Siku chache zilizopita nilileta habari ya kupotea kwa mtoto (binti) aitwaye
Prisca kutoka Sengerema sehemu iitwayo Mchangani. Hadi leo sijapata mawasiliano pamoja na baadhi ya wanajamii forum kuniahidi kunipatia mawasiliano ya mkuu wa shule Mchangani.
Polisi waliniambia nikute namtunza kwa siku chache wakiwa wanafanya mawasiliano lkn siku zinazidi kusonga pasipo mafanikio. Huyu binti tangu nimchukue tulishauriana na wife awe analala na watoto wangu kitanda kimoja kwani sipendi kabisa ubaguzi kulingana na maisha niliyopitia. Sasa tangu nimchukue nimegundua ni mtu mwenye akili timamu na mtu ambaye anapambanunua mambo kama mtu mkubwa.
Kuanzia ninapomuaga kwenda kwenye shughuli zangu na ninaporudi kwani mara nyingi anakuwa karibu sana na mtoto wangu mdogo 3yrs na 9 months. Lakini tabia ambayo imenifanya nirudi tena kwenu ni huyu binti kutokula chakula cha usiku (dinner) huku chakula cha asubuhi (kifungua kinywa) na kile cha mchana akila tena kwa furaha.
Jana wakati tunakula ilibidi nimuulize kwa nini usiku hataki kula akanijibu wamezoea kula mchana tu tangu azaliwe na hadi umri huu alionao kitu ambacho hakiingii akilini tena anakujibu akiwa flexible kabisa (anatabasamu)!!! Kumbuka mimi mwenyewe nimezaliwa na kukulia kijijini pamoja na maisha magumu lkn ilikuwa sharti kila familia tupate chakula cha usiku hata kama nichakugombania.
Jana hadi tunaanza kula na kumaliza binti alikuwa busy tu kucheki video. Nilijaribu kupiga picha kisiri pasipo frash.
Wema ni kitu chema, lkn wema ukizidi ni hatari. Hasara anayoweza sababisha baadae, unawezajuta kumfahamu.
Nakushauri, kesho mchukue hadi shule hiyo anayosoma, hakikisha unakutana na walimu wake, darasa lake na nyumbani pajue umkabidhi kwao. La sivyo, unaweza kujuta.
Miaka ya 2006, jamaa yangu alioa mke wa kutoka mbeya. Alipopata mtoto, mke wake akaagiza msaidizi toka mbeya, akampokea maisha yakaanza.
Huyo binti yeye hakuwahi kuosha vyombo mchana au muda mwingine isipokuwa kuanzia 00:00hrs hadi 03/04 alfajiri. Akiulizwa anajibu pumba tu.
Mkimjadili, kesho yake anawaambia mlikuwa mnamjadili
Mkipanga kumrejesha kwao asubuhi anawambia mmejadili kunipeleka home siendi hata mfanyeje.
Mama mmoja jirani alikuwa witch doctor, wakaanza kupigana mkwara lkn binti wa muaka 13, alimgeuza bibi na mganga wa siku nyingi msambaa akawa kama panya halafu, binti akawaagiza watoto wa bibi, waingie ndani, wachukue kibuyu cha bibi fulani, watoe dawa wampe. Bibi kupewa, akapona siku hiyohiyo akapona.
Sasa kali ilikuwa mke wa jamaa yangu alifariki, mwili ukiwa mortuary, wakiandaa mazishi, binti analia sana, akiulizwa kwa nini unalia, anasema dada hajafa, bibi yake mbeya anamlazimisha wamchukue msukule lkn kenyewe hakataki. Walisumbuka kwa zaidi ya wiki wakaamua kuzika.
Binti aligoma kutoka wakaona usiwe taabu, akapelekwa zenji wkt wa mwezi mtakatifu/mtukufu, aliwasumbua masheih hadi wakapanga kikao wamfukuze lkn akawaambie masheikh, ataondoka zenj akichoka sio kwa shinikizi, na wazenj walitulia.
Hivyo angalia binti asiwe type hiyo