Mvua ya leo ni dalili mwezi uliandama jana

Mvua ya leo ni dalili mwezi uliandama jana

Sipingani nawe ni ktk kujenga uelewa wa pamoja mkuu. Mfano, Mwezi ukionekana morogoro halafu Iringa haujaonekana unataka wengine wafunge na wafungue sio?? Na je unaizungumziaje ile hadithi inayosema kuna wakati mtume alifunga kwa kuambiwa tu kuwa mwezi umeonekana mji mwingine na wala si wao waliuona ktk mji wao.
Big up[emoji123] ukiionekana nafunga ukionekana nafungua regardless nchi gani as long as hatujapishana kwa cku wenzetu wana vifaa vya kuangalia mwezi sisi tunausubir kwa macho na mawingu haya Mungu atusamehe kwa kweli ukiangalia kenya na Saudi saa tupo sawa sawa na cku na tarehe ila inatokezea cku mwez unaonekana kenya tunatangaziwa kufunga au kufungua kwann tusifunge n tusifungue unapoonekna saudi wallahi Mungu atusamehe tunavoendesha dini kibinadam[emoji124] [emoji124] [emoji124] [emoji124] [emoji124]
 
Tehe tehe tehe kaz ipo na Leo usipoonekana je
 
Hiyo namba 2 sio sababu ya msingi,kuonekana kwa mwezi kunategemea nchi na nchi,haina maana eti Saudi arabia ikiwa Eid basi dunia nzima iwe eid,tunaambiwa "fungueni/kuleni sikukuu mnapouona mwezi umeandama"
Hatukuambiwa tuifuate Saudi arabia,ndio maana utaona leo Saudi arabia ni Eid ila majirani zake kama Oman leo sio Eid.


Mkuu Clever umeongea ukweli kabisaa.ni jibu tosha kwa ndugu ye2 mleta uzi Mungu Ambaliki. Ndio mana nasema tujaribu kuiga taratibu za ndugu zetu wa OMAN,,,,wenyewe hawafuati nchi yoyote iwe Saudia au sijui wapi!!!!! Hicho kitu hakipo na hakitakuwepo kwao na ndio wako sahihi. Wao wanafunga kwa kuuona mwezi na wanafungua kwa kuuona mwezi.


Sasa cha ajabu kuna itikadi zingine hapa bongo wanawafuata wasaudia why??? Saudia wakitangaza kula idi na wao wanatangaziana kula. inashangaza mno aise.

Kwanza hao saudia waga wanakamilisha siku 30,,,,uonekane usionekane ilimradi wakamilishe 30days.
 
Wakuu habari za swaum,

Kwa wale waliofunga kama mimi na eid Mubarak kwa wanaokula sikukuu siku ya leo. Ama kwa hakika mimi kwa mtazamo wangu kwenye suala la muandamo wa mwezi naona leo (Jumapili) ilipaswa iwe sikukuu kwa dalili na sababu zangu zifuatazo;

1.Mvua inayoendelea kunyesha leo ni dalili kabisa ya kuwa mwezi umeandama jana, wajuzi wa mambo ya mwezi wamenithibitishia kuwa mwezi uliandama ila haukuonekana, leo asubuhi nilionana na mzee mmoja mashuhuri kwa shughuli za uvuvi pale ferry sokoni akanambia kwa ufupi tu "kwa dalili za Jana mwezi uliandama ila haukuweza kuonekana" na kwakuwa Tanzania kuna baraza kuu yaani (BAKWATA) kiitifaki tunabidi tusubiri tamko lao kama ilivyo ada maana ukiipinga BAKWATA sawasawa na kuipinga serikali.

2.Ikiwa kitovu na chimbuko la uislam, alipozaliwa mtume Muhammad (S.A.W), ilipoteremshwa Qur'an tukufu katika nchi ambayo ndio tunaenda kufanya hijja na nchi ambayo baadhi ya miji yake imetajwa mpaka kwenye Quran leo hii wanakula Eid el Fitr.

Hitimisho:
Tuendelee kuzingatia itifaki maana leo uonekane usionekane lazima kesho tule Eid maana tunasubiri kuonekana sio kuandama.
Dalili zote za kijaahil.... Dini haiendi kwa kubahatisha.... Tafuteni fatwa za wanazuoni wakubwa wa zama hizi kama allama Uthaimin, bin Baaz. Albani wanasemaje kuhusu muandamo wa mwezi? Huu sio mpira ni dini acheni upuuzi.
 
vipi ukionekana Uganda kama ilivyoonekana jana?
mleta mada amezungumza vizuri mno kwamba mwezi umeandama lakini kinachosibiriwa na waliowakabidhi dini yao BAKWATA NI KUONEKANA KWAKE.
Kuandama ni jambo jingine na kuuona pia ni jambo jingine mfano jana Zanzibar kulikuwa na wingu, ungeonekanaje?
usimkabidhi sheikh yeyote yule dini yako.
TUSOME TUIFAHAMU DINI KWA KITABU NA SUNNAH NA SIO KILA JAMBO KUTEGEMEA MASHEIKH WATATUPOTEZA WENGINE NI VYEO TU!

Hao saudia wenyewe hawafungi/hawafungui mpk watangaziwe na mufti wao na wanakwenda na kauli ya wanawazuoni inayosema 'wa anna likulli ahali baladi ruiyatahu' wana kila watu wa mji kuuona kwao
Ukiandama mwezi pengine kwao hawajauona hawafungi wala hawafungui
Unatuambia tusome wakati wewe ndio tukuambie ukasome
 
Suala la mwezi muandamo ni suala la ikhtilaafu baina ya wanawazuoni hiyo iko wazi kabisa
Tatizo waislamu ilm tumeiweka kando
Hoja hapa sio kupishana masaa wala saudia kuwa kitovu cha uislamu hoja ni je mwezi ukiandama popote duniani tufunge/tufungue!?
Mtume s.a.w anasema 'fungeni/fungueni kwa kounekana'
Wana wa chuoni wa kiislamu hapa wamegawanyika kuna wanaosema mweZi ukiandama popote watu wafunge/wafungue na wapo wanaosema kila watu wa mji wana kuuona kwao mwezi muandamo na kila upande una dalili zake unazosimamia sasa inabidi tusome ili tujue kama unafata rai hii ni zepi dalili zake au kama unafata rai nyingine ni zepi pia dalili zake
Tutarushiana maneno sijui wewe sunni sijui wewe bakwata ila mwisho wa siku tafauti zipo
Mtu anakomaa hapa sijui wewe umekula mchana wa ramadhani sijui umefunga siku ya eid lakini ukimuuliza yeye kwa nini amefunga/kufungua hawezi kukupa dalili za kisheria zinazosapoti alichokifanya ataishia kukwambia mara hatujapishana masaa mara mwezi ni mmoja duniani
Tusome dini yetu waislamu na tuheshimiane hasahasa kwenye mambo ambayo maulamaa wamekhtalifiana haina haja ya kutukanana wala kuchukiana ni utofauti wa uelewa tu wala hakuna aliye na dhamira ya kumuasi ALLAH SW.
 
Dalili zote za kijaahil.... Dini haiendi kwa kubahatisha.... Tafuteni fatwa za wanazuoni wakubwa wa zama hizi kama allama Uthaimin, bin Baaz. Albani wanasemaje kuhusu muandamo wa mwezi? Huu sio mpira ni dini acheni upuuzi.

Sheikh al uthaymin aliulizwa kuhusu mtu aliyesafiri kutoka saudia kwenda pakistani lkn wakati anatoka saudia mwezi umeonekana na anafika pakistani mweZi haujaonekana na ni ramadhani ya 29 akaulizwa je mtu huyo aendelee na funga au afungue!?
Majibu yako katika kitabu chake 'al jaamiu li fataawa swswiyaami' uk. 39
"Tunamwambia huyo mtu atabakia amefunga yeye yupo katika mji ambao mwezi haujaonekana"
 
Mwezi mmeuona jamani
b8c89d90627947e2d9e661c6e0bd4617.jpg


Ulishaandama huu, watu ni wabishi tu. Hao Bakwata wanafuata kalenda ya serikali, ilishawekwa mapumziko ni siku mbili. Ije kwenda kinyume haijalishi itatimizwa, ndiyo namna dini inavyoendeshwa kisiasa
 
b8c89d90627947e2d9e661c6e0bd4617.jpg


Ulishaandama huu, watu ni wabishi tu. Hao Bakwata wanafuata kalenda ya serikali, ilishawekwa mapumziko ni siku mbili. Ije kwenda kinyume haijalishi itatimizwa, ndiyo namna dini inavyoendeshwa kisiasa
Ofisi za BAKWATA ujenzi ulizinduliwa na BASHITE alafu sheikh wa mkoa wa dar akatangaza kabisa kuwa 'iydul fitr itakuwa tar.26 na akataja eneo la kusalia hiyo sikukuu ya serikali.
idi ya kisheria ilikuwa Shawwal 1.1438 Hijria yaani jumapili ya leo.
Kwa mwenendo huu wa kuziridhisha nafsi za watawala na nafsi zenu SUNNAH haitathibiti miongoni mwenu.
 
Back
Top Bottom