Mochwari ya Muhimbili inazidi kunishangaza. Wakati kuna vituko vya kuchanganya maiti likijitokeza kwa zaidi ya mara mbili na Baadhi yao walichukuliwa hatua na wengine kubakizwa kuna hili lingine la kumjaribu Rais Magufuli linazidi kukua.
Miezi miwili iliyopita nilipata msiba wa kufiwa na shangazi yangu katika wodi ya Mwaisela ambapo Nesi aliyekuwa zamu alinifuata na kuniuliza hii ni maiti yako nikamwambia ndio akaniambia nakuunganisha na mtu wa Mochwari aitwaye Abdallah, akanipa na mawasiliano yake ya Simu ili niwasiliane nae aweze kunihifadhia marehemu wangu kwa bei chee na nilipowasiliana nae akanitajia gharama nikalipia lakini cha kushangaza sikupewa risiti licha ya kumwambia anipatie. Kama mimi nimefanyiwa hivi, Inavyoonyesha kuna pesa nyingi zinazoishia mikononi mwa wajanja janja wachache huku Serikali ikipoteza mapato yake.
Hilo lilipita, majuzi nikafiwa tena na mwanangu ambapo nilimpeleka mochwari ya Muhimbili nikakutana na mhudumu aliyekuwa mapokezi aitwaye Seleman (nilisikia akiitwa na staff mwenzie) ambapo alinitajia gharama za kuhifadhi mwili ambapo niliambiwa jumla ni Tsh. 165,000/- gharama za kulaza marehemu wangu kwa siku tatu, kumweka dawa asiharibike, kumwogesha na kumvalisha marehemu wangu. Lakini akaniambia nitoe Tsh. 150,000/- lakini hakuna risiti kwani alidai ananisaidia tu, nami kwa sababu msiba wa Mwanangu ulinichanganya sikutia neno
Ikumbukwe hili ni tukio limejitokeza mara mbili kwangu la kutoa pesa pasipo kupewa risiti. Inavyoelekea pale kuna mtandao hatari wa akina Abdallah, Seleman na wengineo wa kuficha malipo ya taasisi na pesa hiyo kuingia mifukoni mwao.
Muhimbili kupitia idara ya mochwari inapoteza mapato mengi yanayoishia mikononi mwa wajanja wachache. Hawa watu wanamjaribu Rais Magufuli kwa kutokukusanya mapato vizuri na kuna haja ya suala hili limulikwe na wahusika hawa wachukuliwe hatua stahiki.
Miezi miwili iliyopita nilipata msiba wa kufiwa na shangazi yangu katika wodi ya Mwaisela ambapo Nesi aliyekuwa zamu alinifuata na kuniuliza hii ni maiti yako nikamwambia ndio akaniambia nakuunganisha na mtu wa Mochwari aitwaye Abdallah, akanipa na mawasiliano yake ya Simu ili niwasiliane nae aweze kunihifadhia marehemu wangu kwa bei chee na nilipowasiliana nae akanitajia gharama nikalipia lakini cha kushangaza sikupewa risiti licha ya kumwambia anipatie. Kama mimi nimefanyiwa hivi, Inavyoonyesha kuna pesa nyingi zinazoishia mikononi mwa wajanja janja wachache huku Serikali ikipoteza mapato yake.
Hilo lilipita, majuzi nikafiwa tena na mwanangu ambapo nilimpeleka mochwari ya Muhimbili nikakutana na mhudumu aliyekuwa mapokezi aitwaye Seleman (nilisikia akiitwa na staff mwenzie) ambapo alinitajia gharama za kuhifadhi mwili ambapo niliambiwa jumla ni Tsh. 165,000/- gharama za kulaza marehemu wangu kwa siku tatu, kumweka dawa asiharibike, kumwogesha na kumvalisha marehemu wangu. Lakini akaniambia nitoe Tsh. 150,000/- lakini hakuna risiti kwani alidai ananisaidia tu, nami kwa sababu msiba wa Mwanangu ulinichanganya sikutia neno
Ikumbukwe hili ni tukio limejitokeza mara mbili kwangu la kutoa pesa pasipo kupewa risiti. Inavyoelekea pale kuna mtandao hatari wa akina Abdallah, Seleman na wengineo wa kuficha malipo ya taasisi na pesa hiyo kuingia mifukoni mwao.
Muhimbili kupitia idara ya mochwari inapoteza mapato mengi yanayoishia mikononi mwa wajanja wachache. Hawa watu wanamjaribu Rais Magufuli kwa kutokukusanya mapato vizuri na kuna haja ya suala hili limulikwe na wahusika hawa wachukuliwe hatua stahiki.