Muswada wa kuzuia Maandamano nchini waja...

Muswada wa kuzuia Maandamano nchini waja...

Endapo CCM kitatafuta 'kufingia kabatini' Haki za Binadamu' ikiwemo haki ya mtu au kikundi kuchagua kuandamana ama kwa kuonyesha kutokupendezewa au kule kufurahishwa, basi hadi hapo kuna uwezekano mkubwa Tanzania tukatengwa na jumuiya ya kimataifa tena kwa uchungu mkali na gharama kubwa pia.

Mswada huu ni batili tayari kwa kuwa inapingana na katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na UN Human Rights Charter.

Miongozo hiyo miwili zote zinaasisi na kutetea kwa kinywa kipana HAKI NA UHURU WA

(1) raia kujumuika pamoja kuzungumzia yale yanayowahusu;

(2) raia wanazo haki za kukusanyika pamoja na kutumia fursa ya kuelezea kutokuridhishwa kwao na jambo lolote na kuhitajika kupewa ulinzi pindi wanapofanya hivyo.

NB: Hadi leo hii wala sijasikia popote kama taifa letu limejiondoa kufuata sheria na mikataba ya kimataifa ambayo tulitilia sahihi kwa hiari yetu wenyewe.
 
Hawa CCM hawajui kuwa wenyenchi wanakereka, na watambue kuwa haki hiyo ya maandamano wataitafuta na hawataipata kuanzia 2015!
 
CCM ikibugi ikasitisha maandamano na mikutano basi wajue hawana chao, hapo ndio wataijengea CHADEMA njia nyeupe ya kwenda Ikulu, nafikiri mshauri wa CCM ameshakufa ndio maana maamuzi yanayotolewa hayaeleweki mtu anaata hayo mawazo wapi, siasa za ubabe sio enzi hizi za digitally siasa ni sera sio matisho wala unyanyasaji wapiga kura wa sasa wanaona mchezo wote wanauelewa CCM amka acha kuendesha nchi kizamani
 
CDM mmekuwa mnatumia maandamano kuwa ni chanzo cha kuvunja AMANI na UTULIVU nchini. Siasa za majukwaani bila fujo hamziwezi hivyo bila maandamano CDM katika jeneza
soma nyakati mkuu hata mkoloni alipiga marufuku maandamano na mikusanyiko yoyote lakini ukombozi ulipatikana sasa fikiria wakifanya hivyo hao mabwana zao wanaowapa misaada watawaambia nini? Sasa ya Zimbabwe yanakuja vikwazo tu we mwenyewe utakuja CDM
 
Nchimbi amelewa madaraka! Badala ya kufikiria ni jinsi gani wanaweza kuimarisha usalama wa raia, wao wanafikiria jinsi ya kumaliza upinzani. Maandamano hayakusababisha watu wapigwe mabomu. Huyu mtu aache umangi meza.

Hivi hili bunge hakuna miswaada muhimu ya kujadili badala ya maandamano? Nashauri wajadili mswaada wa uboreshaji wa Elimu na kuzuia ujangili kama majangili wanyongwe au la.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
POKEA 'TAMKO' LANGU NCHIMBI...

Kwanza nakusalimia na kukupa pole kwa majukumu. Natamani ningetumia ile salamu yetu tulipokua pale chuoni Mzumbe,ila si wakati wake sasa.
Eti nasikia kama ilivyo kawaida yao 'watanzania walalamikaji' wameanza kulalamika kwa mswada wa 'KUMINYA' uhuru wa kufikisha ujumbe kwa njia ya 'maandamano'. Nashangaa, ina maana wao wanajua intelejensia ya kubaini uvunjifu wa amani kupitia maandamano kuliko wewe Waziri na IGP Mwema?!!!! Hivi hawajui kuwa intelejensia ina 'maono' zaidi katika maandamano kuliko mauaji,utekaji na uteswaji wa raia wema!

Waziri, achana nao vaa 'miwani ya mbao' kama Filikunjombe alivyowasema eti nyie ni mizigo. Kwani wewe na 'wenzako' maandamano yana faida gani! muandamane kudai nini?!! Kwani nyie mkiugua mnatibiwa katika yale 'majengo' yenye kutoa panadol tu??!! si mnaenda ughaibuni kwenye tiba bora zaidi. Kwani wake zenu wanajifungulia katika yale majengo sakafuni!! Kwani watoto wenu wanasoma zile shule za 'st. kayumba'(za kata)!! Kwani nyie pia mishahara na masurufu yanapigwa danadana kama ya walimu na madaktari!! Si mna posho ya kukirimu wageni ofisini,posho ya suti,mafuta n.k!! Tena si mmependekeza bajeti ya kununua kiwanja maalumu mkazikwe mkifariki,ya nini mzikwe eti makaburi sawa na walalahoi wakati nyie watukufu!! Sasa,wewe na 'wenzako' mnahitaji maandamano ya nini!! mdai nini!! Piga marufuku,piga risasi za moto na mabomu kwani akifa mtu au mwandishi si mtaunda tume tu yataisha!!

Mh. Nchimbi,umesahau kuwa watanzani ni walalamikaji bila vitendo! Kwani kelele zao juu ya EPA,DOWANS,RICHMOND,SINEMA YA KIFO CHA BALALI,KASHFA YA KATIBU NA PEMEBE ZA NDOVU,INSHU YA JAIRO KUCHANGISHA VIJISENTI KULAINISHA ILE BAJETI,KASHFA YA MZEE WA VIJISENTI,MABILIONI YA USWIZ zimeishia wapi!! si walilalamika weee,ni upepo tu umepita na hili la mswada watalalamika itapita!! Kwani rangi ya kijani na njano si ndiyo wengi pale 'mjengoni hekalu la matusi'...si wataunga mkono hoja ya mswada kwa sauti za NDIYOOOOOOOOOOOOOO!!!

Mwisho nikutakie kila la kheri katika uchunguzi wa mlipuko wa bomu pale Arusha. FBI wapo hatuna shaka,usalama wetu wa taifa wao wana singiziwa tu eti kuhusika na utekaji,utesaji na utengenezaji wa video za ugaidi.

Mtiifu,
Canimito
 
Calm down CCM, mfikirie kabla ya kutenda (au hata kabla ya kusema). Uvunjivu wa amani uliotokea kwenye maandamano umeletwa na polisi each time. Labda muweke sheria ya kuzuia polisi kuleta vurugu kwenye maandamano.

Uvunjivu wa amani kama uliotokea Arusha umeletwa na maandamano?

Mnaposema bila kufikiria vizuri, si sawa wala hamtaweza, na mnazidi kujiangamiza. Mmelaaniwa? Au mnataka tuanze sasa maandamano ya kupinga mswada wa kupinga maandamano?

Regia Mtema alisema wakati huu CDM itakaba ndani na nje ya bunge. Mmechanganyikiwa tayari?
 
Huu ni ukandamizaji wa demokrasia,na uhuru wa binadam,mambo yenu ya kutunga kila mnachowaza majumbani kwenu mnakileta kiwe sheria,dawa ya kuomba haki ya mtu au kundi la watu ni maandamano,mfanye ukandamizaji wenu watu wakidai haki eti wanahatarisha aman,hii sheria wanataka ije kutumika zaidi ktk chaguzi,wanataka kufanya mauzauza yao eti kuna sheria ya kutoandamana,mnaipeleka nchi pabaya sasa,tekelezeni majukumu kwa raia na ningefikiri ungepeleka sheria ya watoto wa viongozi wasisome shule za daraja juu wala nje ya nchi ni lazima wasome shule hz za saint kayumba na za kata,hilo hamulioni?
 
huu ni ukandamizaji wa demokrasia,na uhuru wa binadam,mambo yenu ya kutunga kila mnachowaza majumbani kwenu mnakileta kiwe sheria,dawa ya kuomba haki ya mtu au kundi la watu ni maandamano,mfanye ukandamizaji wenu watu wakidai haki eti wanahatarisha aman,hii sheria wanataka ije kutumika zaidi ktk chaguzi,wanataka kufanya mauzauza yao eti kuna sheria ya kutoandamana,mnaipeleka nchi pabaya sasa,tekelezeni majukumu kwa raia na ningefikiri ungepeleka sheria ya watoto wa viongozi wasisome shule za daraja juu wala nje ya nchi ni lazima wasome shule hz za saint kayumba na za kata,hilo hamulioni?

wakilala na wake zao..wanashauriwa katikati ya tendo la ndoa.....kesho wanatutangazia "mapendekezo'
 
Hivi wanashindwa kujua kwamba mtawala wa leo aweza kuwa mpinzani wa kesho?.Hata hivyo sheria hiyo itakuwa challenged mahakamani,na nina imani mahakama zetu zitatenda haki katika hili.
 
Namkumbuka sana Baba wa Taifa letu wakati huu kuliko muda mwingine wowote ule, hivi yeye wakati ule angepiga marufuku maandamano watu wangewezaje kuunga mkono azimio la Arusha? Na yale matembezi ya mshikamano yalikuwa ni nini? Ccm imechoka sana, sasa inajidhihirisha kuwa inajikaanga yenyewe kwa mafuta yake.
Leteni hiyo sheria ili muipaishe chadema zaidi kwani sasa tutaitii hiyo sheria kwa dhati ila tutaanzisha siku maalum ya kuvaa gwanda kila alhamisi. Kila mpinga sheria hiyo atatakiwa kuvaa gwanda kila alhamisi.

Naunga mkono HOJA. Alhamisi iwe siku maalumu ya kuvaa GWANDA au Tshirt za M4C.
 
It is a pity that Emanuel Nchimbi, Internal Affair Minister is one of the dictators Tanzania has ever had. Majibu ya jana wakati anahitimisha hoja yake Bungeni inathibitisha contention yangu.
 
Itakuwa ni jambo jema sana kwa wao kuuleta huo muswada bungeni maana baada ya 2015 wao watakuwa ni chama cha upinzani na hawataweza kuandamana.Bahati mbaya wasichojua kuwa wananchi wamekwishachoka na wanataka mabadiliko kitu ambacho kinaiumiza kichwa CCM na serikali yake.
 
Halafu anataka uraisi?
Nani atampa urais huyu mtu kazi kujilimbikizia vyeti bandia. Unakataza maandamano ili iweje. Bila maandamano wanataka wapinzani waonyeshe hisia zao kwa kuvunja sheria ili wawakamate? Je ni kwa njia hiyo sasa wanafikiri wataua upinzani?
Kwa maandamano watu wanaonyesha hisia zao kwa amani. Wajaribu kuzuia kama ndio itawaokoa kutolewa madarakani! Hakuna demokrasia ya kweli inakataza mikutano na maandamano ya kisiasa.
 
Katika serikali yenye demokrasia lazima kuwe na maandamano na ni kwa utaratibu uliowekwa kitambo,huo ni ubabe na udikteta...kumshinda mtu yeyote ile sio kumnyima nafasi kuongea au kufanya mambo yake jamani,wanaleta za miaka ya 80 leo??me nadhan hawajui nguvu ya Umma hawa jamaa mpaka watu watakapoamua kuitaka serikali yao!! Serikali ni raia sio nchi aiseeEe...tusileteane uchama kwene nchi!!

Tonii
 
Back
Top Bottom