Mkakati wa Wahaya kwa Wachagga

Mkakati wa Wahaya kwa Wachagga

Aha haa haaa, mwenzenu nilishadaka mdada wa kihaya kitambo .. nw siambiwi sisikii, navuta ndani mazima on Oct. na kama MUNGU hatajalia mapacha wanne ... mkataba ni kuzalisha WACHAGA chotara 3! Mmmh, ila wahaya mpo vizuri ....
 
Ni kweli watu wengi hawajui wanadhani kila anayetoka mkoa wa ziwa magharibi(kagera) ni muhaya kumbe kuna wanyambo ndo wengi ni warembo! Afu eti hii mijamaa(mihaya) inanishangaza hela hata ikiwa shilingi mia wanaita MAHELA na wakati huku kwetu Musoma ukisema MAHELA means fedha nyingi hadi za kuhonga wahaya,lakini wahaya walisusa kabisa kuoa ukuryani hivi hivi kwa sababu ya kushindana Kiswahili,MUHAYA: nimempenda binti yako Bhoke nataka kumuoa,BABA MKWE MKURYA: subiri vijana wangu waje tukubikirie(tukufikirie) kwanza ndo utaweza kuoa,MUHAYA: what? Muhaya kaingia mitini.Afu nasikia eti wahaya walikuwa tayari wametekwa na Idd Amin Nyerere akapeleka majeshi ya wakurya kuwarudisha kuwa watanzania,afu nasikia eti wahaya zamani walikuwa vijakazi wa wakurya wakichunga ng'ombe na mbuzi hadi hapo wazee wa kimira wa kikurya waliamua kuwapa INDEPENDENCE na kuwapa jina NSHOMILE! Wataniiiiii!!!! Hawa kwa misifa eti walishawahi kupata lunch MBINGUNI! Mazuri yooote ya kwao.
 
Aha haa haaa, mwenzenu nilishadaka mdada wa kihaya kitambo .. nw siambiwi sisikii, navuta ndani mazima on Oct. na kama MUNGU hatajalia mapacha wanne ... mkataba ni kuzalisha WACHAGA chotara 3! Mmmh, ila wahaya mpo vizuri ....

Sawa mkuu.............plan nzuri sana hiyo....mpe hi Sister angu huyo. Muulize ntongo anakula?
 
Ni kweli watu wengi hawajui wanadhani kila anayetoka mkoa wa ziwa magharibi(kagera) ni muhaya kumbe kuna wanyambo ndo wengi ni warembo! Afu eti hii mijamaa(mihaya) inanishangaza hela hata ikiwa shilingi mia wanaita MAHELA na wakati huku kwetu Musoma ukisema MAHELA means fedha nyingi hadi za kuhonga wahaya,lakini wahaya walisusa kabisa kuoa ukuryani hivi hivi kwa sababu ya kushindana Kiswahili,MUHAYA: nimempenda binti yako Bhoke nataka kumuoa,BABA MKWE MKURYA: subiri vijana wangu waje tukubikirie(tukufikirie) kwanza ndo utaweza kuoa,MUHAYA: what? Muhaya kaingia mitini.Afu nasikia eti wahaya walikuwa tayari wametekwa na Idd Amin Nyerere akapeleka majeshi ya wakurya kuwarudisha kuwa watanzania,afu nasikia eti wahaya zamani walikuwa vijakazi wa wakurya wakichunga ng'ombe na mbuzi hadi hapo wazee wa kimira wa kikurya waliamua kuwapa INDEPENDENCE na kuwapa jina NSHOMILE! Wataniiiiii!!!! Hawa kwa misifa eti walishawahi kupata lunch MBINGUNI! Mazuri yooote ya kwao.

we nawe umekuja na yako mtani. Sie hatuoi kwenu sababu ya`kukeketana
 
Muganyizi, alafu ujue umeniudhi sana mtani,kwanini utangulize neno Ta hapo kwenye jina lako,kwa kikwetu wakurya mtoto akikuita Ta Muganyizi ni kifupi cha baba Muganyizi tabia yako mbaya kaipake rangi!
 
Last edited by a moderator:
Ta Muganyizi nimependa idea yako, wewe ni great thinker aisee.

Wapi mdada wa kihaya? Jimuvusheni kwangu tufanye mchanganyiko wa makemikali ya kibaiolojia.
 
Last edited by a moderator:
Muganyizi, alafu ujue umeniudhi sana mtani,kwanini utangulize neno Ta hapo kwenye jina lako,kwa kikwetu wakurya mtoto akikuita Ta Muganyizi ni kifupi cha baba Muganyizi tabia yako mbaya kaipake rangi!

We huyo Muganyizi uliyemtaja ni Mtu Mwingine..............Alafu unanichekesha sana mtani ulishajua kwa nini wakurya wanafanana na watu wa Pikabomu
 
Sawa mkuu.............plan nzuri sana hiyo....mpe hi Sister angu huyo. Muulize ntongo anakula?


Ntongo anasema kama kawa .... senene ndo bado naendelea na mazoezi, though uzoefu wangu wa kula kumbi-kumbi nilivyokua mdogo, safari hii ndo unaniokoa!
 
in-fwakti ta muga umetoa haidia nzuri, sisi tuchukue color na fwace nzuri na wao tuwaongezee miguu kidogo.., kitatoka kitu cha ukweli sana kama cleopatra..
 
Nyie inabidi mtafute kabila la wapole...ili mbalance mihasira yenu.........prefarably WAfipa atokako Prime wetu Pinda......maana wapole hadi wanaliaga
kaka nimesoma hapa hadi nikasituka.
me nilishakua na mazi wa kifipa....yaani yeye kulia ni mara noja....!
ukimmind kidogotu akijaribu kujitetea halaf hoja zake zisikuridhishe anaanza kulia...!
 
Back
Top Bottom