Mmoja wa waasisi wa oau.

Mmoja wa waasisi wa oau.

kingfish

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Posts
571
Reaction score
159
Mmoja wa waasisi wa umoja wa nchi huru za africa,anaitwa Sekou Toure alikuwa Rais wa.....
 

Attachments

  • OAU.jpg
    OAU.jpg
    5.3 KB · Views: 294
kumbe magwanda yalianza zamani. Viva CDM!
 
Vijana wa siku hizi, hata Historia hamkusomeshwa. Poleni sana sana na tunashukuru walau hapa mpo na mnauliza.

Huyu alikuwa Rais wa Guinea Conakry. Ndiye aliyempokea Miriam Makeba na kumpa hadi Uraia. Alipopinduliwa Kwameh Nkrumah wa Ghana, alimkaribisha Guinea na kutaka kumpa hadi Urais ila Nkrumah akamwambia, no!! Akakubali tu kuwa mshauri wake. Kwakukaa na Nkrumah, aliendeleza ile Siasa ya Umoja wa Africa ila bahati mbaya wote wakakwama.

Ndiyo maana utaona Dar kuna Mtaa wa jina lake (TOURE) na UDSM kuna ukumbi wa Nkrumah Hall.
Rais wa wapi sasa?
 
Na Mwanza kuna hospital inayoitwa jina kwa heshima yake: Sokou Toure.
 
Rais wa wapi sasa?

Kijana Sikonge kakujibu swali lako kikamilifu kuwa Sekou Tioure alikuwa Rais wa Guinea Conakry, kwasababu kuna nchi nyingine yenye jina la Guinea lakina makao yake yako BISSAU hivyo inaitwa Guinea Bissau!!
 
Back
Top Bottom