Mishahara juu, kupanda Julai kwenye bajeti

Mishahara juu, kupanda Julai kwenye bajeti

Wafanyakazi mmesahau kuwa mwaka huu ni uchaguzi wa serikali za mtaa na mwakani uchaguzi mkuu,Lazima a hadi zile nyingi ,mshahara mtasikilizia ,vikao Kati ya serikali na Tucta vitaanza baada ya bajeti halafu tunamalizia vikao October 30 2015,mcccm wakishaingia Majibu ni kuwa sungura kidogo,halafu PAYE tunatoa asilimia moja tu.Walimu watakuwa busy na kuandikisha daftari ya kura kuboresha wanazubaa na posho hizo,halafu posho za kuandikisha vitambulisho vya uraia ,mpka posho hizo ziishe ndio mtashtuka agenda ya mshahara.Huo ndio mpango Kazi 2014/2015
 
Sisi waalimu ka watoto vile unachapwa halafu nyamaza mtoto nitakununulia pipieee.sasa angalia majungu kwenye hizo kazi ila hawajui usiposhiba ugal hataunywe mboga hutashiba na hayo ni maembe ya msimu!
 
Ni ujinga kuongeza mshahara kwa 10% halafu unakimbilia kuongeza bei za mafuta na umeme kwa 60%. Bora wasiongeze hata senti moja lakini wapunguze bei za mafuta na umeme. Pia waondoe baadhi ya kodi kwenye material ya ujenzi na uagizaji wa magari na vipuri vyake.

Vinginevyo serikali inawapumbaza wafanyakazi kwa mapesa yasiyokuwa na thamani. Tunafuata njia ya Zimbabwe, kuongeza ma-sifuri kila mwaka kwenye mishahara.
chukua tano, anagalau we umenisaidia maana mi nimesema hakuna jipya,ni mbwembwe za siku zote,naona kuna watu hapo juu povu limewatoka km nn na kujifanya wao wanajua sana.
 
una akili sana kaka yangu,kwanza chukua tano. Kwasababu mm nimesema hizo mbwembwe za mshahara kupanda na payee kupungua kuwa tulishaziozoea maana kila mwaka rais anasema kwa mbwembwe lkn kinachofuatia ni muendelezo wa maumivu tu. Cha ajabu kuna watu povu limewatoka km nn utadhan wao ndio wanaelewa sn mambo ya utumishi.
WATU WENGINE BWANA!? Hivi hamjaridhika na maneno na mbwembwe za Mh Rais JMK? Mbaya zaidi mnaanza kupamba magazeti yenu hata bila kuomba ufafanuzi wa ongezeko kwa tarakimu (asilimia ngapi) na uthibitisho wa maneno yake majukwaani!

Mnachekelea na kufurahia maneno tu ya kisanii??!

Mwaka 2010 PAYE ilipungua kwa Tzs 7,500
Mwaka 2011 PAYE hakubadilika
Mwaka 2012 alisema kwa madaha kuwa kodi itapungua PAYE ikashuka kwa Tzs 4,900 nikajiuliza hili ndilo lililo tangazwa kwa mbwembwe zote zile?

Mwaka 2013, kwa mbwembwe zile zile PAYE kwa MASIKITIKO MAKUBWA ikapungua kwa Tzs 1,900 TU bila kujali nani analipa kodi kiasi gani kulingana na mshahara wake??! Hivi Mfanyakazi kupunguzia Tshs 1,900 kwa mwezi kuna muongezea ahueni ganiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii????????????????????????????????????????????????????????????????

Kwa mtiririko huo wa kuendelea kupungua kwa kiwango kinacho tolewa na Serikali sikivu badala ya kupanda, mfano mwaka 2010 PAYE ilishuka kwa 7,500; ilitakiwa kiwango cha PAYE kipungue (kwa maana ya kuongezeka kwa mshahara wa mfanyakazi) tuseme 2012 kiwe Tsh 10,000 ; na mwaka 2013 kiwe mfn 15,000!

Sina hata wasiwasi record ya Mwaka 2014 PAYE itapungua kwa Tsh 900! Tuwe wa kweli punguzo la Tshs 7,500; 4,500; 1,900 lina weza kuonyesha unafuu wowote katika kuendesha maisha ya miaka hii?

Halafu pia, kwa nini Serikali sikivu isipunguze PAYE kwa kuzingatia asilimia badala ya viwango ambavyo ni constant kwa kila level ya PAYE formula??? Na kwa nini kama kweli Serikali ina nia ya (hata isiyofikia dhati)kumuondelea adha mfanyakazi kwa nini kiasi cha PAYE kisiongezeke kama nilivyo toa mfano hapo juu badala ya kupungua kila mara kwa maana ya kuwa PAYE ikipungua kwa kiasi kikubwa kiasi hicho hicho ndicho kinacho ongezeka kwenye mshahara wa mfanyakazi kwa kila mwezi?

Napendekeza UNAFUU WA KULIPA KODI (kupungua kwa kodi) PAYE uendane na viwango vya mishahara kama ilivyo formula yenyewe ya PAYE na kiwe ni kiasi ambacho kina uhalisia wa kuwa nafuu haswa!
 
ww usinitolee povu mm kujifanya unajua sn, kuna maana gani km unaongezewa mshahara na bei ya vitu inapanda na payee pia inapanda, ktk wachangiaji wote hawa umeona walio na mwitikio chanya na hasi juu ya hili niwangapi? asilimia kubwa ya waliochangia hapa ni wafanyakazi lkn wengi wamelipokea hili kwa mwitikio hasi kwsbb ni mwendelezo wa mbwembwe tu.
kila mwaka kivipi inawezekana wewe siyo mtumishi hata hujui kinachoendelea kwenye utumishi,mishahara imekuwa ikipanda kila mwaka na kushuka kwa kodi kila mwaka lakini wewe unaongea bila hata kulijua hilo.
 
si ndio hapo,halafu inakuja mijitu inatokwa mapovu eti kutetea. Majitu mengine bwana hadi yanaudhi, yanakuwa km yamelogwa vl ht hayajitambui.
Mi nashangaa watu wanamshangilia na mambo yake ya kisanii. Ina maana mpaka sasa rais hajui ni asilimia ngapi ya punguzo la PAYE na ongezeko la mshahara lililopo katika bajeti ya wizara ya utumishi? kazi? Ni wazi anajua ni asilimia ngapi lakini hakuzisema ili asije akaharibu mudi ya mazuzu yaliyokuwa yanashangilia usanii wake. Kimsingi ni peanut na haitakuwa nan nafuu yoyote kwa mfanyakazi. Kwani ni nin kilichoongezeka kwenye uchumi tofauti na mwaka jana hadi wafanyakazii wapate nafuu?
 
unikome,bangi zako huko huko, we unanifaham mm hd unaniambia sijui Tgs . kwa akili yako hilo ongezeko la mshahara na hali ya maisha vinaendana? kuna unafuu wowote? hz ni mbwembwe tu na hakuna kipya kitakachokuja.
hata TGS ni nini hajui achana naye
 
Back
Top Bottom