Mpinzani Zimbabwe ajitangazia ushindi

Mpinzani Zimbabwe ajitangazia ushindi

neema shamuhenya

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Posts
312
Reaction score
216
Zimbabwe. Mgombea urais wa muungano wa upinzani wa MDC Nelson Chamisa amewashukuru Wazimbabwe kwa kumuunga mkonio kwa wingi katika tangazo lililosema “tumeshinda kwa wingi". Ujumbe wa Twitter alioutuma jioni jana ulisema “amefurahishwa na uungwaji mkono mlionipatia kama mgombea urais."

Chamisa alitoa maoni hayo wakati Tume ya Uchaguzi Zimbabwe imechelewesha kutangaza matokeo ya urais ambayo ilisema yangetangazwa leo mchana. ZEC inasema wagombea wote 23 wa urais watapaswa kuhakiki matokeo kutoka vituo vyote kabla ya kutangazwa kwa matokeo ya mwisho. Hii ina maana kwamba mawakala wote wa vyama na waangalizi wa uchaguzi huo kwa wagombea wote 23 watapaswa kuwepo wakati wa mchakato wa uhakiki.

Chamisa aliendelea kusema katika Twitter "hakuna mchezo mchafu wowote utakaoweza kubadili matakwa yenu" akidai kuchelewa kutangaza matokeo ni njama za ZEC kutaka kuiba kura na kuipa ushindi chama cha Zanu-PF, ambacho kimetangazwa tayari kimeshinda viti ving
 
Afrika uchaguzi huru bado sana. wapinzani wakishinda huwa walioko madarakani wakikwaruzana wao kwa wao, vinginevyo wapinzani tunaishia kuisoma namba.
 
Anajitafutia vilungu....! Yaani unataka kuongoza nchi ya kidemokrasia inayofuata sheria na utawala bora...! Ila kwenye mchakato wa kupata uongozi huo unatumia njia za kidikteta zisizofuata sheria na si za kiutawala bora...! Kwa vyovyote vile wewe hutufai kuwa kiongozi wetu.Alichokifanya Chamisa ni moja ya vitu ambavyo vimemuondolea uwezo wa kuwa Rais wa kidemokrasia, anayefuata sheria na utawala bora. Hivyo Chamisa hafai kuwa Rais wa Zimbabwe hajatii mamlaka za usimamizi wa uchaguzi !! Wazimbabwe,N.Chamisa hawafai, kamwe hataweza kuwaongoza kidemokrasia, wala kufuata sheria na hataweza kuwaongoza ki-utawala bora. Mmkomesheni, hizo vurugu awapelekee waliomlipa.
 
Ubaya wa akili za viongozi wa Africa zinafanana,ndo maana hata Aina ya wizi wao wa kula unafanana,huwa wanadili na tume za uchaguzi
 
...matokeo hewani,km walivyoyapokea
IMG_20180802_222708.jpg
 
Back
Top Bottom