Msemakweli kasema ukweli kuhusu mafisadi wa elimu?

Masanja, Umesema yote bila kupindisha pindisha. Tatizo naloliona ni kuwa watu wengi wanapenda uheshimiwa.Wanataka wakipita tuwaangukie magotini hata kama ni watu wasio na lolote jema la kuchangia. Nafikiri ndio sababu ya huu mwendo mpya wa wanasiasa kuanza kujivika majoho wasiowahi kuvalishwa.
Hata hivyo, kughushi elimu uliyosoma siyo kosa la kisheria? Kama wanaonewa kwanini wasiende mahakamani?
Maana wasije nao wakawa busy wanaandika vitabu vyao kumpinga Msemakweli.
 

Nimekupata,hata hivyo kama ni kweli vyuo hivyo siyo accredited then ushahidi gani tena unataka?Ama tatizo ni Msema kweli tu? Supporting documents kutoka wapi ili aweze kuprove kuwa vyuo hivyo ni unacredited?Nadhani waliowapa nafasi za kazi ndio walitakiwa wafuatilie.
 
Kama hakungekuwa na mtu aliyekinunua hivi hata hii posti yako ungeiweka........???? In your post......... THE RED PART CONTRADICTS THE BLACK PART............ sijui upo upande gani
 

naona sioni kama umemchallange msemakweli kisomi, hujatupa proof ya hao waheshimiwa kama fake au no, sasa wewe tutakwaminije kama your challanges are critically based on proof ground or you are just trying to run the show. Tupe na wewe hizo data zinazopingana na huyo Msemakweli.

Dont just try to feed us your naivy ideas man----------shut up
 
You gotta love these exquisite JF gems

Msemakweli kajanja tu, mawaziri vihiyo, basi tabu kila mahala.

Inakuwa kama vita dhidi ya rushwa, mpaka kitengo cha kuzuia na kupambana na rushwa kinanuka rushwa.
 
...Watanzania! Kuna Mtu alituroga kisha akatupa tunguri zake baharini! Mtu ameandika "Fulani amembaka Elimu"! Badala ya kuangalia hoja tunaangalia jinsi alivyokosea matamshi ama maandiko yake na jinsi maandiko yake yanavyotia wasiwasi kuwa yamechapishiwa chumbani kwake tu!!! Hivi ni lazima chapisho lichapishwe na akina Longmans ndipo liaminiwe???
 

Ndio maana ukaambiwa kuna ufisadi wa elimu na bwana Msemakweli.
 




Sasa wewe mwenyewe umeshajitambulisha kwamba ni mjinga, mpumbavu na mpenda umbea kwa kununua hicho kitabu, halafu hapohapo unataka tuamini kwamba wewe ni msomi na tukuchukulie serious, I don't get it!!
BTW, Msemakweli is laughing all the way to the bank with your stupid TSh3000.
 

By the way tunatakiwa tuchangie hapa, tusaidie basi kuchangia kwani wahusika wasasema gharama ni kubwa za kuendesha JF, na sio kumchangia Msema Kweli. Kunajamaa huko juu kamuita mjinga na walio nunua ni wajnga.
 

Mzumbe walikuwepo pia sasa hivi wote wamepigwa chini na sasa wameanza kusoma upya! Kwa nini hawa wanasiasa tuwatete wakati wengine wamerudi darasani?
 


Kaka Msemakweli hahitaji msaada wako.

Pia ushahidi anao wa kutosha ndiomaana mwanzo alilalamika watu wachukue hatua hadi bungeni lakini amna aliyemsikliza na sasa akahamua kutoka ni hiyo kitu.
 

Usitake nicheke hii nimeipenda kwa sababu ni yeye mwenyewe ndiye aliyotoa matusi hayo.
 
Ngoja na mimi nikanunue u dokta wangu pale Lindi University najua Marigwe atanitetea Msemakweli akinitoa kwenye kijarida,lakini kama ningetolewa kwenye kitabu kilichotolewa na kampuni ya uchapishaji basi Marigwe hatanitetea sababu nimetolewa kwenye kitabu.Jamani akina Marigwe ndio hao wasomi wetu ati,hoja inabadilika kwa kuwa eti imetolewa sehemu isiyokuwa yenyewe!hapa swali ni je hayo madigiri ni halali au sio halali,je hivyo vyuo vimeidhinishwa kutoa hayo madigirii au
 

Inawezekana wewe ni ndugu/jamaa ya hao watuhumiwa. Haijalishi Msemakweli katumia approach gani kufikisha ujumbe uliokusudiwa. Cha msingi ni ule ujasiri wa Msemakweli kuweka hadharani udhalimu na unafiki wa baadhi ya viongozi wetu. Kama wachangiaji wengi walivyosema, ni jukumu la wachafuliwa kwenda mahakamani kumshitaki Msemakweli kama wanavyeti halali. Litakuwa jukumu la mwendesha mashitaka kuishawishi mahakama kuwa mlalamikiwa amewakashifu wateja wake.
 
Some people in JF are like Sinatra, All or Nothing at all.

They also tend to apply a good dose of Bushism, "If you are not with us 100%, you are against us 100%"

This is a one track mindedness that I reject outright.

Just because we are outraged by fake degrees, it does not mean anybody can get a free pass as long as he/she is exposing the fake degrees halfheartedly.

The pompous act of writing a supposedly scholastic book must be backed by a paralleled level of persuasion and concrete undisputable facts. Otherwise this Msemakweli fellow will be doing disservice to some of us who want to see a more robust expose.

If you are not basing the refutations on a centrally recognized body that can authenticate these degrees, these politicians will have a very easy job of dismissing this whole movement as "jealousy", politics or cheap popularity seeking on the part of Msemakweli.

I tought we had smart people wih more sense thn to fall for half baked and feeble criticisms of the elements of the status quo accused of "faking degrees".

When you come, come correct.
 

soma post ya kiranga hapo juu, you are manifesting your inability to think criticaly, hakuna tofauti ya ulichoandika na watoto wadogo wanaochezea vumbi!

halafu mahakama sio solution, ukichafuliwa na halafu hauna uwezo wa kwenda mahakamani ufanyeje? na kwa mtazamo wako kila anayekashifiwa lazima aende mahakamani na aasipoenda basi itakuwa alichosema mlakamikaji ni kweli!! hii theory unaipata wapi?

hujajiuliza pia labda kutokwenda mahakamani ina ishara ya kuwa wamemdharau? mbona husemi upande huo? think man!

kama unavyoona waliopokea hicho kitabu wana view tofauti ndio injini ya discussion that has to be deep than what you posted here!!
 
madhara ya ufisadi kwa jamii ni makubwa mno.
watanzania tujifunzekutofanya kilakitu kisiasa.tuseme vitu vinavyoweza kupimika.kama ni woga wa kwenda mahakamani basi wapeleke vyeti chuo kikuu vikahakikiwe kama wataalam walivyopendekeza.
 
Mtu anapowasilisha hoja haraka utatambua wavivu wa kufikiri. Wataisaliti hoja na kumjadili mtoa hoja. Msema kweli katoa hoja, tujadili hoja sio Msemakweli!
Washabikie au la, ukweli unabaki pale pale, WAME FORGE CERTIFICATES. Period!
 


dr.mussa assad wa udsm aliwahi kuandika makala kwenye gazeti la sundays news kuelezea vihiyo hawa wa elimu.pia unaweza kujiridhia na kwa kumtafuta dr.mussa assad akakupa vielelezo kwani naye kafanya tafiti nyingi juu ya elimu za hao viongozi wetu.


Au tizama mjadala uko hapa jf wenye kichwa cha habari baadhi ya malecturer wa mzumbe wa phd feki including vc wao.
 
Cookies are required to use this site. You must accept them to continue using the site. Learn more…