Mshahara wa Desemba: Christmas, mwaka mpya, ada na kodi

Mshahara wa Desemba: Christmas, mwaka mpya, ada na kodi

Pia kutenga kibubu hili ni somo gumu sana kwetu hasa nchi za kimaskini kama Tz!.. Misiba, harusi, majanga !changamoto nyingi mnoo...sema ni kuishi uwezavyo sio wapendavyo!

Ni kweli ila mimi nimelipatia ufumbuzi niliifungua akaunti ya malengo ambayo siwezi kutoa pesa mwaka hadi mwaka inanisaidia sana
 
Jamii imeifanya km xmas km siku ya kuvaa nguo mpya na kula vyakula kibao..eish mm hata huwa sina kbs wazo hilo..bora ucelebrate new yr!
Kuna watu wazima kbs bila kutinga kiwalo kipya xmas haelewi kbs siju huwa ni nn jaman!
Ha ha haaaaa
Kuna familia zimezoesha watoto wao nguo mya sikukuu, matokeo yake siku huna watoto wananuna

Tuwajenge watoto wetu kiimani zaidi na sio shopping na outing, siku ukiwa nazo wafanyie shopping na outing, siku huna basi maisha yaendelee.
Kikubwa uhai[emoji23]
 
Ha ha haaaaa
Kuna familia zimezoesha watoto wao nguo mya sikukuu, matokeo yake siku huna watoto wananuna

Tuwajenge watoto wetu kiimani zaidi na sio shopping na outing, siku ukiwa nazo wafanyie shopping na outing, siku huna basi maisha yaendelee.
Kikubwa uhai[emoji23]


😅😅 mm nimezaliwa usabatoni sijawah tikisika kbs kuwa christmass .lakini mwenzangu sasa🤣🤣🤣nguo mpya must🤣🤣🤣!...dah hatari sana na haya malezi
 
[emoji28][emoji28] mm nimezaliwa usabatoni sijawah tikisika kbs kuwa christmass .lakini mwenzangu sasa[emoji1787][emoji1787][emoji1787]nguo mpya must[emoji1787][emoji1787][emoji1787]!...dah hatari sana na haya malezi
Shemeji ananunua nguo mpya sikukuu au ni kwa ajili ya watoto??[emoji85]
 
Shemeji ananunua nguo mpya sikukuu au ni kwa ajili ya watoto??[emoji85]
Yaan lazima avae nguo mpya..bas aende hata kanisan haend anavaa anakaa tu ndan anasubiri pilau🤣🤣🤣 mm naona bonge ya ushamba..sitak watoto wawe hvyo aise
 
Kama unasubiri mshahara wa Disemba ndo ufanye hivyo vyote itakula kwako.
 
Yaan lazima avae nguo mpya..bas aende hata kanisan haend anavaa anakaa tu ndan anasubiri pilau[emoji1787][emoji1787][emoji1787] mm naona bonge ya ushamba..sitak watoto wawe hvyo aise
Hahaaaa
Mwache ajipe raha tu sasa
Mtu mzima huyo.
 
[emoji39][emoji39][emoji39][emoji39] nimebakiwa na Ada ndio deni langu la Taifa [emoji385][emoji385][emoji385][emoji482]
 
Wasalaam wanabodi.

Weekend iko safi kabisa wakati tukijiandaa kuuanza mwezi wa 12, mwezi ambao una mambo mengi ya kimaisha ambayo yote hukutana kwa wakati mmoja.

Mshahara wa mwezi Desemba huwa ni shida sana kuugawa.

Mshahara utaingia kati ya tarehe 22 mpaka 23 Disemba 2019.

Tarehe 25 Disemba ni sikukuu ya Christmas (kwa sisi wa upande wetu), siku hii hujawa na shamra shamra sana za kufufuka Bwana Yesu. Sherehe hutamalaki kila kona ya dunia. Yote haya huhitaji pesa.

Wiki moja baadae, January 1, 2020 ni sherehe ya mwaka mpya. Hii nayo ni kubwa sana kwa watu wa dini zote. Mbwembwe zote ni mwaka mpya. Hii sherehe inataka uwe na pesa.

Wiki moja baada ya mwaka mpya shule zinaanza kufunguliwa, ada kama zote. Maandalizi madogo madogo ya vitendea kazi vya shule vyote hutaka pesa.

Kuna kodi za nyumba, kodi za frame za biashara, leseni za biashara, fuel, michepuko na kadha wa kadha.

Kasungura kadogo mambo mia kidogo.

Bado passports mpya wanataka malipo ya kutosha kabla ya Jan 31. Siku kadhaa zipotee kwenye foleni NIDA achilia mbali malipo kadhaa kwa affidavits lukuki zinazohitajika.

Nchi zenye kujali raia wao mwisho wa mwaka wana mishahara ya uwezo wa 13, na hawa stress wananchi wao kipande hiki.

Sisi tutakuwa tumerogwa. Si bure!
 
Back
Top Bottom