Msaada dawa ya kuua magugu


Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
139
Likes
31
Points
45
Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined Feb 22, 2012
139 31 45
Wana jf kwa yeyote mwenye uelewa kuhusu dawa ya kupulizia shambani kuua magugu naomba anijuze. Ni dawa aina gani inafaa kutumika (kwenye shamba linalotarajiwa kupandwa legumes), kiwango cha uchanganyaji na maji ni kiasi gani na inapatikana wapi, nipo Arusha.
Natanguliza shukurani kwa msaada ntakao upata.
 
Kitope

Kitope

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
237
Likes
16
Points
35
Kitope

Kitope

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
237 16 35
Wana jf kwa yeyote mwenye uelewa kuhusu dawa ya kupulizia shambani kuua magugu naomba anijuze. Ni dawa aina gani inafaa kutumika (kwenye shamba linalotarajiwa kupandwa legumes), kiwango cha uchanganyaji na maji ni kiasi gani na inapatikana wapi, nipo Arusha.
Natanguliza shukurani kwa msaada ntakao upata.
Nunua round Up! hiyo spelling zake sina uhakika, kijana wangu shambani yalikuwa yanamsumbua sana hayo madude, kupiga hiyo inakuwa kitu na boksi. ila ninavyosikia baada ya kupiga iyo inabidi muda upite kabla hujapanda kitu. muda gani!??! ongea na wataalamu kwenye maduka ya kilimo na huko ndipo utapata hiyo dawa.
 
Chipukizi

Chipukizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
2,351
Likes
1,195
Points
280
Chipukizi

Chipukizi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
2,351 1,195 280
ni magugu ya aina gani?kila gugu lina dawa yake,jua ya kuwa ukinunua dawa vibaya itaua ata hicho upandacho.taja jina na magugu usaidiwe
 
Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
139
Likes
31
Points
45
Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined Feb 22, 2012
139 31 45
Katika eneo hili haya magugu wenyeji wanayaita sangari, bahati mbaya scientific name or common (english) name yake sihifahamu kwa sasa.
 
Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
139
Likes
31
Points
45
Bee hive

Bee hive

Senior Member
Joined Feb 22, 2012
139 31 45
Asante Kitope kwa ushauri, ntaufanyia kazi
 
M

mayumbo

Member
Joined
Oct 5, 2014
Messages
63
Likes
21
Points
15
M

mayumbo

Member
Joined Oct 5, 2014
63 21 15
Mimi nafanya kazi kuwa train wakulima kuhusu herbicides, kama unataka kuuwa magugu yoote kabla ya kupanda mbegu zako basi waweza kutumia trade name yoyote yenye kiambata amalifu cha glyphosate. Na ya palizi ni chache sana ikitegemeana na zao
 
D

DomieLe

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
809
Likes
781
Points
180
D

DomieLe

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
809 781 180
Round - up, kalach, triphosate- zote hizi ni trade names- active ingredients ni gyphosate ambayo ni non selective herbicide
 

Forum statistics

Threads 1,275,234
Members 490,947
Posts 30,536,365