakapofanya kazi na kuacha siasa na mbwembwe!!

TUTAJUTA....
 
Yuko bize kusafisha Bandari ambayo ilikua inaendesha biashara kwa faida kabla ya kuikoroga! Akaacha taasisi ambazo zinahitaji kusaidiwa! Time will tell Watanzania tutakapofanya kazi na kuacha siasa na mbwembwe!!

TUTAJUTA....
Tina,'
Good to see you.
 
Yuko bize kusafisha Bandari ambayo ilikua inaendesha biashara kwa faida kabla ya kuikoroga! Akaacha taasisi ambazo zinahitaji kusaidiwa! Time will tell Watanzania tutakapofanya kazi na kuacha siasa na mbwembwe!!

TUTAJUTA....

2005 - 2010, nguvu zote zilitumika kumnyima uwaziri kwani hakuiva na mtandao. 2010 - 2015 suala la kumpa uwaziri likawa ni gumu kulikwepa, kwanza kutokana na afya yake ambayo ilihitaji support ya serikali ili arejee katika afya njema, hivyo kulazimika kumpa uwaziri apate benefits hizo, lakini pili, kutokana na kushiriki kwake kuiangusha serikali 2008 na kugeuka kuwa hero, isingeingia akilini kwa mtu msomi kama yeye kuachwa azagae zagae tu kwenye back bench. Lakini umakini mkubwa ukatumika kuhakikisha kwamba kama ilivyo kwa january kupewa wizara isiyokuwa na mashiko kwa wananchi kwani sekta ya mawasiliano ni moja ya sekta chache ambazo soko linaendesha mambo kwa ufanisi mkubwa sana ulio na tija kwa wananchi huku TCRA ikiwa makini katika udhibiti, mwakyembe pia akapewa wizara ambayo hatoweza kuitumia kama ngazi ya kuwa karibu na wananchi kuelekea 2015. Anachofanya Mwakyembe kwa sasa ni ku prove wrong wahusika wa mkakati huo, kwani wahusika husika wanaandaa watu wao na Mwakyembe hayupo kwenye orodha hiyo.
 
''............ingia vymba vyoote, isipokuwa chumba cha 7 usifungue..................''
 
Yuko bize kusafisha Bandari ambayo ilikua inaendesha biashara kwa faida kabla ya kuikoroga! Akaacha taasisi ambazo zinahitaji kusaidiwa! Time will tell Watanzania tutakapofanya kazi na kuacha siasa na mbwembwe!!

TUTAJUTA....
Inaelekea wewe ni mhanga wa bandari mirija yako imekatwa unalialia na bado. Au lile buzi lako limetemwa fanya biashara nyingine
 
kama ameweza kuipangua ngome ya bandari then ATCL ni kazi rahisi sana kwake.
 
kama ameweza kuipangua ngome ya bandari then ATCL ni kazi rahisi sana kwake.
kama aliambiwa akague vyumba vyote hicho cha mwisho achungulie tu dirishani atafanyaje?
maana sioni ni kwanini ashindwe kuliona hilo mapema badala yake aangalie tu uniform zilizoshonwa china....
 
Kama hivi ndivyo, basi kuna haja kubwa sana ya kufanya maamuzi magumu dhidi ya ATCL!
 
Jamani wacha tuwe serious kidogo ATCL haiwezi kuwa na marubani 60 na haijawai kuwa na marubani 60 tangu ianzishwe. Kwa ndege ngapi. Kawaida kila ndege moja inahitaji seti 3 (maximum) za marubani yaani marubani sita. Pili sio ukweli hata kidogo kwamba Mkurugenzi Mkuu aliyepita aliajiri watu kwa upendeleo. Tangu ATCL iachane na South African Airways (2006) ajira zilisitishwa katika shirika hili. Nakubali kwamba kwa ndege zilizopo bado wafanyakazi ni wengi lakini hilo ni swala lingine kabisa.
 
Jamani wacha tuwe serious kidogo ATCL haiwezi kuwa na marubani 60 na haijawai kuwa na marubani 60 tangu ianzishwe. Kwa ndege ngapi. Kawaida kila ndege moja inahitaji seti 3 (maximum) za marubani yaani marubani sita. Pili sio ukweli hata kidogo kwamba Mkurugenzi Mkuu aliyepita aliajiri watu kwa upendeleo. Tangu ATCL iachane na South African Airways (2006) ajira zilisitishwa katika shirika hili. Nakubali kwamba kwa ndege zilizopo bado wafanyakazi ni wengi lakini hilo ni swala lingine kabisa.

Suala la marubani sitini ni kwa mujibu wa taarifa zilizopo sasa kama linatokana na madudu ya GM aliyepita bwana Mataka, hilo hatujui. Vinginevyo kwa mujibu wa vyanzo vyangu vya leo, Mwakyembe taarifa hii anayo na imemshtua sana lakini kaiweka kwenye mkoba wake wa kazi.

Mataka alifanya madudu mengi sana, sijui kwanini unamtetea. Tembelea ofisi zile au fanya utafiti utaligundua kwa uwazi kabisa. Mtu huyu ni mchafu wa tabia na ni fisadi wa kutupwa, na ndio maana yeye na Mkullo ni mafisadi ambao Mkapa aliwatupa kwani walihujumu nchi vibaya sana. Isitoshe nadhani unajua tabia chafu ya mataka ya kunanihii ambayo ilichefua sana utawala uliopita.
 
1. Kuna taarifa kwamba kuna marubani zaidi ya 60 ambao wapo nyumbani kwa miaka minne sasa na wanalipwa shillingi milioni sita kila mwezi. Hii ni sawa na zaidi ya milioni 400 kwa mwezi, zaidi ya bilioni nne kwa mwaka, karibia bilioni 20 katika kipindi cha miaka minne iliyopita. Hizi ni fedha ambazo zinapotea bila wahusika kuwa na mchango wowote kwa shirika hili la umma.

2. Kuna watumishi ambao Mkurugenzi Mkuu wa zamani aliwaajiri kwa wingi sana kwa misingi ya urafiki wa kijinsia na undugu, na wengi ya hawa hawana sifa za nafasi zao, na kwa sasa hawana lolote la maana wanalofanya kwani hakuna kazi za kufanya katika shirika linalokufa, sana sana wanapoteza fedha za walipa kodi.

3. Kuna ushahidi tosha kwamba kuna mkono wa vigogo kuhakikisha shirika hili halifanikiwi, kama ilivyotokea kwenye sekta ya reli, ili kunufaisha biashara binafsi za vigogo katika sekta ya usafiri.

Dr. Mwakyembe, unasubiri nini kusafisha madudu haya badala ya kuokoa fedha za walipa kodi zinazo zidi kupotea kwa wingi?

Point na 3: tusaidie ushahidi huo tuuone. ATCL imekabiliwa na matatizo mengi tangu kuanzishwa kwake; mengine yakiwa ya kimuundo, kiuendeshaji, uwekezaji na mfumo wetu wa bihashara. Ni rahisi sana kusingizia hujuma lakini ni vyema tujiulize zaidi ya hapo.

Je shirika lilianza kwa mtaji wa kutosha na uwekezaji ulifanyika kwa wakati kufuatana na Hali ya kibiashara? Je wateule wa kuendesha shirika walikuwa wataalamu wa bihashara hiyo na wakipewa msaada unaotakiwa na mwenye hisa? Je safari zake na gharama walizotoza hazikuingiliwa kisiasa (kuna mawazo kuwa kwa kuwa ATCL ni shirika la umma basi liende sehemu ambazo hakuna biashara na pia kwa gharama 'nafuu')? Ni mengi ya kuangalia ukuzingatia kuwa mazingira ya biashara ya usafiri wa anga sasa hivi siyo Kama ilivyokuwa miaka ya 70/80!
 
natafuta kazi ya kukata mafisadi vichwa kama ipo nijuzeni
kama China wameweza kwanini nasi tusiweze kutokomoza mafisadi na wala rushwa?
time will tell
 
Point na 3: tusaidie ushahidi huo tuuone. ATCL imekabiliwa na matatizo mengi tangu kuanzishwa kwake; mengine yakiwa ya kimuundo, kiuendeshaji, uwekezaji na mfumo wetu wa bihashara. Ni rahisi sana kusingizia hujuma lakini ni vyema tujiulize zaidi ya hapo.

Je shirika lilianza kwa mtaji wa kutosha na uwekezaji ulifanyika kwa wakati kufuatana na Hali ya kibiashara? Je wateule wa kuendesha shirika walikuwa wataalamu wa bihashara hiyo na wakipewa msaada unaotakiwa na mwenye hisa? Je safari zake na gharama walizotoza hazikuingiliwa kisiasa (kuna mawazo kuwa kwa kuwa ATCL ni shirika la umma basi liende sehemu ambazo hakuna biashara na pia kwa gharama 'nafuu')? Ni mengi ya kuangalia ukuzingatia kuwa mazingira ya biashara ya usafiri wa anga sasa hivi siyo Kama ilivyokuwa miaka ya 70/80!

With time, mengi yatawekwa hadharani.
 
Sidhani kama wamefikia 60...waliomo ndani ATCL atusaidie kutupa update za marubani!
 
1. Kuna taarifa kwamba kuna marubani zaidi ya 60 ambao wapo nyumbani kwa miaka minne sasa na wanalipwa shillingi milioni sita kila mwezi. Hii ni sawa na zaidi ya milioni 400 kwa mwezi, zaidi ya bilioni nne kwa mwaka, karibia bilioni 20 katika kipindi cha miaka minne iliyopita. Hizi ni fedha ambazo zinapotea bila wahusika kuwa na mchango wowote kwa shirika hili la umma.

2. Kuna watumishi ambao Mkurugenzi Mkuu wa zamani aliwaajiri kwa wingi sana kwa misingi ya urafiki wa kijinsia na undugu, na wengi ya hawa hawana sifa za nafasi zao, na kwa sasa hawana lolote la maana wanalofanya kwani hakuna kazi za kufanya katika shirika linalokufa, sana sana wanapoteza fedha za walipa kodi.

3. Kuna ushahidi tosha kwamba kuna mkono wa vigogo kuhakikisha shirika hili halifanikiwi, kama ilivyotokea kwenye sekta ya reli, ili kunufaisha biashara binafsi za vigogo katika sekta ya usafiri.

Dr. Mwakyembe, unasubiri nini kusafisha madudu haya badala ya kuokoa fedha za walipa kodi zinazo zidi kupotea kwa wingi?

ndugu kifo hakikimbiliki ila pale inapobidi onyesha jitihada...mwakiyembe
 
Back
Top Bottom