Mjue Barbro Karlen aliyeishi mara mbili duniani

Mjue Barbro Karlen aliyeishi mara mbili duniani

Deadbody

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2015
Posts
4,291
Reaction score
6,693
KUZALIWA MARA YA PILI NA KUKUMBUKA HISTORIA YAKO YOTE YA NYUMA


Tukubali tukatae ila duniani kuna mengi sana yaliyofichwa ambayo katika ulimwengu wa macho ya kawaida huwa hayaonekani kabisa.Wengi huishia kusema huu ni uchawi ila kiukweli kabisa uchawi huchukua sehemu ndogo kabisa katika maisha haya.

Turudi katika mada niliyokusudia leo hii kuiweka hapa:

Ni nani miongoni mwetu anaweza kukubalina kuwa kuna uwezekano wa kiumbe kilichokufa kikazaliwa upya sehemu nyingine na akakumbuka historia yake yote ya nyuma?

HUU NDIO ULIMWENGU WA SIRI ULIOFICHWA ROHONI MWETU

Leo nitamuongelea " BARBRO KARLEN " ambaye anathibitisha kuwa yeye ndio " ANNE FRANK " aliyerudi upya DUNIANI

Sisi binadamu daima tunavutiwa na hadithi za watu wanaosimulia kuzaliwa tena. Hasa watoto ambao wamezaliwa tena ambao wanaonekana kukumbuka maisha yao ya zamani.

Watu wengi hupuuzia maelezo ya watoto wao kwa kudhani ni suala la utoto tu. Je, mtu yeyote anawezaje kumbuka maisha ya zamani baada ya kuzaliwa tena ? Je, inawezekana? Hakika wakati tulipozaliwa tulikuja ulimwenguni kwa mara ya kwanza, na hupata tu kumbukumbu kuanzia utoto kisha ukawa mtu mzima. Kuamini katika kuzaliwa upya, wakati mwingine tunapaswa kubadilisha mawazo yetu yote au hata imani ya kufanya hivyo.

Nazungumzia juu ya imani, ikitokea katika maisha yetu ya kwanza tulizaliwa wayahudi,basi tunapozaliwa tena, tunaweza kuwa wakristo, au hata waislamu? Hii inamaanisha nini? Maswali mengi hapa kuliko majibu.

Ni vigumu sana kwa wazazi kukubaliana na mawazo ya mtoto anayedai kuzaliwa mara ya pili.Wazazi hawapendi kabisa kusikia mtoto aliyezaliwa mara ya pili akitamka sentensi kama hii 'Nataka mama yangu halisi'?
(Huu ndio ugumu wa kwanza anaokutana nao mtoto aliyezaliwa mara ya pili)

Leo nitamuongelea " Barbro Karlen " ambaye anasema aliishi Duniani katika maisha ya awali alikuwa kweli, na jina lake lilikuwa ni Anne Frank.

9181661_f1024.jpg


Barbro Karlen ni nani?

Barbro Karlen alizaliwa nchini Sweden mwaka wa 1954. Kitabu chake cha kwanza kilichapishwa akiwa na umri wa miaka 12. Ilikuwa kitabu cha mashairi. Kitabu hiki kinaendelea kuwa moja ya vitabu maarufu sana nchini Sweden.

Tangu wakati huo ameandika na kuchapisha vitabu vingine 9 vya mashairi Pia amefanya kazi kama polisi, aliyefundishwa na kushindanishwa katika mitindo ya nguo kwa miaka mingi.

Lakini maisha yake ya utoto ni maisha ambayo ni ya kushangaza zaidi. Kutoka kwa kuwa alikuwa mtoto mdogo aliota ndoto ya maisha mengine zaidi. Hofu ilikuwa kubwa sana juu yake alikuwa ana amka huku akitetemeka. Alikuwa na ndoto zenye kutisha kwa muda mrefu kama anavyosimulia.

Jambo la kushangaza lilianza wakati alipokuwa na umri wa miaka miwili. Alimwambia mama na baba yake kwamba jina lake hakuwa Barbro, kwa kweli alikuwa Anne.

Mama yake alimfokea sana kwa kuacha kuongea mambo hayo ya ajabu .

Barbro aliendelea kuwa na ndoto, na hakuweza kuelewa kwa nini alihisi kuwa anaishi katika ulimwengu wa pili.

Wakati huu alijua kwamba jina lake alikuwa Anne Frank, na hakuweza kuelewa kwa nini walimwita Barbro. Aligundua kwamba hawakuwa wazazi wake wa kweli hata ingawa walisisitiza kuwa wao ndio wazazi waliomzaa.

Barbro hakuwa na mtu mwingine wa kuzungumza pia, na aliendelea kusisitiza kuwa sio ambaye walisema yeye alikuwa.

Kwa wakati huu Diary ya Anne Frank alikuwa tu kutafsiriwa katika lugha chache. Lakini sio Kiswidi.

Hakuna tarehe halisi ya kuchapishwa nchini Sweden lakini inaaminika kuwa mwishoni mwa miaka ya 1950.


Kuwa Anne Frank.
​
9181698.jpg


(Anne Frank)

9185984.jpg

(Barbro)

Zaidi ya miaka maisha haya mawili yaliunganishwa pamoja, na Barbro alisisitiza kuwa baba yake halisi angekuja na kumchukua.

Wakati alipokuwa na umri wa miaka sita, wazazi wake walikuwa na wasiwasi sana kwamba binti wao alikuwa na 'wazimu' waliamua kumchukua kumwona mtaalamu wa akili.

Kwa wakati huu Barbro alianza kutambua kwamba hakuna mtu atakayemwamini. Alipomtembelea mtaalamu wa akili, hakumwambia hadithi zake. Aliogopa kwamba atachukuliwa na hivyo akaendelea kukaa kimya.

Daktari wa akili aliwaambia wazazi wake kwamba alikuwa msichana mdogo wa kawaida na wasiwe na wasiwasi juu yake. Alifurahi na anaishi tu katika ulimwengu wa ndoto ya mtoto. Kama watoto wengine wanavyofanya, lazima awe ana zungumza na rafiki anayefikiria.
Lakini yeye hakufanya.

Alikuwa aliamua kutulia tu. Lakini kumbukumbu hazikuondoka akilini mwake.

Alipokuwa na umri wa miaka saba alianza shule. Alifurahi kutambua kwamba sasa angeweza kusoma na kuandika. Kwa hiyo, yeye alianza kuandika kumbukumbu zake kwa siri, lakini baada ya kuandika, alizitupa karatasi wakati zake ili watoto wenie wasije kuzichukua na kuisoma.



Man on Earth Publication.



Barbro aliendelea kuandika hadithi zake. Wakati alipokuwa na umri wa miaka kumi na moja, alikuwa ameandika mashairi, lakini pia alianza kuhoji kuhusu kuzaliwa upya, ambapo wapi tunatoka, na wapi tunaenda.

Siku moja rafiki wa familia yao aliona baadhi ya kazi yake ambayo alikuwa ameiweka, na aliwauliza wazazi wake kama angeweza kumwonyesha mtu mwenye uwezo wa kuichapisha ile kazi iwafikie watu wengi zaidi.

Hii ilikuwa kitabu chake cha kwanza kinachoitwa Man on Earth . Alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili.

Barbro hakuandika chochote juu ya kuwa kwake kuzaliwa tena baada ya Anne Frank kwa wakati huu, kwa sababu kwa sababu alikuwa ameanza kujisikia kimya, na aibu kidogo kumwambia kila mtu kuwa yeye ni mtu mwingine.

Sababu ilikuwa kwamba baada ya kuanza shule Barbro alitambua kwamba Anne Frank alikuwa mtu halisi! Kitabu hicho kilichapishwa mwaka wa 1947 lakini kilianza tu kuwa maarufu.

Barbro alitambua kwamba hakujitosheleza kwenda kuzunguka akisema kuwa alikuwa Anne Frank.Yaani hakuwa na facts za kutosha kujiita Anne Frank

Kujihusishwa na Kumbukumbu.

Alipokuwa na umri wa miaka kumi, Barbro alichukuliwa safari kwenda Ulaya na wazazi wake. Baadaye walifika Amsterdam, na wazazi wake waliamua kumpeleka sehemu mbalimbali, na sehemu moja wapo ilikuwa ni nyumba ya Anne Frank.

9181710_f520.jpg


(Chumba cha Anne Frank)
​

Baada ya wazazi wake kuamua kuita taxi ,gafla Barbro akawageukia na kusema 'Hatuhitaji taxi, najua hasa wapi, na jinsi ya kwenda nyumbani'!

Wazazi wake walishangaa, na wakajibu 'Unajuaje? Hatukuwa hapa kabla?

Lakini Barbro aliwageukia na akajibu kimya 'Hebu ngoja niwaonyeshe njia'.

Wazazi wake hawakujua nini cha kufanya , lakini walisema sawa, nao wakaanza kumfuata kutembea kuelekea alipokuwa anapaita nyumbani.

Walitembea na Kuvuka barabara, walikunja kona nying, mpaka Barbro aliposema 'tunakaribia kufika nyumbani ni kona inayofuata'

Na yeye alikuwa sahihi. Walipokuwa wakiingia nyumbani, Barbro alisikia akisema, 'wamebadilisha ngazi za nje ya nyumbani hapa'!

Wazazi wake hawakujua nini cha kusema, lakini walipoingia nyumbani Barbro alianza kupata hisia mbaya sana. Hii ilikuwa ndoto yake. Anga ilikuwa na mawingu mazito, alihisi kifua chake kubana sana. Hofu ya jumla na isiyoweza kutokubalika.

Ndoto hizo alizoota zilikuwa za kweli. Waliingia kwenye chumba ambako Anne Frank alikuwa ameishi. Barbro alikuwa na hofu kubwa sana , mikono yake ilikuwa baridi na imejikunja, na mama yake aliamini kwamba alikuwa mgonjwa. Alitaka kumchukua nje, lakini Barbro akasema hapana.

Alitaka kuiona ukweli. Ili kuhakikisha kila kitu kilikuwa sawa na alichokumbuka, lakini hisia zilizidi kuwa mbaya zaidi.

Aliona kwamba picha za Anne Franks zilikuwa bado kwenye ukuta, na aliwaambia wazazi wake msisimko, 'Angalia picha bado ziko'!

Lakini hakukuwa na picha huko.

'Unazungumzia nini?' Mama yake aliuliza. 'Picha zipo pale, na nilikuwa najua kabisa kuwa zilikuwa pale' Barbo alijibu.

Kwa hiyo mama yake alikwenda kwa mmoja wa wanaume waliofanya kazi huko na kumwuliza ikiwa kuna picha kwenye ukuta. Mtu huyo akajibu, ndiyo. Tulikuwa tumezitoa ukutani maana watu walikuwa wanazichukua na kuondoka nazo.

Kisha mama yake alitambua kuwa ni kweli. Kila kitu Barbro alichokisema kilikuwa kweli. Akamkumbatia na kumwambia kuwa, sasa alielewa. 'Na hauko peke yako katika hili hata mimi nakuunga mkono'.

Barbro aliamua kusubiri nje. Alipokuwa kwenye mlango wa mbele ghafla alimwona mtu katika sare ya kijani amesimama mbele yake.

Alilia sana na akamkumbatia kwa furaha na gafla akajikuta ameanguka chini peke yake,hahaha ni hisia tu zilimtuma wala hakukuwa na mtu yeyote mbele yake ,ni kumbukumbu tu za nyuma ndio zilikuwa zinamsumbua akili.

Mama wa Barbro aliendea kwa kiongozi wa Kanisa la Kiroho ili mwanae aombewe mapepo.



9181722_f520.jpg

(Hii ndio nyuma aliyokuwa anaishi Anne Frank)

HISTORIA YA ANNE FRANK
​
Turudi nyuma katika maisha ya Anne Frank ,huyu ni mjerumani mwenye asili ya kiyahiudi ambaye wakati wa vita aliokolewa na kupelekwa kuishi Amsterdam katika nyumba ya baba yake huko Uholanzi alipokuwa anafanyia kazi.

Pamoja na familia yake Julai 6, 1942 Annelies Marie Frank, au Anne Frank alianza kuwa mtumwa.
Aliishi katika hali mbaya sana, Anne alipata uhuru wake kwa kuandika katika diary ambayo baba yake alikuwa amemnunulia kama zawadi ya kuzaliwa kwake,alipotimiza miaka 13. Katika miaka yao yote iliyofichwa, alitekwa kila hisia, mawazo na hofu ya kujiokoa, aliandika kwa usahihi kabisa mwenyewe.

Alijua kwamba miaka kadhaa baada ya kifo chake katika Kambi hiyo, Diary yake itakuwa kitabu cha pili kwa kuuza bora zaidi baada ya Biblia.

Alikufa baada ya kumsalitiwa na mmoja wa wasaidizi wao, na asubuhi ya Agosti 4 alikamatwa yeye na dada yake Margot kwenye shimo la kuzimu ambalo ilikuwa kwa ajili ya mateka.

Otto Frank, baba yao pekee ndio aliyesalia mzima. Miaka michache baada ya vita alirudi Amsterdam na alikutana na Miep Gies, mmoja wa watu wenye huruma ambao walisaidia kuificha familia yake wakati wa vita, na ndiye mtu pekee aliyeiona diary ya Anne.

Baada ya miezi mingi ya kutafakari aliamua kuchapisha ili watu waweze kusoma hadithi ya kweli ya mateso yao kwa mikono ya Nazi. Aliweza kutabiri kuwa kitabu kitakuwa maarufu japo kwa kiasi kidogo sana

Hatimaye Anne Frank alikufa mnamo mwaka 1945 mwezi october..


Kitabu cha kwanza cha Diary ya Anne Frank kilikuwa mnamo Juni 25, 1947. Kichwa cha kitabu hiki kinaitwa Anne Frank: Diary Ya Msichana mdogo.

9181712_f520.jpg

(Diary ya Anne Frank)



Ushahidi wa Buddy Elias
9185941_f520.jpg

(Buddy Elias,ndugu wa mwisho wa Anne Frank)

Ushahidi unaofaa zaidi lazima ni kwamba Barbro amekwisha kukutana na kuzungumza na Binamu wa Anne Frank aitwaye Buddy Elias.


Buddy ni mwigizaji, ambaye mwigizaji nyota aliyeigiza filamu ifuatazo Boat Boat, Crime Scene na Mountain Magic. Yeye pia ni ndugu wa mwisho wa Anne Frank.

Alikuwa amesikia kuhusu Barbro kupitia machapisho yake. Hata ingawa wakati huo hakuwa ameandika hadithi yake.

Buddy alivutiwa na kuomba kukutana naye. Ingawa hakuamini kuzaliwa upya. Lakini alikuwa na hamu ya kuona ni nani mwanamke huyu ambaye ana mwambia kila mtu kuwa yeye alikuwa Anne Frank.

Alimkaribisha kwa chakula cha jioni. Wakati Barbro alipogonga mlango, Buddy akatoka na wakatazama. Kisha wakapeana mikona na kukumbatiana kwa furaha sana.

Wote wawili walilia sana..

Wakakaa kwa saa mbili na kuzungumza na akagundua kuwa Buddy alikuwa Rais wa Anne Franks Foundation. Hii imemtia katika hali ya hatari sana, hakuwa na hakika jinsi wanafamilia wengine watakavyoipokea hadithi hiyo.

Wakati magazeti yalimwuliza, 'Unaamini kwamba Barbo ni kuzaliwa upya kwa Anne Frank'?

Alijibu 'Ndio'.

Tangu wakati huo Buddy amefungwa na vyombo vya habari kwa kiwango ambacho sasa amesimama kutoka kwa mahojiano, lakini anaendelea kuwasiliana na Barbro mara moja kwa wiki, naye hukaa naye wakati anapotembelea Uswisi.

Hii ni moja ya matukio 10 ya namna hii ambayo nitaendelea kuyaleta hapa.Na hili nalipa namba kumi.

(Jumapili litafuata tukio lingine ninalolipa namba 9)

Sengwile Makamanda
Deadbody
 
Mbona mpangilio wa simulizi umekaaa hovyo...

BTW niliwahi sikia redion Coconut fm zanzibar juu ya kisa fulani cha Msichana aliyekufa akazaliwa kijiji cha pili, Yy alizaliwa anajua kusoma kabisa na kumbukumbu zote za maisha ya nyuma haddi kwao alikua anapakumbuka
 
Mbona mpangilio wa simulizi umekaaa hovyo...

BTW niliwahi sikia redion Coconut fm zanzibar juu ya kisa fulani cha Msichana aliyekufa akazaliwa kijiji cha pili, Yy alizaliwa anajua kusoma kabisa na kumbukumbu zote za maisha ya nyuma haddi kwao alikua anapakumbuka
Ikopi ipangilie vizuri then nipe niedit hapa,me hapo siendelei tena.
 
Mbona mpangilio wa simulizi umekaaa hovyo...

BTW niliwahi sikia redion Coconut fm zanzibar juu ya kisa fulani cha Msichana aliyekufa akazaliwa kijiji cha pili, Yy alizaliwa anajua kusoma kabisa na kumbukumbu zote za maisha ya nyuma haddi kwao alikua anapakumbuka
Anzisha thread yako kuhusu hiyo story yako
 
Watasemaje hao mkuu? Ngoja niwasubiri
VIZURI . Ilitokea JAPAN, nilipewa hadith na Mzee m1 WA makamu kuhus kuzaliwa Mara ya pili.Alinipanga WITH FACTS&EVIDENCE mpk nkahis napingana na iman yang [emoji1] ,ndo nilipofaham 6sense organ,Live out of yours,get lost to vacuum,Spending the future,Nearly to death zone,how laughs at pains&burns of lives.Na hii nimeikuta China pia.Dunia INAMENGI SANA
 
Yaani hapa nimechanganyikiwa, sijui hii ni maisha baada ya kifo au ni kuzaliwa mara ya pili. Na sijajua kama kuna kuzaliwa mara ya tatu na au nne, tano na kuendelea kuzaliwa kila baada ya kufa.
 
Back
Top Bottom