Msaada jinsi ya kupika bata

EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
5,519
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
5,519 2,000
Anaanikwa na si kuokwa... Anaanikwa na si kutoa mafuta bali kupunguza maji mwilini mwake....
Mkuu kila mpishi na namna yake, mi sijawahi kutumia hio yako ila ntajaribu. maana nafuga bata home
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
34,727
Points
2,000
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
34,727 2,000
Mkuu kila mpishi na namna yake, mi sijawahi kutumia hio yako ila ntajaribu. maana nafuga bata home
Kuoka ni sawa.. Kama una oven... Lengo ni lilelile, kwamba nyama ya bata inamaji mengi sana.. Hivyo lazima aokwe au kama unaishi kwa mtogole na hauana oven, basi njia ni hizo nilizozitaja...
 
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
772
Points
1,000
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2019
772 1,000
Kwa kifupi bata hapikwi siku hiyo hiyo...... Hii ni kutokana na miiili yao kuwa na maji mengi sana.... Au kama utampika siku hiyo hiyo basi hakikisha unamchinja asubuhi na anapikwa jioni... Nini Cha kufanya...
Bata ukishamnyonyoa na kutoa utumbo bata anaanikwa kwenye jua kali ama kama hakuna jua basi unamtundika jikoni pembeni kwenye jiko la mkaa ama jiko la kuni mpaka maji yote yaishe mwilini...
Wewe mmasai na bata wapi na wapi?
Subiria tukitaka kuchinja ng'ombe ndipo uje kutoa huu uzushi wako!
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
5,519
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
5,519 2,000
Kuoka ni sawa.. Kama una oven... Lengo ni lilelile, kwamba nyama ya bata inamaji mengi sana.. Hivyo lazima aokwe au kama unaishi kwa mtogole na hauana oven, basi njia ni hizo nilizozitaja...
hapo utakaa nje hadi akauke maana KUNGURU WAKE SI MCHEZO, unaweza kimbizana nao hadi KAWE
 
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
772
Points
1,000
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2019
772 1,000
hapo utakaa nje hadi akaukemaana KUNGURU WAKE SI MCHEZO, unaweza kimbizana nao hadi KAWE
Kunguru wanaweza kupeleka mpaka mlandizi.
Isitoshe jamaa anaongea kwa asicho kifahamu.
mimi nafuga bata, nachinja hapo hapo na hapo hapo bata anapikwa vizuri kabisa na analiwa kama kawaida. Sasa yeye hii njia ya kuanza kumshindisha juani bata wa watu kaitoa wapi?
 
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
772
Points
1,000
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2019
772 1,000
Una BCBG na mimi ehh...
Sasa mzee utasemaje bata ana maji mengi eti mpaka alale japo siku ili maji yamuishe?
Kama kwa bata ni hivyo, vipi upande wa samaki? Si utasema akaushwe wiki?
 
N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2008
Messages
627
Points
500
N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2008
627 500
Habari zenu machef wa jf naombeni msaada njia gani rahisi ya kumpika bata awe mtamu.Sijawahi kula bata kabisa wala kumuandaa.Mwanangu kashinda mashindano ya michezo huko shule akapata zawadi ya bata sasa sijui pa kuanzia maana nasikia hapikwi kama kuku.

Naombeni msaada kuanza kumnyonyoa vipi aishe manyoya maana ana vimalaika sana.
Fuata utaratibu huu;
1. Mchinje.
2. Mtie katika maji ya moto,kwa muda usiopungua dakika kumi.
3. Mtoe na uanze kumnyonyoa,hakikisha unatoa manyoya yote makubwa.(yanayoonekana kiurahisi).
4. Mpake unga na umsugue polepole au mbanike kwenye moto wa mkaa (ili kuondoa mabaki ya vinyoya vidogodogo).
5. Mpasue tumbo mtoe vya ndani kama huwa huli kama unakula vitoe na uvisafishe.
6. Katakata vipande tenga jikoni bila kuongeza maji,mpike hadi akauke kama anataka kuungulia.
7.Badilisha chombo cha kupikia then tia maji endelea kupika kawaida hadi aive kisawasawa.
8. Malizia kwa manjonjo yako tayari kwa kula.
 
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
2,979
Points
2,000
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
2,979 2,000
Hana tofaut na anavyopikwa kuku ila tu kumnyonyoa ndio kaz weka maji ya moto mtie humo kwa mda wa dak 5 hiv mpaka 10 toa manyoya yote vitabak vimanyoya vidogodogo tumia unga kusafisha akiwa mkavu unga wa sembe,,then kwny mapishi ni uwanja wako tu sasa mchemshe kisawasawa maana anaugum flan hiv.... ukishindwa nikaribishe nije nikusaidie kumpika km Shem hayupo lkn itakuwa vyema
Hivi ni kweli ukimnyonyoa ukamuacha kidogo,manyoya yanaota mengine? Au uzushi tu
 
ameline

ameline

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
2,304
Points
1,250
ameline

ameline

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
2,304 1,250
Kwa kifupi bata hapikwi siku hiyo hiyo...... Hii ni kutokana na miiili yao kuwa na maji mengi sana.... Au kama utampika siku hiyo hiyo basi hakikisha unamchinja asubuhi na anapikwa jioni...
Nini Cha kufanya...

Bata ukishamnyonyoa na kutoa utumbo bata anaanikwa kwenye jua kali ama kama hakuna jua basi unamtundika jikoni pembeni kwenye jiko la mkaa ama jiko la kuni mpaka maji yote yaishe mwilini...
Asante mkuu nimekupata
 
ameline

ameline

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2013
Messages
2,304
Points
1,250
ameline

ameline

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2013
2,304 1,250
Fuata utaratibu huu;
1. Mchinje.
2. Mtie katika maji ya moto,kwa muda usiopungua dakika kumi.
3. Mtoe na uanze kumnyonyoa,hakikisha unatoa manyoya yote makubwa.(yanayoonekana kiurahisi).
4. Mpake unga na umsugue polepole au mbanike kwenye moto wa mkaa (ili kuondoa mabaki ya vinyoya vidogodogo).
5. Mpasue tumbo mtoe vya ndani kama huwa huli kama unakula vitoe na uvisafishe.
6. Katakata vipande tenga jikoni bila kuongeza maji,mpike hadi akauke kama anataka kuungulia.
7.Badilisha chombo cha kupikia then tia maji endelea kupika kawaida hadi aive kisawasawa.
8. Malizia kwa manjonjo yako tayari kwa kula.
Asante sanaa
 
P

powercable

Member
Joined
Apr 20, 2019
Messages
69
Points
125
P

powercable

Member
Joined Apr 20, 2019
69 125
Fata njia zote, lakin ushauri huu wa kumchemsha bila kumkausha achana nao, iyo nyama hautaila. Bata ana shombo flani na kaarufu kabaya sana, kanaishaga mpaka umkaushe kwanza kwa oven au ata mkaa, taratibu moto mdogo at least masaa 3.
Hana tofaut na anavyopikwa kuku ila tu kumnyonyoa ndio kaz weka maji ya moto mtie humo kwa mda wa dak 5 hiv mpaka 10 toa manyoya yote vitabak vimanyoya vidogodogo tumia unga kusafisha akiwa mkavu unga wa sembe,,then kwny mapishi ni uwanja wako tu sasa mchemshe kisawasawa maana anaugum flan hiv.... ukishindwa nikaribishe nije nikusaidie kumpika km Shem hayupo lkn itakuwa vyema
 
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2009
Messages
1,830
Points
1,500
Nanren

Nanren

JF-Expert Member
Joined May 11, 2009
1,830 1,500
Aisee nomaa,sasa inabidi umfanyaje ili upate nyama isiyo na vimanyoya
Tafuta kwenye supermarket kitu inaitwa "duck wax". Ndio suluhisho la vinyoya vidogo. Unampaka hiyo wax baada ya kumnyonyoa manyoya makubwa. Unamuweka kwenye freezer, wax ikiganda unaibandua, inatoka na vinyoya vidogo vyote. Wax hiyo ni re-usable.
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
6,583
Points
2,000
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
6,583 2,000
Nyama ya mbele ya bata ni kavu halafu ya nyuma ina mafuta! Upishi wake ni kama kuku tu,ila usimchemshe bila kumkausha kidogo..sio kwamba hatalika la hasha! Ila ile taste itakua tofauti kidogo.. BTW mpe hongera dogo kwa ushindi.
 

Forum statistics

Threads 1,334,518
Members 512,012
Posts 32,478,860
Top