Msaada wa haraka: Nakaribia kufungwa


Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Habari zenu Wakuu,


Kuna rafiki yangu alinikopa laki 3 tarehe 1 mwezi November mwaka huu, tukaandikishana na kutiliana saini mimi, yeye na rafiki mwingine kama mdhamini kwani ndiye aliyenitambulisha kwa huyu rafiki mkopeshaji, katika saini hizo mkopeshaji alinitaka nimrudhie laki nne na nusu tarehe 30 Novemba yaani jana, kwa bahati mbaya mpaka jana nimeshindwa kupata hiyo laki nne na nusu bali nimempelekea laki 2 amekataa anadai nimekiuka makubaliano na kuwa kama naendelea kuchelewesha mwezi mwingine nitakuja kulipa laki na nusu zaidi yaani sasa mpaka tarehe 31 Desemba nitatakiwa kulipa laki 6 lasivyo ananifunga.


Msaada wenu jamani nitamtokaje hakimu hapa? kwani ninauhakika mpaka muda huo sina uhakika kama nitakuwa nimepata.


Msaada wenu wa mawazo jamani.
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Huna ujanja wa kukwepa kulipa,fanya namna ambayo unaweza kutafuta pesa na kulipa pesa ya watu,siku nyingine utakuwa umejifunza kutokopa bila kuwa na uhakika wa kulipa.
 
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,541
Points
2,000
Age
39
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,541 2,000
Acha uswahili ndg,yangu dawa ya deni ni kulipa na sio kubadili njia!
 
Wakumwitu

Wakumwitu

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
372
Points
195
Wakumwitu

Wakumwitu

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
372 195
Dawa ya Deni ni kulipa. Ushauri sasa, hivyo nivitisho tuu Deni huwa halimfungi mtu. Maadamu umeonyesha niya kulipa na hataki kupokea hela zake basi muache akufunge tuone. Lasivyo mabenki yangefunga wengi. Cha msingi hakikisha unaweka ushahidi kuwa ulimpelekea nusu yake, na ukamuomba ummalizie nyingine Kwa kipindi mtakacho kubaliana akakataa pia.

Ila Kwa kutengeneza mahusiano kama unayo hiyo pesa mlipe. Lakini kukutisha na kifungo si kweli kaka.
 
SaidAlly

SaidAlly

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
2,231
Points
2,000
SaidAlly

SaidAlly

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
2,231 2,000
Kakope sehemu ingine umlipe kuepuka mlundikano wa riba (lipa deni kwa kutumia deni jipya)
Ushauri hapo juu ndio haswa sahihi na ndio tunavyoishi hapa mjini. Hata kwenye mabenki unakopa huku, wakijitokeza wengine wenye riba na masharti nafuu unaenda chukua huko unalipa huku nyingine unaendelea kusongesha maisha mjini.

Cha msingi hapo usikope bila kuwa na uhakika wa kurudisha ingawa "mpango si Matumizi" unaweza kopa ukiwa na malengo thabiti lakini lolote linaweza kutokea usifikie malengo.

Hakikisha unakopa kiasi ambacho unauwezo nacho kulipa taratibu kulingana na kipato chako. Kiasi cha kulipia deni kisizidi 40% ya "gross profit" ili usije dhalilishwa hapa mjini endapo mambo yataenda mrama kama yaliyokukuta.
 
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,579
Points
2,000
Ukwaju

Ukwaju

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
9,579 2,000
Kweli kakope kwingine Laki mbili na nusu jazia na hiyo laki mbili mpelekee 450,000/= hao watu sio wazuri maana akiikamata hiyo hela atakata riba 150,000/= akuache na 50,000/=
Hata mahakamani utapewa muda kama unazo kidogo lakini ukigoma kumlipa hata senti siku hizi wanawekwa jela na kulipiwa malazi na chakula ukitoka unalipa vyote deni na chakula/ malazi uliyoyatumikia
Mpelekee 450,000/= mbele ya Mdhamini au shahidi au Balozi
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Riba ya 50% kwa mwezi? Huu ni wizi wa mchana! Huyo jamaa ndio biashara yake? Ana leseni ya kufanya hiyo bishara?
Ndiyo mkuu ndiyo biashara yake ila hana leseni na hata kama angekuwa na leseni sidhani kama angeruhusiwa na vyombo husika.
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Kakope sehemu ingine umlipe kuepuka mlundikano wa riba (lipa deni kwa kutumia deni jipya)
Mkuu, nashukuru kwa ushauri wako ila suala la kwenda kukopa kwingine hilo ndilo gumu sitaki kabisa kusikia tena mambo kama haya ni bora anipeleke polisi.
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,235
Points
1,195
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,235 1,195
Kweli kakope kwingine Laki mbili na nusu jazia na hiyo laki mbili mpelekee 450,000/= hao watu sio wazuri maana akiikamata hiyo hela atakata riba 150,000/= akuache na 50,000/=
Hata mahakamani utapewa muda kama unazo kidogo lakini ukigoma kumlipa hata senti siku hizi wanawekwa jela na kulipiwa malazi na chakula ukitoka unalipa vyote deni na chakula/ malazi uliyoyatumikia
Mpelekee 450,000/= mbele ya Mdhamini au shahidi au Balozi
Hapana mkuu sipo tayari kuongeza pressure zingine, hiyo laki 2 aliyokataa ninayo na siwezi kumwachia bila kuandikishana, nipo tayari kwenda jela sema nitaimiss sana jf.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,326
Points
1,500
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,326 1,500
Fadhili, usipate hofu. Mkataba mliofunga ni wa kukopeshana na kukiuka masharti ya deni haiwezi kufanya mtu aliyeshindwa kulilipa kufungwa. Kama bado anaendelea kukataa hela ulizonazo pamoja na kuwa wewe unampa basi zitunze utampa siku atakayofungua kesi.

Kumbuka kuwa kisheria haitakiwi Malipo ya deni na. riba kuzidi kiasi kilichokopwa. Hii inaitwa duplum principle. Wale mashylocke wanaoishi kwa riba za mikopo hawataipenda hii lakini that's the fact.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,377
Points
2,000
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,377 2,000
Kumbuka kuwa kisheria haitakiwi Malipo ya deni na. riba kuzidi kiasi kilichokopwa. Hii inaitwa duplum principle. Wale mashylocke wanaoishi kwa riba za mikopo hawataipenda hii lakini that's the fact.
Hapa sijakuelewa. Unaweza kutoa mfano..?
 
L

Luluka

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
627
Points
195
Age
29
L

Luluka

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
627 195
Hawezi kukufunga kwa civil case!labda awe anakulipia gharama zote za jela ambazo zitakua ni zaidi ya hilo deni!by the way mtu anayefanya biashara ya riba lazima awe na kibali cha BOT na sio kufanya tuu kwasababu atakua anakwepa kodi.for what I know hapo hakuna kesi ya kufungwa.
 
HASSAN SHEN

HASSAN SHEN

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
428
Points
170
HASSAN SHEN

HASSAN SHEN

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
428 170
Hawezi kukufunga hiyo ni kesi ya madai, muache akudai akikupeleka mahakani kesi inaisha mwaka 2020 hadi raha
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,909
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,909 1,225
Kumbe kweli kukopa harusi, kulipa matanga!
 
K

komamgo

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2012
Messages
1,229
Points
2,000
K

komamgo

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2012
1,229 2,000
Machakato mgumu sana ndugu yangu
maisha haya yaleta ugumu sana pasipo kutarajia , jipe nguvu ya utambuzi , lakini kwa hili huna haja ya kusikitika.
Kwa kuleta ushahidi zaidi Nenda kwake na simu ya audio rec. ongea kwa Msisitizo ukimuomba apokee hicho ulicho nacho.
pia wa weza andika barua ya ombi la kukuvumialia kwa kipindi hiki ili umlipe.
Nakuomba uepuke sana watu wa aina hii, maana sio wastaarabu hata kidogo wako na roho kutu
 

Forum statistics

Threads 1,295,821
Members 498,405
Posts 31,224,257
Top