Mkeo/mpenzio afanyeje ukubali.....

  • Thread starter WomanOfSubstance
  • Start date

WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Katika suala zima la kupambana na UKIMWI, kitu ambacho kimeendelea kuleta utata na mtafaruku mkubwa katika familia, ndoa na mahusiano mengi ni suala la kupima na kujua hali ya mhusika kama amepata maambukizi ama lah!
Tatizo linalowapata wanawake wengi ni kuwashawishi wanaume kupima virusi. Wanawake wajawazito hujikuta "wakilazimika" kupima ili kuwakinga watoto walio matumboni mwao na virusi wakati wa kujifungua au wakati wa kunyonyesha. Wapo pia wale wenye kutaka kujua hali zao ili waishi kwa matumaini ikiwa ni pamoja na kujikinga na maambukizi mapya. Tatizo linakuja: mwanamke akipima akagundulika ana virusi, basi kumetokea vurugu na fujo za kila aina na lawama kwamba kwanini kaenda kupima.Ina maana kuishi maisha ya kubabaisha na kuficha kichwa mchangani kama mbuni ndio njia iliyo bora zaidi?
je,
1. Kwanini wanaume wengi hawataki kupima na kujua afya zao ( majority wanajua kabisa kuwa wanaishi maisha hatarishi ( risky life styles)
2.Mbinu gani zitumike kuwashawishi wanaume wasiotaka kujua afya zao kupima kwa hiari?
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
88
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 88 145
Hii mada dada mh ngoja waje wenyewe.
Mimi ningependa kujua mbinu za kuwashawishi kwenda kucheck afya zao.
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,866
Likes
291
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,866 291 180
Tatizo la msingi ni UDUNI wa huduma za afya.

Swali kubwa linakuwa: je nikipimaVVU na nikaonekana +ve what is the way forward?

Majibu tunayopewa na washauri nasaha hayatoshelezi kujibu swali hilo!
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Tatizo la msingi ni UDUNI wa huduma za afya.

Swali kubwa linakuwa: je nikipimaVVU na nikaonekana +ve what is the way forward?

Majibu tunayopewa na washauri nasaha hayatoshelezi kujibu swali hilo!
Na hili ndilo linawatatiza wengi na kuwatia hofu ya bure.
Kwanza watu wanapaswa kujua kuwa kuwa na VVU haimaanishi una UKIMWI. Kugundua mapema kunakuwezesha kuvisimamisha virusi visiingie kwenye stage ya kukupa UKIMWI.Unapojidanganya na kubaki na ujinga wa kutokujua, ujue sooner rather than later utaingia kwenye UKIMWI na utateseka hadi kufa mapema, kumbe ungeweza kujiongezea afya,siha na maisha yenye ubora.Chagua unataka kipi kati ya hayo.
Kumbuka kutokujua hali yako, hakukufanyi wewe ukawa salama!
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Hii mada dada mh ngoja waje wenyewe.
Mimi ningependa kujua mbinu za kuwashawishi kwenda kucheck afya zao.
MJ1 na mimi nawataka hasa wao waje watuambie........
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
Tatizo la msingi ni UDUNI wa huduma za afya.

Swali kubwa linakuwa: je nikipimaVVU na nikaonekana +ve what is the way forward?

Majibu tunayopewa na washauri nasaha hayatoshelezi kujibu swali hilo!
sasa baba E mbona kamchezo ka mbuni haka?? waficha kichwa tu.....
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
55,863
Likes
35,067
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
55,863 35,067 280
MJ1 na mimi nawataka hasa wao waje watuambie........
Mimi nikapime? Labda mnibebe kwa greda la Konoike nikiwa nimefungwa pingu za Jerry Muro Miguuni na mikononi!
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Mimi nikapime? Labda mnibebe kwa greda la Konoike nikiwa nimefungwa pingu za Jerry Muro Miguuni na mikononi!
On A SERIOUS NOTE....
Chris na Fidel...
hivi mnaogopa nini hasa?
kama mu waoga hivyo kwanini bado kamchezo hamuachi?
Woga huu ungeelekezwa katika ku abstain hamuoni tungepunguza kiwango cha maambukizi na Tanzania bila UKIMWI ingewezekana?
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,100
Likes
710
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,100 710 280
Hofu ya Kupima mara nyingi hutokana na kazi za nje (vimada) ambao wanaume huwa nao. Na kwa kujua kwamba wanajilipua tu huko( kumega bila kinga) hofu huwajaa kwamba hujui status ya yule kimada na wewe ulikula pekupeku, sasa na wewe unakua hujui status yako ikoje na unahisi ushamuunganisha mkeo na gridi ya taifa(HIV). Hapo ukiambiwa baba fulani twende tukapime basi ni kama Volcano ime erupt, huo ukali unaotoka hapo si mchezo. Mimi nilimuahidi mwenzi wangu kwamba pindi tutakapohitaji mtoto wa pili lazima tukapime kwanza, nadhani hii ni mbinu vile vile ya kumweka mwenzio kwenye mstari akishapima akajikuta yupo fresh anaweza akaacha kazi za nje.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
55,863
Likes
35,067
Points
280
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
55,863 35,067 280
On A SERIOUS NOTE....
Chris na Fidel...
hivi mnaogopa nini hasa?
kama mu waoga hivyo kwanini bado kamchezo hamuachi?
Woga huu ungeelekezwa katika ku abstain hamuoni tungepunguza kiwango cha maambukizi na Tanzania bila UKIMWI ingewezekana?
Mi kwakweli kama waifu ana mashaka akapime yeye.
Kamchezo hako tunakacheza salama mama, ila huwezi jua manake kuna njia nyingi za kuupata huu ugonjwa! Sasa dah! no comment!
 
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
10,476
Likes
88
Points
145
MwanajamiiOne

MwanajamiiOne

Platinum Member
Joined Jul 24, 2008
10,476 88 145
Hawakukosea kusema Wanaume kiini cha mabadiliko lakini dawa yenu inachemka. Tatizo wapenzi wenu wakiwawekea tinted mnakwenda nje- ngoja tuhamasishe wanawake wote kuvaa miwani za mbao : No kupima no that thing tuone mtaishije lol
 
Lily Flower

Lily Flower

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2009
Messages
2,555
Likes
10
Points
135
Lily Flower

Lily Flower

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2009
2,555 10 135
Mimi nikapime? Labda mnibebe kwa greda la Konoike nikiwa nimefungwa pingu za Jerry Muro Miguuni na mikononi!
Dah!!! braza hii ni kali tena uwoga wa nini wote huo?
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
dada wos, kupima ni biashara ya wazungu. waafrika tangu zamanimpaka leo tunaishi na ukimwi mwilini mwetu na hatuna shida, ukiacha ukimwi wa HIV, ukimwi wa utapiamlo na uchafu wa mazingira ni hatari zaidi. hivyo mi naunga mkono kupima kama ni sehemu ya tiba, aimeen kama itathibitika beyond reasonable doubt kuwa bila kupima hali itakuwa mbaya sana kisaikolijia.

on top of that, kuishi na nyoka ndani bila kujua kuwa yuko ndani, ni bpora mara elfu kuliko kujua kuwa yuko ndani lakini ukashindwa kumfukuza/kumuua, nadhani hata kusinzia huwezi. now you know why we don like hayo mambo ya angaza.
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Mi kwakweli kama waifu ana mashaka akapime yeye.
Kamchezo hako tunakacheza salama mama, ila huwezi jua manake kuna njia nyingi za kuupata huu ugonjwa! Sasa dah! no comment!
Chris..leo ni mimi na wewe tu hadi kieleweke!
Bado narudi tena palepale - imagine kuna vyombo viwili vyenye maji... kimoja maji yake yametiwa sumu ukinywa utakuja kufa baada ya muda mfupi na cha pili maji yake ni salama unaweza kunywa. Unachotakiwa ni wewe kuomba tu wayapime ujue yapi ni salama.

Je, ukiambiwa hivyo utasema ngoja nibahatishe ninywe nione kama nitakufa, au utaomba yapimwe ujue yapi ni salama uyanywe?
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
124
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 124 145
utaishi kwa matumaini
Nitaishije kwa matumaini wkt naendelea kuishi navyo jua mm.

Mimi nikapime? Labda mnibebe kwa greda la Konoike nikiwa nimefungwa pingu za Jerry Muro Miguuni na mikononi!
Hahahaha mm siwezi kwenda kupima hata kwa pingu sioni kabisa umuhimu wa kupima .

On A SERIOUS NOTE....
Chris na Fidel...
hivi mnaogopa nini hasa??
Mi naogopa kufa kwa kiholo tu maana ukijua ndo unajipunguzia siku hata kama mzima.
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
dada wos, kupima ni biashara ya wazungu. waafrika tangu zamanimpaka leo tunaishi na ukimwi mwilini mwetu na hatuna shida, ukiacha ukimwi wa HIV, ukimwi wa utapiamlo na uchafu wa mazingira ni hatari zaidi. hivyo mi naunga mkono kupima kama ni sehemu ya tiba, aimeen kama itathibitika beyond reasonable doubt kuwa bila kupima hali itakuwa mbaya sana kisaikolijia.

on top of that, kuishi na nyoka ndani bila kujua kuwa yuko ndani, ni bpora mara elfu kuliko kujua kuwa yuko ndani lakini ukashindwa kumfukuza/kumuua, nadhani hata kusinzia huwezi. now you know why we don like hayo mambo ya angaza.
Ama kweli akilini kichwani! Nimeamini.
The blue part nimebaki hoi!...ngoja tuone michango zaidi
 
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
5,465
Likes
79
Points
0
WomanOfSubstance

WomanOfSubstance

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
5,465 79 0
Nitaishije kwa matumaini wkt naendelea kuishi navyo jua mm.



Hahahaha mm siwezi kwenda kupima hata kwa pingu sioni kabisa umuhimu wa kupima .



Mi naogopa kufa kwa kiholo tu maana ukijua ndo unajipunguzia siku hata kama mzima.
unahitaji counselling y a nguvu tu..... utaenda mwenyewe bila hata kulazimishwa.
 

Forum statistics

Threads 1,215,552
Members 463,281
Posts 28,552,541