Msigwa: Mangula ni ndege chichidodo

Edson Zephania

Edson Zephania

Verified Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
509
Points
170
Edson Zephania

Edson Zephania

Verified Member
Joined Apr 8, 2011
509 170
dah, chichidodo?? hii ya kufungia mwaka!!!!!!
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,537
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,537 2,000
Watu wanakula nguruwe wakati nguruwe anakula mavi halafu wala nguruwe hawataki hata kuyagusa mavi...ha haa haaa.
Hata wenzio wanamtafuna sana mkuu wa meza! Wakifunga mauzo huwa yanashuka sana!
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,409
Points
2,000
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,409 2,000
Msigwa umenikumbusha mbali sana mkuu koz hiyo novel ya ghana nilikuwa naipenda sana na ndio ilionifanya mimi leo niwe nakula boom la wazee.....,
 
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,913
Points
1,500
T

Twasila

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,913 1,500
ahahaa... Ila yeye mbona anakula kuku ..kuku hali wadudu?
Ivuga bwana!! Fikiria Mangula anajisikiaje kufananishwa na chichidodo. Fikiria kula maggots wanaotoka moja kwa moja kwenye kinyesi unachokiona.
 
W

winner forever

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
1,097
Points
1,195
W

winner forever

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
1,097 1,195
Hahahaaa,eti Mangula ni ndege Chichidodo,
 
yatima

yatima

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
354
Points
0
yatima

yatima

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
354 0
Msigwa: Mangula ni Chichidodo
ameyasema hayo akimlinganisha na ndege aliye tumika kwenye kitabu cha beutiful once are not yet born ambaye alikuwa anakataa kula kinyesi lakini anakula funza wanao kula kinyesi.
sawa sawa na mangula aliye chaguliwa na walarushwa lakini anasema atawatimua walarushwa ndani ya chama, ndani ya miezi 6 tu .

kweli wewe ni GREAT THINKER - nakugongea LIKES x 1,000
 
Wingu

Wingu

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,323
Points
1,225
Wingu

Wingu

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,323 1,225
Yaani huyu 2015 atamjua mwakalebela ni nani.Ngoja apayuke msimu wake huu hakuna tena cha ubunge
 
ugolo wa bibi

ugolo wa bibi

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2012
Messages
1,307
Points
1,250
ugolo wa bibi

ugolo wa bibi

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2012
1,307 1,250
hivi bado analima viazi! au zuga, mfupa uliomshinda fisi mangula ni janga la kitaifa....
 
Az 89

Az 89

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
1,612
Points
1,250
Az 89

Az 89

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
1,612 1,250
Nyie kidhungu chenu mmejifunzia kwenye sekondari za kata au?, hiyo ni Beautiful na sio Beautyful
no research,no right to speak...ile ni fasihi ...huwezi kuelewa kama sio mwanafasihi
 
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
1,601
Points
1,195
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
1,601 1,195
Mchungaji kweli anajua kuchunga kondoo wake Mangula = Chichidodo
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
10,462
Points
2,000
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
10,462 2,000
Msigwa ni mwalimu wa sekondari tu hana jipya yule. Beautiful Ones are not yet BORN ni old book irrelevant to the modern times. U can not change the system if u are not within it unless your employ armed revolution. Mangula kuwemo ndani ya wala rushwa ndo first step ya kuikomesha. Wote mliochangia humu semeni how many times mmekula rushwa au kutoa rushwa? To me Mangula is Odili Samalu and Chadema Leaders are Chief Nangas.
Mkuu,

Naona wewe ndio wale mnaofaidi hiyo unayosema "modern times" ndio big time mkuu unafaidi kila kitu.

Kwenye hicho kitabu ambacho nami nilikisoma nikiwa sekondari, Ayi Kweyi Ama anazungumzia Ghana baada ya kupata uhuru jinsi ambayo RUSHWA ilistawi na anaangalia vitu vitatu PESA, UWEZO WA MTU KWENYE JAMII na NGUVU aliyo nayo mtu kwenye jamii.

Anazungumzia jinsi serikali ya Kwame Nkruma jinsi ilivyovuja pesa na kuharibu uchumi wakati ndio ilitakiwa kwa waafrika kuwaonyesha walokuwa wakoloni kwamba tuna kila sababu ya kuwa uhuru na tunaweza kusimama wenyewe bila msaada wa mtu yoyote.

Pia anaonyesha muanguko wa jamii nzima kwenye eneo la kuwajibika kama jamii na kuna sehemu huwa naikumbuka alipoongelea kumomony'oka kwa maadili katika jamii.

Nakuuu- "Sounds arise and kill all smells as the bus pulls into the dormitory town. Past the big public lavatory the stench claws inward to the throat. Sometimes it is understandable that people spit so much, when all around decaying things push inward and mix all the body's juices with the taste of rot . . . . Hot smell of caked s--- split by afternoon's baking sun, now touched by still evaporating dew. The nostrils, incredibly, are joined in a way that is most horrifying direct to the throat itself and to the entrails right through to their end."-mwisho wa kunukuu.

Halafu kuna mtu anaitwa "The Man" kuna kazi kwelikweli kumtambua anagundulika yumo kwenye basi, ni mtu muhimu sana kwenye kitabu hicho kwani hilo basi limo safarini.

Tanzania yetu ya leo bado imo kwenye ukoloni mamboleo na ni watanzania wenyewe kwa wenyewe wanakulana mumo kwa mumo bila hata huruma, wenye nafasi wanaiba na kujilimbikizia na wale wasio nacho wanazidi kudidimia.

Mwalimu Msigwa nampa zote 5, duuh ndege Chichidodo.
 

Forum statistics

Threads 1,314,787
Members 505,059
Posts 31,838,256
Top