Msaada kwa mwenye uelewa na smartphone feki

Msaada kwa mwenye uelewa na smartphone feki

Ufake wa simu ni IMEI no ndio pekee inayoweza kukusaidia kujua simu na fake ama sio fake.hizo njia nyingine ni mara chache kujua ufake wa simu.
Na TCRA siku ikifika wata black list IMEI list(simu nyingi fake kama 90%)zina serial no( IMEI) moja.So ikiiblack list hiyo IMEI basi simu zaidi ya million 2 zinakuwa azishiki network.Kuna software za kubadilisha IMEI ila TCRA ikikukamata faini ni 30 million au jela miaka 10.
imei ni identity tu kwao tcra ndio inafaida ila kwako wewe mtumiaji kimatumizi haina faida.

unafahamu taasisi ya GSMA inauza imei kihalali kabisa? hata hio simu yako ya kichina itakayofungiwa zipo njia za halali TCRA wakizipitisha utatoa kiasi kadhaa cha hela utalipia imei sahihi.

-upo uwezekano simu fake ikawa na imei sahihi
-upo uwezekano simu original ikawa na imei fake

wakati india wanafanya zoezi kama hili letu walikuwa na program inaitwa Genuine Imei Implant ambapo unapeleka simu yako ya kichina unapewa imei cheki zaidi hapa

How to get an IMEI number legally in India

lengo halisi la imei ni kutofautisha simu moja na nyengine, simu mbili zikiwa na imei moja halafu mmoja akafanya uhalifu utamkamata nani?
 
Yah..nimeweka na kuchek still inaonesha IMEI moja tu
na line zote mbili zinapandisha mnara? sababu kama imei ni moja inatakiwa line moja tu ndio ipandishe mnara haiwezekani line mbili zitumie imei moja
 
Nafikiri hukunipata.

Nimezunguzmzia iwapo IMEI number nyuma ya simu, au kwenye Box, iwapo utakapoiwasha simu ukaingiza *#06# IMEI number ya kwenye kioo ikipishana na ya nyuma, au kwenye Box basi ujue simu imeshatiwa mikono, nikiwa na maana ilifungwa, au kwa lugha nyingine simu ya wizi, ikafunguliwa na alieipata mkononi huku akijua fika simu ilifungwa na yeye akaifungua ili aendelee kuitumia, au kuiuza
mkuuu nadhani umekariri mambo
ndiomaana hata comment yangu ukashindwa kuielewa

simu kuwa na imei fake sio ndio ilikua ya wizi au ilifungwa japo hizo pia ni sababu ila kwajinsi ulivyo comment unasistiza kwamba hayo mawili ndio yaliyotokea.
hivi unajua kuhusu efs kweny simu?
 
Hivi unafahamu kuwa simu ya ukweli (sio ya magumashi) au kwa lugha nyingine naweza sema simu za kufyatua.

Narudia tena ili unielewe,

Hivi unafahamu ya kuwa simu ya ukweli itakapofungwa na ikaja kufunguliwa, ile IMEI number inabadilika?

Kama ulikuwa hufahamu, sasa ndio uelewe hivyo.

Kwahiyo simu ya ukweli itakapotiwa mikono, basi ujue na IMEI number itabadilika.

Kwahiyo IMEI number sio tija, hata simu ya ukweli itabadilika.

Na lengo la muanzishaji uzi, ni kutaka kufahamu kama simu yake ya ukweli au mchina
sio kweli hayo unayo yasema mkuu
 
na line zote mbili zinapandisha mnara? sababu kama imei ni moja inatakiwa line moja tu ndio ipandishe mnara haiwezekani line mbili zitumie imei moja
Yah zote znapandisha,tena nna uwezo wa kujipigia kwenda line 2 kupitia line 1 na smu ikaita kama kawaida
3cacd0f76bec403061274db0b22fc31f.jpg
 
Kuna mambo makubwa mawili hapo
Mosi, simu inawezekana ikawa original lakini kwa sababu za kutilia mashaka ilibadilishwa emei no ili isitambulike

Pili simu inaweza kufungwa na tcra iwapo imei inayosomeka kwa code 06 itaonyesha haipo hata kama simu ni original kwasababu mitambo ya tcra inatumia imei hiyo kuitambua

Sasa sijui ukituma unaletewa jibu gani

Ndugu sasa hapo ndio umeongea la msingi kabisa. Swala sio kuwa original bali tcra wanaangalia imei. So hata kama simu ni OG lakini inayo IMEI feki, basi simu nayo itakuwa feki na itafungiwa.


Yaani ni COCACOLA imewekwa kwenye chupa ya JUCYCOLA. ishakuwa batili
 
Yah zote znapandisha,tena nna uwezo wa kujipigia kwenda line 2 kupitia line 1 na smu ikaita kama kawaida
3cacd0f76bec403061274db0b22fc31f.jpg
niliwahi kusikia halotel inafanya kazi bila imei unaweza kujaribu line nyengine tofauti na hio?
 
Mbona kwangu inakubali kiongozi. Nna s4. Na hiyo code inafungua usb settings kwangu
Tumepata hitimisho kuwa io code inafanya kazi kuanzia kwenye kitkat kwenda juu, haifanyi kaz kwenye ICS,Jelbn, gingr brd etc
 
Kuna mambo makubwa mawili hapo
Mosi, simu inawezekana ikawa original lakini kwa sababu za kutilia mashaka ilibadilishwa emei no ili isitambulike

Pili simu inaweza kufungwa na tcra iwapo imei inayosomeka kwa code 06 itaonyesha haipo hata kama simu ni original kwasababu mitambo ya tcra inatumia imei hiyo kuitambua

Sasa sijui ukituma unaletewa jibu gani
Kitu ambacho sijaelewa na sijajua watafanyaje kufunga, ni simu ambayo ina imei ya simu nyingine inayotambulika kisheria, kufunga io imei inamaanisha watafunga simu halali yenye imei husika?
 
niliwahi kusikia halotel inafanya kazi bila imei unaweza kujaribu line nyengine tofauti na hio?
Nimeweka line ya Airtel na kujaribu kila kitu
5352735102d0184a73642fb11a48cbff.jpg
a0b264a7cfd1bc817a0d1e1aea7aba87.jpg
kinafanya kaz,hata kama naongea na Mtu kupitia line 1,Mtu akinipigia line 2 still ananipata
 
Nimeweka line ya Airtel na kujaribu kila kitu
5352735102d0184a73642fb11a48cbff.jpg
a0b264a7cfd1bc817a0d1e1aea7aba87.jpg
kinafanya kaz,hata kama naongea na Mtu kupitia line 1,Mtu akinipigia line 2 still ananipata

dah sijui ni vipi hapo. ukienda setting then about then stats pia kuna imei moja?
 
Umeshawai ishi China??unajua almost 80 % TV zilizopo Tz madukani ni fake?..
unajua kuwa almost all our products .majeneretor.sigara.wine.whisky.ni fake?
Nimekuwa fundi wa simu na kufundisha mafundi simu wengi tu na ni zaidi ya miaka kumi nadeal na simu.na soon ntaanza unda zangu ambazo sio fake!!.sio kweli hicho unachosema mkuu
Nafikiri unashindwa kabisa kunisoma, kunipata, kunielewa. Ngoja niachane na wewe, sababu hutaki kuelimishwa.

Suala hapa sio kuishi China, na wala si kutembelea/kuzuru nchi fulani, niliposema mchina hizi ni lugha zetu tunazotumia mtaani, kwa kitu ambacho cha kufyatua. Nikija kwenye mjadala wako, China kuna bidhaa za madaraja ya kila aina, nikimaanisha madaraja tofauti tofauti, kutokana na wewe muhusika na unachotaka ndicho utakachofyatuliwa, sikuwa na maana China wanatengeneza bidhaa mbovu tupu.

Ndio maana hata wao wachina, uchafu unaouzwa, unaoletwa Tanzania, nikimaanisha kuanzia nguo, viatu, na hivyo ulivyovitaja nk, kwao hauruhisiwi kuuzwa/hawauzi nchini mwao kama unavyokuta Tanzania (Shamba la bibi), au nchi zetu za kiafrika. Naachana na hayo hili suala sikutaka kukujibu, nimeamua kukujibu ili kukuweka sawa.

Kingine, hapa mada hii nikianza kuorodhesha Nchi nilizozitembelea, nilizoishi hata kwa muda wa miaka miwili fulani, itakuwa sawa na mashindano ya kitoto, sina muda huo.

Kingine tatizo moja kubwa nililoligundua hapa JF kila mtu ni Fundi mkubwa, Daktari mkubwa, au naweza sema kwa lugha nyingine wana wadhifa mkubwa kwenye sekta fulani, kiasi kwamba hata mfunga vidonda Hospitalini nae atakuambia ni Daktari mkubwa sana.

Kwahiyo kibingwa naona bora nikupotezee, jifunze kula na kipofu ili unufaike, usipende ujuaji. Na hii si kwa mimi tu, kwa yoyote yule. Usipende kukurupuka, na kujiona umemaliza. maisha si hivyo
 
mi siwaelew kabisa tecno h5 yangu inavuka mwezi wa sita?
 
Hiyo simu haikuibiwa wala kubadilishwa imei. Hiyo simu bila shaka ilibadilishwa eidha housing ili ionekane mpya iweze kuuzwa kwa urahisi au ilibadilishwa kioo, wakati wa kuifunga fundi akaibadilisha housing, na hasa ile sehemu yenye imei akaweka nyingine yenye imei ambayo haioani na imei ya simu. Muhimu mi namshauri mdau asijali, so long as imei ya simu inaleta information inayofanana na specs za simu basi asijali.
 
kuna simu feki za Samsung nazo zna vibrate
Nakubali, kuna baadhi ya copy zinaVibrate na kuleta ule mwanga wa kijani.

Cha kufanya tena hapo hapo ukiwa kwenye kuweka kiganja cha mkono, kwa juu kuna maandishi IMAGE TEST gonga hapo kwenye hayo maandishi, atatokea MBWA (Picha ya Mbwa), sasa hapo kwenye Mbwa ya ukweli Mbwa wake anakuwa hana kivuli, picha inakuwa safi sana, ila zile za copy Mbwa anakuwa na kivuli, na picha haiwi safi. Na kuna baadhi Mbwa hatokei kabisa.

Na kitu cha mwisho kwa Samsung kutaka kufahamu kama ya ukweli au mchina, Camera ndio mwisho wa maneno, piga picha halafu iangalie, ya ukweli picha yake inakuwa safi sana, kupita maelezo, tofauti na ya magumashi, hata iwe kiwango gani picha haiwezi kuwa safi, lazima iwe na kiza kwa mbali sana.

Kama sio magutu, unaweza usiistukie
 
Watafute teknokona wako poa! nenda google ktk address bar andika "teknokona"
 
Hiyo simu haikuibiwa wala kubadilishwa imei. Hiyo simu bila shaka ilibadilishwa eidha housing ili ionekane mpya iweze kuuzwa kwa urahisi au ilibadilishwa kioo, wakati wa kuifunga fundi akaibadilisha housing, na hasa ile sehemu yenye imei akaweka nyingine yenye imei ambayo haioani na imei ya simu. Muhimu mi namshauri mdau asijali, so long as imei ya simu inaleta information inayofanana na specs za simu basi asijali.
Wewe naweza kukukubalia, kuna mantiki kubwa sana.

Ukibadilisha LCD yote na panel yake, hapo sawa
 
Back
Top Bottom