Mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu


M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
4,144
Likes
490
Points
180
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
4,144 490 180
Habari zenu wakuu,
Siku ya Ijumaa ya tarehe 2/9/2011 TCU kwa kushirikiana na HESLB walitoa majina ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na vyuo mbalimbali ikiwa ni pamoja na kiwango cha mikopo ambacho watapatiwa. Ambacho sikuweza kukielewa ni jinsi mgawanyo wa mikopo ulivyofanyika kwa sababu kwanza badala ya kuonesha kwa asilimia wao waliweka kiwango cha fedha ambacho mwanafunzi husika atapatiwa. Sasa swali langu ni kuwa je hizi fedha zilizoandikwa ni kiasi ambacho mwanafunzi atapatiwa kwa muda wote wa kipindi cha masomo atakapokuwa chuoni?? au ni kwa mwaka wa kwanza peke yake??

Kwa mfano nina mdogo wangu ambaye amechaguliwa katika kozi ambayo ada yake ni TZS 1,400,000/= kwa mwaka na ameandikwa kuwa atapatiwa mkopo wa TZS 3,995,500/=. Sasa sijaelewa kama hii fedha ni jumla ya fedha yote atakayopatiwa kwa muda wa miaka mitatu ya kozi yake au vinginevyo. Vilevile je fedha hizi zinajumuisha malipo fedha ya kujikimu na malazi?

Wakuu hapo nimekwama na kwa bahati mbaya sana jamaa wa HESLB inaonekana wako bize sana kiasi kwamba inakuwa vigumu kwa wao kujibu maswali yetu sisi wananchi tuliowaajiri.

Nawasilisha hoja.
 
C

Chapoo

Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
18
Likes
0
Points
0
C

Chapoo

Member
Joined Sep 4, 2011
18 0 0
Habari zenu wakuu,<br />
Siku ya Ijumaa ya tarehe 2/9/2011 TCU kwa kushirikiana na HESLB walitoa majina ya wanafunzi waliochaguliwa kujiunga na vyuo mbalimbali ikiwa ni pamoja na kiwango cha mikopo ambacho watapatiwa. Ambacho sikuweza kukielewa ni jinsi mgawanyo wa mikopo ulivyofanyika kwa sababu kwanza badala ya kuonesha kwa asilimia wao waliweka kiwango cha fedha ambacho mwanafunzi husika atapatiwa. Sasa swali langu ni kuwa je hizi fedha zilizoandikwa ni kiasi ambacho mwanafunzi atapatiwa kwa muda wote wa kipindi cha masomo atakapokuwa chuoni?? au ni kwa mwaka wa kwanza peke yake??<br />
<br />
Kwa mfano nina mdogo wangu ambaye amechaguliwa katika kozi ambayo ada yake ni TZS 1,400,000/= kwa mwaka na ameandikwa kuwa atapatiwa mkopo wa TZS 3,995,500/=. Sasa sijaelewa kama hii fedha ni jumla ya fedha yote atakayopatiwa kwa muda wa miaka mitatu ya kozi yake au vinginevyo. Vilevile je fedha hizi zinajumuisha malipo fedha ya kujikimu na malazi?<br />
<br />
Wakuu hapo nimekwama na kwa bahati mbaya sana jamaa wa HESLB inaonekana wako bize sana kiasi kwamba inakuwa vigumu kwa wao kujibu maswali yetu sisi wananchi tuliowaajiri. <br />
<br />
Nawasilisha hoja.
<br />
<br />
 
tcoal9

tcoal9

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2009
Messages
255
Likes
1
Points
0
tcoal9

tcoal9

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2009
255 1 0
Hicho kiwango cha fedha alichopata ni kwa mwaka mmoja tu,mwaka wa kwanza.Atakapo maliza na kuendele na mwaka wa pili atapewa tena mkopo.katika hizo fedha HAPO KUNA ADA YA CHUO,FEDHA YA MWANAFUNZI YA KUJIKIMU,KUNA FEDHA YA MAFUNZO KWA VITENDO,KUNA FEDHA YA VITABU, PIA KUNA FEDHA YAKE YA STATIONARY(kwa uchache). Ili upate mchanganuo zaidi ulio sahihi waweza kwenda chuo alichopangiwa omba upewe INVOICE ya kijana wako kwa mwaka wa masomo 2011/12. Au subili kijana aripoti chuo na kupewa huo mchanganuo.Pia waweza kutembelea Website ya chuo husika na kutazama mchanganuo wa fedha kwa mwaka kutegemeana na kitivo husika.Kimsingi fedha atakayobakiwa nayo kijana wako ni kidogo baada ya kulipa michango yote inayotakiwa na chuo husika.
 
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
4,144
Likes
490
Points
180
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
4,144 490 180
Hicho kiwango cha fedha alichopata ni kwa mwaka mmoja tu,mwaka wa kwanza.Atakapo maliza na kuendele na mwaka wa pili atapewa tena mkopo.katika hizo fedha HAPO KUNA ADA YA CHUO,FEDHA YA MWANAFUNZI YA KUJIKIMU,KUNA FEDHA YA MAFUNZO KWA VITENDO,KUNA FEDHA YA VITABU, PIA KUNA FEDHA YAKE YA STATIONARY(kwa uchache). Ili upate mchanganuo zaidi ulio sahihi waweza kwenda chuo alichopangiwa omba upewe INVOICE ya kijana wako kwa mwaka wa masomo 2011/12. Au subili kijana aripoti chuo na kupewa huo mchanganuo.Pia waweza kutembelea Website ya chuo husika na kutazama mchanganuo wa fedha kwa mwaka kutegemeana na kitivo husika.Kimsingi fedha atakayobakiwa nayo kijana wako ni kidogo baada ya kulipa michango yote inayotakiwa na chuo husika.
Mkuu shukrani sana kwa msaada wako ila ningependa kuuliza kama hizi data zimetoka HESLB au ni personal speculation. Samahani kama nitakukwaza ila ningependa kupata uhakika wa hili jambo.

Ubarikiwe mkuu.
 
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
654
Likes
95
Points
45
Averos

Averos

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
654 95 45
Mkuu shukrani sana kwa msaada wako ila ningependa kuuliza kama hizi data zimetoka HESLB au ni personal speculation. Samahani kama nitakukwaza ila ningependa kupata uhakika wa hili jambo.

Ubarikiwe mkuu.
I suggest u contact with HESLB for more information!
 
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
965
Likes
38
Points
45
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
965 38 45
Huyo jamaa kakupa taarifa sahihi,leo niliangalia chanel 10 wakat wanahojia wa watu wa bod ya mikopo,wamesema hivyo hivyo, hyo ela ni kila kitu hapo.
 
i411

i411

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
833
Likes
68
Points
45
i411

i411

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
833 68 45
mabaa yatafurika wee
 

Forum statistics

Threads 1,249,419
Members 480,661
Posts 29,697,554