Mkandarasi atishia kusitisha ujenzi terminal 3

Mkandarasi atishia kusitisha ujenzi terminal 3

A
Nafikiri idadi kubwa ya miradi ilioanza itakwama na hata hii mipya sijui, maana hata hiyo fly over ya Mandela road mpaka leo hakuna hata nguzo iliokamilika.
Akili za kinyumbu unafikiri ujenzi wa flyover ni kama unajenga kigeto chako?. Wakandarasi wako busy wanajenga foundation za nguzo ambazo ni muhimu kuliko kitu chochote kwenye ujenzi wa flyover!! Kweli JF imeingiliwa na mbulula!!
 
Kuna deni kubwa serikali inadaiwa na... Babu fixing mnoo kwenda mbele
 
Huyu Bashite mnamsingizia tu, nadhani ma-bashite tumejaa Tanzania nzima. Kamati ya kudumu ya bunge imesema mkandarasi amelipwa pesa zake zote hadi next phase, lakini kwa sasa haidai serikali, ambaye hajalipwa na anadai sehemu ya pesa zake ni mhandisi mwelekezi.

Ndio maana wengi tulifeli form iv, tusimcheke Bashite coz asilimia kubwa tuna vielement vya jamaa.
Ulifeli peke ako. Wengine tulitoka na single digit.
 
Kua mzalendo wacha unafiki au ulipopata habari ulikua na ngada kichwani kama hujaelewa tafuta vyanzo sio ujinga tu na hao wanaokusapoti na uzwazwa wako huo fahamu mkandarasi hadai hata shilingi ila mshauri wa mkandarasi ndo anaedai na taarifa wametoa kamati ya bunge ya ujenzi na miundo mbingu.
Ndo nyie munaombea taifa njaa wakati familia yako yote iko kijijini.
Wacha ushabiki wakiboya.
Ova
Kijana hakuna mtu anaeitwa mshauri wa mkandarasi, Consultant hashauri bali anaelekeza na kusimamia ujenzi
 
Wataalam wa kuponda kila kitu, hadi mnaonekana zero brain. Tazara hakuna hata nguzo moja iliyosimama? Halafu mnasema Bashite alizungusha form iv, Kumbe idadi ya waliozungusha ni kubwa tu.

Pita Tazara kesho uhesabu nguzo ngapi zipo juu.
Tazara hakuna mkono wa bashite pale. Ni pure mkono wa JK usichanganye madesa. Huyu babae bashite hajafanya lolote mpaka sasa zaidi ya kuvamia clouds na kujenga taifa jipya la visasi. Kila ukionacho katika ujenzi unaoendelea ni mkwere huyo.
 
Hata mimi niliona ti viini nilishanganzwa maana huo ujenzi amri ilitolewa kuwa reort ziwe zinafika kwa mkulu kila siku... kumbe blah blah Acheni maneno pelekeni pesa.... Mnachosha habari zenu sasa
 
Hahahahaaa mbwembwe zote zile? nakumbuka katibu mkuu fedha alithibitisha madai yao kulipwa yote tena akabeua lingine ati serikali imekamilisha malipo ya awali ya bilioni 300 kwaajili ya ujenzi wa reli ya kiwango cha kisasa!!! yetu macho na masikio.... huyu mtu mikono yake ina balaa tu kote alikowahi pita ni nuksi.
Umenikumbusha Nyumba za serikali walizogawiana, umenikumbusha samaki wa Magu, umenikumbusha kivuko kilichogeuzwa kifaru cha jeshi, umenikumbusha uhakiki wa wafanyakazi hewa, umenikumbusha uhakiki wa vyeti hewa....orodha ni fupi sana.

Umenikumbusha "watu watalima kwa meno". Umenikumbusha wahaya mwafaaa, umenikumbusha serikali haina shamba, umenikumbusha "wataishi kama mashetani"

Rais ana kiwanda cha kufyatua kauli za kuudhi na dharau. Lakini anatamani kuwa kama King Solomon.

 
Mkuu mbona nimesikia Mkandarasi kalipwa pesa zote na hadai chochote labda akitoa certificate nyingine. Nimesikia kwamba Consultant yaani msimamizi wa Mkandarasi ndiye katoa notisi kwa kuwa hajalipwa. Nimemuona Katibu Mkuu akisema hiyo ni kawaida katika mambo ya ujenzi na haiwezi kuzuia ujenzi.

Jambo moja muhimu ni vyema kufahamu kati ya Consultant na Contractor kwenye construction project ili tusiwe tunachanganya mambo.
Tanzania inauwezo wa kulipa hela zote kwenye manunuzi ya mapazia ya Ikulu tu na si kwenye miradi mikubwa kama ujenzi wa bara bara. Tena hata hizo pazia utalipwa baada ya miezi.
 
Siku za hapo nyuma tulielezwa kuwa mkuu baada ya kufanya ziara ya gafla na kumtumbua yule mama wa hazina alitoa maagizo madai ya kampuni ya bam yalipwe. Sasa mbona leo kwenye taarifa ya habari saa mbili azam tv, kuna habari kuwa mkandarasi ametoa notisi ya kusitisha ujenzi. Swali la kujiuliza ni kuwa hakukuwa na mawasaliano kati ya mkulu na hazina kama fedha zipo?

Mama alitumbuliwa kwa uchaga wake na chuki dhidi yao
 
Tazara hakuna mkono wa bashite pale. Ni pure mkono wa JK usichanganye madesa. Huyu babae bashite hajafanya lolote mpaka sasa zaidi ya kuvamia clouds na kujenga taifa jipya la visasi. Kila ukionacho katika ujenzi unaoendelea ni mkwere huyo.
Hatumuongelei JK au JPM, tunaongelea construction ya Tazara na ilipofikia. Learn to read and understand, fuata mlolongo wa argument usilete mihemko ya kitoto.
 
Hatumuongelei JK au JPM, tunaongelea construction ya Tazara na ilipofikia. Learn to read and understand, fuata mlolongo wa argument usilete mihemko ya kitoto.
Wewe ndio unaleta utoto. Watu wamejenga thousands of kilometers of tarmac roads all around the country, sasa nyie akijenga kilometer 4 tu mnabeba mabango, kuku bata kondoo mbuzi
 
Si ajishushe akaombe desa la Babu Pipi Msoga.

Mwenzie aliwezesha mpaka hela za kuiba kwny sandarusi ,madili kila kona na bado Miradi iliendelea! Kiburi hakifai yeye aende tu aulize Broo ulikuwa unafanyaje fanyaje na Saada Mkuya wako?
 
Nafikiri idadi kubwa ya miradi ilioanza itakwama na hata hii mipya sijui, maana hata hiyo fly over ya Mandela road mpaka leo hakuna hata nguzo iliokamilika.
Umepita lini tazara mara ya mwisho?
 
Rudia kusoma nilichoandika nimesema haijakamilika au unataka kusema urefu ule ndio mwisho.
Haijakamilika ndio iko kwenye ujenzi. Au walisema iinakamilika march 2017?
 
Siku za hapo nyuma tulielezwa kuwa mkuu baada ya kufanya ziara ya gafla na kumtumbua yule mama wa hazina alitoa maagizo madai ya kampuni ya bam yalipwe. Sasa mbona leo kwenye taarifa ya habari saa mbili azam tv, kuna habari kuwa mkandarasi ametoa notisi ya kusitisha ujenzi. Swali la kujiuliza ni kuwa hakukuwa na mawasaliano kati ya mkulu na hazina kama fedha zipo?
Mkuu hii inaitwa "zilongwa mbali zitendwa mbali"
 
nijuaavyo mimi certificate inapotoka wanalipwa wote consultants na contractor, plz dadavua
Mi ni consultant
Sio lazima walipwe wote. Tena mara nyingi serikali imekuwa na tabia ya kumlipa mkandarasi na kumuacha consultant akilimbikiza maden. Magufulu amekuja na sera yake ya kuwabana ma consultant wakidhan umuhimu wao ni mdgo.
Unaweza kuta mkandarasi ameshalipwa certificate ya saba consultant ndyo kwanza anayo ya tatu.
 
Wataalam wa kuponda kila kitu, hadi mnaonekana zero brain. Tazara hakuna hata nguzo moja iliyosimama? Halafu mnasema Bashite alizungusha form iv, Kumbe idadi ya waliozungusha ni kubwa tu.

Pita Tazara kesho uhesabu nguzo ngapi zipo juu.
Kumbe na bashite naye alizungusha
 
Back
Top Bottom