Mpenzi wangu ana tabia ya uongo na hakutaki kwao

Mpenzi wangu ana tabia ya uongo na hakutaki kwao

Yeleuwiii ngastuka meeku..! wewe ni mwongo umeamua kuwasema wahaya bhana.......japo kuwa sio wote ila wengi wanakana home kwao sana sijui tatizo nini..... mimi nina friend wengi wahaya wakati tuko chuo ilikuwa ngumu sana kujua wanatokea wapi...mara leo atakwambia Dom, kesho Morogoro, kesho kutwa Kibaha, Dar, Mwanza n.k
Sasa nimeajiriwa Bukoba wanaanza kunambia huko napajua bibi yangu katokea hukoo.....nawauliza so umetokea kitaa gani huku? anajibu looh hata sikumbuki jina la place sababu nikitambo sana nilifika huko. Ajabu mwezi wa8 mmoja wao kaja huku akasema huku ndo home kwetu kasahau yoote alonambiaga...
 
Msichana wako hajiamini,mjengee kujiamini na akubali kuishi kama yeye.
 
wewe ni ''ME''!? MAANDIKO YAKO YAMEKAA KAMA DEM... umbea umbea hvii...kama ni ME basi kazi..
 
Ogopa mtu anaekana own identity..na being proud of who you are ni kitu kimoja kizuri sana.kwani nani kwao dar bana?wote wa mikoani,jiji la wazaramo hili.your girl anaendeshwa na tamaa.itamponza..na tegemea siku,atakukana hadi wewe aseme 'yule sio mume wangu' amtaje kibosile mwingine kabsaa..uongo ni tabia.zungumza nae umkanye.
 
Mvizie siku akidanganya mbele yako muumbue hapo hapo
 
mmmh! Nafikir onyesha kuwa unaichukia tabia hiyo kwa vitendo. Sema sana juu ya hilo, pitisha masharti kadhaa ktk hilo na mwisho muonyeshe wazi msimamo wako juu ya tabia yake hiyo mbaya. Then, watch out impact ya yote hayo. Kama hakuna badiliko, muweke chini na kumueleza bayana kwamba upo tayari kuchukua maamzi yoyote kama kashindwa kubadili hiyo ya kipuuz. IMBOMBO JILIPO TATA
 
Huyo hata ukimuoa,atatambulisha mwanaume mwingine ndo mme wake na sio wewe...
 
Habari zenu wana JF,Naomba ushauri wenu kwa hili tatizo linalonisibu kuhusu mpenzi wangu.Nina mpenzi ambaye tunatokea wote mkoa mmoja huko kanda ya ziwa,pia tulisoma wote shule ya msingi lakini tulianza mahusiano kipindi ambacho mimi nilikuwa namaliza mwaka wa mwisho chuo kikuu hapa DSM na yeye alikuwa mwaka mmoja nyuma yangu chuo kikuu mkoa mwingine ,Mahusiano yaliendelea na mimi baada ya kumaliza chuo nikafanikiwa kupata kazi hapahapa DSM na kuanza maisha hapa kwenye jiji la Bwana Meck Sadick,sasa baada ya mpenzi wangu kumaliza shule pia akaja DSM kuja kutafuta kazi na alifikia kwa ndugu yake (Aunt yake)sasa tatizo lake kubwa lililonifanya niwashirikishe ndugu zangu ni kwamba mpenzi wangu huyu ana tabia kubwa ya uongo,yaani kudanganya watu wengine wanaomzunguka na hata marafiki na ndugu zangu mimi,yaani ukitaka kujua yeye anatokea wapi basi hata siku moja hatakutajia nyumbani kwao yaani mkoani kwao zaidi ya kukuambia hapa DSM na kila siku atakutajia mitaa tofauti,pia hata baada ya kumaliza chuo huko mkoani alirudi kwao na kukaa siku tatu tu toka hapo hajawahi kwenda tena na mie nimesharudi zaidi ya mara 10,Pia huyu Aunt yake anayekaa naye hapa DSM ndio anawatambulisha watu kama mama yake mzazi.Hata akiulizwa kabila lake basi anataja kabila linguine kabisa na hata Sir name pia hataji ya kwake na anataja nyingine.pia toka amekuja dsm ni mwaka wa tatu sasa hajafanikiwa kupata kazi lakini anapokutana na mtu yeyote wa karibu basi atadanganya kwa kusema anafanya kazi na kila siku atakutajia makampuni tofauti,nimejaribu mara kadhaa kumwambia na kumuuliza kwa nini ana tabia ya kusema uongo lakini hakuna jibu la maana analosema,sasa kikubwa last wiki alikutana na rafiki yangu ambaye tumepotezana kwa siku nyingi basi akamdanganya vitu vingi sana.Kusema kweli mimi nampenda sababu ukiacha hilo kuku tabia zingine zote yuko safi tu na pia nilikuwa na mpango siku ya mwisho ndio awe mama watoto,sasa wana JF naomba ushauri mtu kama huyu unamfanyaje aache kuongopa na kujikweza?,au nimfanyaje maana mie tabia hii inanikera na siipendi hata kidogo......

Huyu mtu kama kweli amesoma basi atakuwa ameambulia qualifications tu bila elimu. Ana qualifications lakini elimu hana
 
Mkuu asante sana nitafanya hivyo.

Kama anaheshimu mahusiano yenu bila kukuchanganya na wanaume wengine msamehe!

Mara 100 awe muongo asiwe kahaba!Siwezi muacha demu kwa sababu ni MUONGO na hata vitabu vya Mungu havijasema hivyo;Zidi kuomba Mungu ataacha tabia hiyo!Zidi kuomba Mungu mchumba wako asiwe KAHABA
 
Ni ujinga huo mtu unakaa miaka hujawah kwenda kwenu na unajipaisha et unaish dar haa,uje umuabishe cku moja
 
Huyo hata ukimuoa,atatambulisha mwanaume mwingine ndo mme wake na sio wewe...

jamani everly Salt mbona unanikwepa mwenzio paka namtuma Mamndenyi na wengine kuja kukukomba japo unisikilize maombi yangu karibu chit chat kuna topic yako
 
Last edited by a moderator:
Kuna mtu mmoja, Bwana X nilikutana naye akawa ananipiga kirungu cha pesa kwa kuwa hajaajiriwa.. sasa akatokea Jamaa yangu mwingine Bwana Y tukasalimiana halafu nikawatambulisha.. Bwana X akajitambulisha kuwa yuko UNDP ni afisa pale... Sasa Bwana Y wakati anatuaga akanipa mchongo wa nafasi ya kazi ofisini kwao na malipo yake ni zaidi ya 1.5mil take home akaniambia kama nina mtu wa fani hiyo nimuunganishe naye ili ampe hiyo nafasi.... Sasa kazi yenyewe ni fani ya Bwana X ila alishindwa kuomba sababu ya kujikweza kwake na kumfanya Bwana Y amuone mambo safi kumbe siyo.... Mwambie huyo mpenzi wako aache kufeki mambo vinginevyo ipo siku atakosa kitu muhimu kwa kuwa tu amejiondoa miongoni mwa wanaokistahili....
 
Mmmh pole sana mkuu. Tabia wanasema haina dawa sijui kama kuna ukweli ktk hili. Kwa mtazamo wangu huyo dada hawezi kuacha kwani hicho kinaonekana ni kilema chake na kama utaamua kuishi nae basi tegemea kudanganywa sana. Utadanganywa pesa za matumizi na hata afya ya mtoto. Wapo watu wa aina hii utashangaa anadanganya hata pasipo na tija. Kwa kweli ktk mahusiano hakuna kitu kibaya kama uongo afadhali hata mzinzi ni rahisi kwake kubadilika lkn sio muongo.
 
Kuna mtu mmoja, Bwana X nilikutana naye akawa ananipiga kirungu cha pesa kwa kuwa hajaajiriwa.. sasa akatokea Jamaa yangu mwingine Bwana Y tukasalimiana halafu nikawatambulisha.. Bwana X akajitambulisha kuwa yuko UNDP ni afisa pale... Sasa Bwana Y wakati anatuaga akanipa mchongo wa nafasi ya kazi ofisini kwao na malipo yake ni zaidi ya 1.5mil take home akaniambia kama nina mtu wa fani hiyo nimuunganishe naye ili ampe hiyo nafasi.... Sasa kazi yenyewe ni fani ya Bwana X ila alishindwa kuomba sababu ya kujikweza kwake na kumfanya Bwana Y amuone mambo safi kumbe siyo.... Mwambie huyo mpenzi wako aache kufeki mambo vinginevyo ipo siku atakosa kitu muhimu kwa kuwa tu amejiondoa miongoni mwa wanaokistahili....
Sijui kwanini wengine hupenda kujulikana wao ni matawi ya juu ili hali si kweli. Sijui ni tatizo la akili , kweli wengi wamekosa vitu vya maana sababu ya kujikweza. Hebu ona anamdanganya hata mtu anaetarajia kuishi nae mpaka kifo kiwatenganishe. Ni hatari sana unapopoteza uaminifu ktk kauli zako binadamu.
 
Habari zenu wana JF,Naomba ushauri wenu kwa hili tatizo linalonisibu kuhusu mpenzi wangu.Nina mpenzi ambaye tunatokea wote mkoa mmoja huko kanda ya ziwa,pia tulisoma wote shule ya msingi lakini tulianza mahusiano kipindi ambacho mimi nilikuwa namaliza mwaka wa mwisho chuo kikuu hapa DSM na yeye alikuwa mwaka mmoja nyuma yangu chuo kikuu mkoa mwingine ,Mahusiano yaliendelea na mimi baada ya kumaliza chuo nikafanikiwa kupata kazi hapahapa DSM na kuanza maisha hapa kwenye jiji la Bwana Meck Sadick,sasa baada ya mpenzi wangu kumaliza shule pia akaja DSM kuja kutafuta kazi na alifikia kwa ndugu yake (Aunt yake)sasa tatizo lake kubwa lililonifanya niwashirikishe ndugu zangu ni kwamba mpenzi wangu huyu ana tabia kubwa ya uongo,yaani kudanganya watu wengine wanaomzunguka na hata marafiki na ndugu zangu mimi,yaani ukitaka kujua yeye anatokea wapi basi hata siku moja hatakutajia nyumbani kwao yaani mkoani kwao zaidi ya kukuambia hapa DSM na kila siku atakutajia mitaa tofauti,pia hata baada ya kumaliza chuo huko mkoani alirudi kwao na kukaa siku tatu tu toka hapo hajawahi kwenda tena na mie nimesharudi zaidi ya mara 10,Pia huyu Aunt yake anayekaa naye hapa DSM ndio anawatambulisha watu kama mama yake mzazi.Hata akiulizwa kabila lake basi anataja kabila linguine kabisa na hata Sir name pia hataji ya kwake na anataja nyingine.pia toka amekuja dsm ni mwaka wa tatu sasa hajafanikiwa kupata kazi lakini anapokutana na mtu yeyote wa karibu basi atadanganya kwa kusema anafanya kazi na kila siku atakutajia makampuni tofauti,nimejaribu mara kadhaa kumwambia na kumuuliza kwa nini ana tabia ya kusema uongo lakini hakuna jibu la maana analosema,sasa kikubwa last wiki alikutana na rafiki yangu ambaye tumepotezana kwa siku nyingi basi akamdanganya vitu vingi sana.Kusema kweli mimi nampenda sababu ukiacha hilo kuku tabia zingine zote yuko safi tu na pia nilikuwa na mpango siku ya mwisho ndio awe mama watoto,sasa wana JF naomba ushauri mtu kama huyu unamfanyaje aache kuongopa na kujikweza?,au nimfanyaje maana mie tabia hii inanikera na siipendi hata kidogo......

Ndugu pole kwa kumpenda muongo ila huwezi ukatamani jenga nyumba yako katika maporomoko au katika bonde ambalo ikinyesha mvua nawe utapata athari,kumuacha mtu unae mpenda ni ngum ila kamwe huto furahia hayo maisha ya hyo ndoa na hyu mwanamke mwongo,take time and make a wise decision ila kama upo tayari kuchukua hiyo uncalculated risk kila la heri ila jiandae kuwa na watoto waongo au tapeli..like mother like daughter**expect that🙂🙂
 
Ndugu pole kwa kumpenda muongo ila huwezi ukatamani jenga nyumba yako katika maporomoko au katika bonde ambalo ikinyesha mvua nawe utapata athari,kumuacha mtu unae mpenda ni ngum ila kamwe huto furahia hayo maisha ya hyo ndoa na hyu mwanamke mwongo,take time and make a wise decision ila kama upo tayari kuchukua hiyo uncalculated risk kila la heri ila jiandae kuwa na watoto waongo au tapeli..like mother like daughter**expect that🙂🙂
True . Tena ajiandae na kesi za mtaani na hata kugombanishwa na ndugu zake mtu muongo ni taabu kuishi nae. lkn kama kweli amependa basi ajiandae kwa mengi.
 
Back
Top Bottom