Mtazamo Wangu: Deo Filikunjombe ni mjasiri.

Mtazamo Wangu: Deo Filikunjombe ni mjasiri.

Hana ujasri wowote ila anamambo yake tu alishindwa kuyafanikisha sasa ni hasira tu.
 
Kama wewe ulivyoanzishaga ze utamu ili kumuaibisha Kikwete na CCM lakini mwishowe ulishindwa ukarudi hukohuko CCM Chezea CCM wewe

Kumbe ndio huyu aliyechapisha picha za kumdhalilisha Kikwete kwenye mtandao halafu leo anajikomba kwake!!!
 
Hujajibu swali langu Mkoroshokigoli, unafanya nini kwenye hili jukwaa wakati huwaamini wanasiasa and is siasa itself? maana ili kuwe na wanasiasa ni lazima kuwe na siasa.

cc idaz
 
Last edited by a moderator:
usiwaamini hao wengi wao wanazuga malengo yao ni chama hawajali wananchi
 
Kitanuka tu siku moja,Syria na historia yake ya miaka nenda rudi imebakia magofu,nafikiri tunaelekea huko.
 
- Jimbo lake huenda likagombewa na Waziri mmoja wa sasa na anajua kuwa nafasi yake kumshinda ni ndogo sana kwa hiyo huenda anajitayarisha kuhamia Chadema, inaeleweka sana yeye na mwenzake mmoja walipioga kura sawa lakini CCM ni chama kubwa wameikuta na wataiacha kama ilivyo, CCM ina wenyewe!!

Le Mutuz

yea kweli na wenyewe ndo nyie mnaorithishana na nyie matumbo makubwa kwa hela za baba zen
 
- Jimbo lake huenda likagombewa na Waziri mmoja wa sasa na anajua kuwa nafasi yake kumshinda ni ndogo sana kwa hiyo huenda anajitayarisha kuhamia Chadema, inaeleweka sana yeye na mwenzake mmoja walipioga kura sawa lakini CCM ni chama kubwa wameikuta na wataiacha kama ilivyo, CCM ina wenyewe!!

Le Mutuz

Kwa mawaziri wale wa CCM tuliowaona wakionyesha ushabiki bila hoja hakuna anayeweza kusimama na Filikunjombe. Eti chama kubwa lakini halijajengwa katika misingi ya mantiki na hoja, ni vijembe na kuweka mbele maslahi yao binafsi na watoto wao.

Chama kubwa ni kama chama kinachoongoza BOTSWANA. Kimekuwepo toka uhuru na bado kinawaletea watu wake maendeleo makubwa. Serikali yake inakopesha World Bank, sio CCM kinaongoza serikali masikini karibu kuliko zote duniani na ni chanzo cha ufukara na umasikini wa Tanzania.

Watanzania watakapoweza kuling'oa liREPTILIAN BLOODSUCKER behind this party ndio utakuwa mwanzo wa mafanikio ya taifa letu.
 
Hana ujasri wowote ila anamambo yake tu alishindwa kuyafanikisha sasa ni hasira tu.

yeye sio muoga wa mtu wa kujipendekeza kama wewe,, anatumia utashi wake kwa maslahi ya taifa na wananchi kwa ujumla. FILIKUNJOMBE ANA SERA YA UTAIFA KWANZA CHAMA BADAE,,,, UTAIFA NI ZAIDI YA CHAMA ,, huyu ni miongoni mwa wana ccm wanao jitambua na wanao jali maslahi ya taifa.. Ila wanaccm walio wengi wanaoneka hata chama kikisema wagongane ngozi wao kwa wao watakubali watatekeleza sababu hawawezi kutumia utashi wao binafsi.
 
Ndio maana mmepoteza dira kwa kushabikia wanasiasa watafuta sifa badala ya wajenga hoja...

poor you!
Mkuu, chuki ya nini dhidi yangu? Mimi nimetoa mtazamo wangu, wewe unaamua kunishambulia badala ya kutoa hoja yako kunipinga. Kama unafikiri Filikunjombe ni mbovu sawa na CCM wengine wote, basi ni kuelezea mtazamo wako na sababu zake.
 
Wabunge wa watatu wa Chama Cha Mapinduzi, Mjumbe Kangi Lugola, Deo Filikunjombe na Ester Bulaya, kwa mara nyingine jana walijilipua kwa kukataa pendekezo la chama chao kuhusu upigaji wa kura wa aina mbili.

Filikunjombe alitoa kauli ya hapana kuonyesha anapinga kauli ya kupiga kura za ndiyo kwa wanaotaka na hapana kwa wanaotaka pendekezo lililokuwa limetolewa na Kamati ya Kanuni ambalo ndilo lililoungwa mkono na wajumbe wote wa CCM.

Hii siyo mara ya kwanza kwa Filikunjombe kwenda kinyume na msimamo wa chama chake, mwaka juzi alikataa kuunga mkono bajeti ya Serikali na hata katika mapendekezo mengi hupingana na wenzake kwa misimamo.

Filikunjombe akizungumza na gazeti hili alisema aliamua kupiga kura ya hapana kwa sababu ni uamuzi ambao hauna msimamo.

Walitakiwa kupitisha upigaji kura ama uwe wa wazi au wa siri.

Alisema yeye angekuwa mwenyekiti angetumia falsafa ya kidemokrasia ya kusikiliza maoni ya pande zote hasa wale wachache kusikiliza hoja zao kwa makini.

Mjumbe huyo alisema katika Bunge hili wanaotaka kura za wazi wapo wenge, ila hoja zao ni dhaifu na kwamba wanaotaka kura za siri ni wachache lakini hoja zao ni nzito na zina mashiko.

Awali wabunge wengi walionekana kupingana na uamuzi wa chama chao, lakini jana wengi waliamua kutoka nje bila ya kueleza misimamo yao hadharani.

Waliokuwa wamejipambanua kuwa wangepinga ni pamoja na mbunge wa Kahama James Lembeli, Ester Bulaya, Kangi Lugola na Mohamed Keissy.


Source; Gazeti la Mwananchi la leo
Page 4 kwa habari zaidi bofya hapa chini:

Kura mchanganyiko Bunge la Katiba - Kitaifa - mwananchi.co.tz
 
Hakuna ujasiri ni ujinga tu au kulewa masifa maana huko ni kutaka kujiona we hupo tofauti au smart kushinda itikadi na mwongozo wa kitaasisi. Kura ya wazi CCM imependekezwa kwa mantiki ya kuona misimamo ya chama inapigiwa kura na wanachama, sasa we mwanzo tu kiburi.

On the other hand huyu dada 'esther bulaya' niliwahi muona tuonge asubuhi si muda mrefu akidai yeye ni muumini wa serikali tatu hivyo sishangai yeye kutetea kura ya siri na wala wahusika hawakuona sababu ya kumpa adhabu mpaka hapo, maana kama akukemewa mwanzo kwenda kinyume na maoni ya chama anyone would think they're entitled to air their views na ikibidi kupoteza kura ya chama huko mbele (only in afrika).

Hili zoezi lilitakiwa kutoa sura ya party discipline na kulinda misimamo ya kichama sasa wahusika wajue wazi kuto waadhibu hawa leo wasishangae wale wote waliotetea kura ya wazi kwa sababu ya kuhofia misimamo chama, kesho wakijua kumbe kuna huwezekano wa kupingana na chama na kutofanywa lolote (maana esther alianza kutoa misimamo yake kwenye media na akaachwa, sasa kafika bungeni na wengine wanajifunza ujasiri kutoka kwake), sasa huko baadae litakapokuja swala la serikali mbili au tatu wahusika wasishangae wanalazwa chali na wabunge wao mbele ya dunia kwa kuanza kuachia "vitabiya vibaya" kama hivi vikue(discipline is everything in order to maintain party lines).

Hivi kesho Malawi ikisema basi tena discussions ziwa Nyasa lote ni lao na wapo tayari kwa lolote mzungu afanye tu hizo exploration za mafuta. Serikali ikaona tanzania interest imekuwa compromised kuna haja tena ya kutafuta demokrasia ya kumvaa mmalawi wakati option ni mbili tu kukaa kimya tumekubali walichukue, kuingia vitani ni kwa sababu ya kuwa tuna amini maslahi ya watanzania yameingiliwa. Point ni kwamba People need to learn what 'interests' are about hata kama hazipo kwenye maandishi linapotokea swala la kutetea party lines normally hakuna demokrasia hata demokrasia yenyewe ina mipaka yake.
 
Back
Top Bottom