Mishahara ya mafundi kwenye viwanda vya wahindi

Mishahara ya mafundi kwenye viwanda vya wahindi

Mechanic 97

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2021
Posts
1,084
Reaction score
1,499
Wakuu ni hivi kama nilivyoeleza hapo awali Kuwa Nina umri wa 26 na elimu ya form six na pia Nilisoma NTA level 4 in mechanical engineering nilikua naomba kuuliza endapo kama nitaamua kurisk pesa nilio nayo na kuja dar Kutafuta kazi.

Je, ni vipi kuhusu maslahi ya kipato kitanitosha kuweza kuyamudu maisha ya dar na kusave mtaji wa kurudi nao mkoani kufungua workshop yangu au nikomae hukuhuku mkoani.

Note Sina pesa ya kuendelea na shule japo nina vikazi vyangu binafsi vya kuweza kunipa hata 100000 per month. Pia nafanya kazi nyinginezo za nguvu
 
Ngoja nisubiri kwanza comments nione kama nitaelewa labda...😎
 
Kuna siku nilikuwa stationery nikakuta jamaa anaandika CV, katika stori za mwenye ofisi na mteja nikasikia jamaa anasema ameacha kazi ya umakenika kwasababu alikuwa analipwa 700K

Jamaa akamshangaa, inakuwaje wewe huna hata cheti cha Veta unakubali kuacha kazi ya laki 7? Kwanini usingoje upate kazi nyingine yenye maslahi ndio uache.

Jamaa akasema hiyo CV anayoandika kuna mtu kampigia pande (connection) hivyo anauhakika. Na kule kaishaambiwa dau ni 1.3M

Kwa hiyo mkuu imawezekana kupata shavu lenye maslahi ila mchongo ni connection tu
 
Kuna siku nilikuwa stationery nikakuta jamaa anaandika CV, katika stori za mwenye ofisi na mteja nikasikia jamaa anasema ameacha kazi ya umakenika kwasababu alikuwa analipwa 700K

Jamaa akamshangaa, inakuwaje wewe huna hata cheti cha Veta unakubali kuacha kazi ya laki 7? Kwanini usingoje upate kazi nyingine yenye maslahi ndio uache.

Jamaa akasema hiyo CV anayoandika kuna mtu kampigia pande (connection) hivyo anauhakika. Na kule kaishaambiwa dau ni 1.3M

Kwa hiyo mkuu imawezekana kupata shavu lenye maslahi ila mchongo ni connection tu
Asante sana mkuu Kwa ushuhuda uwenda nipo gizani maana Kuna kazi huku nafanyaga akili Huwa inakosa utulivu kabisa yaani.
 
Karibuni wakuu ushauri, maoni na connection
 
Sio wazo baya kwenda jijini kuongeza kipato ili upate pa kuanzia
Lakini kwa ushauri tu

Mambo yote yapo mjini na kama umesomea mechanical engineering hapo ina maana unaweza kubuni mambo mengi sana kwenye field hiyo

Nenda Dar pambana na uendeleze ubunifu
Nakumbuka kuna mzee mmoja alikuwa fundi wa mtaani hajasoma kabisa ila aliibadilisha air condition na kuwa machine ya kutengeneza ice cream

Sasa wewe una access mpaka kwenye computer utashindwa kutengeneza baiskeli ikatumia umeme?
Au turbines za kutumia gas?

Tunataka vijana wabunifu hata kama unaiba idea
 
Sio wazo baya kwenda jijini kuongeza kipato ili upate pa kuanzia
Lakini kwa ushauri tu

Mambo yote yapo mjini na kama umesomea mechanical engineering hapo ina maana unaweza kubuni mambo mengi sana kwenye field hiyo

Nenda Dar pambana na uendeleze ubunifu
Nakumbuka kuna mzee mmoja alikuwa fundi wa mtaani hajasoma kabisa ila iliibadilisha air condition na kuwa machine ya kutengeneza ice cream

Sasa wewe una access mpaka kwenye computer utashindwa kutengeneza baiskeli ikatumia umeme?
Au turbines za kutumia gas?

Tunataka vijana wabunifu hata kama unaiba idea
Nashukuru mkuu nikweli Mimi Sasa akili ipo mjini sema ramani za mjini ndio sijazisoma
 
Nashukuru mkuu nikweli Mimi Sasa akili ipo mjini sema ramani za mjini ndio sijazisoma
Usijali mkuu wewe nenda na akili, mengine muachie Mola wako
Utapata wa kukusaidia tu na binadamu wengi wema
Uwe mbunifu tu na utafika mbali
 
Maoni mapya baada kuona form six, na wanye certificate wanapewa kipaumbele
 
Mkuu, mambo yanawezekana sana tu, wewe ni fundi, una uzoefu kwenye fani ya engineering, nicheki tuongee,
 
Back
Top Bottom