Mpaka sasa Rais Magufuli kashafanya teuzi zaidi ya 550, tunahitaji mabadiliko ya kimfumo


J

JGG

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
324
Likes
91
Points
45
J

JGG

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
324 91 45
Rais Magufuli mpaka leo ameshafikisha ajira ngapi? Kwa kumbukumbu zangu za haraka:
Mawaziri 30+makatibu 40+RC 26+DC 139+DAS 139+DED 185+mabalozi+mashirika+idara +etc etc = over 550 people,

Marekani rais wao ana uwezo wakuteua bila idhini ya senate only 163 people.

Mwisho wa siku hii hali jumlisha na 87% ignorant voting population in Tanzania, nadhani tutafute njia nyingine ya kupata mabadiliko.
 
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2014
Messages
2,089
Likes
289
Points
180
Age
58
SUPER PREDATOR

SUPER PREDATOR

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2014
2,089 289 180
Mwache awabadilishe na vijana wapate ajira
 
Indian

Indian

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2012
Messages
824
Likes
661
Points
180
Age
38
Indian

Indian

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2012
824 661 180
Kwa system hii sidhani kama kuna kiongozi atakuja kuifanyia mambo mazuri Tanzania, wote watakuja kuwa wazuri baadae zitakuja lawama tuu. Nchi hii alieitoa kwa wakoloni ndie wa kumlaumu na mpaka leo wengine wanaofata bado hawajui kosa.

Siasa iko mbele zaidi kuliko huduma za jamii Uongozi wa kiimla, uteuzi mkubwa kama huu ni hatari kufanywa na mtu mmoja. Tanzania itachelewa sana ingawa magufuli sahivi mapema analaumu kwa kuziambia awamu zilizopita zimechelewa lakini yeye ndio atapwewa kabisa hata hatonyanyua mguu.Mfumo ni wa Ovyo kabisa angelijua hilo angefumua kwanza kabla ya kuanza kuwagaia watu vyeo kama njugu.
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Huyu ni zigo tena lenye lumbesa hapa Tanzania

Halafu unataka kutumbia unawajua wote uliowateua??
Hata kama anawajua. Tatizo litakuja hapa: atateua rafiki zake. Anaowajua.

Hii ya mamlaka ya Rais kuwa na uwezo wa kugawa ajira zaidi ya 500, imewafanya baadhi ya watu kwa sasa wawe wa

kujipendekeza ili wateuliwe u-RC,DC,DED,DAS nk.
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Hata kama anawajua. Tatizo litakuja hapa: atateua rafiki zake. Anaowajua.

Hii ya mamlaka ya Rais kuwa na uwezo wa kugawa ajira zaidi ya 500, imewafanya baadhi ya watu kwa sasa wawe wa

kujipendekeza ili wateuliwe u-RC,DC,DED,DAS nk.
Exactly mkuu , hii nchi kila siku tukiamka ni mazingaombwe tu.

Katiba mpya ilizikwa kwa nia ovu kama hizi zinazojitokeza.
 
D TARGET

D TARGET

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2013
Messages
221
Likes
75
Points
45
D TARGET

D TARGET

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2013
221 75 45
Kwa katiba ya Tanzania kwa sasa, rais ni sawa na mungu hapa duniani.
He can't be questioned, challenged or even criticized basing on what he does.
Yani Rais Ana nafasi kubwa ktk nchi mpaka basi, Ni vigumu Sana kupata mabadiriko katika mazingira kama haya...,,
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Exactly mkuu , hii nchi kila siku tukiamka ni mazingaombwe tu.

Katiba mpya ilizikwa kwa nia ovu kama hizi zinazojitokeza.
Kweli mkuu.

Nchi kwa sasa inajengwa kwa hisia za mtu mmoja. Siku akiondoka madarakani mwingine naye ataanza upya.

Hatuwezi kupata maendeleo kwa mtindo huu. Mfumo unazidi kuvurugwa.
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,418
Likes
3,926
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,418 3,926 280
Nasubiri kwa hamu akianzisha mchakato wa kurudisha katiba ya Warioba, kwa katiba hii acha ateue tu wakatafune kodi zetu maana hakuna namna nyingine
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Kinachoiponza serikali hii ni kutumia media. Vinginevyo sijaona tatizo sana.
Kuna serikali duniani isiyotumia MEDIA katika shughuli zake kwa wananchi na nchi kwa ujumla?
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,637
Likes
47,239
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,637 47,239 280
Utaambiwa sisi sio koloni la marekani ila tukisema mbunge lirushwe live tunaambiwa hata Marekani hawarushi bunge live.
Kuna nyimbo yao kabisa "ni ile ile"
 
irumba1

irumba1

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2013
Messages
855
Likes
234
Points
60
irumba1

irumba1

JF-Expert Member
Joined May 10, 2013
855 234 60
Rais kasema anawafahamu tatizo liko wapi?
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,914
Likes
12,854
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,914 12,854 280
Yani Rais Ana nafasi kubwa ktk nchi mpaka basi, Ni vigumu Sana kupata mabadiriko katika mazingira kama haya...,,
Mbaya zaidi huwezi kumchallenge rais wako.
 
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
1,081
Likes
238
Points
160
clet 8

clet 8

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
1,081 238 160
Huyu ni zigo tena lenye lumbesa hapa Tanzania

Halafu unataka kutumbia unawajua wote uliowateua??
Naomba mkumbuke kuwa sio kosa lake katiba inampa mamlaka hayo.
Suala pekee la kutuokoa katika kadhia hiyo ni katiba mpya.
Si maanishi katiba ya Andrew Chenge, na maanisha rasmu ya pili ya jaji Sinde Warioba.
Hii ndiyo itaboresha utendaji na kupunguza utitili wa hizo teuzi kutoka kwa rais wetu Mwema.
Tukifanya hivo tutakuwa tumepunguza mamlaka ya rais.
 

Forum statistics

Threads 1,235,493
Members 474,615
Posts 29,224,561