mimba


Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2007
Messages
3,669
Likes
78
Points
145
Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2007
3,669 78 145
hivi kuna njia ya kujuwa mkeo atazaa lini..?!
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Si mwende hospitali mkaambiwe au mwaishi porini?
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,426
Likes
2,111
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,426 2,111 280
sijajuwa kwa nchi za africa au tanzania wanatumia njia gani for EDC ila kwa nchi za wenzetu clinically tunatumia Nagele`s rule "subtract 3 from (or add 9 to) the month of the last normal menstrual period & add 7 to the 1st day of the last normal menstrual period. calcultaion inatokana na assumption cycle ya bibie ni 28dys wit ovulation on day 14th.

MFANO-

LAST MENSTRUAL PERIOD YA MKEO ILIKUWA - Feb 1st 2010, cycle yake ni siku 28.
ilkupata EDC { FEBRUARY - 3MONTHS = NOVEMBER ALAFU JUMLISHA 7 KATIKA TAREHE KATIKA HII CASE 1 + 7= 8}
Kwa hiyo EDC ni Nov 8th 2010.

kama cycle yake sio siku 28 mfano hapa tuseme ni siku 40 then hesabu inabadilika.

lf last menstrual period ilikuwa sept 1st, 2010 , cycle ya bibie ni siku 40 then
( 40 - 28= 12) tunatoa 28 coz inachukuliwa ndio standard weka pembeni hii 12
tuendelee na normal calculation... { september - miezi 3= june then tarehe 1 + 7days = 8} hii 8 + 12 "tuliyoweka pembeni = 20

unakuja kupa EDC ni june 20th

PS - EDC = ESTIMATED DATE OF CONFINEMENT .
Sijajua geographical location yako but huku nipo clinically thats what we Do kila siku with in our rounds tukikutana na expected moms ,! though its not accurate but mostly inadondokea tarehe hizo!. pia clically inasaidia kuavoid complications za mimba .. ni vizuri ulivotaka kujuwa swali zuri sana. i hope u will be a good DAD

Hongera mkuu- kitoto chako kama cha kiume utakipa jina langu basi NJIWA! na usimruhusu mkeo atumie microwave zina effect katika mimba.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
:tape::tape::tape::tape:
 
P

PR

Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
22
Likes
0
Points
0
P

PR

Member
Joined Aug 11, 2009
22 0 0
sijajuwa kwa nchi za africa au tanzania wanatumia njia gani for EDC ila kwa nchi za wenzetu clinically tunatumia Nagele`s rule "subtract 3 from (or add 9 to) the month of the last normal menstrual period & add 7 to the 1st day of the last normal menstrual period. calcultaion inatokana na assumption cycle ya bibie ni 28dys wit ovulation on day 14th.

MFANO-

LAST MENSTRUAL PERIOD YA MKEO ILIKUWA - Feb 1st 2010, cycle yake ni siku 28.
ilkupata EDC { FEBRUARY - 3MONTHS = NOVEMBER ALAFU JUMLISHA 7 KATIKA TAREHE KATIKA HII CASE 1 + 7= 8}
Kwa hiyo EDC ni Nov 8th 2010.

kama cycle yake sio siku 28 mfano hapa tuseme ni siku 40 then hesabu inabadilika.

lf last menstrual period ilikuwa sept 1st, 2010 , cycle ya bibie ni siku 40 then
( 40 - 28= 12) tunatoa 28 coz inachukuliwa ndio standard weka pembeni hii 12
tuendelee na normal calculation... { september - miezi 3= june then tarehe 1 + 7days = 8} hii 8 + 12 "tuliyoweka pembeni = 20

unakuja kupa EDC ni june 20th

PS - EDC = ESTIMATED DATE OF CONFINEMENT .
Sijajua geographical location yako but huku nipo clinically thats what we Do kila siku with in our rounds tukikutana na expected moms ,! though its not accurate but mostly inadondokea tarehe hizo!. pia clically inasaidia kuavoid complications za mimba .. ni vizuri ulivotaka kujuwa swali zuri sana. i hope u will be a good DAD

Hongera mkuu- kitoto chako kama cha kiume utakipa jina langu basi NJIWA! na usimruhusu mkeo atumie microwave zina effect katika mimba.
Itakuwaje kama tarehe zake huwa zinabadilikabadilika, say mara 28 mare 33 mara 20. Asante mkuu kwa msaada wako.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,426
Likes
2,111
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,426 2,111 280
Itakuwaje kama tarehe zake huwa zinabadilikabadilika, say mara 28 mare 33 mara 20. Asante mkuu kwa msaada wako.
unstable cycle ni moja ya weakness ya ya hii njia ila maranyingi tunafanya estimation kutakuwa na tarehe zinazojirudia frequently or we cn take an average but kumbuka kuna ultrasound confirmation of due date inaweza ikawa tofauti na hii ya calculation kutoka na maumbile ya mzazi so regular visiting for clinic ni muhimu pia. hii calculation maranyingi tunaifanya on bed side examination on her 1st day of visit kabla ya vipimo vyovyote. sanasana on a 1st trimester

P.S The chances of actually delivering on the same date are very slim... ya mungu mengi as you know! but inakuwa inacheza kwenye tarehe hizo its better to know ili kama kuna safari basi asisafiri...

note: am still a med student 5th year rotation kama ulisikia another way ya kujuwa DUE date kutoka kwa mzoefu then fuata hiyo njia! mimi bado sina uzoefu ..
 
Mganga wa Jadi

Mganga wa Jadi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2008
Messages
279
Likes
4
Points
35
Mganga wa Jadi

Mganga wa Jadi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2008
279 4 35
unstable cycle ni moja ya weakness ya ya hii njia ila maranyingi tunafanya estimation kutakuwa na tarehe zinazojirudia frequently or we cn take an average but kumbuka kuna ultrasound confirmation of due date inaweza ikawa tofauti na hii ya calculation kutoka na maumbile ya mzazi so regular visiting for clinic ni muhimu pia. hii calculation maranyingi tunaifanya on bed side examination on her 1st day of visit kabla ya vipimo vyovyote. sanasana on a 1st trimester

P.S The chances of actually delivering on the same date are very slim... ya mungu mengi as you know! but inakuwa inacheza kwenye tarehe hizo its better to know ili kama kuna safari basi asisafiri...

note: am still a med student 5th year rotation kama ulisikia another way ya kujuwa DUE date kutoka kwa mzoefu then fuata hiyo njia! mimi bado sina uzoefu ..
Mwanamke anajifungua pindi anapo anza uchungu wakati wowote wa ujauzito wake, anapofanyiwa operation ya uzazi.
Anapojifungua 2 weeks +/- Due date inaitwa term delivery, akijifungua kabla ya kipindi hicho ni pre term delivery (njiti), akijifungua baada ya kipindi hicho inaitwa post term delivery, lakini akijifungua kabla ya week 28 kwa mazingira yetu tunaita abortion.
 
G

Gwesepo

Senior Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
134
Likes
0
Points
33
G

Gwesepo

Senior Member
Joined Oct 26, 2010
134 0 33
duh mie Mke wangu hajawahi pata mimba tangu nioe kwangu sina jibu friend wangu
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,353
Likes
4,835
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,353 4,835 280
sijajuwa kwa nchi za africa au tanzania wanatumia njia gani for EDC ila kwa nchi za wenzetu clinically tunatumia Nagele`s rule "subtract 3 from (or add 9 to) the month of the last normal menstrual period & add 7 to the 1st day of the last normal menstrual period. calcultaion inatokana na assumption cycle ya bibie ni 28dys wit ovulation on day 14th.

MFANO-

LAST MENSTRUAL PERIOD YA MKEO ILIKUWA - Feb 1st 2010, cycle yake ni siku 28.
ilkupata EDC { FEBRUARY - 3MONTHS = NOVEMBER ALAFU JUMLISHA 7 KATIKA TAREHE KATIKA HII CASE 1 + 7= 8}
Kwa hiyo EDC ni Nov 8th 2010.

kama cycle yake sio siku 28 mfano hapa tuseme ni siku 40 then hesabu inabadilika.

lf last menstrual period ilikuwa sept 1st, 2010 , cycle ya bibie ni siku 40 then
( 40 - 28= 12) tunatoa 28 coz inachukuliwa ndio standard weka pembeni hii 12
tuendelee na normal calculation... { september - miezi 3= june then tarehe 1 + 7days = 8} hii 8 + 12 "tuliyoweka pembeni = 20

unakuja kupa EDC ni june 20th

PS - EDC = ESTIMATED DATE OF CONFINEMENT .
Sijajua geographical location yako but huku nipo clinically thats what we Do kila siku with in our rounds tukikutana na expected moms ,! though its not accurate but mostly inadondokea tarehe hizo!. pia clically inasaidia kuavoid complications za mimba .. ni vizuri ulivotaka kujuwa swali zuri sana. i hope u will be a good DAD

Hongera mkuu- kitoto chako kama cha kiume utakipa jina langu basi NJIWA! na usimruhusu mkeo atumie microwave zina effect katika mimba.
Wewe ni daktari?
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,537
Likes
14,893
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,537 14,893 280
Kumbe kuna hesabu tena!!!! hata sijaelewa!!
 
Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2007
Messages
3,669
Likes
78
Points
145
Viper

Viper

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2007
3,669 78 145
asante njiwa..

katavi njiwas livodai bado yungali mwanafunzi wa udaktari
 
D

DR. Mlay

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
26
Likes
0
Points
3
D

DR. Mlay

Member
Joined Nov 8, 2010
26 0 3
Gud nimeipenda information yko so pull up!!!!!!!!:whoo::whoo::whoo::whoo:
 

Forum statistics

Threads 1,238,902
Members 476,226
Posts 29,336,217