Mkosamali (MB) kuhamia CHADEMA


EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
1,265
Likes
166
Points
160
EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
1,265 166 160
KUNA kila dalili ya kufanyika kwa uchaguzi mwingine mdogo kwa upande wa Tanzania Bara, baada ya mbunge wa NCCR-Mageuzi Jimbo la Mhambwe, Felix Mkosamali kuanza mazungumzo na Chadema kwa lengo la kutaka kuhama chake cha sasa.

Tayari taifa lilishuhudia uchaguzi mdogo wa Igunga uliofanyika Oktoba mbili kujaza nafasi ya Rostam Aziz aliyejiuzu nyadhifa zote ndani ya CCM ikiwamo na ubunge kwa madai kuwa chama chake kinaendesha siasa za uchwara.

Wakati uchaguzi huo wa Igunga ukitajwa kutumia rasilimali nyingi za vyama vya siasa ikiwamo mabilioni ya fedha, Mkosamali ambaye ni mbunge kijana wa NCCR-Mageuzi anatajwa kufanya mazungumzo na Chadema na huenda akatangaza kujiuzulu wadhifa huo na unachama wa chama chake cha sasa wakati wowote.

Kwa mujibu wa washirika wa karibu wa Mkosamali, uamuzi huo unatokana na kile kinachoelezwa ni msuguano wake wa chini kwa chini na mwenyekiti wa NCCR-Mageuzi, James Mbatia.

Washirika hao wa karibu wa Mkosamali, walifafanua kwamba msuguano huo umemfanya mbunge huyo kufikiria uamuzi huo wa kuhama chama chake na kujiunga Chadema ambako anaamini anaweza kutimiza malengo yake kisiasa.

Hata hivyo, alipoulizwa mwenyewe kwa njia ya simu, alijibu kwa kifupi, "Kaka una haraka gani? Si unisubiri kesho (leo) unipigie? Kesho nitakwambia kila kitu. Kwanza nani kakupa hizi taarifa,? Aliuliza Mkosamali

Naye rafiki yake wa karibu Metusela Mawazo aliiambia Mwananchi kwamba naye amesikia taarifa za Mkosamali kutaka kuhamia Chadema kutokana na hali inayoendelea ndani ya NCCR-Mageuzi.

"Kimsingi nimezipata taarifa za Mkosamali kuanza harakati za kuhamia Chadema, zimenistusha sana. Ni taarifa za kweli na kama unavyojua mwananchi yoyote anaweza kuhamia chama anachokitaka," alisema Mawazo.

Alisema kwa jinsi anavyomjua Mkosamali kimsimamo hayuko tayari kufanya kazi akiwa NCCR-Mageuzi. "Ni rafiki yangu wa karibu sana, hayuko tayari kufanya kazi akiwa NCCR-Mageuzi, ni mpambanaji na nina uhakika atashinda uchaguzi mdogo," alisema Mawazo ambaye aligombea ubunge kwa tiketi ya NCCR-Mageuzi Jimbo la Buyungu Kibondo na kuchuana vikali na mgombea wa CCM, Christopher Chiza.
Mbatia akana msuguano

Hata hivyo, Mbatia alipoulizwa kuhusu hilo, alistuka huku akisema, ''Mimi sina msuguano na Mkosamali kwani hata juzi tulikuwa naye kwenye kikao. Tulifanya nae kikao na tukazungumza vizuri tu, hilo la msuguano ndiyo nasilikia kwako".


Mbatia alisema mwisho jana, aliwasiliana na Mkosamali ambaye alimtumia ujumbe mfupi wa simu akimwomba mwenyekiti huyo afuatilie vema kuhusu kesi yake ya jimbo la Mhambwe na kutaka chama kilijadili vema.

"Sasa nashangaa unavyoniambia anataka kuhama au nina msuguano nae. Leo (jana) alinitumia ujumbe mfupi kuhusu kesi ya uchaguzi jimbo lake la Mhambwe. Alitaka chama kijadili vema hilo na nikamwambia sawa," alisema Mbatia.


Hata hivyo, vyanzo zaidi vilivyo karibu na Mkosamali vilidokeza jana usiku kwamba Mbatia ameomba kukutana na mbunge huyo leo kwa ajili ya kujadili zaidi suala hilo ambalo linaweza kuwa pigo kuu kisiasa kwa NCCR-Mageuzi.

NCCR-Mageuzi katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka jana kilipata viti vinne vya majimbo ambavyo ni Kigoma Kusini kwa David Kafulila, Mhambwe kwa Mkosamali, Kasulu Vijini Zaitun Buyogela na Kasulu Mjini kwa Moses Machali.

::Mwananchi::
 
Kikarara78

Kikarara78

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
1,236
Likes
572
Points
280
Age
40
Kikarara78

Kikarara78

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
1,236 572 280
Njaa na Umangi Meza ndio unaimaliza Nchi, Haya yote ni Matokeo ya Njaa
 
Butho Mtenzi

Butho Mtenzi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2011
Messages
328
Likes
2
Points
35
Butho Mtenzi

Butho Mtenzi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2011
328 2 35
Daaa kila Mtu ana akili zake lkn ni vyeema Mtu ukakaaa mahala ambapo utapata aman ya Moyo wako na ukafanya kazi vile ulivojaaliwa.Ushauri atulie na kuyamaliza na Mwenyekiti wake ikishindikana kabisa basi ndio afanye Uamuzi huo
 
EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
1,265
Likes
166
Points
160
EasyFit

EasyFit

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
1,265 166 160
Daaa kila Mtu ana akili zake lkn ni vyeema Mtu ukakaaa mahala ambapo utapata aman ya Moyo wako na ukafanya kazi vile ulivojaaliwa.Ushauri atulie na kuyamaliza na Mwenyekiti wake ikishindikana kabisa basi ndio afanye Uamuzi huo
Inawezekana imefikia kwenye hatua ya kushindikana kabisa.
 
Dumelambegu

Dumelambegu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,052
Likes
11
Points
0
Age
57
Dumelambegu

Dumelambegu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,052 11 0
Siasa za Mbatia hazielewekielewki vile! Yaani yupoyupo tu. Ondoka kijana hamia kwa wapambanaji wa ukweli.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
77
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 77 145
good Chadema lazima isinde....
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
77
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 77 0
Hizi chaguzi ndogo gharama zake tunalipia sisi wananchi.....sio fair kuwa kila mbunge akijiskia kuhama chama wananchi tugharimike
 
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2011
Messages
5,606
Likes
1,674
Points
280
Nazjaz

Nazjaz

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2011
5,606 1,674 280
Mbatia ni ccm damu
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,350
Likes
702
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,350 702 280
Karibu mpambanaji
 
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
1,810
Likes
31
Points
145
Pasco_jr_ngumi

Pasco_jr_ngumi

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
1,810 31 145
mambo ya siasa, waachie wanasiasa!'""""" Mbatia sio mwanasiasa, chama amekiua..... alaf, huyu ndie aliemfanyia fitina Mrema akatoka kwenda NCCR??????
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,419
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,419 3,471 280
Chadema kuweni makini na watu kama kina Mkosamali. Asije akawa kama Shibuda.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
142
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 142 160
Hizi chaguzi ndogo gharama zake tunalipia sisi wananchi.....sio fair kuwa kila mbunge akijiskia kuhama chama wananchi tugharimike
tks ticha.... Unless kesi yake imemkalia vibaya
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,350
Likes
702
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,350 702 280
Hizi chaguzi ndogo gharama zake tunalipia sisi wananchi.....sio fair kuwa kila mbunge akijiskia kuhama chama wananchi tugharimike
unalipia bei gani mkuu? Ufanyike usifanyike wewe kama wewe unapata nini? Hao waliotumia bilioni 3 igunga wasingetumia wangekugawia ya mboga nyumbani?
 
E

ESAM

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2011
Messages
1,072
Likes
157
Points
160
Age
47
E

ESAM

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2011
1,072 157 160
Huyu kijana alikuwa Chadema kabla ya kuhamia NCCR-Mageuzi muda mfupi baada ya Kafulila kuhamia huko, sasa inaonekana amegundua kulehakumfai ndiyo maana anataka kuhama. Anyway ana haki ya kufanya hivyo na uchaguzi mdogo ukifanyika tusiogope gharama kwa demokrasia ni gharama. Lakini pia hilo ni tatiz la kikatiba kuzuia wagombea huru
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,258
Likes
4,726
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,258 4,726 280
Haya mambo ya chaguzi ndogo yanatuingiza katika gharama kubwa sana. Kwa nini asisubiri hadi 2015?
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,943
Likes
299
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,943 299 180
Naomba kueleweshwa, Kuna kipindi nilisikia Juu ya vijana wawili kukihama CHADEMA baada ya kutofautiana..
Kumbukumbu zinaniambia kuwa walihamia NCCR na kuna aliyeukwaa Ubunge,
Hivi huyu Jamaa hakuwa miongoni mwa hao vijana kweli?
Kama ndiye, je ana uhakika ataweza kuyala matapishi yake mwenyewe?
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
142
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 142 160
Naomba kueleweshwa, Kuna kipindi nilisikia Juu ya vijana wawili kukihama CHADEMA baada ya kutofautiana..
Kumbukumbu zinaniambia kuwa walihamia NCCR na kuna aliyeukwaa Ubunge,
Hivi huyu Jamaa hakuwa miongoni mwa hao vijana kweli?
Kama ndiye, je ana uhakika ataweza kuyala matapishi yake mwenyewe?
kafulila
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,229
Likes
2,795
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,229 2,795 280
nadhani ana kila sababu ya kutulia mpaka uchaguzi wa 2015 iwapo tu hiyo kesi inayotajwa haitamwondoa katika ubunge wake. kama kesi hiyo nayo tungejulishwa, nadhani angepewa ushauri mzuri na wa kufaa zaidi.
 
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
11,229
Likes
2,795
Points
280
ntamaholo

ntamaholo

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2011
11,229 2,795 280
Naomba kueleweshwa, Kuna kipindi nilisikia Juu ya vijana wawili kukihama CHADEMA baada ya kutofautiana..
Kumbukumbu zinaniambia kuwa walihamia NCCR na kuna aliyeukwaa Ubunge,
Hivi huyu Jamaa hakuwa miongoni mwa hao vijana kweli?
Kama ndiye, je ana uhakika ataweza kuyala matapishi yake mwenyewe?
aliyahama CDM ni David Kafulila wa kigoma kusini, na alipata ubunge kupitia NCCR-Mageuzi
 

Forum statistics

Threads 1,213,677
Members 462,214
Posts 28,485,459