Watu wengine nyie, haya wewe ndio umekuja hapa kutuambia kuna mafuta na yawe yenu tu wenyewe. Kumbe hata hujui ni kiasi gani, sasa unaishia kuwauliza wengine wakujibie hili wakukidhi tamaa zako, pole sana.
Nimekurushia mpira wewe kukutizama kama kweli unazo data hizo, maana ungekuja nazo ingelikuwa ndio vioja vya dunia.
Mara ya mwisho Director wa Opec ktk BLW, ameweka wazi kuwa hakuna vyombo vya kuweza kujua amount ya oil iliyopo chini ya ardhi.
Ninachokijua mimi na ni fact kabisa, kuwa hizi company za mafuta ni moja ya kazi zao kuchukua risks kwa kufuata probability za utafiti kama huo nilioleta mimi hapa.Sasa si kazi yangu kudili na kutafuta ni kiasi gani cha mafuta kilichopo chini ya ardhi.
Hayo mambo ya ukabila its your problem i do not care ni mtanzania wa race gani
Naona unajizonga tuu, wewe ndie ulie anzisha sakata la ukabila...au?
siwapingi wao as individuals bali the ignorance wanayotuletea na kuweza kuzua mambo mengine mfano wewe Mr Froasty kutaka kujitenga najua motives zako ni sababu nilizokuletea.
Naona ndugu yangu unajichanganya akili, hivi katika sababu zote duniani za watu kutaka kujitenga ni kwanini uanze kufikiria masuala ya ukabila?
Kujitenga na masuala ya uhuru ni masuala ya kawaida, na kwa ufupi Nyerere alikuwa wa mwanzo kumpinga Nkurumah alipoleta wazo la kuunganisha Afrika.
Sasa sababu za kuungana na kufanya muungano hazipo, sio ati kwamba wazanzibari wanajifanya wao ni tofauti au wanajifanya wao ni waarabu.Hakuna sababu ya msingi ya kuwa na muungano huu...ni miaka sasa tumeshakuwa nao huo muungano, ni malumbano na migongano ya kikatiba isio na umuhimu wowote.
Nilishasema mara si moja wala mbili humu JF, muungano ni kitu kizuri lakini kwa bahati mbaya nchi zetu ni masikini na hazina uwezo wa kudili na mchakato wa muungano.
Hata hizo nchi unazozijua wewe zimeungana UK, US walipokuwa stage kama zetu za umasikini hawakudili na muungano...kwanza walitatua matatizo yao na kujiletea maendeleo, hadi walivyoona sasa mambo ya lazima wamemaliza ndio wakaanza na mambo ya ziada (i.e muungano) .
Sasa dhana ya muungano ni nzuri ni wazi kuwa inahitajika, lakini kwa mfumo gani na vipi tutatekeleza ndio utata.Sasa mie ni mmoja ya wazanzibari ambae naunga mkono jitihada zozote za kuvunja muungano.Sio kwasababu najisikia ni tofauti na muafrika mwengine, hili sijawahi kusema wala halimo kwenye akili yangu
{naona watanganyika ndio wenye mtazamo huu}.
Sababu zangu ni kama nilivyooleza kuwa muungano ni kitu kizuri lakini complexity yake hatuna uwezo au hatuwezi kuipa priority....huwezi kudili na kutatua complexity za muungano,wakati watu wanakufa njaa!!
Hivyo uongozi ni kuchagua kipi kina high priority na kutumia resources vizuri, hizo ndio sifa za nzuri za uongozi ambazo naona JKN hakuwa nazo...unfortunately
😎
Nikikupa mifano ya Oman point ni kwamba as far as they're concerned wewe si raia wao. kwa hivyo lazima uelewe where you belong hii aina maaana ya race ralationship but where you belong na loyalty inahitajika nyumbani kuliko ugenini Yakhe😎.
Mimi nafahamu nitokako, na wasiwasi mkubwa ni wewe ndio usiejua mimi natoka wapi na una lazima usikie kutoka mdomoni mwangu kuwa mimi ni Mmakonde.
Unfortunately, mie sina asili ya umasai wala umakonde...wapo wazanzibari wenye asili hiyo and they are very proud of it.Sasa usilazimishe kuwa wazanzibari wote unaokutana nao wakwambie mimi ni mbantu au mmakonde.Sio kama hawapendi, but its a fact they are not.Why shouldnt they be proud if they were??