Mkuu siku nyingine usiende kwenye maduka ya dawa sometimes wauzaji wanakuwa hawana elimu ya kutosha ni bora kwenda kwenye vituo vya afya.Vidonge vya P2 sasahiv sasa n rasmi kama njia ya uzaz wa mpango na vinapatikana kwenye vituo vya afya kote nchini.
Vidonge vinaweza kutumiwa ndani ya siku 5 baada ya tendo ila wanasema,"the earlier is better" kwa hiyo ukitumia ndan ya masaa 24 ya mwanzo hutoa matokeo mazur zaidi.
Huwa vidonge viwili na umezwa kimoja na kingine umezwa baada ya masaa 12 kutoka kile cha kwanza.Madhara madogo madogo ya matumiz ya P2 huwa yapo kama kichefuchefu,kutapika na kuvuruga tumbo.
Kwa ufanisi wa dawa nyingi za kumeza ukitapika baada ya masaa 3 hapo hakuna shaka.Pia unaposahau kumeza dawa wanashaur umeze pale utakapokumbuka na usimeze zaidi dose elekezi.
Cha msingi hautakiw kumeza ikiwa tayari mimesha conceive maana haitasaidia.
USHAURI; kumeza dawa zote kwa pamoja athari yake ni kuzidiwa nguvu ya dawa tu lakin kaz ni ileile hata kama angemeza kwa interval ya masaa 12(kawaida) so usiwaze.
Pili nakushauri muende mkapime mimba inawezekana tayari alishapata kitambo,hii ni kwa sababu inaonekana shemej siyo mzoefu sana na uzazi wa mpango hasa hizi artificial methods