Mwaka wa kwanza,Kituko cha kwanza... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwaka wa kwanza,Kituko cha kwanza...

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by VUTA-NKUVUTE, Oct 1, 2012.

  1. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #1
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,790
    Likes Received: 5,655
    Trophy Points: 280
    Ni kituo cha Mabasi ya Mikoani Ubungo. Naingia kukata tiketi ya Arusha. Nimeshaipata. Sasa wakati natoka nje,nawakuta madereva wa taksi na bajaji wanawazonga vijana wawili:mmoja msichana,mmoja mvulana. Nikasogea kuona na kusikia. Walikuwa wanazongwa ili wapande kwenye ima bajaji au taksi ili wapelekwe UDSM kwakuwa ndio wamefika kama wanafunzi wa mwaka wa kwanza.

    Kwa uzalendo wangu kama mwana-UD wa zamani nikaingilia kati na kuinunua kesi. Nikawasogeza pembeni wanafunzi wale. Wakaniarifu mengi. Kubwa ni kwamba wanataka kufika UDSM. Wamebeba unga,mchele,maharage,mafuta ya kupikia na mafuta ya taa. Wa kike amebeba na sufuria na baadhi ya vyombo vya chakula. Si mchezo!

    Sasa kituko: wakaniarifu kuwa wao ni ndugu wanaotokea Bukoba. Wakasema kuwa wameambiwa nyumbani kuwa wakae chumba kimoja ili kupunguza gharama. Wahakikishe inakuwa hivyo. Ni lazima. Itawezekanaje ikiwa UDSM kuna hosteli za kike na za kiume? Mwisho mwishoni,nikawachukua garini mwangu hadi UDSM. Nimewashusha stendi ya Utawala.Nikawauliza:mnahitaji msaada wowote mwingine? Wakajibu:'hapana kaka.Hapa tumeshafika.Asante sana'. Kazi ipo...
     
  2. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,983
    Likes Received: 407
    Trophy Points: 180
    Naona umekutana na kina nshomile! Haya bwana. Ukimtafuta baada ya wiki tatu atakukana kabisa kwamba hajawahi kutana nawe.
     
  3. Bee hive

    Bee hive Senior Member

    #3
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 113
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mi nilifikiri haya mambo kwa miaka hii yameisha, kumbe bado yapo!, kuna haja ya wageni wa maeneo mbali mbali nchini kupata taharifa ya mahala uendapo mapema, vinginevyo utaingia kwenye mitego ya matapeli.
     
  4. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,000
    Likes Received: 5,162
    Trophy Points: 280
    dah isee......

    Nimependa kuona kuna watu wachache wenye moyo kama wako, maana miaka hii mambo yalivyoharibika watu wanaogopa kusaidia mtu wasomjua
     
  5. Mzee wa kurekebisha

    Mzee wa kurekebisha Senior Member

    #5
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 130
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Nahisi wewe ni mtani wao, sijui watani wa wahaya ni kina nani!
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    hawa nadhani kila mtu nchi hii ni mtani wao.
     
  7. Mzee wa kurekebisha

    Mzee wa kurekebisha Senior Member

    #7
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 130
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Inapendeza sana, nilikuwa nawaogopa kesho nitaanza. Na wewe ni wao nini?
     
  8. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,790
    Likes Received: 5,655
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Mkuu. Saa nyingine uoga huleta madhara
     
  9. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,790
    Likes Received: 5,655
    Trophy Points: 280
    Hapana Mkuu. Mimi ni mgoni,no Mngoni...
     
  10. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duuuuuh! Hiyo kweli vuta nikuvute........ Wameambiwa wakae chumba kimoja....... Akili za mbayu wayu changanya na zako.... Otherwise, labda huko walikotoka walikua wanaishi chumba kimoja pia! Watakua wanamaanisha wanachotaka fanya..... Ila kwa mm waishi chumba kimoja hata km hostels wangewaruhusu haiwezi ingia akilini..... Yaani wao hawataki kbs kupigwa EXILE kbs?
     
  11. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 7,744
    Likes Received: 696
    Trophy Points: 280
    waha, wakurya, wajaruo...............
     
  12. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 28,784
    Likes Received: 28,873
    Trophy Points: 280
    Ulisachi mabegi yao ama?

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  13. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,083
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    KWIKWIWIWIWWWIIWI umenimekumbusha mbali.
     
  14. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,083
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    sasa ungewaambia kabisa chuoni hawaruhusu kupika.
     
  15. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    aisee hawakua na nsenene kweli.ungewapiga picha kabisa then unaomba contacts zao baada ya mwezi unawatafuta
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Hahahaaah!! Me sio mmoja wao.
     
  17. M

    Mmwaminifu JF-Expert Member

    #17
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 1,095
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hahahaaaaaa!
     
  18. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #18
    Oct 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Ongezea na wakerewe, wazanaki, waikizu.....
     
  19. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #19
    Oct 2, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,790
    Likes Received: 5,655
    Trophy Points: 280
    Vitu vyote nilivyoviitaja vilikuwa live Mkuu...
     
  20. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #20
    Oct 2, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wakurya
     
Loading...