Msaada wa ushauri (mambo ya sheria)

akatanyukuile

Member
Joined
Sep 13, 2019
Messages
74
Points
125

akatanyukuile

Member
Joined Sep 13, 2019
74 125
Habari za mda huu wana jamvi mm sijambo na mungu ameonesha utukufu wake.

Bila kuwachosha ninaomba nijikite kwenye mada lengwa. Mimi ni kijana ambaye bado ninahangaika na maisha. Nimefika mjini kama kimbilio langu baada ya kuhitimu chuo 2015 kada ya ualimu na kukosa ajira. Sikubweteka nilijitosa mtaan ili niweze kujikwamua mimi pamoja familia yangu inayonitegemea kwa asilimia kadhaa.

Mimi ninakaa kinondoni tegeta, nilipo zichanga kwa takiribani mwaka na unusu niliweza kupata pesa kiasi cha milioni tatu na nusu hiv ambazo zilikua kwenye account yangu bila kazi. Wazo likanijia nn nifanye na pesa yangu hiyo, niliweza kupata ushauri wakasema ninunue kiwanja angalau niweze kuanza ujenzi hata kama kitakua chumba kimoja ila kingelitosha kwani hali ya kukodi ni ngumu bora niwe kwenye kibanda changu.

Tatizo linakuja kwenye kiwanja hicho, niliponunua nilikua makini ilibidi wauzaji niwapeleke selikari za mitaa ambao kiuhalisia ndio wamekasimishwa madaraka ya kusimamia aridha kwenye mitaa yao.

Tangu ninunue yapata mwaka sasa na miezi kadhaa, sikuawai kuona mtu anakuja kudai eneo ni lake, nimekua nikifanya shughuli tofauti bila bugudha, juzi kati tu ndipo nilipopata vijisent kadhaa nikasema sasa ni wakati wa kuweka kajumba japo kadogo ila kangeniondolea adha ya kodi.

Niliweka msigi nikiwa katikati kwenye ujenzi wakaja vijana waliojitambulisha wanatokea katani yaani ni watendaji ndani ya office ya katibukata hivo wakaniomba vibali vya ujenzi, nilikua sina hivo wakasema itabidi nisimamamishe ujenzi nianze taratibu za kutafta vibali hivyo.

Nilitii sheria na kuanza ufuatiliaji wa vibali nikawaomba wanisaidie taratibu zip zinaanza kufatwa, waliweza kuniambia yakua zipo form zinapatikana office ya mtendaji kata kwa shillingi laki mbili kama fain ya kuanza ujenzi bila taratibu. Kwavile nilikua na nia ya kujenga sikusita nikaitoa kwa huyo afisa, na kuniruhusu kuendelea na kutafuta watu wa kusain maeneo yao wakiwemo afisa mtendaji wa kijini pamoja na diwani kata. Mziki ndipo ukaanza nilipo peleka kwa afisa aligoma kusain na kudai eneo langu lina mgogoro, nikawaomba wanipe chanzo cha mgogoro hawakunipatia ila nikiwaambia wanisainie hawataki wanadai eneo lilishauzwa hivo nimepigwa. Mpaka ninapoandika hapa sielewi nianzie wapi,

Maombi, ninajua jukwaa hili ni penyewe, mnisaidie nifate taratibu zipi kwani nimeishajawa na woga ninashindwa kuendelea na baadae mwenye eneo akaja kama wanavo dai , pili mm nitamshitaki nani hapo kwani aliyeniuzia anadai nani amekusumbua na sina la kumjibu, hivo nilikua ninaomba mnisaidie ikiwezekana wale wanaousiika na aridhi tuwasiliane ili mnipe mwanga maana ninaona ninaelekea kudhurumiwa,

Kiwanja kipo mabwe pande mtaa wa mbopo,. Ninaomba mnisamehe kwa kuandika maelezo marefu sana ila nikatika hali ya kuwaweka saw hali ninayoipitia.
Karibu.
 

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2019
Messages
924
Points
1,000

Kamwene kamwene

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2019
924 1,000
Kama aliyekuuzia yupo na hana wasiwasi na ulifata taratibu zote za manunuzi basi huwezi kupigwa ila hao jamaa wanatengeneza mazingira ya kukupiga..mashahidi wapo pande zate mbili ? Muuzaji na mnunuzi na mihuri ya serikali ?
 

akatanyukuile

Member
Joined
Sep 13, 2019
Messages
74
Points
125

akatanyukuile

Member
Joined Sep 13, 2019
74 125
Kama aliyekuuzia yupo na hana wasiwasi na ulifata taratibu zote za manunuzi basi huwezi kupigwa ila hao jamaa wanatengeneza mazingira ya kukupiga..mashahidi wapo pande zate mbili ? Muuzaji na mnunuzi na mihuri ya serikali ?
Vipo ila nimelazimika kusimamisha ujenzi kwa kuhofia kuingia hasara. Na kwanini wananinyima vibari vya ujenzi? Sasa nichukue hatua zip ?
 

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
14,136
Points
2,000

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
14,136 2,000
Vipo ila nimelazimika kusimamisha ujenzi kwa kuhofia kuingia hasara. Na kwanini wananinyima vibari vya ujenzi? Sasa nichukue hatua zip ?
Kwamba hakuna mtu anaye kuja na kudai eneo ni lake bali ni viongozi wanasema kuwa kuna mgogoro? Acha uoga andika barua ikidai wakupe kibali cha ujenzi na peleka nakala kwa Mkurugenzi na Mkuu wa Wilaya. Subiri majibu. Labda watamleta huyo wanayesema anadai eneo ni lake. Akija deal naye na huyo aliyekuuzia
 

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
9,081
Points
2,000

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
9,081 2,000
Mkuu akatanyukuile, kwanza nakupa pole kwa jambo lako linalokusibu. Mkuu, mgogoro wa ardhi hausemwi tu na kiongozi au mkazi wa mtaa lilipo eneo. Anayedai ni kwake anapaswa kukulalamikia kwa mujibu wa taratibu zilizopo ikiwemo kuwasilisha mgogoro wake kwenye Baraza la Ardhi lenye mamlaka ya kusikiliza shauri hilo.

Nakushauri uendelee na hatua za kupata kibali cha ujenzi(kama ni lazima) na uendelee na ujenzi. Ukiona unapigwa danadana kwenye kupata kibali hicho, fuata ngazi za kiserikali kupata haki yako ya kibali. Kimsingi, kibali ni mambo ya kiserikali na kuna ngazi nyingi za kiserikali za kutatua jambo lako.

Ikitokea kuna anayedai mahali ulipopanunua ni kwake, atamlalamikia aliyekuuzia, anayedai amemuuzia na wewe kutaka atangazwe kuwa ni mmiliki halali. Mgogoro ukianza mtasikilizwa na ukweli utapatikana. Kwasasa hakuna mgogoro hapo, kuna harufu ya utapeli na ubabaishaji.

Jiridhishe takwa la kibali cha ujenzi na uchukue hatua nilizozianisha hapo juu. Tena, ujiandae kwa huduma ya Wakili kama mgogoro wa ardhi utaibuka. Kila la kheri Mkuu!

Mwifwa
 

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
14,136
Points
2,000

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
14,136 2,000
Mkuu akatanyukuile, kwanza nakupa pole kwa jambo lako linalokusibu. Mkuu, mgogoro wa ardhi hausemwi tu na kiongozi au mkaxi wa mtaa lilipo eneo. Anayedai ni kwake anapaswa kukulalamikia kwa mujibu wa taratibu zilizopo ikiwemo kuwasilisha mgogoro wake kwenye Baraza la Ardhi lenye mamlaka ya kusikiliza shauri hilo.

Nakushauri uendelee na hatua za kupata kibali cha ujenzi(kama ni lazima) na uendelee na ujenzi. Ukiona unapigwa danadana kwenye kupata kibali hicho, fuata ngazi za kiserikali kupata haki yako ya kibali. Kimsingi, kibali ni mambo ya kiserikali na kuna ngazi nyingi za kiserikali za kutatua jambo lako.

Ikitokea kuna anayedai mahali ulipopanunua ni kwake, atamlalamikia aliyekuuzia, anayedai amemuuzia na wewe kutaka atangazwe kuwa ni mmiliki halali. Mgogoro ukianza mtasikilizwa na ukweli utapatikana. Kwasasa hakuna mgogoro hapo, kuna harufu ya utapeli na ubabaishaji.

Jiridhishe takwa la kibali cha ujenzi na uchukue hatua nilizozianisha hapo juu. Tena, ujuandae kwa huduma ya Wakili kama mgogoro wa ardhi utaibuka. Kila la kheri Mkuu!

Mwifwa
Mkuu hapo kwenye huduma ya Wakili naona kama kubiashara zaidi!! Au ni huduma ya msaada wa wakili?
 

akatanyukuile

Member
Joined
Sep 13, 2019
Messages
74
Points
125

akatanyukuile

Member
Joined Sep 13, 2019
74 125
Kwamba hakuna mtu anaye kuja na kudai eneo ni lake bali ni viongozi wanasema kuwa kuna mgogoro? Acha uoga andika barua ikidai wakupe kibali cha ujenzi na peleka nakala kwa Mkurugenzi na Mkuu wa Wilaya. Subiri majibu. Labda watamleta huyo wanayesema anadai eneo ni lake. Akija deal naye na huyo aliyekuuzia
Sawa mkuu,
 

Forum statistics

Threads 1,344,038
Members 515,307
Posts 32,805,628
Top