Mtaji wa Sh. Mil 5 unafaa kwa biashara gani?


Charles1990

Charles1990

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
222
Likes
0
Points
33
Charles1990

Charles1990

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
222 0 33
[/COLOR][/B]

- Aidea haitolewi kama Dawa vile, si sawa na kusema unaumwa kichwa watuwakakwambia kunywa Paracetamol, panadol, Aidea ya biashara nin kitu kinginekabisa Dada, huwezi kuwa mwanza mtu yuko Dar ukampa wazo la biashara,

1. Nitakua nimejua vipi mazingira ya huko?

Hapa ni kudanganyana na hii kitu haipo mahali popote pale duniani zaidiya hapa kwamba unaweza mpigia mtu wewe uko Arusha na yeye Dar ukamshauri anzekufanya biashara fulani,
- Na hilo la Bodaboda si business aidea, aidea gani.
Your English teacher REALLY failed you.
 
Habdavi

Habdavi

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2011
Messages
419
Likes
46
Points
45
Habdavi

Habdavi

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2011
419 46 45
hiyo ni kweli kabisa. Tujifunze kuwa na idea mpya ili tutamaniwe siyo kutamani. Kaka hapo juu umenikuna.....

tunataka wajasiriamali wenye financial stability kama kina Aliko Dangote, sasa bodaboda sioni kama kuna nafasi ya kukua zaidi ya kupata hela ya kula tu.
 
Habdavi

Habdavi

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2011
Messages
419
Likes
46
Points
45
Habdavi

Habdavi

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2011
419 46 45
hiyo ni kweli kabisa. Tujifunze kuwa na idea mpya ili tutamaniwe siyo kutamani. Kaka hapo juu umenikuna.....

tunataka wajasiriamali wenye financial stability kama kina Aliko Dangote, sasa bodaboda sioni kama kuna nafasi ya kukua zaidi ya kupata hela ya kula tu.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
57,156
Likes
38,367
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
57,156 38,367 280
Nenda Kerege. Kamata ekari za shamba. Miaka miwili unauza mara tatu ya bei uliyonunulia.
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,249
Likes
4,690
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,249 4,690 280
Kama upo Dar nakushauri tafuta sehemu karibu na kituo cha daladala fungua TiGO-Pesa, Airtel Money,Voda M-Pesa..uza na vocha tena siku hizi unapitishiwa vocha na mawakala jioni wanapitia pesa yao.
 
J

jmnamba

Senior Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
140
Likes
1
Points
0
J

jmnamba

Senior Member
Joined Mar 31, 2012
140 1 0
Nunua bodaboda 3 wape vijana boda moja kwa siku ni tsh 6000 mara 3=18000, ndani ya miaka miwili utakua umetengeneza faida ya m 7.
Sikushauri boda boda! Too risk, hao unaowakabidhi pikipiki ni wehu hawana roho ya uthamini mali ya mmiliki. Try something else.
 
J

jmnamba

Senior Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
140
Likes
1
Points
0
J

jmnamba

Senior Member
Joined Mar 31, 2012
140 1 0
Vipi duka la spare za bajaj au hata boda boda - hapa itategemea location mkubwa. Mtaji ukikua unakuza biznez.
 
Deejay nasmile

Deejay nasmile

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2011
Messages
2,944
Likes
709
Points
280
Deejay nasmile

Deejay nasmile

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2011
2,944 709 280
Duka la dawa muhimu
 
araway

araway

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
518
Likes
64
Points
45
araway

araway

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
518 64 45
nipo tabata Segerea. nadhani hii ya boda boda itakuwa nzuri.
Sikushauri ununue bodaboda. utapata presha bure. nimeshaifanya inausumbufu sana. Nenda kibaigwa nunua alizeti kwa sasa gunia ni elfu 35 , kaifadhi kwenye mashine za kukamulia ,kaa miezi mi4 uza gunia kwa elfu 55. Ushauri zaidi ni pm
 
H

HAKUNA

Senior Member
Joined
Mar 12, 2012
Messages
134
Likes
9
Points
0
H

HAKUNA

Senior Member
Joined Mar 12, 2012
134 9 0
Hapa ni kudanganyana tu, mimi niko Arusha jamaa yuko Darmimi nimpe aidea gani? Nafahamu vipi mazingira ya Dar? najua vip triends yahuko Dar? hapa tufanya business aidea sawa na utabili wa hali ya hewa.

- Aidea haitolewi kama Dawa vile, si sawa na kusema unaumwa kichwa watuwakakwambia kunywa Paracetamol, panadol, Aidea ya biashara nin kitu kinginekabisa Dada, huwezi kuwa mwanza mtu yuko Dar ukampa wazo la biashara,

1. Nitakua nimejua vipi mazingira ya huko?

Hapa ni kudanganyana na hii kitu haipo mahali popote pale duniani zaidiya hapa kwamba unaweza mpigia mtu wewe uko Arusha na yeye Dar ukamshauri anzekufanya biashara fulani,
- Na hilo la Bodaboda si business aidea, aidea gani hiyo wakati nibiashara ipo na inafanwa na watu kibao? wewe leo huwezi anzisha Duka la kuuzaVocha halafu ukaanza kutamba kwamba una Aidea nzuri,

NA THE BEST BUSINESS AIDEA NI UNAYO FOMULATE MWENYEWE, NA SI YAKUTABILIWA KAMA BAHATI NA SIBU, NCHI KAMA MAREKANI AMBAYO ILIANZA MIAKA MIAKAZAA ILIYO PITA STILL BADO KUNA AIDEA ZA KUFA MTU SASA

- MTU KAMA HUWEZI KUJA NA WAZO LAKO ZURI LA BIASHARA HUTAWEZA HATAKUSIMAMIA BIASHARA YAKO, TUNAKWEPA SANA KUUMIZA VICHWA THAT IS WAHY
Umenena vyema, waTZ wengi wavivu wa kufikiri.....wenzetu marekani watu wana idea za kwenda kujenga hotel na kuanzisha mashamba kwenye space....sisi tunashindwa kufikiri biashara ambazo zingeweza kutatua matatizo yanayotuzunguka, boda boda sio biashara, hiyo ni biashara ya wachina. leo hii tunakimbilia boda boda kwa kuwa wachina wameumiza vichwa katika kutafuta njia za kurahisisha usafiri, na wao walifocus kwenye shida iliyopo Africa na sisi tunapaswa kufocus kwenye shida zilizopo katika vijiji vyetu na hata maeneo ya mjini.

Ushauri wangu wa biashara kwako - Loy; tumia 1 milioni kutembea mikoa mbalimbali tanzania ukirudi kwako utapata wazo la biashara. sasa mtu amekaa dar tu halafu anauliza wazo la biashara.......!!!! unafikiri watu wanpokuja kutalii wanakuja kustarehe.....wanaelewa nini maana ya kutembea, akirudi kwao amepata wazo la biashara, utashangaa anakuja kuwekeza kwenu.
 
araway

araway

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2007
Messages
518
Likes
64
Points
45
araway

araway

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2007
518 64 45
mtu kasema ni mwanafunzi unamwambia azunguke tanzania huu ni ushauri au matope?
 
N

ngarambe

Senior Member
Joined
Apr 15, 2012
Messages
100
Likes
1
Points
0
N

ngarambe

Senior Member
Joined Apr 15, 2012
100 1 0
Mimi ni mdada miaka 26 elimu yangu ni form six nilikua nafanya kazi ktk kampuni moja jijini dar ila sasa nimeacha kutokana na mambo tu ya kazini. Niko rombo kilimanjaro naomba mnipe wazo la kufanya na hiyo milion tano. Niko tayari kufanya biashara kati ya dar au rombo cose kote nina sehemu ya kukaa bila kulipa kodi. Ushauri tafadhali
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,712
Likes
1,015
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,712 1,015 280
Ilete tuinywee, ponda raha kufa kwaja!
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,370
Likes
90
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,370 90 145
kwa mtaji wako Anzisha biashara ya Chakula.
mgahawa in Dar. inalipa.
 
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
685
Likes
344
Points
80
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
685 344 80
Mjasiriamali Wa kweli hawezi uliza swali Kama hili, wazo la biashara hutangulia kabla a fedha, kuna watu Wengi sana ambao akipata hata Laki moja in mind Anakuwa anajua exactly atakachofanya!
Ni kweli kabisa , lakini sio wajasiliamali tu wanaopaswa kufanya biashara ? na wafanyabiashara(waliofanikisha) sio wote ni wajasiriamali, na pia sio wajasiliamali wota lazima wafanikiwe ? jifunze GETs General Enterprising Tendecies

Unawe kujitambua kama wewe ni mjasiriamali au sio kwa kujipima hapa http://get2test.net/test/index.htm
 
remon

remon

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
295
Likes
1
Points
33
remon

remon

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
295 1 33
mkuu nipe mimi then kila mwezi nikuletee laki tatu au unasemaje ? km imekaa vzr niambie the tupange jinsi ya kuonana na uone ofisi yangu na biashara yangu.... imetulia
 
DA HUSTLA

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2012
Messages
941
Likes
826
Points
180
DA HUSTLA

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2012
941 826 180
WATANZANIA TUNAPENDA SANA BIASHARA RAHISI NA ZISIZO HITAJI AKILI KABISA, BIASHARA YA BODABODA INAFANYWA NA WATU AMBAO WAMEFIKIA MWISHO WA KUFIKILIA NA AMBAO NA WAVIVU WAKUTUMIA AKILI

- Kwa magreat thinker kuja na wazo la Bodaboda ni kitu cha ajabu sana, ni kwa nini tusipende kuwekeza katika miradi yenye tija kwa taifa hili

1. Kwa nini si miradi yenye tija kwa taifa hili?

2. Kwa nini si uwekezaji ambao hata watu wa nje watatamani kufanya na wewe kazi?

3. Hii biashara si sustainable hata kidogo na sijui mtu mwenye hii biashara huwa anaplani niniu mbeleni

- Anzisha biashara ambayo miika kumi ijayo itakuwa ni biashara kubwa sana ndani na nje ya nchi hii,

- Watanzania utakuta mtu ana gest house moja ana Bodaboda tatu, ana kibanda cha simu na vocha, sasa mtu kama huyi sijui huwa anataget nini kuja kuwa vipi,

-HII DUNIA NI YA USHINDANI MKUBWA SANA NA KWA SASA ATAKAYE SAVAVIVE NI MTU ANAYE KUWA NA IDEA ILIYO ENDA SHULE, JARIBUNI KUTEMBELEA African Report muone vijana wa nchi zingine mawazo yao ya biashara, huwezi kuta vuijana kama wakule NIGERIA WANAPEANA USHAURI WA BODABODA HATA SIKU MOJA,

Nilizama Aidea ambayo hata ukiitwa kwenda kupresent mahali watu wanakuna vichwa na kukuona wewe ni mtu mwingine kabisa, sasa unaitwa unaenda kupresent Bajaji na Bodaboda utaonekana wa ajabu sana
Da utaniua kwa kucheka sana,ila inasikitisha sana na comment yako ni very challenging
 
HP1

HP1

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2012
Messages
3,371
Likes
101
Points
145
HP1

HP1

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2012
3,371 101 145
True ndio maana hili kuavoid kutosa tosa madereva bora upate kijana muaminfu ili mambo yaende vizuri.
Uaminifu unatakiwa sana. Vijana wengi wakikabidhiwa biashara wanajiangalia wao tu. Wanapata hesabu ya siku ila kwa tajiri wanapeleka hadithi tupu
 

Forum statistics

Threads 1,249,905
Members 481,150
Posts 29,714,485