Mkataba una makosa hadi sahihi na majina

Mkataba una makosa hadi sahihi na majina

Nusu ya wazinbari wa zaidi ya milioni wanaishi Tanganyika, ilala Dar, .morogoro, Tanga wanamiki ardhi, majengo tanganyika. Wana haki zote kama Watanganyika. Tukienda kule kuna sherià maalumu kuwathibiti Watanganyika.

Unaona tupo sawa ?

Kukaa si kuuliwa , Wazanzibari zaidi ya 300 000 wako nchi za kiarabu , wazanzibari zaidi ya 100 000 wako Kenya , wengine wako Msumbiji , Uganda , Zimbabwe , Kongo nk wako na wana haki zote hiyo haina maana kuwa uvamizi uendelee.
Huko Tanganyika hata kabla ya uvamizi wa 1964 Wazanzibari wlikuwa wanaishi na hakukuwa na mambo ya mauwaji. Hata huku Zanzibar watanganyika wamejaa mpaka Uraisi wamepewa na Magufuli. Huku Mtanganyika ana haki zaidi kuliko mzanzibari. Kupata kitambulisho cha Mzanzibari mkaazi ni rahisi kwa Mtanganyika kuliko Mzanzibari. Wazanzibari wengi wamenyimwa kitambulisho kuwazuia wasipige kura
 
Mkuu chukueni kisiwa chenu, nchi yenu. Watanganyika tunahitaji Tanganyika.

Bila nyinyi kuanza kudai kwa nguvu Tanganyika yenu ni vigumu kwani tumezungukwa na majeshi yenu kila mtaa
 
Bila nyinyi kuanza kudai kwa nguvu Tanganyika yenu ni vigumu kwani tumezungukwa kwa majeshi yenu kila mtaa
Mkuu tukependa muwe huru 100%. Wanzibari wengi wanaishi Tanganyika. Zaidi ya milioni moja Wana haki zote za kimsingi , kuishi kama Mbara. kama Mtanganyika ila nyie Watanganyika mmetupa masharti kibao kuhusu kazi, ardhi, kibali cha kuishi. Maisha kwa ujumla.
 
Mkuu tukependa mwe huru 100%. Wanzibari wengi wanaishi Tanganyika. Wana haki zote, kama Mtanganyika ila nyie Watanganyika mmetupa masharti kibao kuhusu kazi, ardhi, kibali cha kuishi. Maisha kwa ujumla.
Ni kwa sababu huu si muungano ni uvamizi . Hamtosheki yaani mpaka Uraisi mlipewa na Magufuli , Kutuvamia mtuvamie na kutuuwa mtuuwe halafu tuwape na kazi ambayo mumeichukuwa nyinyi na ardhi ambayo haipo pia tuwape ?? Rudisheni Tanganyika yenu mtupe nchi yetu tumechoka
 
Ni kwa sababu huu si muungano ni uvamizi . Hamtosheki yaani mpaka Uraisi mlipewa na Magufuli , Kutuvamia mtuvamie na kutuuwa mtuuwe halafu tuwape na kazi ambayo mumeichukuwa nyinyi na ardhi ambayo haipo pia tuwape ?? Rudisheni Tanganyika yenu mtupe nchi yetu tumechoka
Mkuu Zanzibar kama sio CCM unaipata uhuru wako kesho. Hakuna mtannyika anayejitambua anataka kungangania kisiwa kama Rufiji, zaidi kwa usalama tu.
 
Mkuu tukependa muwe huru 100%. Wanzibari wengi wanaishi Tanganyika. Zaidi ya milioni moja Wana haki zote za kimsingi , kuishi kama Mbara. kama Mtanganyika ila nyie Watanganyika mmetupa masharti kibao kuhusu kazi, ardhi, kibali cha kuishi. Maisha kwa ujumla.
Ni kwa sababu huu si muungano ni uvamizi . Hamtosheki yaani mpaka Uraisi mlipewa na Magufuli , Kutuvamia mtuvamie na kutuuwa mtuuwe halafu tuwape na kazi ambayo mumeichukuwa nyinyi na ardhi ambayo haipo pia tuwape ?? Rudisheni Tanganyika yenu mtupe nchi yetu tumechokam

Mnapenda kulalamika, Wanzibari zaidi ya milioni moja mpo Tanganyika, mmepewa haki zote kama Mtanganyika yoyote. Ubaguzi uko wapi, Nyie ndio wabaguzi. Athari za kutuuza kwenye utumwa miaka zaidi ya 5OO bado mna mentality kumtetea muarabu kuliko Mtanganyika.
 
CCM wakikua ndiyo watajua km unamapungufu labda km wanajitoa ufahamu kwa masilahi ya baadhi yao
 
Kukaa si kuuliwa , Wazanzibari zaidi ya 300 000 wako nchi za kiarabu , wazanzibari zaidi ya 100 000 wako Kenya , wengine wako Msumbiji , Uganda , Zimbabwe , Kongo nk wako na wana haki zote hiyo haina maana kuwa uvamizi uendelee.
Huko Tanganyika hata kabla ya uvamizi wa 1964 Wazanzibari wlikuwa wanaishi na hakukuwa na mambo ya mauwaji. Hata huku Zanzibar watanganyika wamejaa mpaka Uraisi wamepewa na Magufuli. Huku Mtanganyika ana haki zaidi kuliko mzanzibari. Kupata kitambulisho cha Mzanzibari mkaazi ni rahisi kwa Mtanganyika kuliko Mzanzibari. Wazanzibari wengi wamenyimwa kitambulisho kuwazuia wasipige kura
Ni vigumu sana kuwatenganisha wazanzibari na watanganyika, wote walishakuwa watanzania.
Tofauti zilizopo ni za kisiasa tu, wananchi wamejenga muingiliano ambao siyo rahisi kuvunjika.
 
Ni vigumu sana kuwatenganisha wazanzibari na watanganyika, wote walishakuwa watanzania.
Tofauti zilizopo ni za kisiasa tu, wananchi wamejenga muingiliano ambao siyo rahisi kuvunjika.
Muingiliano ni mkubwa sana na Kenya kuliko Tanganyika kwani Mombasa ilikuwa ni sehemu ya Zanzibar mpaka 1963 muingereza alipomlazimisha Sultani kuipa Kenya hiyo haina maana hatuwezi kuwa na kila mtu chake . Tutakuwa pamoja katika Jumuiya ya afrika mashariki
 
Mnapenda kulalamika, Wanzibari zaidi ya milioni moja mpo Tanganyika, mmepewa haki zote kama Mtanganyika yoyote. Ubaguzi uko wapi, Nyie ndio wabaguzi. Athari za kutuuza kwenye utumwa miaka zaidi ya 5OO bado mna mentality kumtetea muarabu kuliko Mtanganyika.

Nimekuambia kuwa kupata kitambulisho cha Mzanzibari huku zanzibar ni rahisi kwa Mtanganyika kuliko Mzanzibari .
Unaleta mambo ya utumwa ambao kila mtu aliufanya hata mwafrika kumuuza mwafrika mwenzake , usituletee kasumba hizo za CCM. Ubaguzi mnao nyinyi maana mnatuwekea vibaraka wenu . Mumetuwekea mpaka Raisi kijana wa Mkuranga kwa kuuwa watu.
 
Mkuu Zanzibar kama sio CCM unaipata uhuru wako kesho. Hakuna mtannyika anayejitambua anataka kungangania kisiwa kama Rufiji, zaidi kwa usalama tu.
Usalama gani labda wa kuiweka CCM madarakani
 
Yaani bandari ni yetu sisi anakuja?mtu tunampa bure.

Halafu anatupoza na 35%.

Hatujafikiri sawa sawa.

Mbona mliichukua Zanzibar kwa kuuwa watu, msilalamike kwa hicho kibandari , nyinyi mumetupotezea roho za watu , uhuru wa nchi na kiti chetu UN
 
Kuna uwezekano Prof. Mbarawa hakusoma mkataba kabla ya kusaini, hadi kusaini alishaanza kusaini nafasi ya katibu mkuu.

Kuna nguvu kubwa ilitumika kupitisha hili dubwasha, haiwezekani jambo kubwa kama hili shahidi amesaini lakini hakuna jina wala cheo.

Watu wanaopigania hili lipite wanasubiri zile asilimia 35% ya uwekezaji ili wanufaike.

View attachment 2687975
Nashangaa watu na akili zao , wanautetea huu mkataba wa kijinga
 
PNimnekuambia kuwa kupata kitamblisho cha Mzanzibari huku zanzibar ni rahisi kwa Mtanganyika kuliko Mzanzibari .
Unaleta mambo ya utumwa ambao kila mtu aliufanya hata mwafrika kumuuza mwafrika mwenzake , usituletee kasumba hizo za CCM. Ubaguzi mnao nyinyi maana mnatuwa kwa kuweka vibaraka wenu . Mumetwekea mpaka Raisi kijana wa Mkuranga kwa kuuwa watu.
Mkuu usipanick , tuliza jazba, hasira.
Twende taratibu. Zazinbar ni nini bila Tanganyika? Imetokea wapi? Watu wanaitwa Wazanzibari wametokea wapi wanaitwa Wazanzibari leo. Unajua maaana ya jina la Zenji. Labda ni ndugu na Watanganyika ila hamjitambui, mnafikiri ndugu zenu ni wa Oman, Waarabu.

Umeshshawahi kumuona hata mweusi mmoja kiongozi mkubwa huko Uaarabuni? Mkiijiunga na Oman status yenh kama watu weusi itakuwa ni ipi?

Maisha, Maslahi ya nusu wa Wazanzibari yapo Tanganyika. Kipato, elimu, huduma zote maisha inapewa kama Mtanganyika mwingine. Tanganyika kiasili sio wabaguzi. Jaribu Kenya, Rwanda, Burundi, nk Uchumi wa Zanzibar unategemea Tanganyika. Siku zote.
 
Muingiliano ni mkubwa sana na Kenya kuliko Tanganyika kwani Mombasa ilikuwa ni sehemu ya Zanzibar mpaka 1963 muingereza alipomlazimisha Sultani kuipa Kenya hiyo haina maana hatuwezi kuwa na kila mtu chake . Tutakuwa pamoja katika Jumuiya ya afrika mashariki
Mzanzibari ana uhuru wa kufanya chochote Tanganyika kama raia mwingine yeyote (kumiliki ardhi, kuishi, kufanya shughuli za kiuchumi na kuchagua au kuchaguliwa kuwa kiongozi). Hakuna pengine popote duniani anapoweza kufanya hayo kwa uhuru huo.
Hiyo ndiyo faida ya Muungano kwa raia wa Zanzibar.
Mambo haya yanapojadiliwa yanahitaji busara na hekima ya kutosheleza.
 
Back
Top Bottom