Vga to vga unaipata karibia duka lolote la computer lililo karibu na wewe.
Kuwa makini vga kwenda Hdmi kuna active na passive adapter.
Passive adapter yenyewe ni waya tu zimeunganishwa haina uwezo wa ku convert digital signal kwenda analog na vice versa. Nunua hii cable ukiwa na uhakika kifaa chako kinauwezo wa kufanya hii conversion. Kwa situation yako ni vyema ukaziepuka hizi cable. Mfano wake ni hii picha.
Active adapter hii ndio unatakiwa kuitafuta yenyewe nayo itakuwa ya aina mbili
1. Inayoconvert analog signal kwenda digital signal hii upande utakuwa na vga na upande utakuwa na hdmi, sema upande wa HDMI ndio utakuwa mkubwa na utaona kama kibox ambacho ndio ndani kuna chip inayo convert. Angalia hii picha.
Kwa situation yako sababu laptop ina vga tafuta hii, signal zako ni analog.
2. Inayo convert digital kwenda analog incase laptop ina hdmi ama Dp na monitor ina vga. Hii upande wa hdmi utakuwa waya wa kawaida na kwenye vga ndio kuna box kama inavyoonekana kwenye picha.
Kwa situation yako huu uepuke.
Mahala pa kuzipata kwa ambazo ni za kichina ama mtumba zinapatikana kirahisi msimbazi na uhuru kama unaenda msimbazi na congo bei around 15,000
Na branded zenye quality nzuri angalia epic computers city mall, kvd makunganya, capricon morogro road mjini etc. Sema branded ni ghali andaa around 25,000 mpaka 100,000 hivi.