Mkandarasi atishia kusitisha ujenzi terminal 3

Mkandarasi atishia kusitisha ujenzi terminal 3

Mkuu mbona nimesikia Mkandarasi kalipwa pesa zote na hadai chochote labda akitoa certificate nyingine. Nimesikia kwamba Consultant yaani msimamizi wa Mkandarasi ndiye katoa notisi kwa kuwa hajalipwa. Nimemuona Katibu Mkuu akisema hiyo ni kawaida katika mambo ya ujenzi na haiwezi kuzuia ujenzi.

Jambo moja muhimu ni vyema kufahamu kati ya Consultant na Contractor kwenye construction project ili tusiwe tunachanganya mambo.
mkuu umesahau Mhe. Rais alisema kuanzia siku ile yeye ndo atakua consultant? ina maana kasahau kujilipa?
 
Kua mzalendo wacha unafiki au ulipopata habari ulikua na ngada kichwani kama hujaelewa tafuta vyanzo sio ujinga tu na hao wanaokusapoti na uzwazwa wako huo fahamu mkandarasi hadai hata shilingi ila mshauri wa mkandarasi ndo anaedai na taarifa wametoa kamati ya bunge ya ujenzi na miundo mbingu.
Ndo nyie munaombea taifa njaa wakati familia yako yote iko kijijini.
Wacha ushabiki wakiboya.
Ova
NDUGU USIYEKULA NAGADA UNAKUMBUKA MALAIKA MKUU WA ccm SIKU ILE ALITUTANGAZIA KUWA YEYE NDO ATAKUA CONSULTANT?
 
Mkuu mbona nimesikia Mkandarasi kalipwa pesa zote na hadai chochote labda akitoa certificate nyingine. Nimesikia kwamba Consultant yaani msimamizi wa Mkandarasi ndiye katoa notisi kwa kuwa hajalipwa. Nimemuona Katibu Mkuu akisema hiyo ni kawaida katika mambo ya ujenzi na haiwezi kuzuia ujenzi.

Jambo moja muhimu ni vyema kufahamu kati ya Consultant na Contractor kwenye construction project ili tusiwe tunachanganya mambo.
kama consultant amegoma kazi, contractor atafanyeje kazi? hapa wote wanatakiwa walipwe sambamba ili kazi iende vizuri.
 
Siku za hapo nyuma tulielezwa kuwa mkuu baada ya kufanya ziara ya gafla na kumtumbua yule mama wa hazina alitoa maagizo madai ya kampuni ya bam yalipwe. Sasa mbona leo kwenye taarifa ya habari saa mbili azam tv, kuna habari kuwa mkandarasi ametoa notisi ya kusitisha ujenzi. Swali la kujiuliza ni kuwa hakukuwa na mawasaliano kati ya mkulu na hazina kama fedha zipo?
Mkuu anajua kila kitu.
 
Siku za hapo nyuma tulielezwa kuwa mkuu baada ya kufanya ziara ya gafla na kumtumbua yule mama wa hazina alitoa maagizo madai ya kampuni ya bam yalipwe. Sasa mbona leo kwenye taarifa ya habari saa mbili azam tv, kuna habari kuwa mkandarasi ametoa notisi ya kusitisha ujenzi. Swali la kujiuliza ni kuwa hakukuwa na mawasaliano kati ya mkulu na hazina kama fedha zipo?
Mkuu anajua kila kitu.
 
Unajua huyu jamaaa anafikiri ataiweza tz hajui anaweza kukwamishwa na nduguze
 
Nafikiri idadi kubwa ya miradi ilioanza itakwama na hata hii mipya sijui, maana hata hiyo fly over ya Mandela road mpaka leo hakuna hata nguzo iliokamilika.
Hivii . lile daraja lake la masaki limeshaanza au?[emoji196]
 
Wataalam wa kuponda kila kitu, hadi mnaonekana zero brain. Tazara hakuna hata nguzo moja iliyosimama? Halafu mnasema Bashite alizungusha form iv, Kumbe idadi ya waliozungusha ni kubwa tu.

Pita Tazara kesho uhesabu nguzo ngapi zipo juu.
Unatetea umbwiga[emoji196]
 
Mkuu mbona nimesikia Mkandarasi kalipwa pesa zote na hadai chochote labda akitoa certificate nyingine. Nimesikia kwamba Consultant yaani msimamizi wa Mkandarasi ndiye katoa notisi kwa kuwa hajalipwa. Nimemuona Katibu Mkuu akisema hiyo ni kawaida katika mambo ya ujenzi na haiwezi kuzuia ujenzi.

Jambo moja muhimu ni vyema kufahamu kati ya Consultant na Contractor kwenye construction project ili tusiwe tunachanganya mambo.
Yani hapa ndipo nilipomuoba yule katibu ni bashite,hivi mkandarasi si anajenga kwa maagizo ya consultant
 
Huyu Bashite mnamsingizia tu, nadhani ma-bashite tumejaa Tanzania nzima. Kamati ya kudumu ya bunge imesema mkandarasi amelipwa pesa zake zote hadi next phase, lakini kwa sasa haidai serikali, ambaye hajalipwa na anadai sehemu ya pesa zake ni mhandisi mwelekezi.

Ndio maana wengi tulifeli form iv, tusimcheke Bashite coz asilimia kubwa tuna vielement vya jamaa.
Bashite ndo nani
 
kama consultant amegoma kazi, contractor atafanyeje kazi? hapa wote wanatakiwa walipwe sambamba ili kazi iende vizuri.
Hajagoma ila ametoa notisi na remedy yake huwa ni claim kwa mujibu wa contract.
 
Contractor huwa anatoa Interim Payment Certificate ambayo inakuwa certified na Consultant ili Client/employer alipe. Kwa upande wake Consultant hutoa Fee Note ili alipwe na Employer/Client. Ni vitu viwili tofauti
Swali ni kwamba kwa nini umulipe,contractor kwanza kabla ya consultant huku ili contractor afanye kazi anamtegemea consultant??? Bila consultant contractor hawezi kujenga nijuavyo mimi labda kama utaratibu umebadilika kwenye awamu ya magufuli
 
Bunge limisha hidhinisha pesa hizo,maana yake ni kuwa pesa hizo zipo swali ni kwa nini hazitolewi au zimisha pelekwa kwenye mradi wa uwanja wa chato maana bungeni sijawahi kusikia kuwa wabunge wamehidhinisha kiasi cha pesa kujenga chato airport
 
Tulianza na bomba - dear sasa ni ujenzi wa fly- over, kila kitu tunalipa cash hakuna kudaiana, Tanzania tumekwisha tutabakiza story tu maendeleo Bashite (0)
 
Siku za hapo nyuma tulielezwa kuwa mkuu baada ya kufanya ziara ya gafla na kumtumbua yule mama wa hazina alitoa maagizo madai ya kampuni ya bam yalipwe. Sasa mbona leo kwenye taarifa ya habari saa mbili azam tv, kuna habari kuwa mkandarasi ametoa notisi ya kusitisha ujenzi. Swali la kujiuliza ni kuwa hakukuwa na mawasaliano kati ya mkulu na hazina kama fedha zipo?
Hatimaye siri zaanza kufichuka .
 
Back
Top Bottom