Mshahara wa Assistant Lecturer

Mshahara wa Assistant Lecturer

Mkuu kwanza hongera kwa kuwa na masters na degree 2, la msingi ukifanikiwa kupata kazi onesha ufanisi, hata kama mshahara hautaridhika nao mwanzoni. Unaweza kupandishwa kadri utakavyozidi kuonesha uhitaji wako UDOM.

Nashukuru kwa ushauri wako mkuu.
 
Yaani pesa za hayo madegree ungefuga kuku saivi ingekuwa unatembelea range rover velar

Hahaaaa, umeniacha hoi na hesabu zako. Biashara bila elimu wachache wanatoboa, inatakiwa kuunganisha vyote.
 
Elimu ya biashara wala sio kubwa kiivyo na pia kuipata ni very cheap unaweza ipata vitabuni kupitia kwa wafabiashara walifanikiwa kama mzee mengi au kupitia vitabu ambavyo gharama zake hazifikii hayo mamilioni ya mamastaz na madegree mawili mawili anayoyabeba mzee hapo .
 
Mkuu kwanza hongera kwa kuwa na masters na degree 2, la msingi ukifanikiwa kupata kazi onesha ufanisi, hata kama mshahara hautaridhika nao mwanzoni. Unaweza kupandishwa kadri utakavyozidi kuonesha uhitaji wako UDOM.


Naona kinyesi tu hapa.
Unajua criteria za mtu kupanda cheo kwenye Public Universities????
Kupanda cheo kutoka Assistant Lecturer lazima jamaa asome na amalize PhD.
Hakuna shortcut, sijui juhudi ya kazi.
 
Duh? Kumbe kwa wahindi kuna nafu. Ingawa unaweza timuliwa muda wowote. Watumishi kumbe mbwembwe tu na wizi Mishahara kiduchu.


Kwamba wahindi hatuwajui au?

Muhindi gani huyo anaelipa mshahara unaofika hiyo 2.5m na kwa kazi gani?
 
Hii nchi kuna watu hawajui maana ya specialisation na division of labour, hatuwezi wote kufuga kuku au wote kuwa wahadhiri..usilazimishe kila mtu awe fani yako na usidhani kama elimu ya darsani hukuiweza basi kila mtu awe mjasiriamali kama wewe.

Tulia na kila unachoweza, inawezekana wewe kununua kitabu cha physics Nelkon elfu 29,000 uliona nyingi, at the same time mwingine anasomesha mtoto wa sec kwa milioni 5 ayear..its ok.

Kaa ukijua tuko watu wa aina mbalimbali..
-Anaweza kua academician/professional na akawa mjasiriamali
-Anaweze kua prodessional tu
-Anaweza kua mjasiriamali tu

Kupanga ni kuchagua na obey your thirsty to live your gadem life...
 
kwa wenye taaluma za kihasibu huo mshahara wa kawaida sana.. kuna madogo kwenye mabank, makampuni ya simu, mafuta, auditing firms, wanakula mara kazaa ya huo wengi sana mjini hapa..
Ulichozungumza ni kile ambacho umesiki ama unadhania ila huna uhakika kwa kuwa maelezo yako yanonyesha dhahiri kwamba wewe sio mmoja wao. Neno "mara kadhaa" pia ni tosha kuonesha pasi na shaka kwamba huna Uhakika na ulisemalo. Uchangiaji wenye tija ni ule unaotoa mwangaza/uelekeo, wenye kusaidia mhitaji kuchukua uamuzi Sahihi ama ni ule ambao una "FACTS".
 
Hii nchi kuna watu hawajui maana ya specialisation na division of labour, hatuwezi wote kufuga kuku au wote kuwa wahadhiri..usilazimishe kila mtu awe fani yako na usidhani kama elimu ya darsani hukuiweza basi kila mtu awe mjasiriamali kama wewe.

Tulia na kila unachoweza, inawezekana wewe kununua kitabu cha physics Nelkon elfu 29,000 uliona nyingi, at the same time mwingine anasomesha mtoto wa sec kwa milioni 5 ayear..its ok.

Kaa ukijua tuko watu wa aina mbalimbali..
-Anaweza kua academician/professional na akawa mjasiriamali
-Anaweze kua prodessional tu
-Anaweza kua mjasiriamali tu

Kupanga ni kuchagua na obey your thirsty to live your gadem life...

Nimependa mawazo yako, umenikumbusha kitabu cha Political Economist wa enzi hizo Adam Smith, juzi tu nilikuwa nasoma kitabu chake cha #An Inquiry Into the Nature and causes of the Wealth Of Nations amezungumzia division of labor kwa mapana sana japo aliniacha hoi sana kuna mahai nilisoma anasema kipindi hicho cha miaka ya mwanzo ya mapinduzi ya viwanda huko ulaya masikini wa ulaya walikuwa na maisha mazuri zaidi hata ya wafalme wa Africa. Msome hapa ukarasa wa 24, “.....and yet it may be true, perhaps, that the accommodation of an Euro- pean prince does not always so much exceed that of an industrious and frugal peasant, as the accommodation of the latter exceeds that of many an African king, the absolute master of the lives and liberties of ten thousand naked savages”......
 
Naona kinyesi tu hapa.
Unajua criteria za mtu kupanda cheo kwenye Public Universities????
Kupanda cheo kutoka Assistant Lecturer lazima jamaa asome na amalize PhD.
Hakuna shortcut, sijui juhudi ya kazi.
Naona jinsi unavyojitahidi kuelimisha matusi mkuu, ungetoa hizo criteria za mtu kupandishwa ungeeleweka zaidi, hebu tupe hizo critetia tuone jinsi ulivyocompitent mkuu
 
Naona jinsi unavyojitahidi kuelimisha matusi mkuu, ungetoa hizo criteria za mtu kupandishwa ungeeleweka zaidi, hebu tupe hizo critetia tuone jinsi ulivyocompitent mkuu

Mkuu okoa muda, achana na huyo mtu.... kwa jinsi alivyoandika comment yake tuu... anaonekana hajapita hata shule ya kata, lakin matusi kibaaao na mikogo isiyokuwa na maana...mara CCNP ENGINEER... waliopita darasan hawanaga fujo kama za kijana hapo... tena huo mjina "engineer" wanauona mzigo, kwahyo husitegemee kujifunza kitu kutoka kwake.
 
Yaani pesa za hayo madegree ungefuga kuku saivi ingekuwa unatembelea range rover velar
Na nyinyi mmetuchosha na mambo yenu ya kuku. Kwani kila mtu mpaka afuge kuku. Bado unaweza kufanya ukafanya kazi na kufanya mambo mengine ata zaidi ya moja. Open up your mind. Kusoma ni kitu kimoja na hayo mambo ya kuku et al ni jambo jingine.
 
Na nyinyi mmetuchosha na mambo yenu ya kuku. Kwani kila mtu mpaka afuge kuku. Bado unaweza kufanya ukafanya kazi na kufanya mambo mengine ata zaidi ya moja. Open up your mind. Kusoma ni kitu kimoja na hayo mambo ya kuku et al ni jambo jingine.
Watu wamekariri kila mmoja alime tikiti ruvu..afuge kuku au auze mbao...sio lazima! Just thamini kile mwenzio anachofanya na kua na amani na chako..Hao hao ndio badae wanaongea kuwa "watumishi wao wana mishahara mizuri na wanapiga pesa" kama vipu...acha kufuga ukaombe ajira kama vipi.
 
Mkuu okoa muda, achana na huyo mtu.... kwa jinsi alivyoandika comment yake tuu... anaonekana hajapita hata shule ya kata, lakin matusi kibaaao na mikogo isiyokuwa na maana...mara CCNP ENGINEER... waliopita darasan hawanaga fujo kama za kijana hapo... tena huo mjina "engineer" wanauona mzigo, kwahyo husitegemee kujifunza kitu kutoka kwake.
Ana kauli za shombo sana huyu pimbi huyu ,
 
Mkuu okoa muda, achana na huyo mtu.... kwa jinsi alivyoandika comment yake tuu... anaonekana hajapita hata shule ya kata, lakin matusi kibaaao na mikogo isiyokuwa na maana...mara CCNP ENGINEER... waliopita darasan hawanaga fujo kama za kijana hapo... tena huo mjina "engineer" wanauona mzigo, kwahyo husitegemee kujifunza kitu kutoka kwake.
WENZANGU MBONA MNABISHA KITU AMBACHO NI SAHIHI MM NI NA KAKA YUPO UDOM ASSISTANT LECTURER KWA MIAKA 5 KUPANDA DARAJA HAKUNA NDIO MWAKA HUU ANASOMA PHD UDSM ANALALAMIKA MNO WENZAKE WANASOMA YEYE ANAPGA PINDI TU
TUACHE UBISHI NA SIASA KWENYE MWENDO USIOUJUA NI SAWA NA KUPIGA MBIZI MTONI WENYE KINA KIREFU
 
Kwenye huu Uzi nimemuona CCNP ENGINEER[emoji14] [emoji14]

[emoji125] [emoji125] [emoji125]
 
Back
Top Bottom