Msaada namna ya kulinda wazo langu la biashara


kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
106
Likes
107
Points
60
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined Jun 1, 2015
106 107 60
Kama title inavyojieleza hapo juu,

Wakuu nina idea ambayo nahitaji ku-work on it na ninampango wa kuwashirikisha baadhi ya organisation na benki as shareholder but changamoto ninayoiona kubwa ni usalama wa idea yangu.

Je, ninailindaje watu wengine wasiichukue au kuniibia?

Naombeni msaada wenu.

Nawasilisha.
 
radicals

radicals

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
2,165
Likes
2,322
Points
280
Age
38
radicals

radicals

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
2,165 2,322 280
Kama title inavyojieleza hapo juu, wakuu nina idea ambayo nahitaji ku-work on it na ninampango Wa kuwashirikisha baadhi ya organisation na Benki as shareholder but changamoto ninayoiona kubwa ni usalama Wa idea yangu. Je? Ninailindaje watu wengine wasiichukue au kuniibia.
Nawasilisha naombeni msaada wenu.
hiyo idea wewe ndio wa kwanza duniani kuitoa?
 
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2012
Messages
47,655
Likes
38,051
Points
280
Evelyn Salt

Evelyn Salt

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2012
47,655 38,051 280
Kwa roho hiyo utafanikiwa kweli?
Basi usimwambie mtu yeyote, kaa nayo peke yako siri ni ya mtu mmoja
 
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2017
Messages
1,140
Likes
1,419
Points
280
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2017
1,140 1,419 280
Siri sirini
 
Malpighian

Malpighian

Member
Joined
Jan 16, 2015
Messages
27
Likes
16
Points
5
Malpighian

Malpighian

Member
Joined Jan 16, 2015
27 16 5
Nafikiri yuko,kulinda wazo la biashara sio uchoyo. Hii haina tofauti na wasanii wanapokuwa na hati miliki katika utunzi wa maishairi au nyimbo zao.Kuna tabia za baadhi ya taasisi ukiwapelekea wazo la biashara(proposal) wana reject then baadae wanachukua hiyo idea yako na kui implement kwa faida yao bila kumuhusisha mleta wazo.Ni vizuri kuwa na haki miliki hata kwa ideas tunazokuwa nazo
 
Wick

Wick

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
6,686
Likes
8,730
Points
280
Wick

Wick

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
6,686 8,730 280
Nazani hilo wazo lako la biashara waeza kwenda lisajiri BRELA litambulike kisheria kama lako pekee
Registration of a patent in Tanzania is done through filing form No. P.2 accompanied by a patent document in triplicate and submitted to the Registrar of Patents with Business Registrations and Licensing Agency (BRELA).
An Applicant for patent rights may be a natural or legal person who shall file such an application with the Registrar of Patents with BRELA.
It is important to know that, in the registration of patent in Tanzania, the patent document has to contain; the title for an invention, the general description of an invention, the claim(s), an abstract, and technical drawings (if any).
When talking of registration of patents in Tanzania one must think of the necessary criteria required in the patent grant. These criteria are; novelty that is an invention must be new for it to be patentable, invention step which connotes that an invention is patentable if is beyond obvious, and industrial applicability which implies that an invention shall be capable of being industrially workable to be patented.
Sections 18 to 30 of The Patents (Registration) Act, Cap 217 provides for grant of patent in Tanzania. Every application for grant of a patent in Tanzania shall be made to the Registrar and shall contain; a request which shall state the name of and other prescribed data concerning the applicant, the inventor and the agent if any, and the title of the invention, description, one or more claims, one or more drawings (where necessary), and an abstract
Waeza pitia humu www.brela.go.tz kucheki hatua za kufata
 
mtena

mtena

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Messages
1,322
Likes
479
Points
180
mtena

mtena

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2014
1,322 479 180
Uza hilo wazo ata kwa ela ndogo upate mtaji hata wa kuuza yeboyebo mjini
 
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
106
Likes
107
Points
60
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined Jun 1, 2015
106 107 60
Nafikiri yuko,kulinda wazo la biashara sio uchoyo. Hii haina tofauti na wasanii wanapokuwa na hati miliki katika utunzi wa maishairi au nyimbo zao.Kuna tabia za baadhi ya taasisi ukiwapelekea wazo la biashara(proposal) wana reject then baadae wanachukua hiyo idea yako na kui implement kwa faida yao bila kumuhusisha mleta wazo.Ni vizuri kuwa na haki miliki hata kwa ideas tunazokuwa nazo
Nashkuru kwa maelezo yako mazuri kiongozi
 
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
106
Likes
107
Points
60
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined Jun 1, 2015
106 107 60
Nazani hilo wazo lako la biashara waeza kwenda lisajiri BRELA litambulike kisheria kama lako pekee

Waeza pitia humu www.brela.go.tz kucheki hatua za kufata
Ubarikiwe sana kiongozi kwa maelezo mazuri nimepata pakuanzia
 
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
106
Likes
107
Points
60
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined Jun 1, 2015
106 107 60
Kwa roho hiyo utafanikiwa kweli?
Basi usimwambie mtu yeyote, kaa nayo peke yako siri ni ya mtu mmoja
Mpaka unawashirikisha other organisation as shareholder then unasema ni siri daaah jamii forum
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
8,852
Likes
8,076
Points
280
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
8,852 8,076 280
Kwa roho hiyo utafanikiwa kweli?
Basi usimwambie mtu yeyote, kaa nayo peke yako siri ni ya mtu mmoja
Teachee huwa nakuaminia kumbe uko empty.. Kuna sharia ya intellectual properties, nenda nadhani cosota wako eda estate..! Utapata kila kitu pale ila pia brela wanasaidia kusajili businesses name.
 
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined
Jun 1, 2015
Messages
106
Likes
107
Points
60
kengele maziwa

kengele maziwa

Senior Member
Joined Jun 1, 2015
106 107 60
Teachee huwa nakuaminia kumbe uko empty.. Kuna sharia ya intellectual properties, nenda nadhani cosota wako eda estate..! Utapata kila kitu pale ila pia brela wanasaidia kusajili businesses name.
Thanks mkuu bigmind
 

Forum statistics

Threads 1,214,964
Members 462,951
Posts 28,530,202