Msaada: Namna ya kurudisha furaha inayopotea


Sigara Kali

Sigara Kali

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
1,811
Likes
3,521
Points
280
Sigara Kali

Sigara Kali

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
1,811 3,521 280
Wakuu salaam,

Kama mada inavyojieleza,

Miaka ya karibuni hasa kuanzia 2015 mwishoni nimekua mtu nisiyekua na furaha na nikiwa na furaha basi ndani ya siku chache huondoka
labda nieleze kinagaubaga jinsi maisha yangu yalivyo.

Wazazi wangu washafariki almost 16 years ago, tangu wakati huo ndugu ambao nilikua nawategemea wakaanza mizinguo so nikaanza kuishi ghetto tangu nipo form 1 hadi namaliza form 4, then nikachaguliwa kuingia advance so kipindi chote nasoma advance likizo zangu karibia zote zikiishia maghettoni kwa masela kwa sababu kule home sikua na watu ambao wa kuwategemea sana.

Ada nilikua nalipiwa tu na msamaria mwema mmoja.Nimemaliza form 6 nikafaulu kwenda chuo na Mungu si athumani nikapata mkopo kwa 90% nikaanza maisha ya chuo pale SUA, baada ya muda nikaamua kutoka hostel nikapanga ghetto maisha yakaendelea.

Wakati huu nikiri kwamba nilikua mtu mwenye furaha muda wote sikua mtu wa mawazo mawazo. Mwaka 2012 nikakutana na mwanamke barabarani pale mjini Moro yupo na mabahasha yake anatafuta kazi nikamwomba namba, nikaanza kumtongoza mtoto akakubali tukawa wapenzi.

Baada ya muda binti kapata ujauzito nikamwambia atoke kwao (kwa mama mdogo wake) nikaishi nae ghetto kwa amani na upendo. Wakati ana mimba akaitwa interview akapiga fresh, akarudi ghetto, maisha yakaendelea ya furaha, amani na upendo, binti kajifungua salama salimini.

Kumbukeni wakati ana ujauzito nilimfungulia biashara ndogo
baada ya mtoto kutimiza kama miezi 4 hivi mama yake akapata kazi kule alikofanya interview tena kwa mshahara mnono zaidi ya ule wa aupatae mwenye degree. Nikauza baadhi ya vitu vyangu mama na mtoto na ndugu yake wakasafiri hadi kituo cha kazi alichopangiwa.

Wakati huo mimi nishamaliza degree yangu nikaingia rasmi kitaa, kama mnavyojua nchi yetu ina changamoto za ajira, hapo ndo suala la kutokua na furaha likaanza. Nikasafiri hadi kwa mama mtoto nikakaa kwa muda then nikaingia mkoa jirani huku huku lake zone kutafuta mishe nikapata nikaanza kazi na nikapanga chumba, mwisho wa siku ikawa mtihani kulipwa basi kazi ikashindikana nikaondoka kurudi kwa mama mtoto.

Nimekaa kwa mama mtoto mwisho wa siku tukashauriane nikasome inshu ya ualimu ili nikimaliza niajiriwe moja kwa moja tusaidiane maisha. Nikaingia kusoma PGDE ile namaliza tu kusubiri ajira akaingia Rais Magufuli na roho yake mbaya akasitisha ajira za walimu hasa wa arts.

Nikaanza mdogo tena na hali ya kukosa furaha na msongo wa mawazo ikaanza upya, nikaona kukaa kwa mwanamke bila kazi ni noma nikaingia mkoa jirani tena kutafuta mishe nikapata chuo kufundisha, nikaanza maisha.

Sasa kitu kinachoniumiza na kutokua na furaha ni huyu mwenzangu yani sasa hivi naona mapenzi yamepungua sana, mawasiliano ni ya shida yani nisipomtafutaga hewani basi hana muda mimi japo ananisaidia kwa baadhi ya mambo manake mwenzangu ana kipato cha juu sana, lakini naona kunipa ile heshima na kunijali kama mzazi mwenzake haipo.

Nampenda ila anavyonipotezeaga nahisi kutengwa na walimwengu wote,
tangu mwaka Jana sina furaha na nakuwa na msongo wa mawazo ,nilitegemea huyu mwenzangu awe mtu wa kunitia moyo kunifariji katika mihangaiko yangu lakini hilo halipo hata kama ananisaidia lakini hanipi ile heshima yangu kama mwanaume hata kama sina hela naona kwangu ni sawa na bure.

Daily Mimi ndo nahangaika kumtafuta hewani, nilitembelea kwake suala la unyumba likawa la kusua sua hadi nikaanza kuwakumbuka michepuko yangu.

Sasa wakuu naombeni ushauri niishi style gani ili nisiweze kupoteza furaha yangu na nisiwe na muda tena wa kumuwaza waza huyu mwanamke na hata ile hali ya kumtafuta tafuta hewani ipotee.

Nifanyaje nisaidieni manake kila siku naona mimi ndo nahangaika juu yake halafu mwenzangu anaonekana hajali mawasiliano yangu .

Msaada tafadhali.
 
G

golden pride

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2014
Messages
858
Likes
403
Points
80
G

golden pride

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2014
858 403 80
pole sana, ukiweza tangaza ndoa uone atasemaje
 
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,817
Likes
15,089
Points
280
Age
34
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,817 15,089 280
Pole sana. Tumia vidonge vya vitamin B complex vitakusaidia sana katika kipindi unachopitia...
 
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
1,306
Likes
1,819
Points
280
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
1,306 1,819 280
Pole sana ndugu,hizo ni changamoto tu za maisha,vumilia.

Kama upendo wake umepungua lazima kutakuwa na sababu cha msingi ni kujua hiyo sababu then chukua hatua kulingana na hiyo sababu.

Kumbuka ukitegemea furaha toka kwa mtu mwingine yawezekana mpk unaingia kaburini unaweza usipate furaha, furaha lazima itoke ndani yako,tafuta namna ya kujifurahisha pasipo kumtegemea mtu.

Kila la kheri.
 
goldie ink

goldie ink

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2016
Messages
5,710
Likes
8,969
Points
280
Age
22
goldie ink

goldie ink

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2016
5,710 8,969 280
Hahahaaa bro kwanza pole sana kwa yaliyokukuta pili natamani sana nikupe moyo wangu maana moyo wangu ni mgumu mithili ya miamba migumu, kwa sasa tafuta hela maana hela ndiyo itakuwa furaha yako, hayo mengine yanakuja " automatically "



Hakuna kitu kirahisi duniani ni lazima ukomae vya kutosha, wala usikate tamaa....
 
man of steel

man of steel

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2013
Messages
1,076
Likes
2,012
Points
280
man of steel

man of steel

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2013
1,076 2,012 280
Mimi nakushauri Kama maisha unaona yanakupiga tuu haufanikiwi wekeza nguvu kwa mama mtoto wako kuwa Mario tuu, wekeza zaidi kwenye kupiga mashine piga mashine Sana huyo mwanamke mpaka apatwe na dege dege kuna vijana wengi Sana hapo Dar es salaam wamewekeza kwenye kupiga mashine.

Tafta vumbi la kongo umkarabati huyo mama watoto wako, mshahara wake mtagawana 50-50 mawasiliano yatarudi tuu utapigiwa simu masaa 24 Kaka.

Pia akikaa vibaya mchape mimba nyengine ndio kilichobaki hiko mkuu.

NB: Mkuu wa nchii alipohaidi viwanda hamkuelewa viwanda gani, hata kupiga mashine kisawa sawa kunaweza kuwa ni shuguli za uzalishaji kama viwandani tuu so wacha maneno mzee baba piga mashine, fokoa fokoa kabisa hiyo papuchi utapewa mawasiliano ya kutosha.
 
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
2,585
Likes
2,358
Points
280
gwankaja

gwankaja

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
2,585 2,358 280
Pole sana...wanawake wakiwa na kipato kuzidi mwanaume ndo walivyo...
Kikubwa ni kwamba huwezi kummudu huyo mwanamke, kashakuona mzigo na uvumilivu wake umefika kikomo!!

Piga moyo konde anza maisha yako, sio ww tu wengi yamewakuta!!
 
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2017
Messages
8,629
Likes
17,152
Points
280
kapeace

kapeace

JF-Expert Member
Joined May 26, 2017
8,629 17,152 280
Ndo maana mnatutukanaga humu mpaka basi demu wako anakudharau kwasababu huna kitu, amepata bwana mwenye fedha, pole sana
 
daud mwabulambo

daud mwabulambo

New Member
Joined
Nov 3, 2017
Messages
1
Likes
2
Points
5
daud mwabulambo

daud mwabulambo

New Member
Joined Nov 3, 2017
1 2 5
Jitaid kuwa bze na kaz jichanganye na washikaj kweny mazoez jitaid kuiwazia sn hela na miangaiko yako utamsahau2 kwan kabla yake uliishije ucwe mdhaifu na mapenz yatakutesa yalishanikuta zaid ya hayo mbona saiz fresh yy kafulia atalee kuanza upya co dhambi
 
Architectus

Architectus

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2017
Messages
3,555
Likes
3,478
Points
280
Architectus

Architectus

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2017
3,555 3,478 280
Msingi Mmoja wa Furaha Ni Mmoja tu na ni huu Dont Expext anything From Anyone,kama unapitia Magumu ujue your Future is bright, usikate tamaa mwanangu wewe Hustle taftaa helaa, Mbona atajirudi tu!
 
callmeGhost

callmeGhost

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
268
Likes
633
Points
180
Age
20
callmeGhost

callmeGhost

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
268 633 180
Wakuu salaam,

Kama mada inavyojieleza,

Miaka ya karibuni hasa kuanzia 2015 mwishoni nimekua mtu nisiyekua na furaha na nikiwa na furaha basi ndani ya siku chache huondoka
labda nieleze kinagaubaga jinsi maisha yangu yalivyo.

Wazazi wangu washafariki almost 16 years ago, tangu wakati huo ndugu ambao nilikua nawategemea wakaanza mizinguo so nikaanza kuishi ghetto tangu nipo form 1 hadi namaliza form 4, then nikachaguliwa kuingia advance so kipindi chote nasoma advance likizo zangu karibia zote zikiishia maghettoni kwa masela kwa sababu kule home sikua na watu ambao wa kuwategemea sana.

Ada nilikua nalipiwa tu na msamaria mwema mmoja.Nimemaliza form 6 nikafaulu kwenda chuo na Mungu si athumani nikapata mkopo kwa 90% nikaanza maisha ya chuo pale SUA, baada ya muda nikaamua kutoka hostel nikapanga ghetto maisha yakaendelea.

Wakati huu nikiri kwamba nilikua mtu mwenye furaha muda wote sikua mtu wa mawazo mawazo. Mwaka 2012 nikakutana na mwanamke barabarani pale mjini Moro yupo na mabahasha yake anatafuta kazi nikamwomba namba, nikaanza kumtongoza mtoto akakubali tukawa wapenzi.

Baada ya muda binti kapata ujauzito nikamwambia atoke kwao (kwa mama mdogo wake) nikaishi nae ghetto kwa amani na upendo. Wakati ana mimba akaitwa interview akapiga fresh, akarudi ghetto, maisha yakaendelea ya furaha, amani na upendo, binti kajifungua salama salimini.

Kumbukeni wakati ana ujauzito nilimfungulia biashara ndogo
baada ya mtoto kutimiza kama miezi 4 hivi mama yake akapata kazi kule alikofanya interview tena kwa mshahara mnono zaidi ya ule wa aupatae mwenye degree. Nikauza baadhi ya vitu vyangu mama na mtoto na ndugu yake wakasafiri hadi kituo cha kazi alichopangiwa.

Wakati huo mimi nishamaliza degree yangu nikaingia rasmi kitaa, kama mnavyojua nchi yetu ina changamoto za ajira, hapo ndo suala la kutokua na furaha likaanza. Nikasafiri hadi kwa mama mtoto nikakaa kwa muda then nikaingia mkoa jirani huku huku lake zone kutafuta mishe nikapata nikaanza kazi na nikapanga chumba, mwisho wa siku ikawa mtihani kulipwa basi kazi ikashindikana nikaondoka kurudi kwa mama mtoto.

Nimekaa kwa mama mtoto mwisho wa siku tukashauriane nikasome inshu ya ualimu ili nikimaliza niajiriwe moja kwa moja tusaidiane maisha. Nikaingia kusoma PGDE ile namaliza tu kusubiri ajira akaingia Rais Magufuli na roho yake mbaya akasitisha ajira za walimu hasa wa arts.

Nikaanza mdogo tena na hali ya kukosa furaha na msongo wa mawazo ikaanza upya, nikaona kukaa kwa mwanamke bila kazi ni noma nikaingia mkoa jirani tena kutafuta mishe nikapata chuo kufundisha, nikaanza maisha.

Sasa kitu kinachoniumiza na kutokua na furaha ni huyu mwenzangu yani sasa hivi naona mapenzi yamepungua sana, mawasiliano ni ya shida yani nisipomtafutaga hewani basi hana muda mimi japo ananisaidia kwa baadhi ya mambo manake mwenzangu ana kipato cha juu sana, lakini naona kunipa ile heshima na kunijali kama mzazi mwenzake haipo.

Nampenda ila anavyonipotezeaga nahisi kutengwa na walimwengu wote,
tangu mwaka Jana sina furaha na nakuwa na msongo wa mawazo ,nilitegemea huyu mwenzangu awe mtu wa kunitia moyo kunifariji katika mihangaiko yangu lakini hilo halipo hata kama ananisaidia lakini hanipi ile heshima yangu kama mwanaume hata kama sina hela naona kwangu ni sawa na bure.

Daily Mimi ndo nahangaika kumtafuta hewani, nilitembelea kwake suala la unyumba likawa la kusua sua hadi nikaanza kuwakumbuka michepuko yangu.

Sasa wakuu naombeni ushauri niishi style gani ili nisiweze kupoteza furaha yangu na nisiwe na muda tena wa kumuwaza waza huyu mwanamke na hata ile hali ya kumtafuta tafuta hewani ipotee.

Nifanyaje nisaidieni manake kila siku naona mimi ndo nahangaika juu yake halafu mwenzangu anaonekana hajali mawasiliano yangu .

Msaada tafadhali.
Duhhh leo sina ushauri wenye miguu wala kichwa.

Bad communication + No money = piga chini

Bad communication + No money + Child = Syntax error

Huyo Mtoto angetoka kwenye equation, jibu lingekuwa simple tu, achana na huyo mwanamke. But since there is a child, usikate mawasiliano. Mjulie hali mtoto.

Advice::: Tafuta kazi ya maana kwanza, huyo mwanamke muweke priority after your child. Hata ukimpigia wewe muulizie Mtoto tu. Kuwa mtu wa mazoezi au kama haupendi, tafuta hobby nyingine, etc playing music, programming au hata piga tuition. Hapo utamsahau tu.

Kwa uliyoyaandika inaonekana kakuona wewe mzigo kweli. Wanasemaga 'Money can't buy happiness' huu msemo wa wanyonge, wanajipa moyo. Ukweli ni kwamba Money makes happiness knock on your front door, kazi kwako kuufungua. Usimsahau mtoto.

-callmeGhost
 
Mirlz B Matthew

Mirlz B Matthew

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2011
Messages
921
Likes
955
Points
180
Mirlz B Matthew

Mirlz B Matthew

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2011
921 955 180
Dah...Pole sana...me sina cha kukushauri mkuu.....maisha aya yametufundisha mengi magumu na changamoto zake....maisha yalinifundisha niwe napanda mnazi kwa mkono m1...goli la mkono kama maradona!dah....sitaki stress za mahusiano...!
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
671
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 671 280
Nimekosa la kukwambia ndugu yangu
 
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2017
Messages
231
Likes
277
Points
80
Ugangaaa

Ugangaaa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2017
231 277 80
Muombe sn Mungu kwa imani yako atakurudishia furaha. Tambua ktk mapenz hakuna kupendana ila kupenda au kupendwa. Tambua mapenz yanapo isha hasa mkizaa yanabaki majukum. Pole ndugu, tafuta pesa ili ukamilishe jukum lako la kulea, ipo cku Mungu atakupa aliekupenda au atamrudishia moyo wa upendo uyo mzazi mwenzio. Pole sn ndugu
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
8,294
Likes
9,544
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
8,294 9,544 280
Dah hii ni hatari sana inauma ila hamna namna ni kuwa mkeo hana tena hisia kali za mapenzi kwako na hakuthamini kama ilivyokuwa awali.

Wanawake tunawapenda sana ila pia ni viumbe wagumu sana kuishi nao maana hawanaga misimamo thabiti hata inapotokea mmetoka mbali kimaisha na mlipendana kiukweli mwanzoni. Huwa wanatamaa na kujisahau kirahisi mno na hawanaga utu wala huruma hasa akiamua lake.

Kiufupi tu ni hali ilivyo hapo ni mapenzi yake amehamishia kwa mtu asiyejulikana swala linalopelekea asiwe na hamu ya kukutafuta wala kukujulia hali kama ilivyokuwa awali. Hii hali inatokea sana hata mie imewahi nitokea, najua unavyoumia na kukosa raha ila cha msingi ni kujikaza tu.

Mwanamke akishaanza hizo tabia hafai tena labda aumizwe huko alikopeleka hisia zake ndio atakukumbuka. We cha msingi ni kujibidiisha na mambo ya utaftaji ili uweze kupata pesa na heshima pia kumuondoa akilini ingawa haitakuwa rahisi. Piga kimya fanya mambo mengine usimuwaze kaza roho chukulia poa tu maana hata ukilazimisha kumtafuta utaumia tu yeye hakuwazi.

Hii tabia ya baadhi ya wanawake imenifanya niamini kweli rafiki wa kweli ni pesa tu wazee. Investing in feelings za mapenzi is never paying ni sawa na kucheza biko tu. Pesa haiwezi kukusaliti hata siku moja,pesa huleta heshima, pesa huleta furaha,,,,it takes you to places, buy shit you want,,give you comfort el dinero motherfucker! You name it!!!
 
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2016
Messages
212
Likes
274
Points
80
Age
46
yakobo11

yakobo11

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2016
212 274 80
Kaka raha na furaha jipe mwenyewe, fanya kazi kwa bidii tengeneza pesa anza maisha upya .
Kila kitu kitakuwa sawa.
 
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
6,385
Likes
2,180
Points
280
ISLETS

ISLETS

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
6,385 2,180 280
maelezo meeengi kumbe point ni mapenzi tu ndio yanakuchanganya.
kuishi mbali na mke ni kipaji, fanya namna muishi naye karibu maana huko aliko wahuni watajibebea kiulaini
 

Forum statistics

Threads 1,214,213
Members 462,577
Posts 28,505,314