Mtoto wa mkulima Mh. Mizengo safarini Brazil kujifunza kilimo


C

CERDIC

Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
16
Likes
0
Points
0
C

CERDIC

Member
Joined Oct 3, 2011
16 0 0
wakati sera ya kilimo kwanza ikiwa katika utekelezaji Mh. PM na Mrs Tunu wako ziarani Brazil kujionea na kujifunza kilimo cha kisasa ikiwa ni pamoja kutembelea viwanda vya zana za kilimo. sijui serikali inataka kuleta nini tena baada ya power tillers.ule msafara wake sijui kama kiongozi anaye sisitiza kupunguza gharama serikalini aliliangalia vip kabla hajapanda lile dege lake.maudhui ya safari hiyo sijaelewa vizuri, kwani ziara kama hizo zimeshafanywa sana na viongozi wa serikali tangu Tanzania kutangaza kilimo ni uti wa mgongo elimu kama hiyo ya kutoka nchi za wenzetu walioendelea hawajawahi kuipata? hasa kwa kipindi kama hiki hali ya maisha ikiwa ngumu na ziara kama hiyo.INANIUMA SANA KILA NIKIFIKIRIA NINABAKI NINALIA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!NITAKUWA PM MWAKA 2015-2020 NA MIMI NIENDE BRUNEI KUJIFUNZA KULA RAHA................Eeeh sasa je?
 
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
7,034
Likes
59
Points
145
M

Marytina

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
7,034 59 145
ni bora kutawaliwa na Mtikila kuliko kimeo PINDA
Huyu jamaa ni mvivu sana
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,496
Likes
2,683
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,496 2,683 280
wakati sera ya kilimo kwanza ikiwa katika utekelezaji Mh. PM na Mrs Tunu wako ziarani Brazil kujionea na kujifunza kilimo cha kisasa ikiwa ni pamoja kutembelea viwanda vya zana za kilimo. sijui serikali inataka kuleta nini tena baada ya power tillers.ule msafara wake sijui kama kiongozi anaye sisitiza kupunguza gharama serikalini aliliangalia vip kabla hajapanda lile dege lake.maudhui ya safari hiyo sijaelewa vizuri, kwani ziara kama hizo zimeshafanywa sana na viongozi wa serikali tangu Tanzania kutangaza kilimo ni uti wa mgongo elimu kama hiyo ya kutoka nchi za wenzetu walioendelea hawajawahi kuipata? hasa kwa kipindi kama hiki hali ya maisha ikiwa ngumu na ziara kama hiyo.INANIUMA SANA KILA NIKIFIKIRIA NINABAKI NINALIA!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!NITAKUWA PM MWAKA 2015-2020 NA MIMI NIENDE BRUNEI KUJIFUNZA KULA RAHA................Eeeh sasa je?
Badala ya kuwachukua mabwana shamba wakajifunze ili waeneze watakachojifunza kwa wakulima vijijini wao wanampeleka mtu anaetembea na v8 muda wote na viyoyozi juu!!,hii ni Tanzania zaidi ya uijuavyo.Halafu ni mara ngapi alishakwenda nje kwa ajili ya mambo hayo na mabadiliko vijijini hamna?
 
N

nyamagaro

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2010
Messages
385
Likes
33
Points
45
N

nyamagaro

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2010
385 33 45
Badala ya kuwachukua mabwana shamba wakajifunze ili waeneze watakachojifunza kwa wakulima vijijini wao wanampeleka mtu anaetembea na v8 muda wote na viyoyozi juu!!,hii ni Tanzania zaidi ya uijuavyo.Halafu ni mara ngapi alishakwenda nje kwa ajili ya mambo hayo na mabadiliko vijijini hamna?
I always say Pinda is yet another BURDEN to this country. How many time other nations have come to our country to learn about 'good agricultural practice'? Pinda ni mtaalam mpaka aende kujifunza huko. The people in the current government are insane. Oh God, I am tire of illusions!
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,220
Likes
881
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,220 881 280
amekwenda kutalii tu hakuna chochote cha maana atakachorudi nacho, mtu mwenyewe hana amaamuzi projo nyingi zilizochanganyikana. Kala kodi zetu bure tu
 
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
217
Likes
1
Points
0
T

Tetere Enjiwa

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
217 1 0
Hii safari inatofauti gani na ile ya kushuhudia uvumbuzi wa nyayo za mtu wa kale? Tatizo letu kila kitu ni siri.
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,490
Likes
282
Points
180
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,490 282 180
Hiki ndo kinachompeleka Brazil......

 
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2010
Messages
2,532
Likes
11
Points
135
S

sweke34

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2010
2,532 11 135
mimi huwa najiuliza hivi kile chuo kinachoitwa Sokoine University of Agriculture (SUA) huwa kinafanya nini maana watu wanasafiri kwenda nje badala ya kukitembelea chuo hiki ili kupata detals za kila kitu kinachohusiana na kilimo...!! Huyu naye amekwenda kula posho tu ya safari!
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,405
Likes
38,581
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,405 38,581 280
kwanini wasipeleke maafisa kilimo? Au kaenda kujifunza kilimo kwa ajili ya shamba lake?
 
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2011
Messages
2,908
Likes
264
Points
180
WA-UKENYENGE

WA-UKENYENGE

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2011
2,908 264 180
Mimi nadhani hawa viongozi wetu wanapelekeshwa sababu ya tabia zao za kutotaka kufanya maamuzi sahihi kwa ajili ya nchi na kutembeza bakuli kila kukicha. Haiwezekani hata kidogo PM mzima anaenda kujifunza kilimo wakati SUA kuna maprofessor kibao wamebobea, nchi iliwasomesha wa nini? Hakuna strategies za maana kama nchi.

PM aseme anaenda brazil kutafuta dili zake mwenyewe basi (10%).
 
M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
1,173
Likes
1,080
Points
280
M

Massenberg

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2011
1,173 1,080 280
Jamani kilimo ni taaluma. Ardhi na nguvukazi iliyoko hapa nchini ilipaswa iifanye nchi hii kuwa baba wa kilimo hapa Afrika na tungekuwa tunashindana na South Africa kwenye hili. Tatizo lilianza enzi zile za Nyerere wakati watu wasio na elimu wala upeo walipoingizwa choo cha kike kuwa eti kilimo ndiyo uti wa mgongo wa uchumi wetu. Hawa watu wakawa wanalima kwa majembe ya mkono ambayo wenzetu kwenye nchi zingine wanayatumia kupalilia vibustani vya maua mbele ya nyumba zao.
Mfumo wetu wa elimu haukujikita kwenye kilimo tangia shule ya msingi na hata kuja kukifanya kuwa taaluma katika elimu ya juu. Hakuna serikali iliyowahi kuwekeza katika nyanja ya kilimo na matokeo yake ndiyo haya ya leo. Wenzetu Zimbabwe na South Africa waliyaona haya tangu enzi hizo ndiyo maana hasa SA wako mbali sana, bahati mbaya Mugabe alivuruga mambo Zimbabwe.
Serikali ya majitu majinga tu hii, kama suala ni kutafuta utaalamu wa kilimo si wangeomba wataalamu toka South Africa tu waje halafu wawapangie program? Brazil mbali kote kwa kazi gani?
Such a nasty, nasty shame.
 

Forum statistics

Threads 1,237,444
Members 475,533
Posts 29,288,485