Msaada: Ni aina gani nzuri ya mashine ya kumwagilia


violetrose

violetrose

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
14
Likes
0
Points
3
Age
31
violetrose

violetrose

Member
Joined Jul 4, 2016
14 0 3
Habari zenu wadau, nataka kununua mashine ya kumwagilia nina shamba la ekari mbili (2). Naomba mnijuze Aina nzur, size, na horse power ngapi na vingine vya muhimu. Asante
 
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
205
Likes
109
Points
60
ALF

ALF

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
205 109 60
Ndugu maelezo yako hayajajitosheleza. Inamaana unahitaji pump? Kama ndio kuna aina 2 za pump ya juu ya ardhi na chini ya ardhi ili kuzitofautisha pump hizi nilazima tujue chanjo cha maji kwenda shambani.

Kama utakuwa unatumia chanzo cha maji kama bwawa, rambo, mto au kisima kisichozidi kina cha 8 mpaka 10 unaweza kutumia pump za kawaida tu ambazo kariakoo zipo kaushiki, honda na nk, ambapo ukienda dukani mara nyingi watakuuliza ni nchi moja nanusu au nchi 2.

Hapo kuna namna mbili unaweza ukatumia moja kwa moja wakati wakati unavuta maji ukamwagia kwa wakati huo huo. Nawengine wanatumia njia hii kwenye mfumo wa drip irrigation.

Njia yapili kama unatumia mfumo wa drip irrigation kwanjia ya gravit itakulazimu hayo maji yatakapokuwa yanatolewa kwenye chanzo kwenye matank yalio juu usawa wa mita 3 mpaka 4 kutegemeana na ukubwa wa eneo la umwagiliaji ili utakapotaka kumwagilia maji yashuke kwa gravit.

Pump nyingine ni pump za chini ya ardhi hizi hutumika kwenye vyanzo vya maji vilivyo chini ya ardhi ninamana visima virefu. Hapa sina maelezo sana sababu maelezo yake nikama hayo mengine niliotoa huku juu.

Ndugu nimekupa mwanga kidogo utakaporudi tena kufafanua vizuri unachohitaji. Pia watakuja wajuzi zaidi kukupa maelezo yakutosha na kunirekebisha au kunikosoa pale nilipokosea.

Nakutakia kila lakheri na mafanikio.
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,526
Likes
8,923
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,526 8,923 280
Nipe pesa nikuuzie ninayo mkuu nimeinunua mwaka jana nikaitumia kulima misimu miwili ya tikiti basi.
 
kirusi cha ukimwi

kirusi cha ukimwi

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2015
Messages
808
Likes
609
Points
180
Age
48
kirusi cha ukimwi

kirusi cha ukimwi

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2015
808 609 180
Hivi ile super money maker bado ipogo jamani ? Maana nataka kulima mbogamboga
 
violetrose

violetrose

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
14
Likes
0
Points
3
Age
31
violetrose

violetrose

Member
Joined Jul 4, 2016
14 0 3
Ndugu maelezo yako hayajajitosheleza. Inamaana unahitaji pump? Kama ndio kuna aina 2 za pump ya juu ya ardhi na chini ya ardhi ili kuzitofautisha pump hizi nilazima tujue chanjo cha maji kwenda shambani.

Kama utakuwa unatumia chanzo cha maji kama bwawa, rambo, mto au kisima kisichozidi kina cha 8 mpaka 10 unaweza kutumia pump za kawaida tu ambazo kariakoo zipo kaushiki, honda na nk, ambapo ukienda dukani mara nyingi watakuuliza ni nchi moja nanusu au nchi 2.

Hapo kuna namna mbili unaweza ukatumia moja kwa moja wakati wakati unavuta maji ukamwagia kwa wakati huo huo. Nawengine wanatumia njia hii kwenye mfumo wa drip irrigation.

Njia yapili kama unatumia mfumo wa drip irrigation kwanjia ya gravit itakulazimu hayo maji yatakapokuwa yanatolewa kwenye chanzo kwenye matank yalio juu usawa wa mita 3 mpaka 4 kutegemeana na ukubwa wa eneo la umwagiliaji ili utakapotaka kumwagilia maji yashuke kwa gravit.

Pump nyingine ni pump za chini ya ardhi hizi hutumika kwenye vyanzo vya maji vilivyo chini ya ardhi ninamana visima virefu. Hapa sina maelezo sana sababu maelezo yake nikama hayo mengine niliotoa huku juu.

Ndugu nimekupa mwanga kidogo utakaporudi tena kufafanua vizuri unachohitaji. Pia watakuja wajuzi zaidi kukupa maelezo yakutosha na kunirekebisha au kunikosoa pale nilipokosea.

Nakutakia kila lakheri na mafanikio.
Asante kwa maelezo, Nataka pump ya katoka kwenye mto kuja shamba
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
9,526
Likes
8,923
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
9,526 8,923 280
Mashine yangu haijawahi kizima zaid ya mafuta kuisha, afu nimwaga oil mara moja tu, bado imara sana ata warrant yake itaisha by august..
 
violetrose

violetrose

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
14
Likes
0
Points
3
Age
31
violetrose

violetrose

Member
Joined Jul 4, 2016
14 0 3
Mashine yangu haijawahi kizima zaid ya mafuta kuisha, afu nimwaga oil mara moja tu, bado imara sana ata warrant yake itaisha by august..
Ni Aina gani, na ukubwa gani
 
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
3,765
Likes
2,292
Points
280
Kisima

Kisima

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
3,765 2,292 280
Chukua pump ya mchina tu. Affordable price and easily oparated.
Chukua HP 5.5/6.5 WARRIOR 3". Price range 250-300k, delivery pipe 30metres-100metres(full length @200k) plus in-let pipe (depends how far/deep your pond or inclination from the source) but its price ranges frm 10k-15k@ft.
Hope you got some hits mkuu!
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,636
Likes
10,999
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,636 10,999 280
Kama una m1.5 waweza funga solar pumps. Hii ni jumla na panel. Ukitaka na battery ni kama 2m. Mi natumia hizi solar pump kwa kilimo na zinanisaidia sana. Katika umbali wa 200m napata 40ltr per minute. Slope 3m.

Umwagiliziaji ni rahic maana natumia horse pipe za nch 1.
69168e9968d3a3c9ff8ca04780babf1a.jpg
 
violetrose

violetrose

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
14
Likes
0
Points
3
Age
31
violetrose

violetrose

Member
Joined Jul 4, 2016
14 0 3
Kama una m1.5 waweza funga solar pumps. Hii ni jumla na panel. Ukitaka na battery ni kama 2m. Mi natumia hizi solar pump kwa kilimo na zinanisaidia sana. Katika umbali wa 200m napata 40ltr per minute. Slope 3m.

Umwagiliziaji ni rahic maana natumia horse pipe za nch 1.
69168e9968d3a3c9ff8ca04780babf1a.jpg
Asante kwa wazo zur
 
violetrose

violetrose

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
14
Likes
0
Points
3
Age
31
violetrose

violetrose

Member
Joined Jul 4, 2016
14 0 3
Chukua pump ya mchina tu. Affordable price and easily oparated.
Chukua HP 5.5/6.5 WARRIOR 3". Price range 250-300k, delivery pipe 30metres-100metres(full length @200k) plus in-let pipe (depends how far/deep your pond or inclination from the source) but its price ranges frm 10k-15k@ft.
Hope you got some hits mkuu!
Asante kwa ushauri
 

Forum statistics

Threads 1,237,136
Members 475,449
Posts 29,279,351